Nhờ các cụ tư vấn về HUD

quangzin

Xe tăng
Cũng ko yếu đâu, xe e đo 12V
E lắp hud 4 e thấy nó đẹp hơn hud 3 nhiều ,bình của e đc 3 năm rồi , e hỏi các cụ khi cảnh báo tốc độ hud 4 có phát ra tiếng kêu ko? mà e chỉ nhìn thấy hiển thị chữ speed nhấp nháy thôi .

Chỉnh sửa cuối:

fialovy

Xe tăng
Em vẫn chưa tìm ra vụ này ạ
Cụ nào giỏi vọc vạch mà ra thì chỉ em với :(

hungstarwar

Xe tải
Xe em Vios mới mà đã 2 lần phải dùng acqui ngoài để đề nổ, do là để xe 6-7 ngày mới đi. Mang xuống hãng check ngta kết luận là bộ Hud ASH3 vẫn ăn điện kể cả khi đã rút chìa. Và nó nhất quyết ko thay cái bình GS cho em. Em chưa thấy cái công tắc của con Hud3 này chỗ nào. Em cay cú mới thay bình Atlas 55A và đang chờ kết quả.

hungstarwar

Xe tải
không thể mê được với cai HUD mà cái màn hình no ngửa ra như đập 1 phát vào mặt mình thế này, *** hóa ra minh đang nhìn 2 thông sô, ảo ảnh quá nhìn cái HUD xong cứ nghĩ mình hoa mắt uống rượu, đâm mia nó vào gốc cây cũng nên
Cụ nhầm rồi nhóe! Đấy là em chụp đặc tả cái Hud cho các cụ dễ nhìn, chứ còn ở tầm mắt người lái thì chỉ nhìn thấy phần trên kính thôi. Đặt sát cái Hud vào chân kính mà. Mặt Hud nghiêng vào trong để đảm bảo độ sáng của chữ lúc nào cũng " rực rỡ" !

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Xe em Vios mới mà đã 2 lần phải dùng acqui ngoài để đề nổ, do là để xe 6-7 ngày mới đi. Mang xuống hãng check ngta kết luận là bộ Hud ASH3 vẫn ăn điện kể cả khi đã rút chìa. Và nó nhất quyết ko thay cái bình GS cho em. Em chưa thấy cái công tắc của con Hud3 này chỗ nào. Em cay cú mới thay bình Atlas 55A và đang chờ kết quả.
Kụ thử làm cái bộ ổn định dòng đang bán trên KDCN xem thế nào.

phuongtv_76

Xe container
Có lẽ cụ nên xem lại cái HUD, e cũng vios, có lần để 15 ngày ko chạy, acquy vẫn đề nổ tốt cụ ah

quangzin

Xe tăng
e thấy nó có công tắc mà cụ , cụ dùng hud hãng nào vậy ? của e rút chìa rồi e vẫn tắt tiếp = công tắc cho nó chắc

xeconcoc

Xe máy
cụ đem vào hãng thì tháo HUD ra chứ, để đó bị đổ thừa là đúng rồi.

xeconcoc

Xe máy
Trong hướng dẫn sử dụng nói HUD tự tắt và chuyển sang chế độ sleep để tiết kiệm điện. Tiết kiệm điện có thể hiểu là HUD vẫn ngốn điện, nhưng ít hơn. Đây có thể là lý do làm bình xe em bị hết. Thôi, em tắt bằng tay cho nó lành.

Quạt

Xe điện
Trong hướng dẫn sử dụng nói HUD tự tắt và chuyển sang chế độ sleep để tiết kiệm điện. Tiết kiệm điện có thể hiểu là HUD vẫn ngốn điện, nhưng ít hơn. Đây có thể là lý do làm bình xe em bị hết. Thôi, em tắt bằng tay cho nó lành.
Chả có lý do gì nó ăn điện vì khi tắt chìa khoá thì nó cũng tự tắt theo. Đảm bảo con Hud njaf cụ có vấn đề. Con của em để cả tháng cũng chả mất đi một mili vôn nào cả. *** lắp HUD xong mà lại cứ phải bật với tắt thì vứt đi cho nhàn thân :))

xeconcoc

Xe máy
Ai mà chả biết tắt chìa khóa nó tự tắt theo. Thế cụ có đọc hướng dẫn chỗ nó tự tắt nghĩa là gì không?

quangzin

Xe tăng
Chả có lý do gì nó ăn điện vì khi tắt chìa khoá thì nó cũng tự tắt theo. Đảm bảo con Hud njaf cụ có vấn đề. Con của em để cả tháng cũng chả mất đi một mili vôn nào cả. *** lắp HUD xong mà lại cứ phải bật với tắt thì vứt đi cho nhàn thân :))
Thực ra e cũng ko biết hud của e nó có ngốn điện ko? Nhưng nó thiết kế có cái công tắc thì e cứ ttắt đi cho nó lành , mà công tắc e để gần ổ khóa

hungstarwar

Xe tải
Cái HUD của em chính là cái Actisafety ASH3 đới, em không thấy công tắc của nó đâu
Còn mang vào hãng nó check theo phương pháp loại trừ dần bằng đồng hồ đo chuyên dụng ạ, ngắt từng món ra và cuối cùng lòi ra em HUD vẫn đang ăn điện
Nó chứng minh rõ ràng cho em thấy nên em ứ cãi được!

xeconcoc

Xe máy
Cụ mở sách hướng dẫn, xe hình và tìm nút số 5 là công tắt đó. Kéo xuống là tắt.

lamhv

Xe tăng
Và nó nhất quyết ko thay cái bình GS cho em.
Em thấy cái bình GS này là bình nước, chạy bền lắm, nạp đi nạp lại thoải mái không như bình khô mà cụ, riêng xe TOY em thấy dùng bình nước là OK ko chết bất đắc kỳ tử. Em cắm con HUD S200 sáng trắng như con ASH-4 mà không thấy ắc quy làm sao cả khi để vài ngày không đi.

quangzin

Xe tăng
Cụ nào thích đẹp độ hud ipad lên đc nhiều thứ lắm như clip đây nhưng chỉ độ ở giữa hoặc bên phụ thôi .
Cụ nào dùng hud ASH thì nên tắt bằng công tắc ko e nó ngốn ắc quy nếu xe lâu ko đi .
[video=youtube;PIQPVxMbSJU]http://www.youtube.com/watch?v=PIQPVxMbSJU[/video]

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn
Cụ nào thích đẹp độ hud ipad lên đc nhiều thứ lắm như clip đây nhưng chỉ độ ở giữa hoặc bên phụ thôi .
Cụ nào dùng hud ASH thì nên tắt bằng công tắc ko e nó ngốn ắc quy nếu xe lâu ko đi .
[video=youtube;PIQPVxMbSJU]http://www.youtube.com/watch?v=PIQPVxMbSJU[/video]
em có con module cho Android thừa vì em dùng hud F101 rồi, cụ nào độ HUD Android thì em để lại ợ

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn
HUD của em đã về,
Có mấy chỗ chia sẻ
1. Tấm dán bôi nước vài trước khi dán chỉnh thoải mái o sợ lệch
2. Buổi tối vẫn cotis bóng
3. Trưa nắng chiếu thẳng vào kính thì hơi khó nhìn
4. Kích thước vừa phải, em thất nếu con 4 của các cụ to gấp 2 thì cái miếng dán nó chình ình ra nhìn chán lắm

Chỉnh sửa cuối: