[Funland] Nhờ các cụ tư vấn về robot hút bụi

hoanguyen38

Xe tải
Em hỏi ké. E có con Ecovacs DT87G. Mua cách đây 3 năm giá 3.4 củ. Giờ bán lại giá bao nhiêu là hợp lý nhỉ? Có cụ nào hứng ko ạ? Em ở xa la

Chembao

Xe container
Món robot này chỉ làm màu cho lịch sự thôi thua dùng cơm hết :D

Chembao

Xe container
Cụ bình luận đúng như tên của mình ;)

Cơm lau nhà thì hơn nhưng quét nhà so với hút bụi thì kém hơn hẳn nhé.
Hút bụi xong vẫn phải lau lại mới sạch cụ nhé, e osin chuyên nghiệp đây :D

ar3a

Xe điện
Hút bụi xong vẫn phải lau lại mới sạch cụ nhé, e osin chuyên nghiệp đây :D
Cụ làm được như vậy thì quá chuẩn rồi. Nhưng robot nó chạy hàng ngày được còn cụ tuần làm 2-3 lần đã là quá sức ;)

Thichtranduy

[Tịch thu bằng lái]
Sau một năm rưỡi dùng debot thì e quyết định quay lại với máy hút truyền thống cho nhanh,dùng loại này nó hay báo lỗi khi hút đồ chơi trẻ con, tất giẻ, nilon....
Chắc nhà cụ hơi bề bộn.
Dùng cái này thì nhà phải không có những đồ vật nhỏ dưới đất. Nói chung là nhà cửa phải gọn gàng.
Em mới dùng và rất hài lòng, tiếc là không mua sớm hơn

Thichtranduy

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bình luận đúng như tên của mình ;)

Cơm lau nhà thì hơn nhưng quét nhà so với hút bụi thì kém hơn hẳn nhé.
Em đã test và thấy cụ nói đúng. Em quét nhà trước sau đó dùng robot hút bụi. Thật không ngờ vẫn nhiều bụi đến thế.
Vì khi quét nhà bụi tung lên rồi lại rơi xuống.
Chưa kể khi quét nhà bụi tung lên bám vào vật dụng trong nhà, từ ngày có robot em đỡ phải lau bụi đồ dùng trong nhà

ar3a

Xe điện
Em đã test và thấy cụ nói đúng. Em quét nhà trước sau đó dùng robot hút bụi. Thật không ngờ vẫn nhiều bụi đến thế.
Vì khi quét nhà bụi tung lên rồi lại rơi xuống.
Chưa kể khi quét nhà bụi tung lên bám vào vật dụng trong nhà, từ ngày có robot em đỡ phải lau bụi đồ dùng trong nhà
Vâng, không chỉ với máy hút bụi mà còn với nhiều loại máy gia dụng khác như máy rửa bát, máy trộn bột, v.v… đều làm tốt hơn con người. Nhiều cụ bị định kiến, hoặc dùng các loại máy đời đầu hiệu quả kém sinh ra ác cảm.

Như nhà em từ khi mua con T9 thì ngày nào em cũng cho chạy. Ban đầu em cũng chỉ định chạy cách ngày nhưng khi thử thì thấy ngày nào máy cũng hút được bụi và rác nên cứ dùng đều. Chắc tại dịch giã ở ở nhà và mở cửa 24/24 nên bụi cũng nhiều hơn. Chức năng lau nhà thì không bằng tự lau được, nhưng để lau hàng ngày cũng chấp nhận được.

duykhand

Xe tăng
Nói chung là e rất hài lòng với máy rửa bát và robot hút bụi. Cụ nào bảo rửa ko sạch hay hút ko sạch là chém hoặc chưa dùng đúng cách. Tất nhiên là nó tuỳ tình hình thực tế nhưng trong điều kiện bình thường thì nó rất sạch, dùng rất sướng

ar3a

Xe điện
Nói chung là e rất hài lòng với máy rửa bát và robot hút bụi. Cụ nào bảo rửa ko sạch hay hút ko sạch là chém hoặc chưa dùng đúng cách. Tất nhiên là nó tuỳ tình hình thực tế nhưng trong điều kiện bình thường thì nó rất sạch, dùng rất sướng
Nhiều người sẵn sàng đổi điện thoại đắt tiền hàng năm hoặc cùng lắm là 2-3 năm, nhưng lại rất lăn tăn khi bỏ tiền mua máy móc hỗ trợ cuộc sống như MRB, robot hút bụi dùng được 5-7 năm hoặc có khi cả chục năm. Đúng là quan điểm sống mỗi người mỗi khác.

doping113

Xe tải
Nhiều người sẵn sàng đổi điện thoại đắt tiền hàng năm hoặc cùng lắm là 2-3 năm, nhưng lại rất lăn tăn khi bỏ tiền mua máy móc hỗ trợ cuộc sống như MRB, robot hút bụi dùng được 5-7 năm hoặc có khi cả chục năm. Đúng là quan điểm sống mỗi người mỗi khác.
đúng rồi, nhậu 1tháng vài chục triệu nhưng tiếc tiền công cụ hỗ trợ vợ con.
cái T9 đắt quá , không cần thiết cụ.
Tôi hiện đang dùng 1 con irobot 7 ko ổn lắm,( nó lỗi không về dock- phải dùng tay ấn vào;Về trình điều khiển 2-3 tháng update app, mà vùng VN không có app Irobot . Phải xin acc của shop bán, xin mã để vào điện thoại, rất lệ thuộc). Phụ tùng giá cao, thay chổi và lọc tính trung bình khoảng 300k/ tháng do hay bị đứt chổi, rách lô cao su. Nên rất sợ mấy ông hàng nội địa, khác vùng vì thế.
Ngoài ra dùng 1 em Z901 mua cua Phuc Vinh ở nhà chỗ khác.
Muốn kiếm 1 em thật nồi đồng cối đá không hỏng loạch soạch , it phải quan tâm như Irobot 7. Tôi chỉ cần hút bụi sạch, 2 năm nếu hỏng lại thay mới,vì thế cần giá rẻ phù hợp.

Chỉnh sửa cuối:

ar3a

Xe điện
đúng rồi, nhậu 1tháng vài chục triệu nhưng tiếc tiền công cụ hỗ trợ vợ con.
cái T9 đắt quá , không cần thiết cụ.
Tôi hiện đang dùng 1 con irobot 7 ko ổn lắm,( nó lỗi không về dock- phải dùng tay ấn vào;Về trình điều khiển 2-3 tháng update app, mà vùng VN không có app Irobot . Phải xin acc của shop bán, xin mã để vào điện thoại, rất lệ thuộc). Phụ tùng giá cao, thay chổi và lọc tính trung bình khoảng 300k/ tháng do hay bị đứt chổi, rách lô cao su. Nên rất sợ mấy ông hàng nội địa, khác vùng vì thế.
Ngoài ra dùng 1 em Z901 mua cua Phuc Vinh ở nhà chỗ khác.
Muốn kiếm 1 em thật nồi đồng cối đá không hỏng loạch soạch , it phải quan tâm như Irobot 7. Tôi chỉ cần hút bụi sạch, 2 năm nếu hỏng lại thay mới,vì thế cần giá rẻ phù hợp.
Cụ dùng irobot chắc nó hơi hiếm nên phụ tùng đắt. Em tham khảo thấy ecovacs hay xiaomi mua phụ tùng thay thế rất rẻ nếu mua trên shopee từ TQ. Đắt nhất lại là cái khăn lau dùng 1 lần vì phải thay hàng ngày :) chứ lọc bụi 20k, bộ chổi cao su 140k, chổi ria 20k thay cả năm chưa chắc hết con số 300k của cụ (nhà em dùng 1.5h-2h/ngày).

maroon5788

Xe buýt
e có con xiaomi bị hỏng chả biết sửa đâu, cụ nào biết chỗ sữa ko chỉ e với.

Tdt.912

Xe tải
dùng robot hút bụi và lau thì em hay dọn đồ trước khi cho nó chạy, vì có giấy ăn cuốn vào thôi nó cũng dễ bị treo, chính từ khi dùng nó nhà lại ngăn nắp hơn đấy =)) bỏ thói quen vứt đồ. Còn lại em khá ưng ý vì dùng nó thì nhà lúc nào cũng sạch, em thấy có cụ bảo robot chạy xong lại vẫn phải lau lại thì có khả năng nhà cụ bẩn quá thì tất nhiên robot nó chịu rồi. còn không thì cụ chả vệ sinh con robot này mấy

cakiem8x

Xe buýt
Em thấy đang hot con Xiaomi gì mà có cả tự động đổ rác giá 10M. Em cũng đang quan tâm vấn đề này. Trc dùng 1 con hơi ngu ngu đời đầu nên vẫn đang bị ám ảnh :D

ar3a

Xe điện
dùng robot hút bụi và lau thì em hay dọn đồ trước khi cho nó chạy, vì có giấy ăn cuốn vào thôi nó cũng dễ bị treo, chính từ khi dùng nó nhà lại ngăn nắp hơn đấy =)) bỏ thói quen vứt đồ. Còn lại em khá ưng ý vì dùng nó thì nhà lúc nào cũng sạch, em thấy có cụ bảo robot chạy xong lại vẫn phải lau lại thì có khả năng nhà cụ bẩn quá thì tất nhiên robot nó chịu rồi. còn không thì cụ chả vệ sinh con robot này mấy
Cụ nói quá chuẩn. Dùng robot thì mới có động lực dọn đồ đạc trong nhà cho gọn gàng hơn.

SubaruForester

Xe tải
Em hỏi ké. E có con Ecovacs DT87G. Mua cách đây 3 năm giá 3.4 củ. Giờ bán lại giá bao nhiêu là hợp lý nhỉ? Có cụ nào hứng ko ạ? Em ở xa la
Hàng công nghệ mà 3 năm với giá đó thì giờ cụ thanh lý chắc không ai dùng. Còn dùng được thì sử dụng hư rồi vứt đi thôi cụ

SubaruForester

Xe tải
Em thấy đang hot con Xiaomi gì mà có cả tự động đổ rác giá 10M. Em cũng đang quan tâm vấn đề này. Trc dùng 1 con hơi ngu ngu đời đầu nên vẫn đang bị ám ảnh :D
Cụ làm con T8aivi, hoặc T9 bên link gian hàng cụ Ducphuc em thấy rất ổn