[Funland] Nhờ các cụ tư vấn e vụ thẻ visa

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Kinh thật. Em chưa thấy ai huy động vốn thẻ tín dụng để làm ăn cả.
Riêng khoản nợ cụ yên tâm ko đứa nào sờ đc vào cụ đâu mà lo. Cụ cứ chày bửa như cụ tulai24h mà sống. Vô tư đê.

L.C.D

Xe container
Sợ nhất là thẻ quẹt sướng tay,ko nghĩ đến lúc phải trả tiền. Đặc biệt là các mợ đi mua sắm là quẹt cháy cả thẻ
Đặc biệt là các mợ đi nước ngoài, quẹt hết thẻ mình rồi quẹt hết cả thẻ của bạn, rồi vay sang cả tiền mặt :))
Em là mợ nhưng em shopping có chủ điểm nên chưa bao giờ mua quá tay. Em ko làm thẻ visa tiêu trước trả sau mà làm cái thẻ visa debit link với thẻ ATM, trong thẻ em chỉ để max 50 củ, còn tiền em để trong 1 tk ATM khác, khi cần dùng nhiều hơn 50 củ thì em ck tiền từ tk kia sang. Đây là cách em phòng trừ mất thẻ visa.

cunhoang

Xe tăng
Đặc biệt là các mợ đi nước ngoài, quẹt hết thẻ mình rồi quẹt hết cả thẻ của bạn, rồi vay sang cả tiền mặt :))
Em là mợ nhưng em shopping có chủ điểm nên chưa bao giờ mua quá tay. Em ko làm thẻ visa tiêu trước trả sau mà làm cái thẻ visa debit link với thẻ ATM, trong thẻ em chỉ để max 50 củ, còn tiền em để trong 1 tk ATM khác, khi cần dùng nhiều hơn 50 củ thì em ck tiền từ tk kia sang. Đây là cách em phòng trừ mất thẻ visa.
Vâng e cũng là mợ,được cái em chưa bjo quẹt cháy thẻ mà trước khi quẹt e luôn nghĩ đến bát cơm của F1 nên e k dám làm liều :))

hoanh.nguyen123

Xe hơi
Kinh thật. Em chưa thấy ai huy động vốn thẻ tín dụng để làm ăn cả.
Riêng khoản nợ cụ yên tâm ko đứa nào sờ đc vào cụ đâu mà lo. Cụ cứ chày bửa như cụ tulai24h mà sống. Vô tư đê.
Vụ của cụ ý như thế nào hả cụ? E ko biết vụ ý

nguoibatdau

Xe tăng
Vụ của cụ ý như thế nào hả cụ? E ko biết vụ ý
Em là nhân viên thu hồi nợ thẻ của 1 ngân hàng đây. Với trường hợp của cụ thì cụ cứ chầy bửa đi, NH không làm gì được cụ cả vì thẻ tín dụng là mối quan hệ dân sự, trừ phi trong giấy tờ cụ cung cấp lúc làm thẻ cho Nh, cụ cố tình làm sai để được lợi. Thứ 2, rất ít khả năng món nợ của cụ được cơ cấu, khoanh giữ lãi và phí vì 100 triệu nợ thẻ chẳng đáng quan tâm đối với NH, nên việc cụ thương lượng với NH chẳng mang ý nghĩa gì.

Gửi từ SM-A750GN của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

hoanh.nguyen123

Xe hơi
Em là nhân viên thu hồi nợ thẻ của 1 ngân hàng đây. Với trường hợp của cụ thì cụ cứ chầy bửa đi, NH không làm gì được cụ cả vì thẻ tín dụng là mối quan hệ dân sự, trừ phi trong giấy tờ cụ cung cấp lúc làm thẻ cho Nh, cụ cố tình làm sai để được lợi. Thứ 2, rất ít khả năng món nợ của cụ được cơ cấu, khoanh giữ lãi và phí vì 100 triệu nợ thẻ chẳng đáng quan tâm đối với NH, nên việc cụ thương lượng với NH chẳng mang ý nghĩa gì.

Mình ko cố tình làm sai, thẻ mình dùng cái lâu cũng loanh quanh 7 năm, cái mới cũng gần 2 năm,
Cái đầu tiên mình đc cấp là 100t, lý do đc cấp là do mình chơi với 1 giám đốc trung tâm thẻ của bank, mà ko cần chứng minh tài chính hay bảng lưng hay bất kể cái gì
Sau khi có thẻ đó, khoảng 4 năm sau thì nhiều bank liên lạc với mình bảo cấp thẻ cho mình theo hạn mức thẻ đó mà ko cần gì cả ngoài việc đang đi làm có đt bàn ở công ty, và trong vòng 3 năm có thêm 3 bank làm thẻ cho mình
Trong khoảng 7 năm mình chưa bao giờ chậm thanh toán thẻ cả
Giờ thực sự khó
E chỉ lo mình giờ ko thanh toán đc, lãi mẹ đẻ lãi con tới thời điểm nào đó nó lên 500-700 rồi tiền tỷ, lúc đó bank với động đến thì mình tèo mất

nguoibatdau

Xe tăng
Mình ko cố tình làm sai, thẻ mình dùng cái lâu cũng loanh quanh 7 năm, cái mới cũng gần 2 năm,
Cái đầu tiên mình đc cấp là 100t, lý do đc cấp là do mình chơi với 1 giám đốc trung tâm thẻ của bank, mà ko cần chứng minh tài chính hay bảng lưng hay bất kể cái gì
Sau khi có thẻ đó, khoảng 4 năm sau thì nhiều bank liên lạc với mình bảo cấp thẻ cho mình theo hạn mức thẻ đó mà ko cần gì cả ngoài việc đang đi làm có đt bàn ở công ty, và trong vòng 3 năm có thêm 3 bank làm thẻ cho mình
Trong khoảng 7 năm mình chưa bao giờ chậm thanh toán thẻ cả
Giờ thực sự khó
E chỉ lo mình giờ ko thanh toán đc, lãi mẹ đẻ lãi con tới thời điểm nào đó nó lên 500-700 rồi tiền tỷ, lúc đó bank với động đến thì mình tèo mất
Ý em bảo nếu hồ sơ ban đầu ph thẻ cụ không sai thì cụ không sợ gì. Các NH thường không chú trọng cơ cấu nợ xấu của thẻ đâu vì nó chẳng đáng bao nhiêu, kiện thì chỉ mang tính dân sự. Nếu cụ kiệt quá, NH không cơ cấu nợ thì cụ xác định lên nhóm 5 CIC và không vay được sau này. Nếu cmt cụ đang mẫu cũ, cụ đổi thành cccd đi, sau vài năm biết đâu lại được vay lại.

hoanh.nguyen123

Xe hơi
Ý em bảo nếu hồ sơ ban đầu ph thẻ cụ không sai thì cụ không sợ gì. Các NH thường không chú trọng cơ cấu nợ xấu của thẻ đâu vì nó chẳng đáng bao nhiêu, kiện thì chỉ mang tính dân sự. Nếu cụ kiệt quá, NH không cơ cấu nợ thì cụ xác định lên nhóm 5 CIC và không vay được sau này. Nếu cmt cụ đang mẫu cũ, cụ đổi thành cccd đi, sau vài năm biết đâu lại được vay lại.

Liệu có khi nào họ bán nợ cho 1 đơn vị họ đến nhà đòi như thu họ ko cụ?
E thực lòng ko muốn bùng, chỉ muốn họ đồng ý để mình trả dần thôi

nguoibatdau

Xe tăng
Liệu có khi nào họ bán nợ cho 1 đơn vị họ đến nhà đòi như thu họ ko cụ?
E thực lòng ko muốn bùng, chỉ muốn họ đồng ý để mình trả dần thôi
Không cụ nhé với thẻ. 100 triệu chẳng là quái gì so với NH mà họ làm thế, nhưng bên ngân hàng tmcp tư nhân họ có thuê bên thứ ba đi đòi, sẽ làm phiền cụ thường xuyên, phong thái lịch sự đĩnh đạc thôi chứ không phải chợ búa. Vậy cụ thử alo cho bên đó để cơ cấu nợ xem, nợ thẻ là phí với lãi cao lắm. Em làm thu nợ nhưng bên ngân hàng quốc doanh, con nợ mà bán nhà, chuyển cơ quan, mất tích thì bọn em cũng chịu =)), éo đòi nữa.

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Nếu bùng cụ sẽ bị nhảy nợ xấu món đấy, tên cụ sẽ có nợ xấu trên CIC, khi đó tất cả các tổ chức tín dụng sẽ ngừng cho vay với cụ và tất cả các món nợ khác của cụ ở các bank khác cũng nhảy nhóm theo. Haiz

pho_mai_la_pho

Xe tải
Nếu cụ ko thanh toán và để thành nợ xấu nhóm 3 trở lên thì sau này cụ kinh doanh, làm ăn khó mà vay đc tiền từ ngân hàng.
Còn về mặt pháp luật, tính sau

Gửi từ SM-N950F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

trốn nợ

Xe buýt
Quá đơn giản cụ nhé. Trước em cũng bùng mấy thẻ như cụ xong em trốn về Nghệ an và chuyển khẩu làm lại cái Cmt 12 số. 1 năm sau làm hso cắm mảnh đất ở Quê vay tiền đi học ở CAN và trốn ra ngoài trồng Cỏ

hoanh.nguyen123

Xe hơi
Quá đơn giản cụ nhé. Trước em cũng bùng mấy thẻ như cụ xong em trốn về Nghệ an và chuyển khẩu làm lại cái Cmt 12 số. 1 năm sau làm hso cắm mảnh đất ở Quê vay tiền đi học ở CAN và trốn ra ngoài trồng Cỏ
Bảo sao cụ có cái nick chuẩn bài thế

hoanh.nguyen123

Xe hơi
Không cụ nhé với thẻ. 100 triệu chẳng là quái gì so với NH mà họ làm thế, nhưng bên ngân hàng tmcp tư nhân họ có thuê bên thứ ba đi đòi, sẽ làm phiền cụ thường xuyên, phong thái lịch sự đĩnh đạc thôi chứ không phải chợ búa. Vậy cụ thử alo cho bên đó để cơ cấu nợ xem, nợ thẻ là phí với lãi cao lắm. Em làm thu nợ nhưng bên ngân hàng quốc doanh, con nợ mà bán nhà, chuyển cơ quan, mất tích thì bọn em cũng chịu =)), éo đòi nữa.

Mai hết nghỉ lễ chắc bank lại gọi e ngay thôi, để mai e nc thương lượng với họ xem sao, tks cụ đã tư vấn

hoanh.nguyen123

Xe hơi
Nếu có tóc thì NH nó đã nắm rồi, còn ko tóc thì coi như xù và ko bao giờ vay đươc nữa, cụ lên đây hỏi thì ý định xù là 99,9% rồi còn gì.
E chưa bao giờ muốn xù cụ ạ, nếu muốn xù thì e chả hơi đâu đưa lên đây
E chỉ muốn các cụ tư vấn cho e xem có cách nào để bank khoanh khoản tín dụng đó lại để nó ko sinh lãi hàng tháng, để hàng tháng e nộp gốc 1 phần, để trả dần cho hết gốc thôi

baolong2410

[Tịch thu bằng lái]
Muốn bank ngừng tính lãi và đóng băng chỉ còn cách trốn nợ thôi cụ ạ :)))) cụ xài thẻ credit phải biết quản lý thẻ và chi tiêu chứ

Michael J

Xe điện
Tình hình là e có dùng mấy thẻ visa của bank, cái nhiều 100t cái ít 30t
E dùng cái lâu nhất cũng 6 năm, cái ít gần 2 năm
Từ cuối năm ngoái tới giờ bễ bã làm ăn thua lỗ ko còn đồng nào để đáo hạn, hiờ chậm 2 kỳ rồi, e thì ko phải e ko muốn đáo nhưng hèn lỗi kinh tế giờ ko kham nổi nữa vì còn quá nhiều khoảnh phải giải ngân
Vậy e lên đây cậy nhờ các cụ tư vẫn xem có cách nào để bank ngừng tính lãi và đóng bang thẻ lại để e từ từ thanh toán dần ko ạ? Và e chậm thanh toán thế này thì có hậu quả gì ko?
E cảm ơn các cụ
Có dịch vụ đáo hạn thẻ đó cụ. 2 kỳ cụ chậm ~ 90 ngày thì có lẽ mới sang nhóm 2, vô tư:D. Nhóm 3 thì hơi vất tí, 4,5 thì khỏi nói:D

CherryOne

Xe điện
Vào nợ xấu ko vay được Bank nữa thôi,còn ko vướng gì Pháp luật đâu...cứ ăn ngon ngủ kỹ Mơ con nào phang to to lại nên Người ngay cụ:))
Ai bảo thế, 1 cu hàng xóm nhà e nợ thẻ visa ngân hàng ko trả, bên ngân hàng đến đòi suốt 1 tuần vài lần.
Sau mới vỡ nhẽ ra là thằng bạn nó, nhờ nó làm hộ thẻ visa, thẻ tên nó nhưng thằng bạn cầm thẻ và tiêu tiền, không trả nợ ngân hàng.

hoanh.nguyen123

Xe hơi
Có dịch vụ đáo hạn thẻ đó cụ. 2 kỳ cụ chậm ~ 90 ngày thì có lẽ mới sang nhóm 2, vô tư:D. Nhóm 3 thì hơi vất tí, 4,5 thì khỏi nói:D
Dạ e cũng dùng dịch vụ đó 1 năm nay, nhưng thằng đáo hạn nó mất tích, giờ thẻ của e ko lấy về đc vì ko biết thẻ đang ở đâu, giờ báo mất để bank cấp lại thì bank lại bắt đóng tiền với cấp thẻ lại, mà đóng thì e làm gì có tiền đâu chứ