[Funland] Nhờ các cụ tư vấn thời trang Nam, Trung niên

minhoa95

[Tịch thu bằng lái]
Theo em nghĩ còn tùy vào vóc dáng và định hướng phong cách của cụ chủ nữa ạ :D
Tầm tiền đó là thoải mái lựa chọn được đồ tốt rồi ạ, quan trọng tổng quan phối hợp trông hài hòa về màu sắc, che đi được khuyết điểm của bản thân nếu có thể thì chỉn chu rồi cụ ạ. Chúc cụ tìm được đồ phù hợp với vóc dáng nhé ạ :D

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vào Uniqlo tha hồ chọn. Thời trang mà lịch lãm.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Em do xuất phát từ làm nông và điều kiện kinh tế hạn chế nên trước giờ ít để ý chuyện ăn mặc.
Nay có chút thay đổi về công việc cần chỉn chu hơn nên lên đây nhờ các cụ tư vấn.
Với tầm 2tr mỗi món em nên mặc quần, áo, giày, dép... loại nào.
Em 38 tuổi, công việc mới liên quan nghề giáo nên cần style cơ bản, nghiêm túc
Mọng muốn chọn cố định để những lần mua sau đỡ suy nghĩ.
Cảm ơn các cụ. Chúc các cụ năm mới nhiều tài lộc, may mắn.
Sơ mi tầm 2 quả thì cứ Pie Cạc đanh mà quất là OK. Muốn trẻ trung thì Lão tham khảo Mango, Owen. Muốn chơi chơi điệu điệu thì chek Ivy Man
Quần 2 quả thì cũng cứ Pie Cạc đanh hoặc An phước là OK. Thích thì có thể Mango. Một bộ complet của Mango tầm 4-7 quả khá đẹp nếu lão có phom người tốt, 1m75++

Giày mà 2 quả thì hơi đuối nếu đi hãng, tốt nhất là đi đóng giày cho ưng ý

hacvuphong

Xe tăng
Nếu cụ nói thật thì em chúc mừng. Giáo viên thỉnh giảng thực tế như cụ ngang GS Dũng dồi. Mặc thế nào chả đc miễn đừng bẩn, hôi, nhăn là đc. Còn muốn phố chút thì cụ cần cho các ofe các chỉ số: tuổi, màu da, chiều cao, cân nặng, vòng bụng.. càng chi tiết càng chuẩn. 12 củ cho 6 món cơ bản gồm dầy, quần, thắt lưng, áo , vét, cà vạt ( combo đó miễn phí tất, xịp, lót) thì cụ lung linh dồi

VNC1982

Xe máy
Cảm ơn các cụ/mợ
Sau khi đọc tư vấn của mọi người kết hợp tra google cơ bản em đã chọn được rồi ah
Chiều tối rảnh mua về lên đồ em sẽ có ảnh thực tế nhờ các cụ góp ý thêm.

VNC1982

Xe máy
Cái này đơn giản, quần khaki hoặc quần âu: aristino hoặc desert (700k/cái - 1tr/cái)
Áo sơ mi: dáng slimfit nếu thích trẻ trung hoặc regular fit (700k/cái) mua của aristino mặc tương đối ổn, màu mặc kẻ caro hoặc mono color (áo trắng, áo xanh), tránh màu nổi quá kiểu màu vàng, màu hồng.
Giày: giày lười hoặc giày dây kiểu công sở, ra hàng người ta tư vấn cho.
Vina giày thì hơn 1 tr/đôi, xịn hơn thì ecco, clark, cole haan tầm 3-4tr/đôi
Đồng hồ: mua citizen cho bền tầm 4tr
Đầu tư ít nước hoa: 1tr/lọ 100ml (rất nhiều hãng)

Bổ sung: áo khoác thì blazer hoặc áo phao thông thường cũng ổn
Cụ tư vấn rất sát với nhu cầu cuả em. Kính cụ 1 ly.
Đồng hồ em có rồi, nước hoa cũng đã có nhưng hiếm khi dùng
Lúc đầu em tưởng Khaki là một thương hiệu quần, search google một lát mới hiểu quần kaki :))

cuongtelecoms

Xe buýt
Không biết tư vấn cho cụ chủ bắt đầu từ đâu nhưng nghe con số 2 triệu/món (trung bình) thì em nghĩ quá dư để mặc ổn so với ít nhất 80% người làm văn phòng, công chức ở VN nếu cụ có con mắt tinh tường (nói thực, đồ em mặc trên người, trừ suits/blazer ra thì chia trung bình cũng dưới mức mà cụ đề cập). Mấy điểm cụ chủ cần lưu ý, theo em bao gồm:
1. Quần áo phải vừa vặn. Không vừa vặn thì sẽ thành xấu dù mua với giá bao nhiêu, hiệu gì cũng vậy.
2. Mới đầu thì nên màu sắc càng đơn giản càng tốt vì sẽ phù hợp nhiều hoàn cảnh. Sau đó, khi có điều kiện thì sẽ bổ sung các màu sắc khác sau. Như vậy thì về cơ bản sẽ là: giày đen, thắt lưng đen, quần âu màu xám tro hoặc quần kaki màu vàng nhạt (biege), áo sơ mi trơn màu sáng hoặc xanh nhạt hoặc kẻ sọc nhỏ màu xanh/đỏ. Nếu miền bắc thì thêm một bộ suits hoặc một áo blazer màu tím than/màu xám tro. Cơ bản như vậy.
3. Chất liệu thì nên phù hợp với thời tiết. VN cơ bản nóng ẩm nên cụ hãy chọn chất liệu thoáng, mát và chất liệu phù hợp nhất là cotton cho quần áo, len cho suits/blazer.

Tinh tế trong quan sát, chọn đồ để đảm bảo đồ vừa vặn, phù hợp hoàn cảnh đi kèm với việc hàng ngày đảm bảo đồ sạch sẽ, được ủi/là phẳng phiu khi mặc thì cơ bản đã quá OK rồi.

Yêu Apple

Xe hơi
Cảm ơn các cụ/mợ
Sau khi đọc tư vấn của mọi người kết hợp tra google cơ bản em đã chọn được rồi ah
Chiều tối rảnh mua về lên đồ em sẽ có ảnh thực tế nhờ các cụ góp ý thêm.
E nghĩ cụ k mua dc 1 lần tất cả đâu, cứ lắp dần r thấy cái gì phù hợp là dc cụ ạ

15cm45p

Xe điện
Em do xuất phát từ làm nông và điều kiện kinh tế hạn chế nên trước giờ ít để ý chuyện ăn mặc.
Nay có chút thay đổi về công việc cần chỉn chu hơn nên lên đây nhờ các cụ tư vấn.
Với tầm 2tr mỗi món em nên mặc quần, áo, giày, dép... loại nào.
Em 38 tuổi, công việc mới liên quan nghề giáo nên cần style cơ bản, nghiêm túc
Mọng muốn chọn cố định để những lần mua sau đỡ suy nghĩ.
Cảm ơn các cụ. Chúc các cụ năm mới nhiều tài lộc, may mắn.
Bình dân thì Owen
Khá hơn xíu thì An Phước, Santofi...
Cao hơn xíu thì Pierre Cardin
Cao cấp nữa thì Calvin Klein
Siêu cấp thì Martin Greenfield
Tùy cụ chọn :))

VNC1982

Xe máy
Không biết tư vấn cho cụ chủ bắt đầu từ đâu nhưng nghe con số 2 triệu/món (trung bình) thì em nghĩ quá dư để mặc ổn so với ít nhất 80% người làm văn phòng, công chức ở VN nếu cụ có con mắt tinh tường (nói thực, đồ em mặc trên người, trừ suits/blazer ra thì chia trung bình cũng dưới mức mà cụ đề cập). Mấy điểm cụ chủ cần lưu ý, theo em bao gồm:
1. Quần áo phải vừa vặn. Không vừa vặn thì sẽ thành xấu dù mua với giá bao nhiêu, hiệu gì cũng vậy.
2. Mới đầu thì nên màu sắc càng đơn giản càng tốt vì sẽ phù hợp nhiều hoàn cảnh. Sau đó, khi có điều kiện thì sẽ bổ sung các màu sắc khác sau. Như vậy thì về cơ bản sẽ là: giày đen, thắt lưng đen, quần âu màu xám tro hoặc quần kaki màu vàng nhạt (biege), áo sơ mi trơn màu sáng hoặc xanh nhạt hoặc kẻ sọc nhỏ màu xanh/đỏ. Nếu miền bắc thì thêm một bộ suits hoặc một áo blazer màu tím than/màu xám tro. Cơ bản như vậy.
3. Chất liệu thì nên phù hợp với thời tiết. VN cơ bản nóng ẩm nên cụ hãy chọn chất liệu thoáng, mát và chất liệu phù hợp nhất là cotton cho quần áo, len cho suits/blazer.

Tinh tế trong quan sát, chọn đồ để đảm bảo đồ vừa vặn, phù hợp hoàn cảnh đi kèm với việc hàng ngày đảm bảo đồ sạch sẽ, được ủi/là phẳng phiu khi mặc thì cơ bản đã quá OK rồi.
Cụ nói chuẩn ạ.
Em hiểu kể cả tiền tấn mà không tinh tế và phù hợp mặc vào chỉ thêm kệch cỡm
Đó là lý do em lên đây nhờ các cụ
Các cụ cũng có cái khó là chưa biết dáng người, v1,2,3 của em
Nên em sẽ sớm lên đồ up ảnh nhờ các cụ góp ý tiếp ah.

VNC1982

Xe máy
Bình dân thì Owen
Khá hơn xíu thì An Phước, Santofi...
Cao hơn xíu thì Pierre Cardin
Cao cấp nữa thì Calvin Klein
Siêu cấp thì Martin Greenfield
Tùy cụ chọn :))
Cảm ơn cụ, em nghĩ nhu cầu mình nằm ở cái phân khúc Khá hơn xíu đó ah
Nghe các cụ nói mở rộng dc tầm mắt, mỗi tội một số cái phải tra google mới hiểu.

Pooctox

Đi bộ
12tr cho 1 bộ nếu thích mặc trang trọng lịch sự :
5tr cho 1 bộ suit may đo (dark navy, single breasted)
4tr cho 1 đôi giày (black captoe oxford)
còn 2tr thì vào uniqlo mua 2 cái áo dress shirt dáng slimfit, non iron (1 trắng, 1 xanh nhạt) hết 1tr2.
Mấy trăm k còn lại thì mua phụ kiện như thắt lưng.

15cm45p

Xe điện
Cảm ơn cụ, em nghĩ nhu cầu mình nằm ở cái phân khúc Khá hơn xíu đó ah
Nghe các cụ nói mở rộng dc tầm mắt, mỗi tội một số cái phải tra google mới hiểu.
Cụ vào Big C hay sang chảnh hơn tí là Vincom tha hồ chọn.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
1. Giầy: Nên đầu tư da thật, tối thiểu 2 đôi : 1 đen 1 nâu. ( Nên mua mấy hãng kiểu Bata lúc sale chỉ còn 500k-700k/ đôi)

2. Thắt lưng da thật ( 1 đen + 1 nâu) tầm 500k-700k

3. Sơ mi ( may mười + Việt tiến + Owen) 300k-500k

4. Quần âu ống đứng + quần kaki : màu ghi xám, màu xanh đậm, màu be . Đây là 3 màu cơ bản nhất rất dễ phối đồ cũng như trẻ trung. Ngân sách 500-700k.

5. Áo khoác Blaze của Zara hay Uniqlo : tầm 1tr-2tr Màu xanh đậm, màu xám hoặc be.

Cụ lưu ý đừng chọn quần áo màu đen trừ khi mặc những dịp đặc biệt.

Cụ là giáo viên nên ăn mặc càng giản dị càng tốt.