Nhờ các cự tư vấn mua ESCAPE gấp ạ !

VIGLACERALAND

Xe hơi
Dạ ông anh em muốn mua xe ,em kết con xe này nên đã thuyết phục được ông ấy.
Em nhờ các cụ tư vấn chút :
1-Nên mua ESCAPE loại nào
2-Nên mua của đại lý nào tại HN
3-Giá rổ của em này giừo như thế nào là ngon nhất .
4-Xe cộ giờ có giao ngay không hay phải đợi ạ
Xin hậu tạ các cụ tư vấn ạ
Cám ơn các cụ .
Em cần gấp các cụ giúp em với nhé @};-

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Mua loại nào tùy thuộc vào nhu cầu của cụ thôi, nói séc thế này nó khó :P
Cụ cứ hỏi 1 loạt các đại lý chỗ nào rẻ và có xe ngay thì mua. Tuy nhiêu nếu cụ cần em sẽ chỉ cho 1 chỗ chắc phải giao xe nhanh và rẻ nhất.

Cơ mà cụ cứ tiếp tục nghiên cứu đi. Em thấy Ếch ít options lại ồn. Cụ thích nó ở cái điểm gì mà xui anh cụ mua Ếch cơ chứ:)

VIGLACERALAND

Xe hơi
Mua loại nào tùy thuộc vào nhu cầu của cụ thôi, nói séc thế này nó khó :P
Cụ cứ hỏi 1 loạt các đại lý chỗ nào rẻ và có xe ngay thì mua. Tuy nhiêu nếu cụ cần em sẽ chỉ cho 1 chỗ chắc phải giao xe nhanh và rẻ nhất.

Cơ mà cụ cứ tiếp tục nghiên cứu đi. Em thấy Ếch ít options lại ồn. Cụ thích nó ở cái điểm gì mà xui anh cụ mua Ếch cơ chứ:)
Báo cáo cụ em cũng đã hỏi 1 số cụ vì lăn tăn giữa Tucson 2010 va con này .
Em thấy dáng con này cũng đẹp ,nhiều bác chạy khen chạy thích .Thấy bảo xăng xe đời mới cung hợp lý ,giá cả ngon bổ rẻ .Em chả biết đúng không cụ :-??

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em thấy Tuc cũng hay đấy chứ. Nội thất nhiều đồ chơi, dáng cũng đẹp thua kém gì xe khác đâu. Giá nó cũng ko đắt hơn Ếch là mấy, tính tình cũng dịu dàng, ăn uống vừa tầm.

Em vẫn khuyên cụ tiếp tục châm cứu :D

Ếch ở VN mình lắp giáp có bộ linh kiện NK từ nhà máy Mazda ở Đài Loan, form cũ, động cơ, hộp số .. từ thời đầu những năm 2000 nên đã đi vào chu kì cuối của sản phẩm rồi. Nhìn con ếch mẽo đẹp thế cơ chứ ...
Theo e cụ muốn mua ếch 2010 thì nên cân nhắc lại không thì 1-2 năm nữa nó ra đời mới, con của mình mới mua tụt bố nó xuống còn nửa xiền ^:)^

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ếch ở VN mình lắp giáp có bộ linh kiện NK từ nhà máy Mazda ở Đài Loan, form cũ, động cơ, hộp số .. từ thời đầu những năm 2000 nên đã đi vào chu kì cuối của sản phẩm rồi. Nhìn con ếch mẽo đẹp thế cơ chứ ...
Theo e cụ muốn mua ếch 2010 thì nên cân nhắc lại không thì 1-2 năm nữa nó ra đời mới, con của mình mới mua tụt bố nó xuống còn nửa xiền ^:)^
Ếch chỉ còn sản xuất đời 2011 là stop! Đến lúc ấy thì cụ cứ lấy giá con Spacy ra mà tính tương quan xem con Ếch nó có giá thế nào nhé!=))

Mà bọn em mua Ếch để đi chứ có phải để bán như cụ đâu mà cụ lo đến chuyện giá cả sau này ạ? Nếu mục đích là thế em khuyên chủ thớt nên tìm 1 em ZACE thật ngon, đi vài ba năm bán lại chắc chắn lãi to!=))

Em nghĩ với tầm tiền của Ếch cụ chủ thớt không mua nổi con nào có thể đem lại cho mình giá trị thực bằng Ếch!
Nếu muốn mua nhiều tiền hẳn tầm 100k$ đổ lên thì em no comment!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
hết chu kỳ lâu rồi cụ ạ, tại ford VN ko chịu thay đổi đấy thôi.

BB.Saigon

Xe đạp
hẳn bác đã biết Escape có 2 loại: 1 cầu (XLS) và 2 cầu (XLT).
nếu ông anh bác không đi offroad thì xem con XLS, nếu thi thỏang đi vùng sâu vùng cao thì nên xem xét con XLT.
Ford hầu như các đại lý đều bán cùng giá, bác cứ alo vài đại lý rồi xem nơi nào rẻ nhất mà làm việc, xe ráp ở VN, nên bác cứ an tâm là đại lý nào cũng bán cùng một loại thôi, không lo sợ bị cắt bớt option gì đâu nhé.

Móp

Xe tăng
Ếch chỉ còn sản xuất đời 2011 là stop! Đến lúc ấy thì cụ cứ lấy giá con Spacy ra mà tính tương quan xem con Ếch nó có giá thế nào nhé!=))

Mà bọn em mua Ếch để đi chứ có phải để bán như cụ đâu mà cụ lo đến chuyện giá cả sau này ạ? Nếu mục đích là thế em khuyên chủ thớt nên tìm 1 em ZACE thật ngon, đi vài ba năm bán lại chắc chắn lãi to!=))

Em nghĩ với tầm tiền của Ếch cụ chủ thớt không mua nổi con nào có thể đem lại cho mình giá trị thực bằng Ếch!
quá chuẩn đới:-bd

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Em mạnh dạn thêm 5-7K nữa vẫn cứ chưa có sự lựa chọn nào thỏa đáng hơn Ếch :) Nhưng mà trước khi chốt lại vấn đề là xui anh cụ tậu Ếch thì em vẫn mong cụ suy nghĩ lại 1 lẫn nữa :D

VIGLACERALAND

Xe hơi
Cám ơn các cụ ,em đã vodka đủ các cụ ,cho em hỏi chút là XLS thì nội thất ko đẹp bằng XLT nhưng lại rẻ được 4000 usd vị chi là gần 80 tr .Các cụ bảo có nên ko ?

linhsan

Xe hơi
Em nghĩ tùy theo nhu cầu của bác thôi, còn phần nội thất bác có thể option thêm mà. Em cũng đang làm thủ tục lấy 1 con XLS đây bác

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cám ơn các cụ ,em đã vodka đủ các cụ ,cho em hỏi chút là XLS thì nội thất ko đẹp bằng XLT nhưng lại rẻ được 4000 usd vị chi là gần 80 tr .Các cụ bảo có nên ko ?
Mấu chốt là ở chỗ đó, nếu cụ ko có nhu cầu cùng 4x4 thì khoản 4000$ đó thoải mái nâng cấp nội thất. Mà có khi còn long lanh hơn XLT ấy chứ!

ncthanghn

Xe tải
Nếu cụ không lăn tăn 78 tr thì nên mua XLT đi, cụ sẽ có thêm cái cờ.him lúc cần sử dụng mói thấy giá trị. Mà nếu cụ làm về xây dựng (em dự thế) thì mua XLT là chuẩn đới.

Gõ kiến

Xe buýt
@ Nếu Cụ tiết kiệm thì XLS còn ko lăn tăn thì XLT. Với 4000 usd cũng hơi hơi to nhưng nó sẽ xịn hơn rất nhiều nếu sau này Cụ muốn nâng cấp đấy! Cụ nên cân nhắc! Chúc Cụ nhanh có xe(giúp anh Cụ).

Donquixote

Xe buýt
Nếu là mua cho cụ thì hãy nên quyết. Còn mua hộ, hoặc khuyên ông anh thì xin cụ thôi cho ạ.

Người ta nói ở đời có 4 cái dại: "làm mai, gánh nợ, gác cu, cầm chầu". Nay có lẽ phải thêm vào "xui mua Escape" nữa.

Mua và đi loại xe này toàn dân "ấm đầu" cả đấy. Cụ không tin thì cứ thử đọc lại hết bài trong trang này mà xem. Cái ông anh cụ mà "bản lĩnh" không cao thì không đỡ lại được với chê bôi của người đời đâu. Mà lúc ông ấy bực mình rồi thì cụ biết "cái thằng xui mình" nó ra sao rồi đấy !

Mong cụ hồi tâm.

PS. Còn nếu cụ vẫn muốn cố thì chân thành là nên lấy XLT. Đừng nghĩ nhiều vì tiền. Cái chính là đỡ phải "độ". "Độ" xe ở Việt Nam nhiều xót xa lắm cụ ơi.

EZdong

Xe điện
Nếu em là cụ thì em tư vấn cho ông anh quyết XLT cụ ạ!!! Em vẫn khoái 4x4:)):)):))

Black Berry

Xe đạp

Hì, bác Ngoc Phan nóng quá rùi. Bác Mèo cũng đang đi Escape mừ.
Bác chủ thớt thích escape mà ko nói rõ thế thì có lẽ chủ yếu cũng đi trong phố với đường trường thôi, ko mấy khi leo rừng rú đúng ko ạh. Thế thì bác cứ lấy XLS cho rẻ, tiền thừa cho vào độ lên cũng được.Mà không độ thì cũng vẫn ổn để đi lại, tiền thừa ra rửa xe với thay dầu bét nhè. Thời buổi khó khăn đỡ tí nào hay tí ấy cụ ạh.

Chỉnh sửa cuối:

Tuan nguyen

Xe buýt
Hì, bác Ngoc Phan nóng quá rùi. Bác Mèo cũng đang đi Escape mừ.
Bác chủ thớt thích escape mà ko nói rõ thế thì có lẽ chủ yếu cũng đi trong phố với đường trường thôi, ko mấy khi leo rừng rú đúng ko ạh. Thế thì bác cứ lấy XLS cho rẻ, tiền thừa cho vào độ lên cũng được.Mà không độ thì cũng vẫn ổn để đi lại, tiền thừa ra rửa xe với thay dầu bét nhè. Thời buổi khó khăn đỡ tí nào hay tí ấy cụ ạh.
Cụ Ngọc Phan thế còn là lành ấy chứ, em mà gặp cái tay Mèo Bửn ấy thì có mà... biết tay em nhá nhá nhá.