Thảo luận Nhờ các cụ tư vấn em lái mới mua xe lần đầu

MinhHa09

Xe hơi
Chào các cụ!
Em là lái mới, mới lấy bằng chưa sử dụng xe bao giờ. Em muốn mua xe đi lại phục vụ gia đình, nhà em 4 người. Em đang phân vân ko biết nên chọn các xe sau:
Optima 2.0 AT
Optima 2.0 ATH
Sorento GAT 2WD
Tucson 2.0 2WD
Em có khoảng 850tr.
Cám ơn các cụ nhiều!

thangpicanto

Xe buýt
Chào các cụ!
Em là lái mới, mới lấy bằng chưa sử dụng xe bao giờ. Em muốn mua xe đi lại phục vụ gia đình, nhà em 4 người. Em đang phân vân ko biết nên chọn các xe sau:
Optima 2.0 AT
Optima 2.0 ATH
Sorento GAT 2WD
Tucson 2.0 2WD
Em có khoảng 850tr.
Cám ơn các cụ nhiều!
Phải tùy thuộc vào người nhà cụ có trẻ con k, hay toàn người lớn. Đi lại chủ yếu ở phố, hay thường về quê. Có hay bốc dỡ nhiều hàng trên xe k?
Nếu như em, cho lựa chọn trong những phương án này thì sẽ múc Sò :D
P.s: Hình như cụ chủ định mua xe lướt phải khôg ạ

MinhHa09

Xe hơi
Phải tùy thuộc vào người nhà cụ có trẻ con k, hay toàn người lớn. Đi lại chủ yếu ở phố, hay thường về quê. Có hay bốc dỡ nhiều hàng trên xe k?
Nếu như em, cho lựa chọn trong những phương án này thì sẽ múc Sò :D
P.s: Hình như cụ chủ định mua xe lướt phải khôg ạ
Bẩm Cụ, Em ở Hải Phòng, ngoại thành. Nhà có hai vc và 2 con nhỏ. Em có nên vay thêm để tậu em zin ko ạ

Tùng_hyundai

Xe đạp
Chào các cụ!
Optima 2.0 AT
Optima 2.0 ATH
Sorento GAT 2WD
Tucson 2.0 2WD
Em có khoảng 850tr.
Cám ơn các cụ nhiều!
Tucson đi cụ ơi. có gì ới em cụ nhé

thangpicanto

Xe buýt
Bẩm Cụ, Em ở Hải Phòng, ngoại thành. Nhà có hai vc và 2 con nhỏ. Em có nên vay thêm để tậu em zin ko ạ
Thế cụ làm con Optima đi cho sướng thằng người. Option miên man. Đẳng cấp gần ngang Camry, mà hạt dẻ hơn nhiều. Vừa đi làm ăn được, lại vừa chở cả nhà được. Nếu vay dc thì cứ mua mới cụ ạ, đỡ phải lăn tăn chuyện chủ cũ đi lại như nào. 3-5 năm đầu chỉ việc đổ xăng chạy, khỏi phải suy nghĩ.
P.s: Em thấy cụ nói mới lấy bằng thì đi 4 chỗ cảm giác tốt hơn cụ ạ. 7 chỗ nhiều khi luồn lách khó và sẽ hơi bị ngợp trong thời gian đầu.

zonzonqb

Xe hơi
Với ngân sách 850 như cụ e sẽ làm con tucson. E cũng đang muốn mua xe nhưng ngân sách eo hẹp hơn. Qua nghiên cứu thì tucson mới luôn sướng thằng người nhất cụ ạ

uduchi

Xe container
Với ngân sách 850 như cụ e sẽ làm con tucson. E cũng đang muốn mua xe nhưng ngân sách eo hẹp hơn. Qua nghiên cứu thì tucson mới luôn sướng thằng người nhất cụ ạ
Ngân sách eo hẹp thì cụ để em ới ngân hàng hỗ trợ cụ ạ:D

Nep

Xe hơi
Bản thân em tiền ít, đang đi xe cỏ, xe lùn ý cụ ạ..., hay chém gió với mấy ae trong hội xe lùn với nhau "có tầm 1 củ tỏi làm con xe cao đi cho sướng" :D
Đi rồi mới thấy, đường xá lộ cộ như nhà mình xe cao đi sướng hơn cụ ạ, tự tin yên tâm hơn (tất nhiên xe nào cũng đi được thôi, xe cỏ như em vẫn chạy ầm ầm, về quê phần phật). em mà là cụ, em lấy Tucson ckd !

zonzonqb

Xe hơi
Mới lái tốt nhất là đi xe gầm cao. Tầm nhìn rất thoáng. Cực dễ làm quen xe

ubisapro

Xe trâu
Sò dầu thẳng tiến thôi ợ :D

hbu082

Xe container
tùy cung đường hay đi, sedan thì được cái trông sang hơn, nhưng đi lại nhiều khi cũng bất tiện. gầm cao đi cho nó sướng.

MinhHa09

Xe hơi
Em cám ơn các cụ, em cũng thiên về gầm cao, nhưng nhìn em optima mướt quá nên thèm @-). Xe gầm cao thì xe của nhật thì không đủ thóc, xe hàn thì mọi người nói bla bla...~X( lính mới như em ko biết đâu mà lần.

The Grimreaper

Xe máy
Em cám ơn các cụ, em cũng thiên về gầm cao, nhưng nhìn em optima mướt quá nên thèm @-). Xe gầm cao thì xe của nhật thì không đủ thóc, xe hàn thì mọi người nói bla bla...~X( lính mới như em ko biết đâu mà lần.
Làm con sò dầu chạy cụ ah.e cũng thích con này.

BùiTuân93

Xe đạp
Chào các cụ!
Optima 2.0 AT
Optima 2.0 ATH
Sorento GAT 2WD
Tucson 2.0 2WD
Em có khoảng 850tr.
Cám ơn các cụ nhiều!
Cụ đã nghía đến CRV chưa aj :)) em đẩy thêm tới cụ một sự lựa chọn hoàn hảo

BùiTuân93

Xe đạp
Em nói thật giờ cụ nghe trên này mỗi cụ nói một hướng, xe hàn xe nhật.... Mông lung lắm.
Tốt nhất cụ lấy xe mới cứ đến các showroom. thích xe nào là bốc em đấy luôn. yên tâm với cụ xe nào cũng tốt cũng đẹp cũng an toàn chả kém cạnh gì nhau.
thích là nhích cụ à :)))

Nep

Xe hơi
Công nhận mua xe lần đầu là căng như dây đàn ý cụ ạ :D hại não lắm. Optima thì công nhận là nó quá nuột luôn ! còn xe nhật hay xe hàn, em nghĩ Nhật liên doanh nó cũng phương phưởng thôi cụ ạ, chả ghê gớm lắm đâu. Nếu cụ định chạy 1 chiếc xe đến 50 vạn, làm của hồi môn 20 năm sau cho thằng cu đi lấy vợ...thì em tin là xe Nhật có thể sẽ bền hơn. Còn loanh quanh chạy gia đình lâu lâu về quê phượt phủng ... để cái xe nó hỏng khó lắm cụ ạ. Xe Hàn giá trị thương hiệu vẫn thấp hơn xe Nhật với đa số người tiêu dùng VN, và đặc biệt là với các cụ mua xe lần đầu.

HoangLan2016

Xe tải
Giá đó bác Làm con Sò lướt hoặc tuc nhập 2015, 2016, ko thì phá trinh e tuc ckd 2018 tiêu chuẩn

zonzonqb

Xe hơi
Cá nhân em nghĩ xe ôtô ấy nếu mà giá nó thấp xuống thì sự lựa chọn nằm ở cái mà nó đem đến. Ví dụ như bia chẳng hạn. Khi mà huda. Sài gòn. Laru. Tiger.vv.vv giá cả nó ngang nhau thì mặc dù mỗi loại sản xuất của 1 nhà máy. Cung cấp của 1 nước khác nhau thì cái mà các cụ hướng đến là ngon. Bổ. Và rẻ. Còn chả cụ nào quan tâm cái bia đó để được trong bao lâu.
Mà e thấy ngoài thằng tàu khựa ra thì dù có xe nhật. Xe hàn. Hay xe mỹ thì cũng 7năm. 10 năm vẫn còn yên tâm.
Cho nên cái mình hướng đến là nó làm đc cái gì cho mình mới đúng cụ ạ. Với giá tiền đó cụ làm 1 chiếc gầm cao 7 chỗ hoặc 5 chỗ. Vừa phục vụ cụ. Vừa phục vụ gia đình con cai mỗi khi đi xa mưa gió. Lúc leo lên vỉa hè. Khi vượt qua ổ gà . Hay lúc cụ băng qua 1 đoạn ngập nước nhỏ. Hay thậm chí là lúc cụ vượt qua ổ gà ổ voi. Thì cụ sẽ thấy cái giá trị của xe cao. Sedan đẹp thật. Doanh nhân. Sang trọng. Đẳng cấp. Nhưng em thấy cái giá trị nó mang đến ko bao giờ bằng gầm cao máy thoáng. Đó là cá nhân em xin ý kiến vậy
Chỉ là ý kiến cá nhân nên các cụ có gạch đá thì e nhận e xây nhà
Nếu em. E sẽ lấy 7 chỗ sorento nếu nhà đông ng. 5 chỗ tucson nếu nhà chỉ 4.5 người