Nhờ các cụ tư vấn CRV vs CX5 vs Santafe

binhdinh77

Xe tải
Dân đi xe lâu năm, không quan tâm bề ngoài nhiều đâu cụ. Như là em mê mấy chiếc cổ cổ, có mấy chiếc mấy cụ dân ta độ bên trong bào đảm phê lòi nhưng bên ngoài nhìn đơn giản, hiểu lầm lắm cụ ah :) Chạy xe cảm giác thoài mái và an tâm vẫn tốt nhất.
Đồng ý với cụ ạ, ông bà ta có câu tốt gỗ hơn tốt nước sơn chả sai là vậy

huyhot

Đi bộ
E vừa lấy CRV 2015.có thể thấy là rất hài lòng ạ.

Civic2306

Xe điện
E vừa lấy CRV 2015.có thể thấy là rất hài lòng ạ.
Chúc mừng cụ, công nhận về độ sang của chất liệu nội thất thì crv ăn đứt santafe. Nhưng về độ ồn bên danhgiaxe bảo crv ồn hơn santafe.
Crv giờ không có hàng, sốt sình sịch. Santafe cũng không có hàng nhưng không phải do nhiều người mua, mà do anh công sx nhỏ giọt quá

kukay

Xe hơi
CRV cũng ko phải quá đẹp nhg cái CX5 thì nói thật mình thấy quá xấu,chỉ 3 năm sau là thấy quê ko ngửi nổi.như santfe 2008 chẳng hạn.Crv from cũ mãi đến bh đã hết mốt đâu.

lo1vtn

Xe buýt
CRV cũng ko phải quá đẹp nhg cái CX5 thì nói thật mình thấy quá xấu,chỉ 3 năm sau là thấy quê ko ngửi nổi.như santfe 2008 chẳng hạn.Crv from cũ mãi đến bh đã hết mốt đâu.
Vãi phan cuồng CRV. hô hô

thanhgamo

Xe container
Vãi phan cuồng CRV. hô hô
Nhiều người cũng nói vậy, em thấy CX5 thiết kế phá cách nhưng sợ nhanh lỗi thời
CRV ngoại thất có vẻ sang hơn Santafe đời cũ, sếp em chê Santafe nhìn nó như củ lạc

Phucamateur

Xe hơi
Nội thất của CRV rộng rãi và tinh tế hơn CX5 các cụ ạ. Em đã chạy thử cả 02 xe thì em thấy chạy CRV quan sát dễ hơn so với CX5.

kukay

Xe hơi
Thật mà nhìn cái cx5 bh thấy đc thôi.chứ 3 năm nữa ko gửi nổi.mazda đâng tiền nhất bh lad mazda6 2014 chưa bh thấy có xe mazda đẹp vậy mà giá cũng ngon

Phucamateur

Xe hơi
Các cụ có điều kiện trải nghiệm xin cho em tý ý kiến giữa ba em trên. Xét hai tiêu chí thôi ạ, các tiêu chí khác em đã chọn xong.

1. Xe nào cách âm tốt nhất, đặc biệt cách âm gầm
2. Xe nào tính thanh khoản cao nhất, nghĩa là khi cần bán lại dễ nhất (tất nhiên mức giá tuơng xứng chất xe, em không tính kiểu bán rẻ, bán phá giá thì xe nào cũng dễ bán)

Cảm ơn các cụ nhiều. Em vào bõ Honda hỏi là cũng có ý nghiêng chút cảm tình với CRV. Nhưng cơ bản thấy CRV 2.4 giá 1,15 tỷ cũng gần bằng SAntafe full 2.4 giá 1,20 tỷ. Lệch nhau 60 triệu không phải là nhiều
E lại thấy CX5 thiếu những chức năng cơ bản mà những chức năng đó thường xuyên phải dùng.

Nếu đổi ngạt mưa tự động hay đèn tự động lấy chức năng khóa cửa tự động khi xe mới khởi hành ??? Cá nhân em sẽ chọn chức năng khóa cửa tự động vì đây là một trong những chức năng cơ bản của sự AN TOÀN, nhất là nhà có trẻ nhỏ.

Nếu đổi màn hình DVD hay chức năng định vị 3G lấy cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau ??? Em chọn cửa gió điều hòa ......

Đổi chức năng rửa đèn, hay đèn liếc theo vô lăng lấy chức năng ngả ghế cho hàng ghế sau ???? Em chọn ghế ngả được

Mấy chức năng nêu ra đây có vẻ Xa xỉ với CrV, nhưng những chức năng thiết yếu nhất thì CX5 ko có mà còn ko độ được. Nếu CRV cần một cái nàm hình DVD thì quá đơn giản, nhưng CX5 ko bao giờ độ được cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau....chưa muốn nói đến sự rộng rãi, sự thoải mái cho 3 người lớn ngồi hàng ghế sau. CX5 có cái gồ sống trâu ở giữa vì thế người ngồi giữa hàng ghế sau sẽ rất khó chịu

long_tnt

Xe hơi
Crv đi cụ. 4 năm nữa cụ k lo mất giá

Sev

Xe hơi
Em ủng hộ CRV

VPID

Xe buýt
Các cụ ý kiến tốt nhất là khi các cụ đã dùng loại đó 1 tg đủ cảm nhận và nếu hay hơn có tg dùng loại đang cần so sánh với nó.
Nên chọn theo tiêu chí mình thích chứ ko theo tiêu chí của ng khác dễ lạc đề.
Năm 2014 vừa qua xe nào bán được nhiều nhất ở ta ? Ở thị trường gần giống ta? Ở các nước tiên tiên hơn ta ? Cụ nào biết cho 4rum biết thì tốt!

hung cuong

Xe tải
Cx5 có cửa gió điều hòa dưới gầm hàng ghế trước. Có lẫy khóa cửa trẻ em rất an toàn. Không có khóa cửa tự động nhưng dùng bằng tay được.

Ody

Xe đạp
Cx5 có cửa gió điều hòa dưới gầm hàng ghế trước. Có lẫy khóa cửa trẻ em rất an toàn. Không có khóa cửa tự động nhưng dùng bằng tay được.
CRV có khoá tự động mà, cứ chạy là khoá

Phucamateur

Xe hơi
Cái lẫy khóa cửa trẻ em thì xe nào cũng có cụ ạ.
Em thấy bất tiện nhất ở CX là: không có nút khóa cửa trung tâm và gập gương thì phải xoay tận 02 nấc mới cụp đc cái gương vào.

Đi đường HN và HCM bây h trộm cắp, cướp giựt đầy đường, lên xe là phải khóa cửa ngay, mà cứ mỗi lần phải thò tay móc cái lẫy bên trái tay của CX5 thì ngán phải biết!

CX5 là dành cho những ai yêu thích công nghệ Skyactive và thiết kế KODO còn CRV là dành cho những người thực dụng!

HungRo

Xe hơi
Cái lẫy khóa cửa trẻ em thì xe nào cũng có cụ ạ.
Em thấy bất tiện nhất ở CX là: không có nút khóa cửa trung tâm và gập gương thì phải xoay tận 02 nấc mới cụp đc cái gương vào.

Đi đường HN và HCM bây h trộm cắp, cướp giựt đầy đường, lên xe là phải khóa cửa ngay, mà cứ mỗi lần phải thò tay móc cái lẫy bên trái tay của CX5 thì ngán phải biết!

CX5 là dành cho những ai yêu thích công nghệ Skyactive và thiết kế KODO còn CRV là dành cho những người thực dụng!
Mấy các cụ nói phải là người trải nghiệm kĩ cả 2 con xe rồi mới cảm nhận được. Mời cụ 1 ly!

cuongleo

Xe tải
E lại thấy CX5 thiếu những chức năng cơ bản mà những chức năng đó thường xuyên phải dùng.

Nếu đổi ngạt mưa tự động hay đèn tự động lấy chức năng khóa cửa tự động khi xe mới khởi hành ??? Cá nhân em sẽ chọn chức năng khóa cửa tự động vì đây là một trong những chức năng cơ bản của sự AN TOÀN, nhất là nhà có trẻ nhỏ.

Nếu đổi màn hình DVD hay chức năng định vị 3G lấy cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau ??? Em chọn cửa gió điều hòa ......

Đổi chức năng rửa đèn, hay đèn liếc theo vô lăng lấy chức năng ngả ghế cho hàng ghế sau ???? Em chọn ghế ngả được

Mấy chức năng nêu ra đây có vẻ Xa xỉ với CrV, nhưng những chức năng thiết yếu nhất thì CX5 ko có mà còn ko độ được. Nếu CRV cần một cái nàm hình DVD thì quá đơn giản, nhưng CX5 ko bao giờ độ được cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau....chưa muốn nói đến sự rộng rãi, sự thoải mái cho 3 người lớn ngồi hàng ghế sau. CX5 có cái gồ sống trâu ở giữa vì thế người ngồi giữa hàng ghế sau sẽ rất khó chịu
Ai cũng cân đo, lựa chọn hợp lý như cụ thì tốt quá. Mấy ông Sales Honda chưa chắc nói thuyết phục được như cụ :D