Nhờ các cụ tư vấn mua xế độp đi làm

sontq

Xe máy
Kính chào các cụ ạ

Sau một thời gian đi xe 4 bánh đỏ vàng 40 chỗ giờ nhà cháu chuyển qua đi xế độp cho cái sức khỏe nó lên ạ. Với lại nói thật là đi cái 4 bánh đỏ vàng ấy cháu cũng hay bị xàm sỡ cho nên cũng mún đổi sang xế độp cho nó an toàn . Hiện giờ cháu đang phân vân giữa hai em trek3900 với giant atx 777 (nhà cháu chỉ cố được chừng 11M đổ lại thui ợ). Quãng đường đi làm hàng ngày của cháu là 32km/cả lượt đi và về. Cháu xin nhờ các cụ tư vấn giúp ạ.

http://www.dochoixedap.com/index.php/component/virtuemart/nguyenchiec/giant-talon1-2012-4352012-11-21-07-22-27_-detail?Itemid=0

http://www.dochoixedap.com/index.php/component/virtuemart/nguyenchiec/trek-3900-disc-2012-detail?Itemid=0

Tiện thể hàng ngày cháu đi làm từ Từ Sơn-Bắc Ninh sang bên Hoàn Kiếm-Hà Nội. Có cụ nào cũng cùng đường hay gần nhà cháu thì cho cháu theo với ạ.

Xin cảm ơn các cụ và kính chúc các cụ sức khỏe dồi dào ạ!
=======================================================================================================
Sau một hồi được sự tư vấn nhiệt tình của các cụ, các bác, các anh em bạn bè. Em đã quyết định cưới em xế độp ATX 777 ạ. Em xin pốt lên đây một vài hình ảnh của em nó. Các cụ chia vui cùng với em ạ.

Chỉnh sửa cuối:

oneminute51

Xe hơi
Giant ATX 777 đi cụ ợ...mà cụ còn phải tính đến phụ kiện phải trang bị bổ sung vào dự toán ngân sách nhé...:D

sontq

Xe máy
Giant ATX 777 đi cụ ợ...mà cụ còn phải tính đến phụ kiện phải trang bị bổ sung vào dự toán ngân sách nhé...:D
Vâng. Cảm ơn cụ ạ. Em máu quá rùi. Lát ra Quang Anh xúc luôn. Có gì em nhờ các cụ tư vấn dẫn dắt thêm ợ. :D

oneminute51

Xe hơi
Vâng. Cảm ơn cụ. Em cũng băn khoăn mãi nhưng chiều qua trong một phút máu dồn nên não em đã ra cửa hàng chỗ bác Khôi Phệ xúc em ATX 777 về rồi ợ.
Chúc mừng cụ đã quyết nhanh mua gọn, giờ độp khỏe nữa thôi là sớm thành chính quả...:D

sontq

Xe máy
Có chụp mấy cái ảnh em nó định up lên cho các cụ ngự lãm dưng mà em không vào được cái chức năng đăng ảnh bài viết. Chiều qua em mở hàng 16km đầu tiên về nhà. Trên đường về có mấy em tin tin cứ nhìn mình ngại quớ ;;) (tiếc là em có gấu rùi) Sáng nay em khởi động tiếp với 18km đến chỗ làm. Sáng 6h30 em độp ở nhà đi đến cơ quan 7h25 phút trà đá hóng gió với anh em :D. Có điều em đi đến gần cầu Chương Dương lại phải rẽ sang cầu Long Biên cứ gọi là xóc tung mông cũng may là chưa thấy đau mít với c him như mấy bác trên mạng có nói. Có cụ nào ở Từ Sơn - Bắc Ninh cũng độp xe đi làm hàng ngày sang Hà Nội thì cho em bám càng với ợ :). Em cảm ơn mấy cụ tư vấn nhiệt tình giúp em.

sontq

Xe máy
Các cụ tư vấn thêm cho em là giờ cần lắp những cái phụ kiện gì là tối thiểu cần thiết nhất với ợ. Khổ là sau cái vụ tậu em nó về nhà em kinh tính cũng hơi lao đao nên không trang điểm cho em nó được đầy đủ ạ :(

CHúc mừng cụ nhé. Xế độp bây giờ đúng là lựa chọn hiện đai đấy, tốt cho sức khỏe.

sontq

Xe máy
CHúc mừng cụ nhé. Xế độp bây giờ đúng là lựa chọn hiện đai đấy, tốt cho sức khỏe.
Vâng. Cảm ơn cụ. Em vui quá vì có các cụ ở đây cũng đồng chí. :)Trước khi mua xe em có tham khảo mấy anh em chỗ em làm còn bị "dọa" cho là rồi gọi taxi chở cả xe lẫn người về ợ. :-s

maskmind

Đi bộ
Sao bác không làm mấy em Touring ý :x đi xa ngon thoải mái. Mấy em MTB này k up thêm phụ kiện đi trời mưa có mà................... mà nếu mấy phụ kiện bằng nhựa thì cũng vẫn bị trừ khi bác đi siêu từ từ :D. Chúc bác có xế ngon :D

sontq

Xe máy
Sao bác không làm mấy em Touring ý :x đi xa ngon thoải mái. Mấy em MTB này k up thêm phụ kiện đi trời mưa có mà................... mà nếu mấy phụ kiện bằng nhựa thì cũng vẫn bị trừ khi bác đi siêu từ từ :D. Chúc bác có xế ngon :D
Chả giấu gì bác em đã chết ngay với em MTB khi nhìn em nóa lần đầu rùi ợ. :D

datnt1107

Xe điện

sontq

Xe máy
Các cụ ơi cho em hỏi với ạ. Chả là em xế độp em vừa mới tậu chỗ bác Khôi Phệ về đi được ba hôm thì em mới phát hiện ra là cái đĩa phanh bánh trước nó bị chạm gì đó vì thấy đi cứ kêu xoàn xoạt nhẹ. Trưa nay em vác em xế ra chỗ của hàng bác Khôi nhờ mấy bác kỹ thuật chỉnh lại cho. Bác kỹ thuật kiểm tra xong cũng bảo là bị chạm đĩa phanh trước. Sau đó em thấy bác kỹ thuật ấy vác kìm nắn nắn bẻ bẻ cái đĩa phanh trước một hồi (nhìn cũng ơn ớn :-s) bảo đã ok. Em có hỏi thì bác kỹ thuật ấy bảo là đĩa phanh nó bị vênh. Hjx. Dưng mà xế em mới tậu vừa đi còn chưa có đâm với chạm gì mà đã vênh đĩa phanh thì có sao không ạ? Có cụ nào bị thế không ạ? Liệu xe em có phải bị lỗi trong quá trình xuất xưởng không hả các cụ?:-s

tatung

Xe tăng
sao lại nắn thế chứ. phải thay lại cái đĩa khác chứ xe mới mua mà thế thì chán lắm