Nhờ các cụ tư vấn mua chung cư 33-35tr/m2 ở KV Hoàng Mai, Hai Bà Trưng.

KyleDaring

Xe máy
Trong 3 cái cụ nói thì em thấy thằng SS được nhất, hàng tòa G3 còn nhiều, mới lùi ngày bàn giao đến tháng 11. Hình như mới có 1 nhà chưa bàn giao nhưng vẫn vào ở. Nói chung SS thấy về cơ bản thì chấp nhận được đấy cụ, trừ cái đường đi vào thì phải chờ mới đẹp được.

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Mua chung cư là để ở ngay cho sướng, mà còn phải chờ đường vào thì nói làm gì. Mà chờ thì biết chờ đến bao giờ, biết đâu 5 năm, 10 năm ... Mấy con đường đấy đâu phải đường trọng yếu (như kiểu vành đai nọ kia ..), vậy thì nhà nước bỏ tiền ra làm làm gì vội. Hồi 2010, nhà mình có mua 1 cái nhà khu Tây Mỗ. Hồi đó mẹ mình nói là con đường này đã cắm chỉ giới mở đường, vài năm tới đường vào nhà sẽ rất đẹp. Đến giờ chưa thấy mở đâu, và tương lai 10 năm nữa cũng chưa chắc ... Thế nên trừ khi đầu tư dài hạn, còn nếu mua ở thì đừng trông chờ cái gì ở tương lai.
Theo mình thì bác chủ thới cứ Times-City mà mua thôi.

largo_kent

Xe tăng
Cùng tầm tiền này cụ xúc Mandarin garden 2 ổn hơn nhiều đấy:
Vị trí thuận tiện cho cả cụ và vợ cụ, ko quá xa như Gamuda, ko đông như park hill, nằmở ngã tư nhiều đường đi chứ ko tù như Sunshine garden. Chất lượng xây dụng ổn, mật độ thấp, một số căn bán lại kèm nội thát khá rẻ.

Bố Nhím Con

Xe tải
Mình thì khuyên tuyêt đối ko mua mấy căn nhà đất trong ngõ ngách nhỏ nhỏ chồng 3-4 tầng. Những căn nhà này ngày càng khó bán, giá hiện giờ luôn rẻ hơn giá chung cư cùng diện tích sử dụng, và tương lai còn rớt giá dài dài vì chất lượng cuộc sống ở những nhà như này rất thấp, ko ai muốn sống nữa.
Đừng tưởng cứ đất là lên giá. Nhà đất hay chung cư gì gì thì cuối cùng giá trị của nó trong dài hạn vẫn được xác định bởi giá trị sử dụng.
bác nói đúng ý em.
Thằng cu hàng xóm nó mua cái nhà 22m2 chồng 4 tầng trong hẻm giá 1,3 tỏi. Em thì mua CC 1,5 tỏi.
Nó bảo cầm hơn 1 ,5 tỷ đi mua CC làm éo gì cho mất giá=))
Em thiết nghĩ , tầm nhà như nhà nó thì làm éo gì có lãi , ở thì khổ , khách đến chơi ko có chỗ ngồi :))

Subinhaidang

Xe tải
Cụ máu ss thì nhắn e, e còn 1 căn góc tòa G2 tầng 12 đã bàn giao nội thất cơ bản đang muốn bán vì vk e chuyển công tác jo ở đấy xa qua, e chínb chủ nhé ko phải mô giới

dhoanga4ever

Xe đạp
Cùng tầm tiền này cụ xúc Mandarin garden 2 ổn hơn nhiều đấy:
Vị trí thuận tiện cho cả cụ và vợ cụ, ko quá xa như Gamuda, ko đông như park hill, nằmở ngã tư nhiều đường đi chứ ko tù như Sunshine garden. Chất lượng xây dụng ổn, mật độ thấp, một số căn bán lại kèm nội thát khá rẻ.
Khu này giờ giá tầm nào cụ nhỉ?

Peodung

Xe hơi
cụ quan tâm geleximco Giải phóng không ah ?

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có cái chung cư 90m bên Trương Định giá có 2,5 tỷ thôi cụ ạ.Đoạn gần ngã tư Bạch mai với Phố Huế

1 vài comment:
- Park:
+đội môi giới và đầu cơ thực hiện các giao dịch chuyển nhượng nhiều nên giá bị đẩy cao, nếu có căn chủ nhà bán giá hợp lý thì đội đầu cơ sống trong Time/ Park săn ngay và bán lại chênh giá. Thiết kế cũ, nhiều không gian thừa nhưng công năng sử dụng kém, view nhà hàng xóm nhiều
+ nội khu, quần thể tốt, văn minh thân thiện, tiện lợi
- Sunshine: bạn em làm trong tập đoàn này khuyên không nên mua vì pháp lý các dự án chưa hoàn thiện => ko có sổ đỏ trừ sunshine river tây hồ. mật độ quá đông và đường vào ss garden chính cdt cũng đang bế tắc
- Bác có thể cân nhắc thêm các dự án sau:
1. Hoà Bình green: toà A đã có sổ, căn 95m2 quanh 3 tỷ sửa thành 3 ngủ cũng được. bên này xây chắc chắn thiết kế ổn hợn Time/Park. điểm trừ là sảnh ko có, taxi grab đỗ bên ngoài đường Mạc Thị Bưởi khá lộn xộn
2. HUD3 - 60 Nguyễn Đức Cảnh- mới đi vào hoạt động 1.5 năm- mới, thiết kế ổn áp. Điểm trừ là đường NĐC hơi bé buổi sáng dễ tắc đường
3. K35 Tân Mai - đường thoáng,xd tốt giá ổn nhưng thiết kế hơi cục mịch phải làm lại nội thất
3 dự án trên em đều có người quen đang bán lại căn bác cần thì inbox em giới thiệu

Ngoài ra, còn mấy dự án khu này như 250 Minh Khai Garden, Helios, thì em chưa xem qua hóng các bác khác comment thêm
Em phản dame phát:
1. Hòa bình green bàn giao 5 - 6 năm rồi, thiết kế cũng bình thường so với thời điểm hiện tại, cũng khá cũ so với nhu cầu của chủ thớt.
2. hub3 nguyễn đức cảnh, em đi xem nhà rồi, thiết kế bí, tiện ích kém, quanh đấy còn nhiều kho xưởng nhà máy gì đó
3. K53 Thì em còn chả thèm vào xem :D

To Reng

Xe tải
Em thấy Man2 ổn đó chứ :)

YenGao2018

Xe đạp
Man2 giờ căn bé giá sao các bác nhỷ

GM2019

Xe hơi
Cụ chủ mua Park hill là ổn nhất, các căn hướng đông nam p5, p6; hướng bắc p1, p2 view đẹp luôn
Giá thì cũng tăng hơn so với hồi ký hđ kha khá rồi, không phải tự nhiên mà nó tăng dù là cc đi vào sd 3-4 năm rồi mà vẫn gần như mới vì vin bảo trì bảo dưỡng tốt, dịch vụ quản lý của vin thì cũng quá nổi tiếng rồi. Vị trí thì gần trung tâm phù hợp với cụ chủ

đúng rồi, Gamuda là nhất cụ nhỉ :))
E ghét nhất là kiểu phòng khách nhét vào bên trong còn để bếp ra phía ngoài ban công. Mình chủ yếu dùng phòng khách là chính, tận dụng ánh sáng tự nhiên. chứ bếp thì ngày dùng được mấy đâu

dinhtungnguyen

Xe hơi
Cụ máu ss thì nhắn e, e còn 1 căn góc tòa G2 tầng 12 đã bàn giao nội thất cơ bản đang muốn bán vì vk e chuyển công tác jo ở đấy xa qua, e chínb chủ nhé ko phải mô giới
cụ inbox thông tin chi tiết cho cháu căn của cụ nhé: Hướng ban công, mặt bằng, giá nét (có thêm hình ảnh thì càng tốt, cháu đang có nhu cầu quan tâm)

vietduc808

Đi bộ
Cụ né SSG ra nhé. Em có quan tâm nên hay theo dõi cc này. Sắp thành gà không lối thoát rồi Cụ ạ

cụ inbox thông tin chi tiết cho cháu căn của cụ nhé: Hướng ban công, mặt bằng, giá nét (có thêm hình ảnh thì càng tốt, cháu đang có nhu cầu quan tâm)

banbuongiayvnxk

Xe tải
E làm ở Kim Liên, vợ làm ở Phan Chu Trinh nên quyết định mua Gamuda là hợp lý. Không gian thù số 1, tiện ích thì full phè phè. Cụ chủ mua the Zen là hợp lý, thiết kế đẹp, phòng nào cũng sáng