Nhờ các cụ tư vấn nên chọn civic 2013 hay city 2015 ạ

Xe Hui

Xe tải
Em trước chạy K3, mới đẩy được mấy tháng, giờ đang chờ lấy City, K3 chạy sướng hơn cả 2 con đó, nhưng đi 1 năm bắt đầu mềm khung gầm, đi vào chỗ xóc ngày càng cảm thấy lắc. Nói chung xe phải tự thân chạy mới thấy, còn trên đây chỉ 50 50, nửa thông tin đúng, nửa còn lại sai vì giá trị chiếc xe quá lớn. Còn Toy chẳng phải nó kém, so với giá không hợp lý thôi, nhưng nó còn đỡ hơn Honda đó, Honda vừa đắt lại vừa cắt giảm đủ thứ, dạo này mới thấy đỡ hơn chút.

Chỉnh sửa cuối:

OmegaO9

Xe container
Nếu em là cụ chủ thì em lấy Civic khẩn trương,vì dù sao nó cũng khỏe hơn cũng như rộng rãi hơn .Thêm nữa là xe 2013 thì quá là mới và không phải suy nghĩ gì về đồ đạc,mà Honda thì nó cũng lành như lợn đất ý.

ducmtr

Xe hơi
Em trước chạy K3, mới đẩy được mấy tháng, giờ đang chờ lấy City, K3 chạy sướng hơn cả 2 con đó, nhưng đi 1 năm bắt đầu mềm khung gầm, đi vào chỗ xóc ngày càng cảm thấy lắc. Nói chung xe phải tự thân chạy mới thấy, còn trên đây chỉ 50 50, nửa thông tin đúng, nửa còn lại sai vì giá trị chiếc xe quá lớn. Còn Toy chẳng phải nó kém, so với giá không hợp lý thôi, nhưng nó còn đỡ hơn Honda đó, Honda vừa đắt lại vừa cắt giảm đủ thứ, dạo này mới thấy đỡ hơn chút.
Vậy cụ cứ lấy city đi, rồi hnao cụ lấy city xong hẹn cụ cafe rồi đàm đạo xem civic, altis hay city nó có ưu nhược điểm gì cụ nhé ;).

Naviman

Xe tăng
Vậy hả cụ e thấy civic phom này xấu thật ko bằng thế hệ thứ 8 đẹp hơn ko biết thế hệ 10 bao h có tại Việt Nam! Cụ nhể
City form mới trông đẹp hơn Civic form cũ, nhất là đầu xe. Là em em sẽ lấy City, mà thực tế em đang đi City 2016 đây, đợi sau này có nhiều xèng lấy luôn Accord.

Xe Hui

Xe tải
City form mới trông đẹp hơn Civic form cũ, nhất là đầu xe. Là em em sẽ lấy City, mà thực tế em đang đi City 2016 đây, đợi sau này có nhiều xèng lấy luôn Accord.
City hợp lý, hộp số vô cấp rất lợi xăng, nhất là đi trong phố. Bác chưa lên đời thì thích chứ lên rồi cũng thấy thường thôi (Mer S em chưa biết, nhưng Lexus LS thằng bạn em đi, nó bảo bình thường, còn như Camry Q em lái thử rồi, đầm hơn, vào đường xấu vẫn ồn như thường, nhưng hơi lì, nếu thích tốc độ thì Altis hơn nhiều), gầm thấp xe tựa tựa nhau, nếu lên thì lên gầm cao nó mới khác hẳn, còn sang trọng này nọ em thấy không cần thiết lắm, chiếc xe chủ yếu là phương tiện để đi lại, đạt tiêu chuẩn trung bình khá là ngon rồi, còn tiền để nâng cấp căn nhà hiệu quả hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Xe Hui

Xe tải
Vậy cụ cứ lấy city đi, rồi hnao cụ lấy city xong hẹn cụ cafe rồi đàm đạo xem civic, altis hay city nó có ưu nhược điểm gì cụ nhé ;).
Em đặt xe rồi, em ở Đà Nẵng chứ không ở ngoài Hà Nội. Mấy cái xe đó bác lái một vòng là thấy hết thôi, cứ ra cả mấy đường xấu thử là ra hết.

caocuong_no1

Xe máy
Nếu chỉ chọn 1 trong 2 loại trên thì em khuyên cụ nên lấy Civic
Đi xe rộng, phân khúc cao hơn bác sẽ thấy giá trị của nó sau tgian sử dụng

Mấy cái như cân bằng điện tử... với giao thông VN mình chỉ là để so sánh thôi :P
Em fun tí

Xe Hui

Xe tải
Civic chất lượng không tương xứng với cái giá, chẳng phải ngẫu nhiên nó luôn có doanh số thấp nhất trong những xe hạng C đâu bác. Các bác ở đây khuyên Civic nhưng khi lấy xe thực em dám chắc không ai lấy Civic, nếu các bác mà lấy thật doanh số nó đã chẳng tèo tọp vậy đâu. Chém gío thì có thể nhưng xuống tiền lại là việc khác, em khuyên bác chủ thích hạng C thì đi kiếm em Altis, hoặc Mazda 3 nếu chịu đựng được vụ lỗi động cơ.

roll2002

Xe tải
Civic chất lượng không tương xứng với cái giá, chẳng phải ngẫu nhiên nó luôn có doanh số thấp nhất trong những xe hạng C đâu bác. Các bác ở đây khuyên Civic nhưng khi lấy xe thực em dám chắc không ai lấy Civic, nếu các bác mà lấy thật doanh số nó đã chẳng tèo tọp vậy đâu. Chém gío thì có thể nhưng xuống tiền lại là việc khác, em khuyên bác chủ thích hạng C thì đi kiếm em Altis, hoặc Mazda 3 nếu chịu đựng được vụ lỗi động cơ.
Người ta đang chọn rượu vang hoặc vodka để uống, cụ lại tư vấn uống nước chè để khỏi say.

Xe Hui

Xe tải
Người ta đang chọn rượu vang hoặc vodka để uống, cụ lại tư vấn uống nước chè để khỏi sây.
Ok bác, tại hôm em lái thử Civic thấy tệ quá, nếu xét cả giá cả nên lấy City hơn, Civic được nội thất vật liệu tốt hơn, rộng hơn chút nhưng có vẻ kết cấu khung gầm cũ, đi không bám đường bằng City, có lẽ do trọng tâm cao, Civic thế hệ kế tiếp có lẽ sẽ chuyển sang kết cấu khung gầm mới, giờ các xe hạng C đều trục dài cơ sở 2700, trọng tâm thấp cả, lái cao tốc thích lắm. Còn vụ VSA là cần thiết khi đi cao tốc, nhất là Nội Bài - Lào Cai, xe khách đi ẩu lần đường liên tục, rất nhiều khi phải đánh lái gấp, em tý nữa thì ăn con xe khách khi chạy K3 rồi, bản 1.6 nên không có cân bằng điện tử. City em ghét nhất vụ điều hòa cơ, lấy gío trong ngoài bằng tay, với phanh tang trống phía sau, chẳng đáng bao nhiêu nhưng cảm thấy xe cùi bắp đi nhiều.

tung_sonic

Xe máy
E cám ơn cụ

aiki

Xe tải
Đến ạ cụ nào bảo chạy city sướng hơn civic :D. Em đang chạy civic 2015 đây, và đã để mấy ae ở hội civi ở HN test, tất cả đều ngạc nhiên vì ngoại thất không thay đổi mấy so với bản 2012, nhưng nội thất nhìn chất hơn hẳn các bản civic cũ, cách âm tốt hơn, vỏ xe dầy hơn, đóng cửa như xe hạng D. Và quan trọng nhất cảm giác lái thì ai cũng phê :D.

sieucub

Xe đạp
Civic thì ngon hơn city rồi nhưng theo em cụ cứ lấy city. Xe mới đi không phải nghĩ ngợi gì nhiều. Civic thì phải đi tìm xe cũ, mà tìm được xe chất cũng đâu có nhanh.

namphuongtrinh

Đi bộ
Hồi đó em đi lái thử 2 chiếc thì bên trong rộng gần ngang nhau thôi không khác biệt nhiều đâu cụ.
Nếu là em em sẽ chọn City vì em còn trẻ, nhìn City thấy năng động hơn Civic cụ ạ. Mà cụ Xe Hui nói đúng đấy, City với Civic vỏ mỏng ngang nhau, cách âm cũng tương đương với nhau thôi nên phần nhiều giờ người ta mua City cho nó hạt dẻ thôi cụ, Civic ế chổng mông

Oldhero

Xe buýt
cụ nào có giá city tốt nhất inbox nhé, kèm khuyến mại. Giao xe trong tháng 12 này

nhumanh0212

Xe hơi
Có tiền mua civic như thể xúc Ford Focus ngon đưts các dòng xe Nhật + hàn :)))
CÒn cháu khuyên lấy city mới ạ :)))
PS: Nhà cháu mới lấy city 2016 ạ

Xe Hui

Xe tải
Có tiền mua civic như thể xúc Ford Focus ngon đưts các dòng xe Nhật + hàn :)))
CÒn cháu khuyên lấy city mới ạ :)))
PS: Nhà cháu mới lấy city 2016 ạ
Focus ? Em biết 1 ông bán Altis cũ lấy Focus 2.0, được vài tháng ông bảo nếu biết thế này đã chẳng đổi xe làm gì. Focus khung gầm chắc chắn, vỏ dầy, cách âm tốt, lái hay, đó là những ưu điểm. Còn nhược điểm của nó nhiều lắm, xe chật, đi gia đình đi rất khó chịu, nó hạng C mà không gian không hơn hạng B, tốn xăng, khó độ đẽo, hay gặp vấn đề phần điện, phụ tùng đắt, dịch vụ rất kém, lúc đầu bán đắt sau lại giảm không phanh, siêu rớt giá, điển hình như vừa rồi ANF đã giảm hơn 100 triệu so với hồi mới ra mắt, ngoài ra hộp số lý hợp kép lỗi đồng loạt, phải thay vứt ở hãng cả mấy tháng trời. Đó là xe mới nhé bác, xe cũ gặp nhiều vấn đề lắm, không lành được như xe Hàn đâu chứ không thể so với xe Nhật.