[HĐCĐ] Nhờ các cụ tư vấn hành trình phượt miền Tây nam bộ.

thuyphongthanh

Xe lăn
Đi chơi đúng là nên dùng xe máy để dễ luồn lách,ngắm nghía cuộc sống địa phương. Đi ô tô thì tiện nghi hơn là rõ nhưng cũng dễ bỏ qua nhiều điều thú vị. Em vừa xiên miền Tây năm ngoái cả Cà Mau,Hà Tên, Bạc Liêu,cả đảo...nhưng cố gắng năm nay đi xe máy một chuyến để có cái góc nhìn khác....

Đi chơi đúng là nên dùng xe máy để dễ luồn lách,ngắm nghía cuộc sống địa phương. Đi ô tô thì tiện nghi hơn là rõ nhưng cũng dễ bỏ qua nhiều điều thú vị. Em vừa xiên miền Tây năm ngoái cả Cà Mau,Hà Tên, Bạc Liêu,cả đảo...nhưng cố gắng năm nay đi xe máy một chuyến để có cái góc nhìn khác....
Năm 2021 em cũng đã đi phía Châu Đốc An Giang bằng xe máy, em mê cuộc sống ở nơi đây, em ấn tượng về chùa của người Khmer.

duongcua03

Xe tăng
Hành trình của mợ ấy gần giống em đi năm 2021 rồi.
Em dự kiến:
Ngày 1 Sài Gòn- Bến Tre-Sóc Trăng.
Ngày 2 Sóc Trăng-Bạc Liêu-Mũi Cà Mau
Ngày 3 Mũi Cà Mau-Hà Tiên
Ngày 4 Hà Tiên-Châu Đốc (có thể cháu ở lại đây vài ngày)
Cháu có 6 ngày trên đường.
Ngày 1 trước đây e đi đường khác nên ko rõ lắm.
Ngày 2 em biết, cụ từ Sóc Trăng qua Bạc Liêu rồi đi đường ven biển từ TP Bạc Liêu qua Đông Hải( cánh đồng điện gió đẹp phết) đường hơi xấu tý nhưng con người, cảnh vật thích ạ. Đường đó qua Cà Mau cũng gần ạ.
Ngày 3 Cà Mau Hà Tiên đi dễ và khá nhanh vì Quốc lộ đẹp rồi.
Đoạn Châu Đốc em cũng chưa qua nên hông có biết.
Nói chung đường trong đó như có cụ đã nói cơ bản là:: hơi hẹp và mặt đường hơi xấu tý nhưng cư dân trong đó đi được thì chả có lý do gì mà mình ko đi được phải ko cụ?
Chúc cụ vạn dặm bình an giống em năm ngoái chạy HN- Phú Quốc qua đường Trường Sơn rồi vòng ra cỡ 5k km hơn 2o ngày!

Ngày 1 trước đây e đi đường khác nên ko rõ lắm.
Ngày 2 em biết, cụ từ Sóc Trăng qua Bạc Liêu rồi đi đường ven biển từ TP Bạc Liêu qua Đông Hải( cánh đồng điện gió đẹp phết) đường hơi xấu tý nhưng con người, cảnh vật thích ạ. Đường đó qua Cà Mau cũng gần ạ.
Ngày 3 Cà Mau Hà Tiên đi dễ và khá nhanh vì Quốc lộ đẹp rồi.
Đoạn Châu Đốc em cũng chưa qua nên hông có biết.
Nói chung đường trong đó như có cụ đã nói cơ bản là:: hơi hẹp và mặt đường hơi xấu tý nhưng cư dân trong đó đi được thì chả có lý do gì mà mình ko đi được phải ko cụ?
Chúc cụ vạn dặm bình an giống em năm ngoái chạy HN- Phú Quốc qua đường Trường Sơn rồi vòng ra cỡ 5k km hơn 2o ngày!
Cảm ơn cụ, em đang tìm cách gửi xe vào Cần Thơ thì sẽ tiết kiệm được thêm ít thời gian.

duongcua03

Xe tăng
Cảm ơn cụ, em đang tìm cách gửi xe vào Cần Thơ thì sẽ tiết kiệm được thêm ít thời gian.
Bay Cần Thơ thì lại mất khúc SG- Bến Tre.. cũng tiếc tiếc. Xe máy thì gửi xe lồng chuyên chở ô tô hoặc đường sắt thôi cụ.