[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

Bemagauvn

Xe điện
Các cụ bình tĩnh. Em vừa làm việc đến 12h47p trên ca Phường, trình báo, cung cấp usb camera, lấy lời khai xong. Chưa có kết luận điều tra không nên quy chụp ngay do bên 35Hb làm vụ này.

Tình tiết RẤT MỚI nữa:
- 14h30 khi em và nv đang dọn dẹp quán thì có ĐOÀN KIỂM TRA LIÊN NGÀNH GỒM 9tv: trưởng phòng Y tế quận Hk, cán bộ công an Pc05, đội Ca môi trường quận hk, cán bộ công ty hóa chất abc, Phó ct phường phụ trách Y tế, và 2 cán bộ ca kinh tế quận... KIỂM TRA ĐỘT SUẤT công ty Gấu Coffee&Bakery của em, khi mà mùi thối và chất thải vẫn còn đầy ở trước cửa nhà 33 Hàng Bè và trong nhà ????

- Chị trưởng phòng y tế quận hk, trưởng đoàn kiểm tra nhất quyết yêu cầu cho kiểm tra vệ sinh an toàn của cty, định lấy mẫu xét nghiệm....abc...
- Em từ chối tiếp và có mời 2 đồng chí ca phường hs vừa lấy lời khai em sáng nay về vụ khủng bố bẩn, đã xác nhận sự thật.
——> đoàn ktra ko thể làm việc và phải kết luận sẽ mời ô Vân lên ubnd quận Hk làm việc vào ngày khác.

Thế này là thế nào các cụ?
Có gì đâu ạ. Ý là mày phá tao thì tao phá lại cho mày khỏi làm ăn luôn. Cụ mở hàng ăn uống thì vệ sinh với các thứ các thứ là đúng rồi. Lấy mẫu về còn lắm chuyện nữa ...
Chúc cụ với gia đình mọi sự tốt lành.

Hulk

Xe tăng
Căng nhỉ. Cả hệ thống chính quyền vừa ăn thuế dân nhưng lại hoạnh họe dân. Chúc cụ chủ luôn tỉnh táo, an toàn.

nghiadat2anhem

Xe buýt
Vững tâm lên cụ Vân. Con đường đòi công bằng và lẽ phải còn dài. Em cũng vừa cmt bên fb otf

ar3a

Xe điện
Các cụ bình tĩnh. Em vừa làm việc đến 12h47p trên ca Phường, trình báo, cung cấp usb camera, lấy lời khai xong. Chưa có kết luận điều tra không nên quy chụp ngay do bên 35Hb làm vụ này.

Tình tiết RẤT MỚI nữa:
- 14h30 khi em và nv đang dọn dẹp quán thì có ĐOÀN KIỂM TRA LIÊN NGÀNH GỒM 9tv: trưởng phòng Y tế quận Hk, cán bộ công an Pc05, đội Ca môi trường quận hk, cán bộ công ty hóa chất abc, Phó ct phường phụ trách Y tế, và 2 cán bộ ca kinh tế quận... KIỂM TRA ĐỘT SUẤT công ty Gấu Coffee&Bakery của em, khi mà mùi thối và chất thải vẫn còn đầy ở trước cửa nhà 33 Hàng Bè và trong nhà ????

- Chị trưởng phòng y tế quận hk, trưởng đoàn kiểm tra nhất quyết yêu cầu cho kiểm tra vệ sinh an toàn của cty, định lấy mẫu xét nghiệm....abc...
- Em từ chối tiếp và có mời 2 đồng chí ca phường hs vừa lấy lời khai em sáng nay về vụ khủng bố bẩn, đã xác nhận sự thật.
——> đoàn ktra ko thể làm việc và phải kết luận sẽ mời ô Vân lên ubnd quận Hk làm việc vào ngày khác.

Đoàn làm việc có quyết định của cơ Quan có thẩm quyền không vậy cụ?

blackbox

Xe tăng
CQ kiểu gì thế này nhỉ!
Những người trong đoàn kia họ không cảm thấy lương tâm họ bị làm sao à?
Làm bậy sẽ bị quả báo thôi!

hairyscary

Xe điện
Lều báo hay giang cư mận thời 4.0 giật tít đêm trước vừa bị kẻ xấu ném chất bẩn, hôm sau đoàn kiểm tra liên ngành ập tới ngay??? Tạo điều kiện cho cán bộ xem xét lại bản thân tí :D

Kiểm tra vệ sinh thế thì cán bộ xứ Vịt này làm không hết việc.

kts.DucNgoc

Xe tăng
Để thành lập đoàn kiểm tra liên ngành có cần quyết định thanh tra hay kiểm tra không các cụ nhỉ? Em nhớ ngày xưa dạy là nếu bị thanh tra thì việc đầu tiên phải check quyết định thanh tra xem phạm vi nội dung để có hướng đối phó.
Có hàng xóm bẩn tính thế này mà đòi sống với nó cả đời chắc cô chú chủ nhà cũng vất vả đấy.

ekichi04

Xe tăng
Có gì đâu ạ. Ý là mày phá tao thì tao phá lại cho mày khỏi làm ăn luôn. Cụ mở hàng ăn uống thì vệ sinh với các thứ các thứ là đúng rồi. Lấy mẫu về còn lắm chuyện nữa ...
Chúc cụ với gia đình mọi sự tốt lành.
Căng nhỉ. Cả hệ thống chính quyền vừa ăn thuế dân nhưng lại hoạnh họe dân. Chúc cụ chủ luôn tỉnh táo, an toàn.
Vững tâm lên cụ Vân. Con đường đòi công bằng và lẽ phải còn dài. Em cũng vừa cmt bên fb otf
Cám ơn các cụ. Các cụ giúp em 1 chấm trên group OTOFUN nữa cho vững tin.
Giờ không biết các bạn trong bụi rậm còn định làm gì em và gđ nữa ...
Đoàn làm việc có quyết định của cơ Quan có thẩm quyền không vậy cụ?
Để thành lập đoàn kiểm tra liên ngành có cần quyết định thanh tra hay kiểm tra không các cụ nhỉ? Em nhớ ngày xưa dạy là nếu bị thanh tra thì việc đầu tiên phải check quyết định thanh tra xem phạm vi nội dung để có hướng đối phó.
Có hàng xóm bẩn tính thế này mà đòi sống với nó cả đời chắc cô chú chủ nhà cũng vất vả đấy.
Em gửi các cụ quyết định thành lập Đoàn liên ngành.
Còn buổi làm việc 14h20p chiều 12/06/2020 thì các cán bộ chỉ đưa em quyết định thành lâp đoàn, còn thông báo, hoặc quyết định, hoặc chỉ đạo của buổi làm việc qua kiểm tra cơ sở 33 Hàng Bè của em thì các cán bộ đoàn này không hề trưng ra cho em được biết, chỉ nói mồm là theo đơn thư tố cáo của công dân khác.

Traubotube

Xe điện
Tất cả các cụ đều không hiểu mục tiêu của chủ thớt, nếu muốn thắng bằng Luật thì quá dễ (thắng thôi nhé còn chuyện tiền không tính đến :)) )
Đoạn này cụ lại nói ngược với ý trên rồi.
Em cũng chỉ nhìn sự việc k nhìn người.
Gai trong mắt CQ cg dc,mục đích sao cg dc. Pháp luật cho phép làm những việc PL k cấm mà. Nhưng cái cách mà cơ quan công quyền đang thể hiện em thấy nó k bằng cách cụ Vân thể hiện.
Tôi và ông chơi theo Luật thì cứ Luật ta mang ra mà phang nhau thôi. CQ nắm luật nhưng hành động trái luật là k ổn rồi.

kts.DucNgoc

Xe tăng
Nói chung việc thanh kiểm tra là sẽ còn diễn ra. Do hôm nay hơi nôn nóng lên lộ bài thôi, cụ chủ tập trung che chắn bổ sung văn bản pháp lý. Chắc phạt hành chính nhiều vấn đề như nhân viên pha chế chưa học an toàn vs thực phẩm chẳng hạn, đầy lỗi có thể moi móc.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
CQ kiểu gì thế này nhỉ!
Những người trong đoàn kia họ không cảm thấy lương tâm họ bị làm sao à?
Làm bậy sẽ bị quả báo thôi!
Lương tâm là thứ xa xỉ ở nhiều ng trong bộ máy CQ cụ à, bọn đấy nó chỉ quan tâm đến 💵 và quyền thôi cụ :D
Em hóng cái kết happy ending cho cả 3 bên ;)

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn các cụ. Các cụ giúp em 1 chấm trên group OTOFUN nữa cho vững tin.
Giờ không biết các bạn trong bụi rậm còn định làm gì em và gđ nữa ...

Em gửi các cụ quyết định thành lập Đoàn liên ngành.
Còn buổi làm việc 14h20p chiều 12/06/2020 thì các cán bộ chỉ đưa em quyết định thành lâp đoàn, còn thông báo, hoặc quyết định, hoặc chỉ đạo của buổi làm việc qua kiểm tra cơ sở 33 Hàng Bè của em thì các cán bộ đoàn này không hề trưng ra cho em được biết, chỉ nói mồm là theo đơn thư tố cáo của công dân khác.
Nói chung việc thanh kiểm tra là sẽ còn diễn ra. Do hôm nay hơi nôn nóng lên lộ bài thôi, cụ chủ tập trung che chắn bổ sung văn bản pháp lý. Chắc phạt hành chính nhiều vấn đề như nhân viên pha chế chưa học an toàn vs thực phẩm chẳng hạn, đầy lỗi có thể moi móc.
Em thấy QĐ là “kiện toàn” đoàn kiểm tra, chứ có phải là “thành lập” đoàn đâu các cụ nhỉ. Lại chơi bào đánh tráo khái niệm à.

tungna414

Xe tăng
Lương tâm là thứ xa xỉ ở nhiều ng trong bộ máy CQ cụ à, bọn đấy nó chỉ quan tâm đến 💵 và quyền thôi cụ :D
Vụ này, em nghĩ cái thằng H có ô chứ không phải chỉ mỗi tiền đâu.

Gia đình cụ ekichi04 phải hết sức cẩn thận!
Lòng quân tử không đo được dạ tiểu nhân đâu, nguy hiểm phết!

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]

Thì em lội hết các pages thì thấy 2 bên quyết chơi khô máu rồi mà cụ😋. Phải em thì ông Hòn kia bồi thường 400tr như ghi trong bb là em cũng xuôi rồi đấy, mỗi bên nhường một tí chứ ông nào cũng căng lại thành hỏng chuyện. Cái cay ở đây là cung cách xử lý của bọn đầy tớ nên cụ chủ mới quyết chơi đến cùng.

ThanhLong69

Xe tăng

Tình tiết RẤT MỚI nữa:

Quận để nó khiển như cún thế này thì cấp thành phố sợ là cũng ko ăn thua rồi. Chơi lớn thì 50/50 tuỳ cụ chủ quyết thôi
Em thấy chưa chắc.
Nhìn qua thì tưởng bên kia rất mạnh nhưng có khi thực sự cũng bình thường thôi cũng chẳng hơn gì bên cụ chủ. Nếu tối qua bên cụ chủ bị ném sáng sớm ra bên 35 họ lao cái đơn (lấy lý do bên cạnh nên thấy mất vệ sinh nên tố cáo chẳng han) thế là đoàn kia ( đã lập ra mấy tháng trước rồi chắc cũng đang rỗi việc) buổi chiều là phải đến thôi, biết đâu vớ được cái gì còn hơn là không làm gì lại sẽ dính tiếp tố cáo coi thường dân rồi ăn tiền nên bỏ qua vụ việc ngay, với CQ thì bên 33 hay 35 cũng đều là công dân trong địa bàn cả. Như cụ chủ viết thì đoàn cũng nói là đến theo thư tố cáo sau khi nghe sự việc thì cũng rút không làm gì nên em cho là bên kia cũng chả phải to tát gì

Chỉnh sửa cuối:

ekichi04

Xe tăng
Em thấy QĐ là “kiện toàn” đoàn kiểm tra, chứ có phải là “thành lập” đoàn đâu các cụ nhỉ. Lại chơi bào đánh tráo khái niệm à.
Cám ơn các cụ.
Em cũng thắc mắc là phải giao cho tôi văn bản pháp lý, danh sách của Đoàn ngày hôm nay, các căn cứ và mục đích làm việc của đoàn liên ngành hôm nay là gì???
Nhưng không ai trong đoàn đưa ra được. Danh sách thành viên thì chỉ nói mồm. Ngoài chị trưởng phòng y tế quận Hk thì có đưa thẻ, còn lại không ai xuất trình thẻ căn cước hay thẻ tên công chức???
Vào nhiễu sách nhà em hơn 1h.

Em thấy chưa chắc.
Nhìn qua thì tưởng bên kia rất mạnh nhưng có khi thực sự cũng bình thường thôi cũng chẳng hơn gì bên cụ chủ. Nếu tối qua bên cụ chủ bị ném sáng sớm ra bên 35 họ lao cái đơn (lấy lý do bên cạnh nên thấy mất vệ sinh nên tố cáo chẳng han) thế là đoàn kia ( đã lập ra mấy tháng trước rồi chắc cũng đang rỗi việc) buổi chiều là phải đến thôi, biết đâu vớ được cái gì còn hơn là không làm gì lại sẽ dính tiếp tố cáo coi thường dân rồi ăn tiền nên bỏ qua vụ việc ngay, với CQ thì bên 33 hay 35 cũng đều là công dân trong địa bàn cả. Như cụ chủ viết thì đoàn cũng nói là đến theo thư tố cáo sau khi nghe sự việc thì cũng rút không làm gì nên em cho là bên kia cũng chả phải to tát gì
Cụ phân tích cũng có cơ sở ạ.
Cái em thắc mắc là sao có sự trùng hợp vậy nhỉ, vì :
- nhà em nứt, gẫy từ 2019, tại 33 hàng bè hiện đâu có kinh doanh dịch vụ ăn uống gì? thì sao có cơ sở để các cán bộ thụ lý giải quyết đơn TỐ CÁO nhà em kd làm ô nhiễm môi trường nhỉ?
- Em đã trả lời là quán vừa bị ném chất thải, hiện trường còn nguyên, công an phường xuống xác nhận đang nhận đơn trình báo và đang lv với ô Vân từ sáng, tại sao cán bộ đoàn ktra quận Hk vẫn yêu sách bắt em phải tiếp và phải làm việc về nội dung ktra attp trong môi trường nồng nàn mùi chất thải, trong căn nhà sắp đổ sập ???

Gửi các cụ biên bản đoàn bắt em phải làm việc và xác nhận:

kts.DucNgoc

Xe tăng

Cụ không biết cái ô của a H là cấp nào ạ? Là bầu trời ở thủ đô đấy cụ. Ngồi làm việc nhìn thẳng ra cái ao Rùa đấy. Đi đâu các a ấy xây nhà cũng bảo là xây nhà cho a Con con ấy. Em nghĩ cũng có quen biết làm ăn, nhưng thân cận ai lại mang tên anh em ra như giễu thế, kiểu như rêu rao ấy. Trên chỗ gần nhà a H, a ấy làm cái nhà có 1 loạt ngựa ỉa trên mái cũng bảo làm cho anh Con con ấy. Nói chung võ mồm để dọa các bên thôi. Chứ tầm như quen biết lãnh đạo nào chỉ nhờ trợ lý ng ta xử bọn dưới chứ chả bao giờ phải mách đến tai lãnh đạo cả. Và khi xử lý cũng phải khéo ko ảnh hưởng đến ai.
Đợt này a con con bận bỏ mẹ, xong covid lại quay về vụ vợ với con sắp đi tù, ly hôn này nọ.. Thời gian đâu đi lo cho thằng em dại.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đoạn này cụ lại nói ngược với ý trên rồi.
Em cũng chỉ nhìn sự việc k nhìn người.
Gai trong mắt CQ cg dc,mục đích sao cg dc. Pháp luật cho phép làm những việc PL k cấm mà. Nhưng cái cách mà cơ quan công quyền đang thể hiện em thấy nó k bằng cách cụ Vân thể hiện.
Tôi và ông chơi theo Luật thì cứ Luật ta mang ra mà phang nhau thôi. CQ nắm luật nhưng hành động trái luật là k ổn rồi.
Cụ đọc mà không hiểu ngữ cảnh rồi đi so sánh 2 còm ở 2 ngữ cảnh khác nhau, nếu dùng Luật để thắng 35 thì dễ dàng, 35 sẽ phải bồi thường nhưng số tiền theo quy định của pháp luật :))

kts.DucNgoc

Xe tăng
Cụ V lúc nào đi họp với các anh liên ngành an toàn vs tp cho em hỏi thành phần đoàn đến kiểm tra thực tế không giống với thành phần đoàn trong văn bản? Cơ sở pháp lý nào cho phép ng ko có tên trong quyết định tham gia vào đoàn kiểm tra?

bibibin

Xe buýt
bắt đầu bọn ác chơi trò bẩn rồi. xã hội đen bẩn thì ko nói, xã hội đỏ bẩn mới đáng nói, ủng hộ cụ chủ...mà sao chưa thấy báo lề đăng case này nhĩ