[Funland] Nhờ các cụ tư vấn mua điện thoại.

Phồng Mực

Xe tăng
Cụ chưa biết Philips rồi.Thực chất Philips cũng sx tại TQ,dùng chíp MTK như Alcatel .Thêm nữa Philips bán kém,máy ra không đúng với tốc độ thay đổi của khoa học kĩ thuật.Giá cả lại đắt hơn Alcatel nếu so sánh về cùng cấu hình.

Nếu cụ lựa chọn Philips thì thà lấy con Alcatel này còn hơn.Cùng phân khúc thì Philips i908 4550k mà Alcatel chỉ có 3119k.

Tất nhiên lựa chọn là ở cụ,em chỉ đưa ra để cụ tham khảo thôi.:D
Philips W6610 chíp cũ rồi,ram 1gb là thấp,bộ nhớ trong thấp có 4Gb được cái pin 5300mah.Máy này rất nặng,rơi thì xác định lực va đập sẽ lớn.
Chíp rất cũ thì hiệu năng kém,máy sẽ nóng hơn,tiêu tốn năng lượng nhiều hơn chíp mới cụ nhé,độ sâu và độ sắc nét màn hình kém.Máy sẽ chậm và Lag tất nhiên kể cả khi cụ không dùng Game.Máy có 4Bg bộ nhớ thì hệ thống chiếm phần lớn rồi.Máy sẽ luôn phải reset .!
Ram thấp,bộ nhớ thấp,mà hình thấp,chíp thấp thì hiệu năng máy chắc chắn rất thấp cụ nhé.
Cụ là seeder của bên ấy đúng không? :D Cảm ơn cụ nhé. Em đang băn khoăn con Philips V387 nữa thôi. Chắc mấy nhược điểm về cấu hình nó đáp ứng được. Pin của Xenium là nhất rồi. Alcatel em thấy không có NPP lớn và đội ngũ kỹ thuật tốt nên em sợ bảo hành mất thời gian. Philips Xenium thì em dùng từ 5 năm trước và có cảm tình hơn :D

AZUMIDIEP

Xe điện
Cụ là seeder của bên ấy đúng không? :D Cảm ơn cụ nhé. Em đang băn khoăn con Philips V387 nữa thôi. Chắc mấy nhược điểm về cấu hình nó đáp ứng được. Pin của Xenium là nhất rồi. Alcatel em thấy không có NPP lớn và đội ngũ kỹ thuật tốt nên em sợ bảo hành mất thời gian. Philips Xenium thì em dùng từ 5 năm trước và có cảm tình hơn :D
Chết dở,góp ý cho cụ mà cụ nghĩ thế thì em chả góp ý nữa.:D

Phồng Mực

Xe tăng
Chết dở,góp ý cho cụ mà cụ nghĩ thế thì em chả góp ý nữa.:D
Em đoán vậy thôi :D Nếu đúng thế thì em đánh giá rất cao. Nếu không phải thì em rất cảm ơn sự tư vấn nhiệt tình của cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

AZUMIDIEP

Xe điện
Em đoán vậy thôi :D Nếu đúng thế thì em đánh giá rất cao. Nếu không phải thì em rất cảm ơn sự tư vấn nhiệt tình của cụ :D
Công việc của em không liên quan đến bọn này cụ ạ.
Đơn giản là em tư vấn giúp cụ mua hàng chất lượng và giá hợp lý thôi cụ nhé.

Riêng em không đánh giá cao hàng Philips bởi giá quá cao so với cấu hình.

Phồng Mực

Xe tăng
Công việc của em không liên quan đến bọn này cụ ạ.
Đơn giản là em tư vấn giúp cụ mua hàng chất lượng và giá hợp lý thôi cụ nhé.

Riêng em không đánh giá cao hàng Philips bởi giá quá cao so với cấu hình.
Đợt năm ngoái em cũng được tặng 1 cái máy Asus, làm mưa làm gió vì cái cấu hình. Nhưng đến lúc dùng thì chán lắm cụ ạ. Độ ổn định rất thấp :( Pin thì hết rõ nhanh. Bây giờ em chỉ quan tâm độ ổn định thôi ạ :D

AZUMIDIEP

Xe điện
Đợt năm ngoái em cũng được tặng 1 cái máy Asus, làm mưa làm gió vì cái cấu hình. Nhưng đến lúc dùng thì chán lắm cụ ạ. Độ ổn định rất thấp :( Pin thì hết rõ nhanh. Bây giờ em chỉ quan tâm độ ổn định thôi ạ :D
Asus dùng chíp Intel mà cụ.

Đây em đang so sánh cho cụ 2 máy cùng dùng chíp MTK.
Điểm Benmark của Alcatel cao hơn LG G3.,Rõ ràng về hiệu năng về cấu hình thì Alcatel tốt hơn Philips.
Và về Smartphone thì Alcatel có kinh nghiệm làm tốt hơn Philips/

Phồng Mực

Xe tăng
Asus dùng chíp Intel mà cụ.

Đây em đang so sánh cho cụ 2 máy cùng dùng chíp MTK.
Điểm Benmark của Alcatel cao hơn LG G3.,Rõ ràng về hiệu năng về cấu hình thì Alcatel tốt hơn Philips.
Và về Smartphone thì Alcatel có kinh nghiệm làm tốt hơn Philips/
Nhưng không có gì chứng minh độ ổn định cụ ạ. Như Philips thì em chưa thấy ai kêu lỗi hay phàn nàn về máy hay bảo hành bao giờ :D

AZUMIDIEP

Xe điện
Nhưng không có gì chứng minh độ ổn định cụ ạ. Như Philips thì em chưa thấy ai kêu lỗi hay phàn nàn về máy hay bảo hành bao giờ :D
Vâng,có thể do máy bán ra quá ít nên mức độ BH cũng ít.
Em nghĩ hãng nào cũng vậy,máy lỗi cũng tỉ lệ với số lượng sx.

Chúc cụ có sự lựa chọn đúng nhé.:)

Phồng Mực

Xe tăng
Vâng,có thể do máy bán ra quá ít nên mức độ BH cũng ít.
Em nghĩ hãng nào cũng vậy,máy lỗi cũng tỉ lệ với số lượng sx.

Chúc cụ có sự lựa chọn đúng nhé.:)
Em cảm ơn cụ nhé :D

thupro89

Xe buýt
Website
sieuthicntt.vn
Bphone đi cụ ơi

catpv

Xe điện
Cụ cứ làm con 730 là xong, dòng 640 thì hơi thấp cấp, nhưng 730 dùng ổn đó cụ. Ổn định, pin trâu, không 3G hay Wifi thì phải 2 ngày.

abled

Xe hơi

Cụ thử nghiên cứu loại này xem sao, nếu thấy ổn thì có lẽ bên em có giúp cụ với giá tốt

Gạo Séng Kù

Xe máy
P780 cụ ạ, đúng tiêu chí của cụ luôn.:)