Nhờ các cụ tư vấn: HN - Vinh nên chạy đường HCM hay QL1?

thick4b

Xe tải
Vâng, em nghe lời các cụ rồi ạ, quyết tâm đi theo ông Cụ.
Mà nếu không có sự cố gì đặc biệt thì chạy đường HCM mất khoảng bao lâu là vào đến Vinh các cụ thông thái nhẩy?
Nếu cụ chạy đêm thì khoảng 6 tiếng rưỡi cả nghỉ là đến Vinh, đoạn Xuân Mai - Tế tiêu ko chạy nhanh được vì có nhiều đoạn hạn chế tốc độ 50km/h và buổi tối có nhiều xe tải to chạy, đèn pha nó cứ gương hết lên, các cụ chạy sedan bị chói mắt lắm đấy ạ.

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Cụ cứ chạy đường mòn,xác định là 7 tiếng,cụ còn phải nghỉ ngơi uống nc nữa!chúc cụ đi an toàn!

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Đường mòn dạo này buổi đêm cũng nhiều xe chạy cụ ạ. Tuy nhiên có 2 xe chạy cùng nhau thì tốt hoặc trên xe có 2 thanh niên trở lên thì đi đêm yên tâm hơn.
Đội e đi 3 gd nên chắc yên tâm ợ. Tks cụ. thế chắc e đi dg mòn thôi. E chỉ ngại là vì chưa đi lần nào sợ nhầm dg thì bủ mợ

ars3nal

Xe buýt
Bọn em đợt trc Tết chạy đường mòn, ăn uống no say rồi 8h30 sáng bắt đầu xuất phát ở HN thì tẩm 3h30 chiều đã có mặt ở Vinh rồi, chạy túc tắc tính ra tầm 7 tiếng. Còn 2 lần chạy đường QL1 (cách đây tầm 2 tuần), thì cả 2 lần đều mất 9 tiếng, mà nhiều đoạn đường xóc nên đi mệt và hại xe lắm cụ ạ

KYNGLISH

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi thêm là đến đoạn nào thì rẽ ra Vinh là hợp lý nhất ạ?

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Các cụ cho em hỏi thêm là đến đoạn nào thì rẽ ra Vinh là hợp lý nhất ạ?
Cụ đến nghĩa đàn,rẽ ra yên lý rồi về vinh là ok nhất,cụ cứ hỏi ng đi dg,dễ mà cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Haiha0674

Xe điện
Đừng dại dột đi đường 1. Cụ cứ đi đường HCM khoảng 290 km tính từ HN, đến ngã 3 Thái Hòa (ngã ba có đèn xanh, đèn đỏ rất dễ nhận biết). Rẽ trái từ đường HCM, đi thẳng là ra Đường 1 (khoảng 28 km). Rẽ phải đi Vinh (khoảng 30 km).

Hôm trước em đi đường 1 bị tắc hơn 3 tiếng. Khốn nạn luôn. Lúc về em đi đường HCM mất có 6h, kể cả nghỉ ăn trưa

Chỉnh sửa cuối:

leminh275

Xe đạp
Đừng dại dột đi đường 1. Cụ cứ đi đường HCM khoảng 290 km tính từ HN, đến ngã 3 Thái Hòa (ngã ba có đèn xanh, đèn đỏ rất dễ nhận biết). Rẽ trái từ đường HCM, đi thẳng là ra Đường 1 (khoảng 28 km). Rẽ phải đi Vinh (khoảng 30 km).

Hôm trước em đi đường 1 bị tắc hơn 3 tiếng. Khốn nạn luôn. Lúc về em đi đường HCM mất có 6h, kể cả nghỉ ăn trưa
Nó là ngã 4 Thái Hòa chứ ko phải ngã 3 cụ ạ. ( cháu nhớ không nhầm thì là cái ngã 4 đèn xanh đèn đỏ thứ 3 bắt đầu vào đường mòn)

tuanbds

Xe buýt
Nhà cháu đợt chạy về đô lương mất 7h đới cụ. Đến ngã bã thái hoà cụ hỏi đường mới làm mà đi nhé. Ko nên đi đường 1 vì đoạn thanh hoá vinh đang làm oải lắm

toilatoik1

Xe tải
Cụ chạy đường Hồ Chí Minh thì nghỉ chân ở mấy quán nhà sàn chỗ Cúc Phương. Có xôi nếp thịt rừng với cá lăng hấp dẫn lắm ạ. Có thể tiện đường qua suối cá thần cho f1 chơi luôn

Haiha0674

Xe điện
Nó là ngã 4 Thái Hòa chứ ko phải ngã 3 cụ ạ. ( cháu nhớ không nhầm thì là cái ngã 4 đèn xanh đèn đỏ thứ 3 bắt đầu vào đường mòn)
Chuẩn luôn ạ. Em nhầm. Ngã tư Thái Hòa. Là Ngã 4 có đèn xanh, đèn đỏ thứ 2 trên đường HCM (trước đó khoảng 2 km cũng có một ngã 4 đèn xanh đèn đỏ nhưng nhỏ hơn). Rẽ trái từ đường HCM. Đi thẳng sẽ ra ngã 3 Yên Lý ở quốc lọ 1 . Rẽ phải tiếp sẽ đi Vinh theo quốc lộ 1.

Haiha0674

Xe điện
may quá e cũng đi vào Vinh cuối tháng này. Các cụ cho em hỏi đi đêm dg mòn có trẻ con đi cùng có ok k ạ. e chưa đi dg mòn. Bọn e xphat ở HN lúc 19h. xe thì chắc ok k vd j. e sẽ bảo ktra lốp dự phòng theo kinh nghiệm các cụ
Cụ đi đêm thì cẩn thận một chút với các thanh niên cứng trên đường HCM, thỉnh thoảng ngứa tay hay ngứa các loại cơ quan trên cơ thể nên một là ăn vạ, hai là tặng một vài củ đậu bay. Ngoài các thứ đó ra thì cẩn thận xe khách và xe tải, đường tuy vắng nhưng các bố vẫn bật pha bình thường gây chói mắt cho các xe gầm thấp như sedan.

Mọi thứ còn lại thì ngon lành, đường vắng đi thoải mái. Em dự như sau:
Mất 1h chạy từ trung tâm HN đến đầu đường HCM.
Mất khoảng 3-3,5 h chạy xe trên đường HCM.
Mất khoảng 1,5h chạy xe từ đoạn rẽ của đường HCM đến Vinh.

Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ và an toàn
Tóm lại khoảng 6h-7h chạy xe từ HN-Vinh tùy trình tay lái của cụ.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi đêm thì cẩn thận một chút với các thanh niên cứng trên đường HCM, thỉnh thoảng ngứa tay hay ngứa các loại cơ quan trên cơ thể nên một là ăn vạ, hai là tặng một vài củ đậu bay. Ngoài các thứ đó ra thì cẩn thận xe khách và xe tải, đường tuy vắng nhưng các bố vẫn bật pha bình thường gây chói mắt cho các xe gầm thấp như sedan.

Mọi thứ còn lại thì ngon lành, đường vắng đi thoải mái. Em dự như sau:
Mất 1h chạy từ trung tâm HN đến đầu đường HCM.
Mất khoảng 3-3,5 h chạy xe trên đường HCM.
Mất khoảng 1,5h chạy xe từ đoạn rẽ của đường HCM đến Vinh.

Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ và an toàn
Tóm lại khoảng 6h-7h chạy xe từ HN-Vinh tùy trình tay lái của cụ.
Tks cụ nhiều nhá (like):-bd. E sẽ cẩn thận ạ. Cái máy báo e vodka nhiều quá phải kiêng khem k e cũng mời cụ 1 ly.

khoi_khoa

Xe máy
theo em , cụ chưa chạy đường này bao h thì ko nên chạy đêm ( nhất lại chỉ có 1 xe ). cứ 5h sáng cụ quất từ Giảng Võ thì 7h30 cụ ăn sáng gần Cúc Phương rồi . đủng đỉnh nghỉ trên đường 1 - 2 lần nữa thì khoảng 10h30 cụ đến ngã tư Thái Hòa rẽ trái đi Yên Lý . đến ngã 3 Yên Lý nếu bị tắc ( đoạn ngã 3 này hay tắc lắm đấy nhé ) nếu thấy có hiện tượng tắc đường thì cụ phải quay lại luôn ( đừng cố lên nhé ) . tính từ ngã 3 Yên Lý , cụ quay đầu xe lại khoảng 2 km sẽ thấy có 1 c ái Chợ ven đường . khoảng giữa chợ sẽ nhìn thấy có 1 cái cổng cao - to thì rẽ vào đấy ( đi đường liên huyện ra Đô Lương ) đường đẹp hơn QL1 hiện tại :) :) :) . con đường này chạy song song với QL1 nên khi nào cụ đi qua 1 cái cầu to sẽ phải rẽ trái đi thêm 3 km là nhập vào QL1 . vào đến KS khoảng 12h .
chúc cụ và GĐ đi nghỉ vui vẻ . uống ít Rượu thôi mà để time làm thêm 1 cu nữa cho có anh có em . đặt tên là Thành Vinh luôn .

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
theo em , cụ chưa chạy đường này bao h thì ko nên chạy đêm ( nhất lại chỉ có 1 xe ). cứ 5h sáng cụ quất từ Giảng Võ thì 7h30 cụ ăn sáng gần Cúc Phương rồi . đủng đỉnh nghỉ trên đường 1 - 2 lần nữa thì khoảng 10h30 cụ đến ngã tư Thái Hòa rẽ trái đi Yên Lý . đến ngã 3 Yên Lý nếu bị tắc ( đoạn ngã 3 này hay tắc lắm đấy nhé ) nếu thấy có hiện tượng tắc đường thì cụ phải quay lại luôn ( đừng cố lên nhé ) . tính từ ngã 3 Yên Lý , cụ quay đầu xe lại khoảng 2 km sẽ thấy có 1 c ái Chợ ven đường . khoảng giữa chợ sẽ nhìn thấy có 1 cái cổng cao - to thì rẽ vào đấy ( đi đường liên huyện ra Đô Lương ) đường đẹp hơn QL1 hiện tại :) :) :) . con đường này chạy song song với QL1 nên khi nào cụ đi qua 1 cái cầu to sẽ phải rẽ trái đi thêm 3 km là nhập vào QL1 . vào đến KS khoảng 12h .
chúc cụ và GĐ đi nghỉ vui vẻ . uống ít Rượu thôi mà để time làm thêm 1 cu nữa cho có anh có em . đặt tên là Thành Vinh luôn .
Tks cụ nhiều. Iem đi đêm chắc k dính tắc đường. Dự kiến vào tới Yên Lý chắc 1h30-2h đêm òi. Bọn e đi đêm để tính ra chơi dc cả ngày thứ 6 cho thoải mái.
F1 e đủ chỉ tiêu òi. giờ chỉ còn for fun chứ k còn trách nhiệm j nữa ợ. cụ xem cái avatar của iem đới :D.

PS: ờ cờ mờ bọn e đi 2 xe, 1 FE 1 Land e nghĩ chạy chắc k vd j ợ. Đi 2 xe bám nhau có lẽ an toàn hơn nhều. Chứ nếu đi 1 xe mà xe sedan có lẽ e cũng phải nghĩ lại.

Chỉnh sửa cuối:

emeraldflagon

Xe buýt
cụ ơi, quốc lộ 1 đang làm đường bẩn và tắc cụ ak, mấy hum trước e vừa chạy tầm đêm hà nội hà tĩnh, quốc lộ 1 mất hơn 6 tiếng 1 tí. còn ban ngày tắc đường thì chịu, không biết thế nào :(

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
AH cho em hỏi thêm 1 chút nữa ợ. Trên đường có đoạn nào nghỉ chân ổn k các cụ (an toàn, ăn uống sạch sẽ ợ.) đoạn gần Nghệ An có lẽ bọn e sẽ nghỉ. Đi đến đó chắc cũng 11-12h rồi

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu đợt chạy về đô lương mất 7h đới cụ. Đến ngã bã thái hoà cụ hỏi đường mới làm mà đi nhé. Ko nên đi đường 1 vì đoạn thanh hoá vinh đang làm oải lắm
Đường mới làm có phải cái đường này k các cụ :)

Pivoine

Xe hơi
AH cho em hỏi thêm 1 chút nữa ợ. Trên đường có đoạn nào nghỉ chân ổn k các cụ (an toàn, ăn uống sạch sẽ ợ.) đoạn gần Nghệ An có lẽ bọn e sẽ nghỉ. Đi đến đó chắc cũng 11-12h rồi
Gần Nghệ An có nhà hàng Cơm Việt, ngay tay phải cụ, kiểu nhà sàn, đẹp và rộng, sạch sẽ lắm, cháu nhớ là ở Thường Xuân( Thanh Hóa) . Dọc đg HCM ban đêm bây giờ cũng đông vui rồi, nhất là đoạn qua Thanh Hóa. Cụ chả lo thiếu chỗ ăn nghỉ đâu ợ. Nhà cháu mới chạy xuyên đêm từ Quảng Bình về HN bằng đg Ông Cụ , giờ xe cộ chạy cũng nhộn nhịp lắm rồi.