[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

Gary Hoàng

Xe tải
Em thắc mắc 1 chút là họ ngang nhiên trèo sang nhà cụ chủ, tức là xâm nhập tư gia bất hợp pháp thì có báo CA được ko ạ? Cụ chủ có cả hình ảnh rõ ràng việc họ tự ý vào nhà mình nữa.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em vẫn xem vụ này từ đầu, hóng để học hỏi kinh nghiệm của các cụ. Em có anh khách quen từng mời chuyên gia cà phê sang bên cụ Gấu thưởng thức, không biết cụ Gấu có biết không :).

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chắc thương lượng giữa chủ dầu tư nhà 35 với chủ nhà 33 đã đạt đc 1 thoả thuận và họ bắt tay vào tiếp tục thi công (đương nhiên bên quận đã bật đèn xanh). Họ ko có trách nhiệm phải báo cáo với cụ chủ, việc cụ chủ kd vẫn cứ triển khai theo hđ đã ký với chủ nhà. Nói tóm lại, cụ chủ kd món này mà bên cạnh xây dựng khoan đục ầm ầm, ngay cả không bị ảnh hưởng nứt niếc gì thì thiệt hại của cụ là rất lớn.
Khách vào thư giãn cà phê mà tiếng động ầm ầm, khói bụi mù mịt thì họ chạy mất dép.
Nhìn quả móng này thì công trình phải kéo dài lâu đấy !
Khi bên 35 thi công gọi ngay cho CQ, nếu xuống thì biết là chưa thỏa thuận được :))

ekichi04

Xe tăng
Em vẫn xem vụ này từ đầu, hóng để học hỏi kinh nghiệm của các cụ. Em có anh khách quen từng mời chuyên gia cà phê sang bên cụ Gấu thưởng thức, không biết cụ Gấu có biết không :).
Bạn cụ tên gì ạ?, cả chuyên gia cà phê là cụ/mợ nào cụ nhỉ?

Khi bên 35 thi công gọi ngay cho CQ, nếu xuống thì biết là chưa thỏa thuận được :))
Em đt cq ko ai bắt máy :). Đt chủ nhà thì vẫn bt nói ko có thoả thuận gì. Kể cũng lạ thật.

Em thắc mắc 1 chút là họ ngang nhiên trèo sang nhà cụ chủ, tức là xâm nhập tư gia bất hợp pháp thì có báo CA được ko ạ? Cụ chủ có cả hình ảnh rõ ràng việc họ tự ý vào nhà mình nữa.
Có nhiều video và ảnh cụ ạ, nhưng báo ca thì có xuống check đâu, còn đưa ảnh thì cũng khó vì căn cứ để đtra rõ ràng. Và lý do thợ thi công đứng tạm vài phút thì cũng chưa đủ cơ sở để cấu thành tội h.sự cụ ạ.

Vova

Xe container
Giấy phép XD 35 bao nhiêu tầng ý nhỉ? Nhìn móng với cột nhiều tham vọng phết :).

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Em đt cq ko ai bắt máy :). Đt chủ nhà thì vẫn bt nói ko có thoả thuận gì. Kể cũng lạ thật.

Có nhiều video và ảnh cụ ạ, nhưng báo ca thì có xuống check đâu, còn đưa ảnh thì cũng khó vì căn cứ để đtra rõ ràng. Và lý do thợ thi công đứng tạm vài phút thì cũng chưa đủ cơ sở để cấu thành tội h.sự cụ ạ.
Không đt nữa, đi xuống báo trực tiếp xem sao? Điện thoại không nghe thì không có tội nhưng báo mà không xuống thì thiếu trách nhiệm (nếu có).

ekichi04

Xe tăng
Giấy phép XD 35 bao nhiêu tầng ý nhỉ? Nhìn móng với cột nhiều tham vọng phết :).
- Cháu đã được nhìn thấy cái gpxd đó đâu cụ.
- Có mỗi cái sổ đỏ của em Quỳnh99 là cháu được bàn giao để giám sát xem có xây lấn sổ đỏ nhà 33 không thôi. Mà trên sổ đỏ là 190,6m sử dụng riêng, nhưng thực tế cháu "ngắm" thì đang xây luôn hết cả : LỐI ĐI CHUNG, SÂN CHUNG, WC CHUNG tổng khoảng 250m2 rồi, đổ móng + đổ sàn tầng 2 full toàn bộ ~ 250m2 rồi.

Không đt nữa, đi xuống báo trực tiếp xem sao? Điện thoại không nghe thì không có tội nhưng báo mà không xuống thì thiếu trách nhiệm (nếu có).
Tất nhiên là em có làm đơn kí tay và nộp lên phường, quận và tp luôn cụ ạ. Chứ đt đi động, hay kể cả là đt hotline số bàn không nghe cũng không quy trách nhiệm được cho ai đâu. Em hiểu luật chơi mà.

Cám ơn các cụ.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Anh Thanh cụ ạ, nghề nghiệp em không tiện ghi :),

SuHaoMuoi199

Xe tải
vụ này dai dẳng quá nhỉ, bên phía anh Hòn cũng có vẻ bất chấp phết.
Theo em nghĩ thì phường không ăn thua rồi , giờ cụ làm đơn lên quận hoặc thành phố. Em chứng kiến mấy vụ thì gọi Công an phường không được cụ điện thẳng 113 luôn. Quân triều đình xuống sẽ có công văn chỉ đạo phía phường.
Tuy nhiên em đồ rằng nếu anh Hòn được thi công ở đây thì hệ thống ô dù từ thành phố là khá chắc.
ủn giúp cụ chủ

Tunghang

Xe tải
Lại ủn bài của cụ V lên cái

teeliciouz

Xe đạp
Cụ này giống em hồi xưa cũng thuê 1 cái nhà trên phố cổ 70tr/tháng để kinh doanh homestay, kinh doanh được nửa năm thì có người mua luôn 4 cái nhà bên cạnh nhà em thuê sau đó đập phá sửa chữa cũng để xây khách sạn, làm ngày làm đêm khoan đục phá ầm ầm làm khách của em sợ không ai ở quá 2 ngày. Em kinh doanh sống dở chết dở gần 2 năm, muốn nhượng lại cũng không xong vì không ai dám lấy nhà mà đang có công trình bên cạnh. Nhà cũng bị nứt tường nhẹ không đến nỗi như cụ chủ nhưng số tiền đền bù chả đáng bao nhiêu so với thiệt hại về kinh doanh. Nghĩ cũng dại hồi đấy bọn em cũng không có kinh nghiệm, đâm đơn phường quận mà cũng không ăn thua vì bên đấy họ thế lực mạnh quá.

Vova

Xe container
Tất nhiên là em có làm đơn kí tay và nộp lên phường, quận và tp luôn cụ ạ. Chứ đt đi động, hay kể cả là đt hotline số bàn không nghe cũng không quy trách nhiệm được cho ai đâu. Em hiểu luật chơi mà.
Cụ nhớ lưu minh chứng là mình đã nộp đơn/ tài liệu ABC vào thời điểm XYZ. Chứ nộp không dễ sau này không tìm lại được lắm :(.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
vụ này dai dẳng quá nhỉ, bên phía anh Hòn cũng có vẻ bất chấp phết.
Theo em nghĩ thì phường không ăn thua rồi , giờ cụ làm đơn lên quận hoặc thành phố. Em chứng kiến mấy vụ thì gọi Công an phường không được cụ điện thẳng 113 luôn. Quân triều đình xuống sẽ có công văn chỉ đạo phía phường.
Tuy nhiên em đồ rằng nếu anh Hòn được thi công ở đây thì hệ thống ô dù từ thành phố là khá chắc.
ủn giúp cụ chủ
Ô dù thì chẳng sợ em chỉ sợ cái khác :))

18nlife

Xe tải
Kiểu này là muốn che kín rồi lén lút thi công bên trong, quận và phường giả mù và điếc.

BonnieBlue

Xe buýt
Vậy là vẫn phải chờ anh công lý thêm một thời gian nữa à cụ chủ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Kiểu này là muốn che kín rồi lén lút thi công bên trong, quận và phường giả mù và điếc.
Muốn quận với phường giả mù giả điếc thì giá phải trả thừa sức đền cho chủ thớt. Vụ này càng về sau càng ly kỳ :))

refineman79bqt

Xe tải
Khổ mấy bạn thợ, lại di tản đi chỗ khác.
Có 2 đồng chí mới trèo lên tầng 3 nhà em tháo hết các cột thép mới hàn vào trần nhà 33em.
Xong đang quây bạt che hết camera nhà em quay bên đó.
Cái ctrinh to thế này mà a Hoàn định xử lý kiểu con voi chui lọt lỗ kim ý nhỉ.
Thợ thì đc xem như đối tượng chỉ đâu đánh đó, người chịu trách nhiệm vẫn là đại diện bên thi công và giám sát. Theo em, việc thợ họ tiếp tục thi công thì Cụ cứ việc ghi hình làm bằng chứng để chiến với chủ thi công, thỉnh thoảng thông báo bằng loa với họ là khu vực xd này đang bị đình chỉ kèm theo một bản in màu A0 cái lệnh đình chỉ đặt chỗ đẹp nhất. Mục đích để thợ biết họ đang vi phạm lệnh đình chỉ, nhiều khi họ bảo tôi bị mù và điếc thì cũng chịu :D. Kiếm thêm cái flycam như cụ nào đó gợi ý cũng hay, cho nó bay trên không phận 33 cho vui mắt Cụ nhỉ :P

SuHaoMuoi199

Xe tải
Ô dù thì chẳng sợ em chỉ sợ cái khác :))
Dạ ở cái khu phố cổ thì nói toạc móng heo ra là toàn là dự án của các cốp đang tại vị trong nhiệm kì.
Em từng biết 1 trường hợp sinh năm 2000 - sêm sêm em Quỳnh 99 của cụ chủ thớt đứng tên 1 căn biệt thự ở nguyễn bỉnh khiêm luôn, giá trị đâu đó ở thời điểm em cầm sổ đỏ là đâu đó cỡ 200 tỷ chồng luôn mà em ý chưa xi nhê gì, còn bảo "200 tỷ về giờ em chẳng làm được việc gì cả, chả thấm vào đâu nên em chưa bán"
Lần theo cái gia thế của em ý thì chán hẳn luôn cụ ạ