[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

kts.DucNgoc

Xe tăng
A Riêng đang căng như dây. Có khi còn đi trước vụ của cụ chủ thớt ấy.

ekichi04

Xe tăng
Em đọc báo thấy công an Hà Nội có giám đốc mới rồi, cụ chủ xem thử có tận dụng được không
Tháng trước khi chưa có qđ nghỉ, bác K còn chủ động bắn tin cho em nhận 35 là gđ nhà bác ý, YÊU CẦU em dừng mọi động thái để 2 bên ngồi đàm phán đền bù, nhưng ngay sau đó là các hv ném chất thải khủng bố + đoàn liên ngành xxx hn vào ktra khi chất thải còn nguyên hiện trường( hẳn Phó Pc05 xuống thăm cửa hàng bé tý của em) em cũng dừng viết đơn và dừng trả lời báo chí, lại nhún nhường 1 lần nữa và rồi bọn nó lại chơi thêm nhiều đòn bẩn nữa. Cứ coi em ko bằng con giun vậy cụ ạ.
Em cũng tính làm cái đơn mới yêu cầu điều tra tìm thủ phạm vụ ném chất thải quán em, gửi lên đc gđ mới. Hy vọng sớm điều tra tìm ra thủ phạm :-?

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
1-Em tuyên bố từ đầu với 35, chủ nhà, và trên UBND “LÀM THEO PHÁP LUẬT, 10đ em cũng CHẤP NHẬN” ——> trả lời cụ KHÔNG bao giờ có câu chốt của cụ nhé.
2- Giải thích cho nhiều cụ vì sao em không đưa ra con số với vụ này, vì : bên 35 là nhà C con, và 1 ổ trùm xxx, và thằng hòn nó đã làm đơn, thuê cả thằng ls tố cáo em tống tiền, cả thanhtra Cục thuế Hn, xxx kinh tế, môi trường...vào nhưng không tìm lỗi được của em, NÊN bắt buộc em phải chơi THEO PL, chứ không dính lao lý ngay với tụi mafia này.

Như cụ nào ngay pape2 nói vụ này dính 99% người khác thì uất. Em nghĩ phải 99,9999 dân Vn dính vụ này uất ( trừ vài gđ uvbct ) chứ tầm uvtw thì cùng lắm cười trừ và nc hơn thiệt tính toán lợi ích và nhận vài đ theo ý của tụi nó.
Còn em xác định thẳng tưng, bên 35 phải nhận lỗi ( hòn vào đây đọc đi nhé) chứ ko phải kiểu bố láo như này, 6 tháng bọn nó vẫn không liên lạc và mở mồm nc một câu với em, nhưng hàng tuần vẫn qua nhà chủ nhà đi đêm với nhau.

Cụ nhận định sai nội dung chính rồi, vấn đề ở đây ko phải là ₫ mà là cái kiểu bố láo ngông cuồng, thích áp đặt của bọn 35, kể cả khi đã biết rõ gđ 2 bên nhưng vẫn chơi bẩn, định gài bẫy hình sự hoá vụ việc với em. Lũ ngu xuẩn(:|

Có văn bản của các cơ quan nn, có cả trả lời pv báo chí là : nếu sập nhà 33 thì bên 35 hoàn toàn chịu trách nhiệm rồi cụ ạ.
tôi thích cái cách tiếp cận vấn đề của cụ mà, tôi nói mấy lần là tôi ủng hộ cụ theo pháp luật mà. Câu hỏi của tôi rất đơn giản mà tôi chưa thấy cụ trả lời rõ: mục đích cuối cùng của cụ (trước cả khi chủ nhà trở cờ) là gì? Tiền hay công bằng? Hay cả 2? Hay công bằng phản ánh qua số tiền? Nếu cụ mong muốn công bằng phản ánh qua số tiền thì cụ nói rõ là bao nhiêu? Đưa ra con số rồi ngồi với nhau mà mặc cả như ở ngoài chợ, nếu mặc cả không thành công thì tiếp tục mới toà. Hay là con số cụ mong muốn với con số chúng nó đưa ra cách nhau quá xa? Tôi thấy cụ nói về việc số tiền chúng nó cọc cạch gì đó bằng cái Mac cụ đang dùng với giọng điệu khinh rẻ, nên tôi mạnh dạn đoán là cuối cùng mong mỏi của cụ là con số, phỏng ạ? Cụ cứ trả lời thẳng thắn thôi sao mà phải ngại. Cụ đủ căn cứ chứng minh thiệt hại của mình thì cụ chiếm ưu thế trong mặc cả chứ toàn cảm tính, ước lượng như cụ nếu có ra toà tôi nghĩ chứng minh cũng chả dễ đâu! Vài lời nói thẳng, cụ thông cảm! :)

Chỉnh sửa cuối:

refineman79bqt

Xe tải
Câu hỏi của tôi rất đơn giản mà tôi chưa thấy cụ trả lời rõ: mục đích cuối cùng của cụ (trước cả khi chủ nhà trở cờ) là gì? Tiền hay công bằng? Hay cả 2?
Chỉ có Cụ mới nghĩ câu hỏi của cụ là "đơn giản" vì mục đích, tiền, công bằng đều bị thay đổi theo thái độ và thời gian. Công bằng ư, ra tòa, chưa chắc đã công bằng 100%. Tiền ư, đúng rồi. Đang làm ăn ngon lành, bị ảnh hưởng mất hết thu nhập. Khi đánh giá thiệt hại thì các bên lại dựa vào chủ đích cá nhân đánh giá nên không khớp được. Mục đích lúc đầu ai chả muốn thỏa đáng vui vẻ, duy trì tốt công việc của nhau. Sau tùy vào "thái độ" mà sẽ thay đổi. Nếu bán buôn mớ rau mớ cỏ bị thằng khác làm ảnh hưởng thì anh giải tán đi chỗ khác kiếm ăn tiếp nhưng ở đây thu nhập ko phải là nhỏ.
Tóm lại: Cụ Gấu mà cầm cự đưa được vụ này ra Tòa xử đã là thành công (theo tình hình tình trạng và phán đoán của e là như vậy).

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ có Cụ mới nghĩ câu hỏi của cụ là "đơn giản" vì mục đích, tiền, công bằng đều bị thay đổi theo thái độ và thời gian. Công bằng ư, ra tòa, chưa chắc đã công bằng 100%. Tiền ư, đúng rồi. Đang làm ăn ngon lành, bị ảnh hưởng mất hết thu nhập. Khi đánh giá thiệt hại thì các bên lại dựa vào chủ đích cá nhân đánh giá nên không khớp được. Mục đích lúc đầu ai chả muốn thỏa đáng vui vẻ, duy trì tốt công việc của nhau. Sau tùy vào "thái độ" mà sẽ thay đổi. Nếu bán buôn mớ rau mớ cỏ bị thằng khác làm ảnh hưởng thì anh giải tán đi chỗ khác kiếm ăn tiếp nhưng ở đây thu nhập ko phải là nhỏ.
Tóm lại: Cụ Gấu mà cầm cự đưa được vụ này ra Tòa xử đã là thành công (theo tình hình tình trạng và phán đoán của e là như vậy).
cái đó em hiểu, chính vì thế em mới hỏi “tôn chỉ” là gì! Phải rõ ràng ra thì mới dễ đc, chứ cứ loằng ngoằng lúc nọ lúc kia thì khó! Ngay cả bây giờ nói thẳng tưng ra cụ chủ top này cứ 1 mực “kêu oan” rồi đưa ra các yêu cầu không thể ngửi nổi thì cụ tính sao? Giả sử cụ là người bên 35, có ông bên cạnh cứ lăn ra ăn vạ, cụ rơi vào thế tiến thoái lưỡng nan, k thể xây nổi mà đền tiền ở mức cao thì cụ lỗ vỡ mẹt, cụ tính sao?! Vậy là cụ buộc phải tìm cách xoay, cách hack, thủ đoạn để triệt hạ đối thủ :)) Bản thân em và cụ đều k phải là người trong cuộc, k nghe đủ tiếng nói của cả 2 bên, chỉ nghe cụ ấy kể về “bên kia” xấu.Chúng nó xấu thì xấu rồi, k ai ý kiến gì, câu hỏi cần đặt ra là: liệu ông chủ top cũng có phải là “oan dân thực sự”? Chung quy lại cũng chả bên nào vừa mà lại dựa trên 1 xã hội luật lệ lỏng lẻo, thành ra kết quả như vậy! :))

Chỉnh sửa cuối:

Pumzen

Xe ba gác
Có phải bà chủ nhà cụ chủ đang thuê, nhà ngoại bà ý ở Bà Triệu ko ạ ?

hoangduc.sbr

Xe container
1-Em tuyên bố từ đầu với 35, chủ nhà, và trên UBND “LÀM THEO PHÁP LUẬT, 10đ em cũng CHẤP NHẬN” ——> trả lời cụ KHÔNG bao giờ có câu chốt của cụ nhé.
2- Giải thích cho nhiều cụ vì sao em không đưa ra con số với vụ này, vì : bên 35 là nhà C con, và 1 ổ trùm xxx, và thằng hòn nó đã làm đơn, thuê cả thằng ls tố cáo em tống tiền, cả thanhtra Cục thuế Hn, xxx kinh tế, môi trường...vào nhưng không tìm lỗi được của em, NÊN bắt buộc em phải chơi THEO PL, chứ không dính lao lý ngay với tụi mafia này.

Như cụ nào ngay pape2 nói vụ này dính 99% người khác thì uất. Em nghĩ phải 99,9999 dân Vn dính vụ này uất ( trừ vài gđ uvbct ) chứ tầm uvtw thì cùng lắm cười trừ và nc hơn thiệt tính toán lợi ích và nhận vài đ theo ý của tụi nó.
Còn em xác định thẳng tưng, bên 35 phải nhận lỗi ( hòn vào đây đọc đi nhé) chứ ko phải kiểu bố láo như này, 6 tháng bọn nó vẫn không liên lạc và mở mồm nc một câu với em, nhưng hàng tuần vẫn qua nhà chủ nhà đi đêm với nhau.

Cụ nhận định sai nội dung chính rồi, vấn đề ở đây ko phải là ₫ mà là cái kiểu bố láo ngông cuồng, thích áp đặt của bọn 35, kể cả khi đã biết rõ gđ 2 bên nhưng vẫn chơi bẩn, định gài bẫy hình sự hoá vụ việc với em. Lũ ngu xuẩn(:|

Có văn bản của các cơ quan nn, có cả trả lời pv báo chí là : nếu sập nhà 33 thì bên 35 hoàn toàn chịu trách nhiệm rồi cụ ạ.
Em giả sử tr/hợp nhà 33 sập, bên 35 q.định xây lại nhà cho 33 luôn nhưng tài sản của cụ chủ nó cứ chây ỳ ra chưa đền vội thì tính sao hả cụ? Vì theo như em thấy thì h/tại chưa có cái j hình sự hóa đc cả.
Có khi nào nó chơi bài này để phá bỏ cũng như đưa hết tài sản của cụ ra khỏi nhà 33 ko?

harman_kardon

Xe điện
khổ thân cụ chủ, gặp đúng lũ mafia, chúng nắm quyền toàn bộ. giá như luật nghiêm minh thì chúng nó phải đền bù số tiền khủng luôn. đố cụ tổ thằng công quyền nào dám thò mặt chóa chúng nó ra.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Kể cả giờ cụ ra toà mà thắng, thi hành án dc hay ko lại là chuyện khác. Nhẹ cũng tốn thêm mớ nữa. Việc này giải quyết mềm mại từ đầu thì lành hơn nhiều. Còn đã xác định rắn là phải tiền nhiều, gấu ngang cơ.

aloeveravn

Xe tăng
Tháng trước khi chưa có qđ nghỉ, bác K còn chủ động bắn tin cho em nhận 35 là gđ nhà bác ý, YÊU CẦU em dừng mọi động thái để 2 bên ngồi đàm phán đền bù, nhưng ngay sau đó là các hv ném chất thải khủng bố + đoàn liên ngành xxx hn vào ktra khi chất thải còn nguyên hiện trường( hẳn Phó Pc05 xuống thăm cửa hàng bé tý của em) em cũng dừng viết đơn và dừng trả lời báo chí, lại nhún nhường 1 lần nữa và rồi bọn nó lại chơi thêm nhiều đòn bẩn nữa. Cứ coi em ko bằng con giun vậy cụ ạ.
Em cũng tính làm cái đơn mới yêu cầu điều tra tìm thủ phạm vụ ném chất thải quán em, gửi lên đc gđ mới. Hy vọng sớm điều tra tìm ra thủ phạm :-?
Thật hả cụ? ông K bắn tin hay đứa nào chém gió mà cụ tin thế?

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Kể cả giờ cụ ra toà mà thắng, thi hành án dc hay ko lại là chuyện khác. Nhẹ cũng tốn thêm mớ nữa. Việc này giải quyết mềm mại từ đầu thì lành hơn nhiều. Còn đã xác định rắn là phải tiền nhiều, gấu ngang cơ.
ai cũng hiểu chỉ 1 người không hiểu! :)

kts.DucNgoc

Xe tăng
Nói chung thời gian đang hại cả 2 nhà. Kéo dài kiểu dân oan thì cả 2 cụ 33-35 đều thiệt thòi. Mưa ngập, gỉ hết thép nhà 35. Còn nhà cụ thì cũng đóng cửa hàng rồi. Nói chung e vẫn phục cụ về trình tự và nước đi. Like cụ 👍!

Ohno

Xe buýt
Cụ làm ngay và luôn thôi tranh thủ thời cơ

hitle888

Xe điện
cái đó em hiểu, chính vì thế em mới hỏi “tôn chỉ” là gì! Phải rõ ràng ra thì mới dễ đc, chứ cứ loằng ngoằng lúc nọ lúc kia thì khó! Ngay cả bây giờ nói thẳng tưng ra cụ chủ top này cứ 1 mực “kêu oan” rồi đưa ra các yêu cầu không thể ngửi nổi thì cụ tính sao? Giả sử cụ là người bên 35, có ông bên cạnh cứ lăn ra ăn vạ, cụ rơi vào thế tiến thoái lưỡng nan, k thể xây nổi mà đền tiền ở mức cao thì cụ lỗ vỡ mẹt, cụ tính sao?! Vậy là cụ buộc phải tìm cách xoay, cách hack, thủ đoạn để triệt hạ đối thủ :)) Bản thân em và cụ đều k phải là người trong cuộc, k nghe đủ tiếng nói của cả 2 bên, chỉ nghe cụ ấy kể về “bên kia” xấu.Chúng nó xấu thì xấu rồi, k ai ý kiến gì, câu hỏi cần đặt ra là: liệu ông chủ top cũng có phải là “oan dân thực sự”? Chung quy lại cũng chả bên nào vừa mà lại dựa trên 1 xã hội luật lệ lỏng lẻo, thành ra kết quả như vậy! :))
Nói nhanh cho vuông là: thích thế nào phỏng cụ. Cũng nên như thế thì vào việc cho nhanh cụ nhỉ

blackbox

Xe tăng
Ô! Lâu rồi không thấy thớt của cụ nó nổi trong thông báo.
Nay thấy nổi page 1 nên tiện tay lại đủn.

JWalker

Xe buýt
Mình là bên kia cũng thoả thận thẳng tưng với chủ nhà. Chấp nhận đền bù cả tỷ cho chủ nhà nhưng bỏ qua thằng thuê vì... ghét. Lúc đầu thấy bạn thuê tự tin quá. Giờ biết ta biết người hơn rồi đấy. Nhân tình thế thái thì dễ thay đổi. Nếu 2 bên kia thoả thuận được với nhau mà bỏ qua được 1 thằng trung gian đỡ tốn mớ to. Vụ thuê nhà kiện chủ nhà có thắng cũng chưa biết khi nào lấy được tiền. Máy móc không chuyển đi để bán sắt vụn. Thực tế biết ta biết người giờ chơi mới hay. Từ đầu vụ này muốn đưa nên of tạo dư luận nhưng thực sự chả ai giúp được gì mà để ae hóng là chính. Xã hội không pháp quyền này là thế.

Chỉnh sửa cuối:
Nếu em là chủ nhà em cũng sợ.
Nhà thì nhà mình, đổ đến nơi rồi, cuốn vào vòng kiện tụng không biết đến bao giờ.

vykieu2011

Xe tăng
Em cám ơn các cụ vẫn quan tâm ủng hộ. Xin trả lời lại đầy đủ ( hd thuê em cũng post công khai ở topic này rồi)
1- Hđ thuê công chứng nhà nước tại pcc số 1 Hà Nội 130 Bà Triệu.
2- Tiền thuê cả thuế 66/t em đóng full thuế thu nhập cá nhân vat 10% thay chủ nhà tính đến t2/2020 là gần 250tr rồi. Em chơi xòng phẳng, tuân thủ Pháp Luật 100%, mặc dù chủ nha chỉ kí hđ cá nhân( ko xuất hđ) nhưng em vẫn chấp nhận công chứng chuẩn full giá full thuế em đóng.
3- hđ 2022 mới hết. Cọc 3t.
Nếu chủ nhà đòi nhà thì phải trả cọc và đền hd tương đương cọc + đền bù thiệt hại ngoài hđ ( việc em xây mới đầu tư từ nhà cũ, brand...) ... em cân hết thích thì ra toà. Đóng vài năm em để đống máy móc vài tỉ ở đó cũng oke. Vì kiểu gì bên 35 với chủ nhà cũng phải đền bù thiệt hại cho em.
thichduthu2011 có quyết định xử phạt 385 quận Hoàn Kiếm có ghi rõ “bồi thường thiệt hại, khôi phục nguyên trạng căn nhà 33 Hàng Bè ...” rồi cụ thích ạ, trong qđ có nêu rõ hành vi vi phạm k3 Đ15 NĐ 139 xử phạt 17,5tr kèm hình thức khắc phục thiệt hại abc trên kia rồi cụ ạ. Em nắm chắc hết văn bản xử phạt vphc rồi >:). Cả UBND phường Hb cũng ra QĐ 1 lần nữa rồi.

Giờ thích thi gan em cùng chơi. Em đã trả lời trên UBND nếu giám định Theo thông tư 03/2018/TT/BXD là 10đ tôi chấp nhận 10đ và ko khiếu kiện. Em chơi tới cùng vụ này.
Vẫn mong cụ chủ chiến đấu và chiến thắng vụ này.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn mong cụ chủ chiến đấu và chiến thắng vụ này.
cụ ấy thêm 1 vụ kiện mới là hợp đồng thuê nhà với chủ nhà rồi! :)) Nghe qua thì có vẻ cũng rất chắc về luật đấy, hy vọng cụ ấy thắng, thắng rồi thì hy vọng họ thi hành án khẩn trương cho cụ ấy đỡ thiệt! @chủ top: “kẻ thức thời mới là trang tuấn kiệt”! Tôi tham gia vài lời với cụ là có lí do thế này: tôi đã đứng ở phía giống cụ cách đây vài năm, tôi cũng nghĩ giống cụ, cũng hung hăng định chơi đến cùng, nghĩ là chân lý thuộc về mình thì việc del gì mình phải sợ bố con thằng nào! Vụ đó thiệt thòi tôi nhận đủ. Cách vụ đó thêm 2 năm, tôi lại ở vị trí giống bên đối thủ của cụ bây giờ, tôi rút kinh nghiệm, có nhu có cương, tiến lùi hợp lí. Kết quả có thiệt tí nhưng không đáng kể, rồi việc về sau vẫn ổn, hiện tại quan hệ với “đối thủ” cũ còn tốt là khác. Chính vì trải nghiệm bản thân tôi rất tò mò về top này và có vài lời chân thành với cụ, nhưng tôi thấy cụ còn khá bảo thủ và háo thắng! Nên nhận định của tôi về case này là cụ xử lí sai rồi, cụ nên bình tĩnh cân nhắc và quyết định, vài lời hô hào ủng hộ sáo rỗng trên mạng không có ý nghĩa gì đâu. Tỉnh táo lại mà suy ngẫm :)