[Funland] Nhờ các cụ tư vấn thi vào Ams hoặc chuyên sư phạm

dadangkyroi

Xe hơi
Chuyên sinh (cựu hs cấo 2 YH) mấy năm nay nhiều anh chị đỗ các trường chuyên,có chị chọn học KHTN năm rồi giải nhì sinh quốc gia, (thiếu 1/4đ vào thẳng y đa khoa, nhưng chị ấy đang lớp 11), năm ngoái có chị đõ CSP, KHTN và học KHTN, anh lớp trên đỗ chuyên sinh KHTN...
Cụ cho hỏi cấp 2 Yên Hòa có lớp chuyên Sinh từ lớp mấy ạ? Lớp sỹ số đông k ạ? Em cảm ơn cụ!

dadangkyroi

Xe hơi
Cùng cảnh ngộ với cụ. Con em năm nay lớp 7 lên 8. Trường bắt đầu có hệ chuyên từ lớp 8 mà giờ không biết nên thi Hóa hay Sinh vì cả 2 đều chưa ôn luyện gì. Cũng đang vắt chân lên cổ tìm nơi luyện thi.
Cụ cho hỏi trường có hệ chuyên từ lớp 8 là trường nào vậy cụ? Có các lớp chuyên gì ạ? Em cảm ơn cụ

mr teppi

Xe buýt
Em chả biết, nhưng vợ em gv hoá. Có đứa bạn con học lớp 7 thì nó nhờ dạy từ lớp 6 hoá. Năm nay hết lớp 7 là cháu nó hết chương trình hoá lớp 9( lớp 8 mới bắt đầu học hoá). Từ h là cháu nó luyện đề và nâng cao.

VCHDHN

Xe container
Cu nhà em thừa 3 điểm Hóa 1. Học KHTN một phần do tính cách F1 nhà em trầm, vào Ams ko hợp lắm.
Cụ nói rõ chút cho em hiểu cách chọn trường vì tính cách của F1 với, ams không hợp là sao ah.

Thanh fotuner

Xe tải
Em chả biết, nhưng vợ em gv hoá. Có đứa bạn con học lớp 7 thì nó nhờ dạy từ lớp 6 hoá. Năm nay hết lớp 7 là cháu nó hết chương trình hoá lớp 9( lớp 8 mới bắt đầu học hoá). Từ h là cháu nó luyện đề và nâng cao.
Người ta bố trí học hóa vào lớp 8 vì lớp 8 mới học đến 1 số kiến thức của môn toán giúp hiểu và giải các bài tập hóa. Lớp 7 học hóa đã phải miễn cưỡng mặc định công nhận một số kiến thức (vì không có đủ kiến thức toán - lý để giúp hiểu bài). Tôi thấy thật chẳng nên cho học sinh học vượt chương trình sớm thế.

mr teppi

Xe buýt
Cụ nói rõ chút cho em hiểu cách chọn trường vì tính cách của F1 với, ams không hợp là sao ah.
[/QUOTE]
Cụ trên em thấy đúng ah, Ams thấy hoạt động phong trào sôi nổi, ngoài học còn có nhiều phong trào để hoạt động bộc lộ bản thân. KhTN có vẻ học tập và làm đề tài... Nhiều hơn.

Bino

Xe điện
Ams ngoài chất lượng ra còn yêu cầu cả hoạt động bề nổi. Đây là 1 điều rất tốt cho các bạn có tính cách sôi nổi. F1 nhà em tính cách trầm😄, do vậy vào đó sẽ bị ảnh hưởng và đôi khi mặc cảm. Từ lớp 10 bọn trẻ đã định hình tính cách rồi nên khó thấy đổi.

VCHDHN

Xe container
Ams ngoài chất lượng ra còn yêu cầu cả hoạt động bề nổi. Đây là 1 điều rất tốt cho các bạn có tính cách sôi nổi. F1 nhà em tính cách trầm😄, do vậy vào đó sẽ bị ảnh hưởng và đôi khi mặc cảm. Từ lớp 10 bọn trẻ đã định hình tính cách rồi nên khó thấy đổi.
Cảm ơn cụ nhé.

VCHDHN

Xe container
Cụ trên em thấy đúng ah, Ams thấy hoạt động phong trào sôi nổi, ngoài học còn có nhiều phong trào để hoạt động bộc lộ bản thân. KhTN có vẻ học tập và làm đề tài... Nhiều hơn.
[/QUOTE]
Cảm ơn cụ. Tại em biết 1 cháu học rất tốt, cũng k đến mức trầm quá. Chỉ học C2 Ams, c3 nó sang chuyên KHTN. E cứ thắc mắc sao k cứ thế lên Ams 3

lupin212

Xe hơi
Gái lớn nhà em năm sau lớp 9 và bắt đầu chiến đấu để vào cấp 3.
cấp 2 cháu đang học Yên Hoà, tóp 40 của trường và top đầu của lớp. Cháu định thi Ams hoặc chuyên sư phạm, chuyên sinh hoặc chuyên hoá.
hiện tại cháu chưa học thêm kiểu luyện thi, nhờ các cụ tư vấn cho em nên cho con học luyện thi thầy nào, cô nào với. Nhà em ở Nguyễn Chánh.
Thi chuyên sư phạm cụ nhé!
Nói về học gạo thì đây là số 2 hà nội rồi!

NTTV

Xe buýt
Em thấy các cháu phải ôn từ lớp 8.
Ôn muộn hơn thì con phải cố nhiều hơn.

haivanphe

Xe container
Nếu cân nhắc giữa thi chuyên Hóa và chuyên Sinh thì em khuyên bố mẹ cho con thi chuyên Hóa ạ, vì chuyên Sinh đến khi thi Đại học thì lựa chọn sẽ hạn hẹp hơn.

botom

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Tại em biết 1 cháu học rất tốt, cũng k đến mức trầm quá. Chỉ học C2 Ams, c3 nó sang chuyên KHTN. E cứ thắc mắc sao k cứ thế lên Ams 3
[/QUOTE]
Cụ ơi, không phải cứ Ams2 là lên Ams3 đâu cụ. Ams 2 và 3 chẳng liên quan gì, không có ưu tiên gì đâu cụ ạ. Mà trường ngoài thi vào Ams3, nhiều bạn cũng giỏi lắm. Hàng năm Ams2 lên được Ams3 chắc chỉ tầm 50% là ngon lắm rồi, còn lại là sang các trường chuyên khác, thậm trí có bạn học trường công hoặc tư khác (do thi không đỗ trường chuyên) đó cụ.

ca_kiem

Xe container
Cụ ơi, không phải cứ Ams2 là lên Ams3 đâu cụ. Ams 2 và 3 chẳng liên quan gì, không có ưu tiên gì đâu cụ ạ. Mà trường ngoài thi vào Ams3, nhiều bạn cũng giỏi lắm. Hàng năm Ams2 lên được Ams3 chắc chỉ tầm 50% là ngon lắm rồi, còn lại là sang các trường chuyên khác, thậm trí có bạn học trường công hoặc tư khác (do thi không đỗ trường chuyên) đó cụ.
[/QUOTE]
Sở không coi Ams cấp 2 là chuyên mà chỉ công nhận ams cấp 3 là chuyên

cấp 2 đơn giản là học trương thcs ams

Chỉnh sửa cuối:

botom

Xe tăng

Sở không coi Ams cấp 2 là chuyên mà chỉ công nhận ams cấp 3 là chuyên
cấp 2 đơn giản là học trương thcs ams
Vâng cụ, đoạn trên em nói có gì sai, cụ chỉ giáo ạ.

MINHKD

Xe điện
Em xin thông tin các thầy cô cũng nhưng kinh nghiệm luyện thi chuyên 3 môn Toán, Văn và Vật Lý ạ, em dự định cho con nhà em thi Vật Lý, năm nay cháu lên lớp 8 trường Giảng Võ.
Cảm ơn các cụ, các mợ trước.