[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

HeoQuay66

Xe tăng
Vẫn như 1 tháng trước cụ ạ.

Giả sử của cụ ít có khả năng sẩy ra, vì thấy em Quỳnh99 mới mở cty kinh doanh Massage gội đầu vốn 19tỷ tai cái biệt thự ~ 100tỷ cạnh bộ xxx.
Theo hđ đã công chứng, em vẫn bắt bên 35 đền thiệt hại kinh tế của em, và việc này UBND quận Hoàn Kiếm đã ra văn bản ghi rõ nội dung này. Em Quỳnh99 đang sở hữu đứng tên sổ đỏ 35Hàng Bè nên làm sao hết tiền được ;)
Thời điểm c con còn "cửa 9trị" tụi nó còn không làm gì được em, bị em dập cho UBND quận HK phải ra văn bản 12/06/2020 xử phạt 35hb, yêu cầu tháo dỡ 26,1m xây dựng sai GPXD. Giờ xem tụi nó định làm gì tiếp.
c.con vào khám, mong cụ chủ sớm vả chết bọn XHĐen+Đỏ này

[/QUOTE]
Giờ đắp chiếu cụ ạ.
Ngày đầu nó kinh lắm, khiển cả ctich phường, thtra xd quận, ctich quận... tuyên bố không sợ ai đâu. Sau thì nhờ các thể loại qhe hồ câu dắt lên chầu chực cả ngày xin gặp nhà em, nhưng lúc đó thì muộn rồi.
[/QUOTE]
Em phải post lại sợ cụ Gấu nhầm ý em, ý là bọn hoàn nó không thể không sử dụng quan hệ ở địa bàn đấy được, nó cũng bị ép phải dùng. quan hệ chỉ dẫn đúng mực và ước lượng tốt thì bọn nó cũng đỡ vất như thế này, mọi bên đều ok, quan hệ cũng hơi ngáo quyền cân nhầm khách thì khổ hoàn thôi chứ hoàn lên đòi quà thế nào được. Bọn quen đi lối tắt , lạng lách như bọn nó không biết xếp hàng cụ ạ, khổ.

PhongNgoc

Xe buýt
Em ủn lên để cụ chủ biết vẫn còn người đang hóng diễn biến vụ này.

ekichi04

Xe tăng
Em phải post lại sợ cụ Gấu nhầm ý em, ý là bọn hoàn nó không thể không sử dụng quan hệ ở địa bàn đấy được, nó cũng bị ép phải dùng. quan hệ chỉ dẫn đúng mực và ước lượng tốt thì bọn nó cũng đỡ vất như thế này, mọi bên đều ok, quan hệ cũng hơi ngáo quyền cân nhầm khách thì khổ hoàn thôi chứ hoàn lên đòi quà thế nào được. Bọn quen đi lối tắt , lạng lách như bọn nó không biết xếp hàng cụ ạ, khổ.
Vâng em hiểu ý cụ. Cụ dùng từ hay đáo để: "ngáo quyền cân nhầm khách " ;)
Em ủn lên để cụ chủ biết vẫn còn người đang hóng diễn biến vụ này.
Cụ chủ thêm tí gia vị để hâm nóng thớt đê
Cám ơn 2 cụ đã ủn topic.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

tientung000

Xe điện
Chính xác, lúc tháng 5, 6/2020 anh c con vẫn mạnh miệng và ra oai lắm, đưa phó HN lên c trưởng 04, suýt nữa thì phó còn lại lên gđ hn ( nhưng dính vụ bị dí k.tố mr mường thanh nên tạch luôn vị trí gđ xxx hn) cài cắm kinh lắm, quyết tâm về bt xxx bằng được.

Cụ nhận xét chuẩn, nhà em và bao nhiêu người quen đủ tầng lớp giai cấp, cũng khó hiểu về cái trò "thể hiện" của đội này. Nhưng phân tích đến chung con rồi thì lại dễ hiểu cho cái trò ngông cuồng bố láo này, chủ nào tớ đấy. Đội nó nghĩ ăn được nhà em nên nó "ra oai vậy", cũng giống cách c con đàn áp cấp dưới thôi.

Giờ đắp chiếu cụ ạ.
Ngày đầu nó kinh lắm, khiển cả ctich phường, thtra xd quận, ctich quận... tuyên bố không sợ ai đâu. Sau thì nhờ các thể loại qhe hồ câu dắt lên chầu chực cả ngày xin gặp nhà em, nhưng lúc đó thì muộn rồi.
Em ủn lên giúp cụ. Mong cụ giữ được lời lẽ để thớt còn lưu lại.
Về c con, em hoàn toàn đồng tình với nhận xét của cụ về con người này. Thật buồn, nhưng nó cũng phản ánh đúng luôn xã hội và tính chất ngành nghề hiện nay, chủ tịch thủ đô khác hoàn toàn với 1 chủ tịch tỉnh.
Chắc giờ đang đếm từng ngày

thiach

Xe tải
Em hôm nay tìm qua mua cafe, mà thấy vẫn treo cờ và thông báo dừng hoạt động.
Có cách nào mua đc ko cụ.

chemotech

Xe điện
Cháu ủn lên để cụ chủ cập nhật tình hình vì cũng lâu rồi, theo lẽ thường thì giờ này tư vấn độc lập sẽ vào cuộc đánh giá thiệt hạt bao gồm thiệt hại về vật chất như hiện trạng nhà cửa, tiền thuê mặt bằng, và các chi phí liên quan để yêu cầu bên em Quỳnh bồi thường, nếu nước này không được nữa thì khởi kiện ra toà và toà ra phán quyết, để thực hiện phán quyết thì toà sẽ phong tỏa tài sản, tài khoản của bên kia sau đó sẽ thi hành. Hiện trạng vụ này đến đâu rồi cụ chủ?

hlx1405

Xe máy
Hôm nay thấy nick cụ thớt lại nhớ topic này Tình hình nhà cụ thế nào rồi E lại ủn lên giúp cụ 1 đoạn

vharc

Xe tăng
lâu rồi e vào ủn lên phát

doquocbinh

Xe buýt
Cụ gặp phải Tai to mặt nhớn rồi. Cụ cứ kiện mạnh vào, theo tôi cụ mời bên vi bằng đến xác nhận các thời điểm. Lấy căn cứ và gửi đơn lên Thành ủy và Ủy ban kiểm tra Quận ủy và Thành phố đi Cụ. Một tay ko che nổi bầu trời đâu

ekichi04

Xe tăng
Cháu ủn lên để cụ chủ cập nhật tình hình vì cũng lâu rồi, theo lẽ thường thì giờ này tư vấn độc lập sẽ vào cuộc đánh giá thiệt hạt bao gồm thiệt hại về vật chất như hiện trạng nhà cửa, tiền thuê mặt bằng, và các chi phí liên quan để yêu cầu bên em Quỳnh bồi thường, nếu nước này không được nữa thì khởi kiện ra toà và toà ra phán quyết, để thực hiện phán quyết thì toà sẽ phong tỏa tài sản, tài khoản của bên kia sau đó sẽ thi hành. Hiện trạng vụ này đến đâu rồi cụ chủ?
em vẫn ngó nghiêng theo bóng cụ Vân hàng ngày
Hôm nay thấy nick cụ thớt lại nhớ topic này Tình hình nhà cụ thế nào rồi E lại ủn lên giúp cụ 1 đoạn
lâu rồi e vào ủn lên phát
Tức là bên xây dựng cũng ngừng lâu rồi hả cụ?
Sắp Tết e lại hóng.
Cụ ekichi04 ới ời...
Cụ gặp phải Tai to mặt nhớn rồi. Cụ cứ kiện mạnh vào, theo tôi cụ mời bên vi bằng đến xác nhận các thời điểm. Lấy căn cứ và gửi đơn lên Thành ủy và Ủy ban kiểm tra Quận ủy và Thành phố đi Cụ. Một tay ko che nổi bầu trời đâu
Bao h đc uống cà cụ ơi...?
Cám ơn các cụ vẫn vào topic ủn lên #1.

Tháng nào em cũng nộp đơn tố cáo lần n+1 lên UBND quận Hk và UBND p Hàng Bạc. A Long từ hồi mới Phó Ctich hứa lên hứa xuống để sau khi a lên Ctich a sẽ xử lý nghiêm nhưng đến nay cũng gần 5 tháng rồi, đúng là không thể tin mồm của mấy ông 9tri leather các cụ nhỉ.

Em vẫn sẽ đơn thư liên tục, đợt này em bận cuối năm nên chưa làm căng. Qua tết em gửi thư đích danh cho ngài Chu Ctich mới kiêm ngài hoa Cúng, xem các ngài sẽ giải quyết ra sao, sát cạnh UBND HN 100m mà để vậy là không ổn.

chemotech doquocbinh theo luật thì phải như vậy nhưng bên kia nó không dám làm vậy đâu, vì bên giám định có làm láo mấy thì chi phí để di dời, thuê tạm mb tương đương, tính thiệt hại kinh tế.... nó cũng vài trăm/tháng x từ 02/2020 đến giờ thì các cụ hình dung con số ra sao. Thừa phát lại lập vi bằng cũng ko cần thiết vì có đủ các QĐ xử phạt hành chính lĩnh vực xây dựng, dấu đỏ của UBND phường HB, UBND quận HK từ 02/03/2020, 10/06/2020.... đầy đủ nên hiện trường và hành vi không thể chối cãi được nữa.

Đơn của em cũng lên UBND HN, UBKT thành Uỷ HN, đã gửi đích danh c con hồi còn ctich HN, mr Phong gđ sở xd HN... và đều có văn bản trả lời xác nhận đã nhận đơn, xem xét nội dung tố cáo đúng pl, và trả lời công dân tố cáo bằng thư thông báo đã chuyển đơn về UBND Hoàn Kiếm yêu cầu xem xét và giải quyết đúng pl. Để xem UBND HK câu giờ được đến bao lâu.