[Funland] Nhờ các cụ tư vấn vay thế chấp tại thời điểm này?

LTKLH

Xe máy
Em có 1 sổ chung 3 người, nhưng trong đó 1 người có nợ xấu ngân hàng. Giờ đang muốn thế chấp sổ để vay, như vậy thì có ảnh hưởng gì ko các cụ nhỉ? Và thời điểm hiện tại thì vay đc bao nhiêu % giá trị đất?
Nhờ các cụ khai sáng giúp em với!
Cám ơn các cụ nhiều🍻🍻

binhsu7273

Xe cút kít
Riêng khoản sổ chung e rằng NH không mặn mà lắm.

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Em có 1 sổ chung 3 người, nhưng trong đó 1 người có nợ xấu ngân hàng. Giờ đang muốn thế chấp sổ để vay, như vậy thì có ảnh hưởng gì ko các cụ nhỉ? Và thời điểm hiện tại thì vay đc bao nhiêu % giá trị đất?
Cám ơn các cụ nhiều🍻🍻
Ồ, tôi nghĩ chả vay nổi đâu bác ạ. Đầy hồ sơ đẹp long lanh còn phải xếp hàng kia kìa, tầm này thì bác cứ răng chắc kẹc bền thôi, nằm im chỗ chờ thời chứ vay mượn gì cho tốn thời gian.

Tất nhiên rồi, vay hay mượn là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ ko phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về việc vay mượn khi ko có dòng tiền nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi phải ko nào.

zacknguyen255

Xe tải
hôm cuối tuần em mới ngồi với thằng bạn làm tín dụng, tầm này hồ sơ đẹp bank cũng k cho vay nữa là dính nợ xấu cụ ạ. Chắc để siết bđs

LTKLH

Xe máy
Nan giải thật. Cái thằng nợ xấu kia nó cứ suốt ngày khủng bố, đòi đem cắm phần của nó. Mà thế này chỉ có cắm đội vay nặng lãi thì nó kéo tất cả ra đi theo nó luôn ấy. Sổ tách thì chưa biết bao giờ tách được. Tình hình thế này thì chắc em tổn thọ sớm.

huyenpt.108

Xe tải
Nan giải thật. Cái thằng nợ xấu kia nó cứ suốt ngày khủng bố, đòi đem cắm phần của nó. Mà thế này chỉ có cắm đội vay nặng lãi thì nó kéo tất cả ra đi theo nó luôn ấy. Sổ tách thì chưa biết bao giờ tách được. Tình hình thế này thì chắc em tổn thọ sớm.
Bác làm tách sổ đi cho nhanh. Nói thật đã nợ xấu với khủng bố vậy làm ăn mệt lắm ạ, lại còn chung sổ nữa. đúng ối dồi ôi đấy

LTKLH

Xe máy
Bác làm tách sổ đi cho nhanh. Nói thật đã nợ xấu với khủng bố vậy làm ăn mệt lắm ạ, lại còn chung sổ nữa. đúng ối dồi ôi đấy
Em muốn tách lâu lắm rồi ấy chứ. Cơ mà đang bị dừng chưa biết bao giờ tách đc ☹

BIM_MEC

Xe máy
hôm trước e định vay bank thế chấp ô tô mà cũng ko dc

DUYHN

Xe máy
E có việc cần nhanh có mấy trăm hỏi mấy chỗ thì vẫn còn giải ngân!nhưng lại bắt mua bảo hiểm nên e dỗi e té ko thèm vay nữa 😂😂😂

Thắng ShiinHan

Xe đạp
E có việc cần nhanh có mấy trăm hỏi mấy chỗ thì vẫn còn giải ngân!nhưng lại bắt mua bảo hiểm nên e dỗi e té ko thèm vay nữa 😂😂😂
vay tín chấp thì thường sẽ có bảo hiểm khoản vay hết cụ ạ, tác dụng là bảo đảm an toàn cho khoản vay và cty bảo hiểm nút được 1 khúc =)))

DUYHN

Xe máy
vay tín chấp thì thường sẽ có bảo hiểm khoản vay hết cụ ạ, tác dụng là bảo đảm an toàn cho khoản vay và cty bảo hiểm nút được 1 khúc =)))
Thời chưa siết chỗ nào mà nói đến bh cái e ko thèm chơi ngay!tầm này thì chưa cần tiền lắm nên cứ từ từ cụ ạ 🤣🤣🤣

nhuthanh10591

Xe tải
E giờ muốn vay để vào giai đoạn hoàn thiện nhà đang thi công thủ tục có khó khăn gì không các cụ ngân hàng có giải ngân ko các cụ , e đang định tháng 01.2023 e vay .

trinhhunghb

Xe lăn
Cám ơn các cụ nhiều🍻🍻
Đận này thì hơi khó rồi nhất là sổ đất chung của 3 người thủ tục cũng phức tạp và có vấn đề gì sau này xử lý tài sản cũng rất mệt . Cụ cứ hỏi 1 số bank xem sao xem bank nào còn chạy chỉ tiêu dư nợ cuối năm ko ?

Thắng ShiinHan

Xe đạp
Ai chả thích vậy cụ 😂😂😂 nhưng cần thì vẫn phải gặp bank thôi !đầu tư thì gặp bank là bình thường thôi cụ
nhận định cá nhân của em đoạn này mà vay đầu tư thì dễ hẹo cụ ạ. nếu có phương án cụ thể, tính toán được chi phí phát sinh, các tình huống xấu nhất và 1 cái đầu lạnh thì còn có khả năng sống xót cụ ạ