Nhờ các cụ tư vấn mua xe đạp vừa đi làm vừa giảm béo bụng.

hoaleo

Xe tăng
Dear các bác, em năm nay 31 tuổi, đi làm từ Hà Đông ra Xuân Thủy, Cầu Giấy khoảng 10km.
Em muốn chuyển sang đi xe đạp cho bớt mỡ bụng vì bụng béo quá rồi.
Em cao 1,69m, nặng 68kg.
Qua tìm hiểu thì em muốn xài phanh dầu cho an toàn, tiền thì em muốn trong tầm 5-6 triệu.
Em đang phân vân giữa bánh 26" và bánh 27,5". Em thích bánh to cho xe bon hơn nhưng mà lại sợ bánh to thì không vừa người.
Mong các bác tư vấn giúp em mấy vấn đề:
1. Em thấy con xe GTA XT218 cấu hình có vẻ phù hợp với mong muốn của em. Vậy có bác nào đi rồi hoặc biết nhiều về xe tư vấn giúp em có nên mua con này không? Và con này em định mua ở FX-Bike 225 Hoàng Hoa Thám. Cửa hàng này có phốt gì không ạ? Liệu có phải xe mới 100% vì em thấy con này ở Việt Nam ít người bán quá. Mà giá bên Trung Quốc cũng nhiều giá không biết giá nào là chuẩn.
2. Qua tìm hiểu thì em thấy trong tầm 5 triệu cũng có khá nhiều hãng xe có phanh dầu như Galaxy, Trinx. Mà riêng Giant thì em không thấy. Chất lượng xe của các hãng này khác nhau nhiều không ạ? Các bác tư vấn giúp em xem em nên mua con nào phù hợp với mong muốn của em.
Em mới mua con Sava SM1 của bên Xedaptoancau (cụ tìm web xem thêm ảnh) Em liệt kê thông số dư sau:
Khung Hợp kim Nhôm 6061,
Càng xe Giảm xóc, có khóa hành trình, 100mm
Yên xe SAVA MTB
Bàn đạp Wellgo
Phanh Đĩa cơ ARTEK
Tay đề số SHIMANO ST-ES51 (24 tốc độ)
Tăng tốc trước: (Gạt đĩa) Shimano FD-TX50 Malaysia
Tăng tốc sau: (Gạt líp) Shimano ALTUS RD-M310
Đùi đĩa SAVA 170 TL28 Malaysia
Đĩa trước CNC 24-34-42Răng
Líp sau SHIMANO HG-31-8s 11-23Răng
Xích KMC Z72