[HĐCĐ] Nhờ các cụ tư vấn quán ăn trưa ở Tp Hà Tĩnh và Tp Vinh ?

Tenerife8x

Xe buýt
Giờ cao tốc kết thúc ở Bãi Vọt thì chỗ Tx Hồng Lĩnh ăn trưa ở đâu ngon các cụ nhỉ

logdn

Xe hơi
Em thì ké thớt, hỏi chỗ ăn nghỉ ở Ninh bình

Nhà em đi du lịch, từ Đà nẵng ra Ninh bình.

Sẵn thớt các cụ tư vấn ăn, nghỉ ở đâu để tiện cho việc tham quan. Nên ở tp Tam điệp hay TP Ninh bình ah?
Em dự kiến đi động Tam chúc, KDL tràng An, cố đô Hoa lư, đền vua..

Cảm ơn các cụ

vnhn

Xe tăng

Sẵn thớt các cụ tư vấn ăn, nghỉ ở đâu để tiện cho việc tham quan. Nên ở tp Tam điệp hay TP Ninh bình ah?

Cảm ơn các cụ
Ở trong thành phố cụ nhé. Từ trung tâm đi mấy điểm Tràng An, Hoa Lư, Bái Đính chạy có hơn chục phút thôi. Tối thì đi ra phố đi bộ. Nói chung là có chỗ để mà đi chứ Tam Điệp không có gì cả. Còn Tam Chúc thì nó ở Hà Nam rồi.

Tom80

Xe buýt
Chiều về, em dự nghỉ 1 đêm ở Thiên Cầm mà chưa thấy cái nào ổn tầm 1 củ, ko lẽ lại chạy về Cửa Lò hoặc Vinh ngủ ???

Tom80

Xe buýt

Cảm ơn các cụ
Cụ nên nghỉ ở Ninh Bình, chui vào mấy resort lưng tựa núi mặt hướng sông cũng hay, nếu có trẻ con thì em đề xuất cụ ngủ 1 đêm ở khu nghỉ thuộc rừng quốc gia Cúc Phương (chỗ này ko sang chảnh nhé) hoặc mò lên đây 1 buổi.
NB có vườn chim Thung Nham, phía ngoài có resort.
Tam Chúc thì em không thích, đông, nắng, đi bộ nhiều.
Ngồi thuyền thì có KDL Tràng An và động Tam Cốc (2 chỗ khác nhau),
Ăn dê thì em hay ăn ở Dũng Phố Núi, gần chỗ vào KDL Tràng An.
Các khu này ở gần nhau, để đi thì mỗi nơi hết tầm 1 buổi.
Từ Tp Vinh đổ ra, xe đi rất sát và cận thận xe máy.

anhquankt90

Xe tải
Chả là sang tuần em có chuyến du lịch HN- QB. Em định chạy xe từ sang đến trưa nghỉ ngơi ở TP Vinh hoặc TP Hà Tĩnh. Nhờ các cụ tư vấn quán ăn sáng khi hết cao tốc Diễm Châu- Bãi Vọt, đoạn Tp Vinh(quán ở trên đường tránh 1A, không phải vào Tp Vinh càng tốt) và quán ăn trưa ở Bãi Đá Nhảy- Quảng Bình cho gia đình 5 người với.
Hà tĩnh thì cụ qua cầu bến thủy có mấy quán bên tay phải ấy chỗ đường tránh Hồng Lĩnh, em hay ăn đó nhưng ko nhớ tên quán. Ở đây có quán gà ngon phết, hoặc cụ tìm dãy này quán nào nhiều xe Cont vào ăn thì cụ vào.
Còn bãi đá nhảy thì có khu nhà hàng ven biển đối diện với doanh trại cảnh sát 113 thì phải (Đối diện hơi chếch phải tí) cụ ra đó mà ăn, giá cũng hợp lý mà đồ cũng tạm.

hoangchung06

Xe buýt

Cảm ơn các cụ
NB thì nhiều chỗ ngủ cụ cứ vào Tràng An, hoặc Tam cốc rất nhiều chỗ nghỉ, an thì nhà hàng Xuân Vinh đủ món cho cụ chọn

hoangchung06

Xe buýt
Em ké phát. Cụ nào ở TP Hà Tĩnh cho em hỏi quán cơm trên đường Trần Phú, từ Bắc đi vào bên tay phải, đối diện khách sạn Đại bàng (hay khách sạn gì đó em ko nhớ, chỉ nhớ khách sạn này có mấy cơ sở), buổi trưa ăn rất đông, có món dưa chua ngon lắm.
chắc cụ muốn nói đến quan cơm Ông Vinh, nằm ngay chỗ ngã tư trung tâm HT đường từ Bắc vào rẽ phải ra đường HCM

Carens2009

Xe điện
Hà tĩnh thì cụ qua cầu bến thủy có mấy quán bên tay phải ấy chỗ đường tránh Hồng Lĩnh, em hay ăn đó nhưng ko nhớ tên quán. Ở đây có quán gà ngon phết, hoặc cụ tìm dãy này quán nào nhiều xe Cont vào ăn thì cụ vào.
Còn bãi đá nhảy thì có khu nhà hàng ven biển đối diện với doanh trại cảnh sát 113 thì phải (Đối diện hơi chếch phải tí) cụ ra đó mà ăn, giá cũng hợp lý mà đồ cũng tạm.
Em hỏi nếu giờ đi hết cao tốc thì ăn sáng ở đâu vậy cụ?

quy la tien

Xe điện
Hà Nội vào thì ăn tạm trạm dừng nghỉ Tây Ninh Bình đi xe hơn tiếng từ Pháp Vân là tới.

quy la tien

Xe điện
Em đi từ 4h thì ăn ở đấy sớm quá.
Vậy thì mang theo ít đồ khô ( trứng luộc chả hạn..) rồi đi hết Diễn Châu - Bãi Vọt xuống ăn bún bò Đò Trai cũng đáng (4h -8 rưỡi đến nơi), hết cao Tốc nghỉ ngơi.

anhquankt90

Xe tải
Em hỏi nếu giờ đi hết cao tốc thì ăn sáng ở đâu vậy cụ?
Tuyến cụ đi mà sớm thế chỉ ăn ở các Trạm dừng nghỉ chỗ Ninh Bình, còn ko thì cụ phải đi hết cao tốc ra chỗ bãi vọt xem có quán lươn nào ăn sáng thôi ạ.

Carens2009

Xe điện
Vậy thì mang theo ít đồ khô ( trứng luộc chả hạn..) rồi đi hết Diễn Châu - Bãi Vọt xuống ăn bún bò Đò Trai cũng đáng (4h -8 rưỡi đến nơi), hết cao Tốc nghỉ ngơi.
Cụ có thế nói chí tiết hơn về bún bò Đò Trai được không ah, quán đấy có gần đường đi không cụ?

Paul Gascoigne

Xe máy
Cụ có thế nói chí tiết hơn về bún bò Đò Trai được không ah, quán đấy có gần đường đi không cụ?
Bún bò cầu Đò Trai nằm trên QL8A bên phải theo hướng từ Hồng Lĩnh lên Hương Sơn. Em ăn ở đây khá nhiều lần và cảm nhận đồ ăn ngon, nhiều, giá cũng phủ lý.

Binh Nguyen

Xe buýt
Bún bò cầu Đò Trai nằm trên QL8A bên phải theo hướng từ Hồng Lĩnh lên Hương Sơn. Em ăn ở đây khá nhiều lần và cảm nhận đồ ăn ngon, nhiều, giá cũng phủ lý.
cảm ơn cụ, thứ 7 này em chạy vào Vũng Áng, theo map cụ gửi thì quán này ngay trên đường từ nút giao bãi Vọt để rẽ xuống 1A phải không ạ?

z300

Xe điện
Tiện thớt này em nhờ các cụ chút thông tin.
Em định chạy từ Hà nội đi Hà tĩnh bằng cao tốc. Sáng chắc em phải tầm 9h mới xuất phát được. Vậy chạy tầm đến trưa (12h đến 1h) thì tạt vào đâu ăn là tiện mà có quán ngon các cụ nhỉ? Em đã thử đến Quán Xưa ở Vinh thì phải 2h chiều mới đến nơi, giờ đó sợ đói quá. Em cảm ơn các cụ