[Funland] Nhờ các cụ tư vấn về robot hút bụi

hatinh5760

Xe điện
Con robotnafy gỡ tóc phục vụ nó cũng mệt đấy, người già sợ không lsfm.đc
Không phức tạp lắm đâu.
Mấy tuần rồi, con gái mang tặng 1 robot hút bụi hiệu Neumoral. Hình như 350EU từ Đức về. Mẹ lau dọn cho nhàn, gầm giường, gầm tủ, ngóc ngách.
Nhà chung cư, cũng cho làm từng phòng, cũng đóng cửa cho làm từng phòng cho tiện bề dọn đồ. (khi gặp chướng ngại vật, e í gầm rít, quay cuồng, hay đứng lại.
Cũng bị quấn tóc rụng.
Nói chung quen thì khá đơn giản.
Bưng đi, bưng về cũng không nặng, có lẽ vài cân. Máy nhà em, lý thuyết là có thể tự chạy về sạc, nhưng vì e để phòng nọ phòng kia, nên hết pin, e bưng bựn ấy về sạc.
Già, chắc khoảng 80 thì khó. Bà chị e, hơn 70 rồi, mà vẫn dùng ngon lành, đơn giản.
Lau nhà (ở chế độ hybrid- lau và hút bụi) rất sạch. Bản thân rất sung sướng.
E vẫn quan điểm : giúp việc theo giờ (không ở cùng), và dùng máy móc (robot, máy rửa bát, máy giặt...). E không thích có người lạ ở cùng nhà (kể cả trước đay e ở nhà tầng mặt phố và bh ở chung cư.

duytrong

Xe lăn
Như tiêu đề, em muốn mua cho mẹ em cái robot hút bụi để bà đỡ phải lọ mọ quét nhà, nhờ các cụ tư vấn giúp em, tiêu chí của em là:
- dễ sử dụng
- tự biết chạy về sạc pin vì mẹ em có tuổi rồi, ko phải lúc nào cũng kiếm cái sạc cắm pin cho nó được
- pin bền, tuổi thọ cao
- giá: ngon bổ rẻ :D

Em cảm ơn, chúc các cụ mợ năm mới dồi dào sức khoẻ, vạn sự an khang, đa phúc đa thọ ạ

Ảnh chống trôi bài
Máy trong cái ảnh còn biết cả lau nhà đấy cụ.

duytrong

Xe lăn
Em thì giờ toàn dùng máy hút bụi HIKOKI của Nhật hàng mới tinh chạy pin thấy rất tuyệt,
Em dùng 2 cái 1 to 18 von, cái nhỏ 10,8 von rất tuện lợi, nhẹ nhàng.

doping113

Xe tải
Trước tháng 5:2020 mua cái z901 cho bố mẹ - ship đến tôi tự lăp, nhưng không tài nào cài app được vì đt iphone 6s ông già bị lạc hậu.
Đến giờ vẫn chạy mù - ấn nút đại, không có map hay rào ảo gì hết. Các cụ toàn bê vào các phòng, đóng cửa wc, chặn bằng chân để điều hướng.
Tóm lại, đừng hiện đại quá các cụ già khó sử dụng.

Chỉnh sửa cuối:

xegiacmo

Xe container
Em đánh dấu, vợ em kêu phải mua rồi. Nhưng em vẫn phải mua cái máy hút bụi công nghiệp trước đã.
Nó hút bụi mịn + tóc dưới sàn rất tốt , còn vẫn phải mua máy hút bụi cầm tay để hút trên nóc , ngóc ngách .... 2 sản phẩm khác nhau hoàn toàn .
Sản phẩm này nhà chung cư hoặc sàn rộng thì nên dùng , ở gần các cụ thì mua , ở xa quá không hỗ trợ dc đâu :))

Sunseeker

Xe hơi
Các cụ tư vấn giúp em chút nhé.
Em đang dùng con Xiaomi Gen 1 (nhưng em tin là bất kể con nào cũng sẽ bị tình trạng giống như vậy). Thế này ạ, xưởng em ko có rác to, chỉ có bụi và bụi.
Em dùng con này để hút thì cứ được 10-15 phút nó lại báo bắt thay lọc. Em mở ra thì hiểu đc là do quá nhiều bụi mịn, khi hút vào 1 thời gian thì nó tắc kín cả cái lọc luôn. Em gõ ra cho hết bụi thì vẫn cứ 10-15p sau lại báo như vậy.
Em có cảm giác là nếu dùng máy mà có diện tích miếng lọc lớn hơn thì sẽ cải thiện được tình trạng này (vì đằng nào cũng sẽ tắc nhưng diện tích lớn hơn thì sẽ lâu tắc hơn). Qua đó, tăng được thời gian hút cho mỗi 1 lần vệ sinh lọc. Ko biết em nghĩ như vậy có đúng ko. Các cụ nghĩ sao ạ, có ai từng bị tình trạng giống như vậy ko? Các cụ tư vấn giúp e nhé.

xegiacmo

Xe container
Em đang dùng con Xiaomi Gen 1 (nhưng em tin là bất kể con nào cũng sẽ bị tình trạng giống như vậy). Thế này ạ, xưởng em ko có rác to, chỉ có bụi và bụi.
Em dùng con này để hút thì cứ được 10-15 phút nó lại báo bắt thay lọc. Em mở ra thì hiểu đc là do quá nhiều bụi mịn, khi hút vào 1 thời gian thì nó tắc kín cả cái lọc luôn. Em gõ ra cho hết bụi thì vẫn cứ 10-15p sau lại báo như vậy.
Em có cảm giác là nếu dùng máy mà có diện tích miếng lọc lớn hơn thì sẽ cải thiện được tình trạng này (vì đằng nào cũng sẽ tắc nhưng diện tích lớn hơn thì sẽ lâu tắc hơn). Qua đó, tăng được thời gian hút cho mỗi 1 lần vệ sinh lọc. Ko biết em nghĩ như vậy có đúng ko. Các cụ nghĩ sao ạ, có ai từng bị tình trạng giống như vậy ko? Các cụ tư vấn giúp e nhé.
Dòng máy gia đình mà dùng cho xưởng thì hơi căng . Em đoán là bụi nó chui qua lọc vào trong máy rồi , cụ tháo hẳn ra vệ sinh đi + xịt nước hoặc thay miếng lọc + lắp thêm 1 miếng mút mỏng ở miếng lọc ( nhà em xài ecovas ko rõ xiaomi như nào nhưng thấy khá giống nhau)

Chỉnh sửa cuối:

harman_kardon

Xe điện
Tiền nào của đó hết, hàng tàu chỉ sau 2 năm biết tay nhau ngay. Còn irobot hoặc neato thì xác định 5 năm ko phải nghĩ . Em dùng neato D7 chắc cũng gần 3 năm rồi. Chưa thấy gì khác lạ khi mới mua về cả.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Chả có cái nào thay cơm. Nhà e có con Hero T5 chạy suốt mà cũng chỉ đỡ đc bụi nhỏ, tóc... Còn lại muốn sạch vẫn phải quét, lau bằng cây lau nhà.
Nhà chung cư còn tiện chứ nhà tầng phải bê ngại phết với ng già.
Việc lau quét bằng cơm là đương nhiên nhưng có cái máy thì sạch hơn nhiều, cứ nhìn lượng bụi khi vệ sinh máy là biết.

Nhà tầng thì mua nhiếu chiếc,

ocean08

Xe điện
Việc lau quét bằng cơm là đương nhiên nhưng có cái máy thì sạch hơn nhiều, cứ nhìn lượng bụi khi vệ sinh máy là biết.

Nhà tầng thì mua nhiếu chiếc,
Cụ Chủ thớt bảo để không phải quét mà.
Nhà nhiều tầng mua mỗi tầng 1 chiếc thì nhà có điều kiện quá. Mỗi cái cũng trung bình trên dưới 10tr.

caisua

Xe lăn
Vậy là tận 3 phiếu chống rồi, ca này em tưởng dễ, đa số bỏ phiếu thuận mà hoá ra ko phải
Phức tạp gớm :-?
Em bỏ phiếu thuận nhưng chắc chủ thớt cũng đã chọn con nào phù hợp với nhà mình rồi vì tỷ lệ bị trả lại rất cao

Đào Tử Thi

Xe container
Như tiêu đề, em muốn mua cho mẹ em cái robot hút bụi để bà đỡ phải lọ mọ quét nhà, nhờ các cụ tư vấn giúp em, tiêu chí của em là:
- dễ sử dụng
- tự biết chạy về sạc pin vì mẹ em có tuổi rồi, ko phải lúc nào cũng kiếm cái sạc cắm pin cho nó được
- pin bền, tuổi thọ cao

Em cảm ơn, chúc các cụ mợ năm mới dồi dào sức khoẻ, vạn sự an khang, đa phúc đa thọ ạ

Ảnh chống trôi bài
Con gót hồng này nó chạy kiểu gì hả cụ chủ?

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Trước tháng 5:2020 mua cái z901 cho bố mẹ - ship đến tôi tự lăp, nhưng không tài nào cài app được vì đt iphone 6s ông già bị lạc hậu.
Đến giờ vẫn chạy mù - ấn nút đại, không có map hay rào ảo gì hết. Các cụ toàn bê vào các phòng, đóng cửa wc, chặn bằng chân để điều hướng.
Tóm lại, đừng hiện đại quá các cụ già khó sử dụng.
Sao cụ không nói đơn vị bán hàng hỗ trợ? Cụ cho số em cho kỹ thuật hỗ trợ tại chỗ cho các cụ dễ sử dụng và hiệu quả- Zalo em 0976951718

Chỉnh sửa cuối:

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Cụ phải vệ sinh tổng thể, tháo ra hết vệ sinh rồi lắp lại

Dở người

Xe điện
Em mua 1 con Deeabot, rẻ vãi ra. Đúng đợt 11.11 nên về tay chỉ 2.5t. Và nhàn hơn rất nhiều.
Ngày nào cũng cho nó chạy lúc túc 2 lần. Sàn luôn sạch, nhất là nó hút lông chó, bụi mịn và xơ vải rất sạch. Không hiểu xơ vải đâu mà nhiều thế, ngày nào cũng hút mà ngày nào cũng đầy.
Quét ngay tay không xử được bụi mịn đâu cụ, phải máy hút. Cụ nhìn bụi mịn là sợ ngay, nhiều lắm cụ ạ.
Tóm lại em động viên cụ mua cho bà 1 con. Rẻ bèo, bằng vài bữa nhậu mà đỡ bà phải quét quáy suốt ngày. Dùng thì vô cùng đơn giản, ấn cái nút 1 cái là nó chạy, sạch nhà nó tự về sạc. Khỏi cần app với map làm gì cho phức tạp. Nó khôn phết cụ, tự chạy ngang-dọc, sạch phết đấy.

ngodzung

Xe tải
Dùng loại nào thì dùng, tránh xa cái robot hút bụi của cái bọn Frico cụ nhé, vừa đắt mà lại ngu

Skoda_Favorit

Xe container
- dễ sử dụng
- pin bền, tuổi thọ cao

Ảnh chống trôi bài
Hỏi là trả lời luôn! Mua con dô bốt mầu hường này luôn đi!

alceste

Xe điện
nhà em dùng con hút bụi ko dây Dyson, hút cả trên bàn trên tủ các bề mặt, cả sàn nhà, căn hộ 100m mất tầm 10' là sạch tinh tươm, nó hút siêu khỏe lại siêu sạch. Cái nữa em ko thích ở robot hút bụi là nó chạy lâu và mỗi lần chạy thì rất ồn. Thà em đi hút bụi chủ động, chỉ ồn trong 10' mà mọi khe kẽ ngóc ngách sạch như lau như li còn hơn