Nhờ các cụ tư vấn để em sửa cổng để cho xe vào nhà

Phongpt

Xe hơi
Các bác vẽ đúng nhưng là lý thuyết thôi ạ; thực tế không phải thế đâu.
Về góc cua thì người ta day day vài đỏ chứ không phải lùi một phát đâu mà tính như vậy.
Về đường dốc thì chỉ tránh chạm đầu, chạm đuôi, chạm bụng chứ cái dốc 18% kia không có ý nghĩa cho trường hợp này. Bác thớt định đi CX5 là loại gầm cao nên thoải mái đi.

Cổng này vào ngon, độ 3 đỏ gì đó. Lúc mới lái chưa quen, bác làm mấy đoạn ống bảo ôn điều hòa cắt dọc ra ghim vào các góc tường, không may quệt cũng không sao. Độ 2-3 tháng thì bác thành thần.
Vâng , em cũng đang lo với phải tính lại , chắc phải mở cổng rộng 4 mét cho nó thoải mái , vào trong nhà thì đánh lái theo bờm Tường

Tùng Zyn

Xe buýt
Theo cháu thì cứ đập hết tường rào đi, lái cho nó dễ. Lúc ra nó cũng dễ nữa.
Không biết ngõ cụ có sâu không chứ nếu để sát, lúc ra phải lùi, tắc đường làng xóm chửi đấy.

Phongpt

Xe hơi
Theo cháu thì cứ đập hết tường rào đi, lái cho nó dễ. Lúc ra nó cũng dễ nữa.
Không biết ngõ cụ có sâu không chứ nếu để sát, lúc ra phải lùi, tắc đường làng xóm chửi đấy.
Vâng tại cổng k phải cổng nhà cháu mà là cổng nhà ông bà , nhà trên này nhà bác cả sau này nên k tùy tiện làm to đc , nhà em k có tí mặt đường nào nên mới xin sửa để đi nhờ , ngõ thì lưu lượng đi qua cũng ít thôi ạ , nhưng mà 3m lách vô tư qua vì toàn xe máy ít ô tô

Kiabuoisang

Xe container
Em vẽ lại theo đúng tỷ lệ xe và đường cho cụ. Chứ cụ archtranha vẽ ko đúng tỷ lệ
Cuối cùng, cái xe nó là cục sắt cứng chứ ko phải giống cái dây chun như hình của cụ archtranha

Hình vẽ áp dụng theo quy tắc "Tiến bám lưng, lùi bám bụng" cụ nhé
Theo hình này mà cố cho xe vào thì giá phải trả cao quá cụ nhỉ :D

Phongpt

Xe hơi
Theo hình này mà cố cho xe vào thì giá phải trả cao quá cụ nhỉ :D
Cụ ơi , em mở cổng dài ra 4 mét , với cái xe thực tế nó chỉ ở mức 2m1 cả gương , em đang đau đầu quá , chắc phải nhờ mấy bác tài qua tư vấn tận nhà

Kiabuoisang

Xe container
Cụ ơi , em mở cổng dài ra 4 mét , với cái xe thực tế nó chỉ ở mức 2m1 cả gương , em đang đau đầu quá , chắc phải nhờ mấy bác tài qua tư vấn tận nhà
Tốt nhất là cụ nhờ 1 xe tới, làm vài đỏ xem như thế nào. Trên cơ sở thực địa thì làm lại cổng sẽ chuẩn hơn ạ.

Fordmegaidep

Xe buýt
cụ mua xe, mua bảo hiểm thân vỏ nhé. Nhưng nhớ đừng có nói với bên bán BH là cụ có cái chỗ parking như thế kia.
nếu cụ nói có khi nó phải nát óc suy nghĩ là có nên bán BH cho cụ ko!!!

nsh

Xe tăng
CX5 lùi vào nhà cụ chủ tốt. Vì sân ngoài nhà cụ rất rộng, đường đã rộng 3,2m rồi, thêm dốc trượt hơn 1m, cổng cộng 3,2m, nên cụ cứ lấy xe về lùi vào đã, chưa gì đã đập cổng cháu sợ hơi phí công.

dexom

Xe Cứu Trợ
Đoạn bé nhất của cụ 2,4m e là hơi khoai đấy cụ ạ.
Cụ làm 1 đường ray trượt từ ngoài cổng, lùi xe vào đấy rồi kéo tuột vào trong như sơ đồ thì khả thi hơn ;))

Nevermind

Xe tải
Vâng , em cũng đang lo với phải tính lại , chắc phải mở cổng rộng 4 mét cho nó thoải mái , vào trong nhà thì đánh lái theo bờm Tường
Em đồng quan điểm với mấy bác dưới này:

Tốt nhất là cụ nhờ 1 xe tới, làm vài đỏ xem như thế nào. Trên cơ sở thực địa thì làm lại cổng sẽ chuẩn hơn ạ.
CX5 lùi vào nhà cụ chủ tốt. Vì sân ngoài nhà cụ rất rộng, đường đã rộng 3,2m rồi, thêm dốc trượt hơn 1m, cổng cộng 3,2m, nên cụ cứ lấy xe về lùi vào đã, chưa gì đã đập cổng cháu sợ hơi phí công.

Nevermind

Xe tải
Đoạn bé nhất của cụ 2,4m e là hơi khoai đấy cụ ạ.
Cụ làm 1 đường ray trượt từ ngoài cổng, lùi xe vào đấy rồi kéo tuột vào trong như sơ đồ thì khả thi hơn ;))
Đúng đoạn vào / ra cổ ngỗng đấy là khoai nhất, chứ cổng thì OK.
Cứ zi zắc vài phát thôi, chứ là ray kiểu của bác thì công nghệ quá

boykhat

Xe tải
Thực tế khi hết lái thì 2 bánh trước và 2 bánh sau ko đi theo 1 vệt mà lệch nhau 25%-30% như hình

Pumzen

Xe ba gác
Để kiểm nghiệm thực tế cho chính xác,cụ chủ cứ xây xiếc cho ổn đi,sau đó mượn ô bạn nào có cái xe na na dư con xe cụ thích rồi thử xem sao,cùng lắm thì xước xác bên sườn tý ty. Giờ sơn ,tút tát lại cũng dễ. :))

heo-u

Xe buýt
CX5 đi vào đường 3,2m bình thường, rồi lùi vào cổng cho dễ, cổng mở rộng 4m như cụ nói thì thoải mãi

Trâu Vàng vn

Xe tăng
Em vẽ lại theo đúng tỷ lệ xe và đường cho cụ. Chứ cụ archtranha vẽ ko đúng tỷ lệ
Cuối cùng, cái xe nó là cục sắt cứng chứ ko phải giống cái dây chun như hình của cụ archtranha

Hình vẽ áp dụng theo quy tắc "Tiến bám lưng, lùi bám bụng" cụ nhé
Thực tế vệt bánh sau nó không đi theo vệt bánh trước, nên bề rộng đường nó chiếm lớn hơn trong hình.

khkdgs

Xe điện
1 . THưa các cụ , em sắp lấy bằng lái trong năm nay , em đang ngắm em Cx5 all new 2017 vì nó đẹp quá , có điều em lái mới , em đang định sửa cái cổng để cho xe vào sân cho đỡ tốn tiền gửi , HN đất chật người đông gửi xe lại tốn hơn củ nên e đang tính phương pháp cho xe vào nhà , nhưng ngặt nỗi cái chỗ nhà em cũng hơi oái oăm vì em phải đi qua nhà ông bà mới vào tới nhà em nên có thể phải lùi xe khá xa , sau đây là sơ đồ nhà em em đã vẽ lại kích thước tương đối , đường nhà em rộng 3,2m , nếu tính đoạn dốc lên cổng thì tầm 4m , Cổng hiện tại nhà em đang rơi vào khoảng 2.8m . đang muốn đập ra mở ra tầm 4m , và nếu lùi tít vào trong sân trong nhà em như thế kia có khả thi không ạ ? . Mong các cụ tư vấn !
2 . Có 1 vấn đề nữa em còn lăn tăn là em mới lái thì có nên lấy xe mới không ạ ? và SUV nó còn to nữa , theo các cụ có ổn không ? , lái liệu có khó căn hay khó hơn sedan không ?

Thông tin xe em : 1m850 ngang , 4m50 dọc
Đây là sơ đồ nhà em . đội ơn các cụ !

nhiều người bảo em mua con Get cũ đi trước mà em ngại nhiều khoản quá .....
kể mà cụ làm 2 cái ngư này thì khỏi phải bàn. .

onggia70

Xe tải
Khó khăn đấy cụ ạ, nhất là với lái mới. Tốt nhất là cụ nên thử trước khi quyết định. Em ngại nhất là đoạn rộng 2,4m còn khe quá hẹp để lùi xe vào.

Phongpt

Xe hơi
Cháu đang lo cái đoạn 2m4 nhà cháu quá các cụ ạ , cháu đi đo thử thì cx5 cả gương là 2m1 bề ngang , mỗi bên còn chưa đầy 15cm , dạng lái non như cháu thì vỡ mồm , nhưng mà để xe ngòai bãi vừa phải đi xa vừa k có cái gì che mưa che nắng nên cháu đang đau đầu quá các cụ ạ

anhtho

Xe ngựa
Cháu đang lo cái đoạn 2m4 nhà cháu quá các cụ ạ , cháu đi đo thử thì cx5 cả gương là 2m1 bề ngang , mỗi bên còn chưa đầy 15cm , dạng lái non như cháu thì vỡ mồm , nhưng mà để xe ngòai bãi vừa phải đi xa vừa k có cái gì che mưa che nắng nên cháu đang đau đầu quá các cụ ạ
Khúc vòng mới sợ, chứ cứ thẳng đuột thì mỗi bên 15cm là quá thoải mái. Tất nhiên nếu là ngõ chung thì cũng ko ổn vì một cái bậc gạch, hoặc 1 cái xe máy để là coi như "đứng đường" :))