Nhờ các cụ tư vấn về cung Hải Phòng - Cát Bà.

jake90

Xe tăng
Sắp tới e có dự định đi Cát Bà bằng đường bộ từ Hải Phòng, các cụ tiền bối đi trước có thể cho e chút thông tin ko ạ.

E thấy trên map là đi 2 lần phà, và quãng đường gần 60km.

Các cụ cho e info về giá phà, quãng đường đi phà và thời gian đi phà đc ko ạ ?

Thứ 2 nữa là đường đi từ Hải Phòng ra Cát Bà có dốc ko, nếu có thì độ dài dốc khoảng bn?

Quan trọng hơn nữa là đường đi có nhiều thứ để ngắm ko ạ :D

Anhnv13

Xe tải
em vừa đi về
từ bến fà vào thị xã khoảng 21 km, lên xuống dốc liên tục ( vì đi qua mấy cái đồi liền ạ ), dốc 10% có chỗ gần 15% vào thị xã cát bà thì vô số dốc, đi xe nếu bác chưa quen leo dốc thì em nghĩ là hơi bị oải, còn quen rồi như cự fi ác thì vô tư ạ
hì hì

nab2195

Xe tăng
có cụ XCH đi rồi đấy :D, cụ tham khảo trong mục những cung đường đã thực hiện

xe_cang_hai

Xe tăng
Trúng tủ của em rồi :))
Từ HP-Cát Bà là đường ven biển, cảnh vật ko đẹp lắm, có 2 phà 1: phà 30p/1 chuyến, thời gian di chuyển 30p, phà số 2: 1h/chuyến, thời gian di chuyển 45p :))
ĐI từ cảng Đình Vũ ra tt Cát Bà khoảng 40km thôi, sau khi leo 3 đảo rồi thì những con dốc như Cát bà em vừa đạp vừa hát quốc ca được =))
Giá vé phà rẻ bèo, đi xe đạp mất độ 15-20k cho 2 phà thì phải.
CHiều về nên đạp xuyên đảo đi về Phà Tuần Châu đẹp hơn. xin hết
Cụ có thể tham khảo thêm chuyến đi Cát bà từ thủa ngây thơ dại khờ của em :))
www.otofun.net/threads/322368

Hung Ngo

Xe buýt
Xe độp từ HP-Cát Bà phải qua 2 chuyến phà:
1. Phà Đình Vũ: thời gian chạy phà là 45' trong điều kiện thời tiết đẹp, giá 15k/người, xe độp ko mất phí đâu ah.
2. Phà Góp: chạy phà 15' trong điều kiện như trên, giá 10k/người.

Đường đi từ HP ra Đình Vũ ko có dốc, nhiều bụi. đường xuyên đảo Cát Hải cũng ko có dốc luôn, sạch sẽ mát mẻ. Đường xuyên đảo Cát Bà thì rất đẹp, cụ có thể đi theo đường ven biển hoặc đường xuyên rừng quốc gia đều đẹp cả. Dốc gắt lắm thì cũng chỉ 10% thoai, mà chiều dài dốc ko quá 1Km/dốc đâu ah.

Trong thị trấn Cát Bà thì chỉ có xe đạp đôi đi dạo bờ biển cho du khách thôi chứ thực ra dân TT Cát Bà ko phổ biến xe đạp vì nhiều dốc quá. Lúc về thì cụ nên đi theo phà ra Tuần Châu.

Nếu cụ muốn nhanh hơn thì có thể ra bến Bính, làm việc với tàu cao tốc của Hoàng Long để đi thẳng ra bến phà Cát Bà - đảo Cát Bà, đỡ phải chuyển phà nhiều lần (chờ phà mất thời gian lắm ah)

Chúc cụ có chuyến đi nhiều ảnh đẹp :D

jake90

Xe tăng
Xe độp từ HP-Cát Bà phải qua 2 chuyến phà:
1. Phà Đình Vũ: thời gian chạy phà là 45' trong điều kiện thời tiết đẹp, giá 15k/người, xe độp ko mất phí đâu ah.
2. Phà Góp: chạy phà 15' trong điều kiện như trên, giá 10k/người.

Đường đi từ HP ra Đình Vũ ko có dốc, nhiều bụi. đường xuyên đảo Cát Hải cũng ko có dốc luôn, sạch sẽ mát mẻ. Đường xuyên đảo Cát Bà thì rất đẹp, cụ có thể đi theo đường ven biển hoặc đường xuyên rừng quốc gia đều đẹp cả. Dốc gắt lắm thì cũng chỉ 10% thoai, mà chiều dài dốc ko quá 1Km/dốc đâu ah.

Trong thị trấn Cát Bà thì chỉ có xe đạp đôi đi dạo bờ biển cho du khách thôi chứ thực ra dân TT Cát Bà ko phổ biến xe đạp vì nhiều dốc quá. Lúc về thì cụ nên đi theo phà ra Tuần Châu.

Nếu cụ muốn nhanh hơn thì có thể ra bến Bính, làm việc với tàu cao tốc của Hoàng Long để đi thẳng ra bến phà Cát Bà - đảo Cát Bà, đỡ phải chuyển phà nhiều lần (chờ phà mất thời gian lắm ah)

Chúc cụ có chuyến đi nhiều ảnh đẹp :D
E định cuối tháng này đi, 3 ngày e nghĩ là vừa, đạp thong thả từ HN đến Cát Bà trong 1 ngày hoặc là đi tầu từ HN đến HP rồi ra Cát Bà, e xem trên bản đồ thì đường ven biển khá đẹp. Tối ngủ ở biển, ngày hum sau ăn chơi tham quan đảo, ngày hum sau đạp về :D