Nhờ các cụ tư vấn cho Merc C180k or C200 (Em mới từ box xe máy lên)

hoangtuanlong

Xe tải
Cái trò mua xe cũ này cũng may rủi thôi các cụ,xuân sít thì mua được e ngon không đổ bệnh nặng đen đủi thì rước bà vợ già lâu lâu đau ốm thì khổ cái túi tiền,e nghĩ trên OF này toàn bác chơi hàng ngon thôi cứ tìm mua của các bác kiểu gì cũng có xe ngon.

ducga

Xe đạp
Em cũng có chút ít kinh nghiệm mua xe cũ (Bim chứ ko phải Mẹc), xin chia sẻ với cụ chủ thớt như sau:

1. Mua xe nên có người biết xem xe đi kèm, nhất là ai đã và đang sử dụng xe Mẹc. Họ khám bệnh ngoài da tốt lắm.
2. Nếu có điều kiện nên mua xe của người thường đang sử dụng hơn là xe Showroom.
3. Nên tìm hiểu để biết 1 gara tốt, đáng tin cậy, chuyên sửa Mẹc thì càng tốt, để cụ có thể mang xe đến nhờ họ xem hộ và phán xem sửa chữa hết bao tiền. Vì họ biết bác sẽ sửa chữa ở gara của họ nên sẽ khám cho bác cẩn thận.
4. Nghiên cứu ký cái được vs. không được của việc đi xe Mẹc, nhất là về khoản sửa chữa cũng như xăng xe, 2 chi phí chủ yếu của việc sử dụng xe.
5. Nếu bác có ý định đi gửi, ra hỏi xem bãi xe gần nhà của bác có nhận xe Mẹc không vì nhiều nơi không nhận dòng xe đắt tiền vì sợ vặt đồ.
6. Kiên nhẫn, xe đời cũ ngon không rơi từ trên trời xuống nên nhiều khi ta phải nằm vùng đợi cơ hội :D

Mong cụ chủ thớt kiếm được xe ngon để đi, đi Mẹc vào rồi thì thật sự là ko thiết lái mấy dòng xe Nhật Hàn Xẻng nữa ;)

anz3r0x

Xe hơi
Em cũng đang chạy C200 W203 được vài năm đây. Từ khi chạy Mec thấy mình tiêu tiền bạo tay hơn hẳn ;)) vì khi đã vào gara thì xác định vài triệu 1 lần. Em cũng hỏi đội thợ Mec thì nó nói xác định chạy dòng này trung bình một năm mất vài chục củ (20 - 30) tiền bảo dưỡng, thay phụ tùng. Thấy cũng đúng với trường hợp xe mình sau vài năm chạy. Xăng xe thì em nghĩ cũng tương đương các dòng khác thôi, hơn không đáng kể (đừng so với Vios nhé hehe). Vào phố gửi xe đôi khi có rủi ro là bọn nó không nhận hoặc đòi tiền cao hơn tuy nhiên ít chỗ bị thôi.

Tuy nhiên chạy xe này thì quả thực thấy giá trị của cái xe. Ngồi vào Mec rồi thấy chui vào mấy cái xe cùng đời thì như chui vào chuồng gà vì nội thất, chất xe Mec làm tốt, bền và sang hơn, chưa kể cảm giác lái rất an toàn, chắc chắn.

capu

Xe tải
Em cũng có chút ít kinh nghiệm mua xe cũ (Bim chứ ko phải Mẹc), xin chia sẻ với cụ chủ thớt như sau:

1. Mua xe nên có người biết xem xe đi kèm, nhất là ai đã và đang sử dụng xe Mẹc. Họ khám bệnh ngoài da tốt lắm.
2. Nếu có điều kiện nên mua xe của người thường đang sử dụng hơn là xe Showroom.
3. Nên tìm hiểu để biết 1 gara tốt, đáng tin cậy, chuyên sửa Mẹc thì càng tốt, để cụ có thể mang xe đến nhờ họ xem hộ và phán xem sửa chữa hết bao tiền. Vì họ biết bác sẽ sửa chữa ở gara của họ nên sẽ khám cho bác cẩn thận.
4. Nghiên cứu ký cái được vs. không được của việc đi xe Mẹc, nhất là về khoản sửa chữa cũng như xăng xe, 2 chi phí chủ yếu của việc sử dụng xe.
5. Nếu bác có ý định đi gửi, ra hỏi xem bãi xe gần nhà của bác có nhận xe Mẹc không vì nhiều nơi không nhận dòng xe đắt tiền vì sợ vặt đồ.
6. Kiên nhẫn, xe đời cũ ngon không rơi từ trên trời xuống nên nhiều khi ta phải nằm vùng đợi cơ hội :D

Mong cụ chủ thớt kiếm được xe ngon để đi, đi Mẹc vào rồi thì thật sự là ko thiết lái mấy dòng xe Nhật Hàn Xẻng nữa ;)
Em nhất trí với quan điểm của Cụ.
@ Chủ thớt: chiều nay Cụ theo dõi box Rao vặt nhé, xem xe này có hợp với Cụ không

muonmuaxe

Xe tăng
Kính cụ, em chưa có đủ tiền mua Mer nhưng em đã đi Mer S từ năm 2000 rồi ợ, đấy là xe của ông nhà em mua từ mới. Còn ở đây em nói là nói các con 6 -7 tuổi trở lên, em khuyên cụ chủ thớt là chân tình và chủ quan của em. Mỗi người có 1 ý kiến, cụ hơi vô văn hóa với em roài, em nhà quê thật thà nói vậy cụ ạ. Cụ chắc cũng chưa được ngồi Mer S bao giờ nhỉ? >:D<
Đi Merc cũng có dăm bẩy kiểu người đi Merc. Chủ xe có mà lái xe cũng nhiều. Đâu phải cứ ngồi lên Merc S là biết tuốt về Merc. Em đã từng gặp 2 ông:
- 1 ông lái con S550 vào xưởng Merc 32 Đại từ chém gió thôi rồi, câu nào mở mồm ra cũng xe nhà em thế lọ thế chai. Ngồi 1 lúc hóa ra là driver vào thay đồ, chả bít đếch gì.
- 1 ông toàn đi xe Merc C là cụ bigdog nhưng hỏi đến cái gì trên cái xe Merc cũng biết.
Đấy là ví dụ thực tế.

Mà cụ chủ thớt đã tìm được xe chưa nhỉ.

luckyluke_pfiev

Xe tải
Em chưa cụ ạ, Cũng chỉ dám ngó qua xe các cụ trên này vì hiện tại em đi cày cuốc chưa về được VN. Cảm ơn cụ vì đã cho em biết thêm một bóng cả là cụ bigdog :).

quyhopvn

Xe hơi
Số là nhà em cách HN tầm 40km, giờ đường cao tốc ngon rồi, tính save tiền mua nhà mà mãi không đủ nên thôi ở quê rồi chịu khó đi làm bằng xe. Em cũng xem qua mấy em BIM series 3 đời cũ rồi nhưng nghe chừng các em ý có vẻ hay đỏng đảnh mà phụ tùng phụ kiện thì giá cao ngất trời. Các cụ có tư vấn gì thì post cho em với nha.
Bác bị đe kinh quá. Em có chút thông tin nhỏ, biếu bác.
toàn bộ em sử dụng cho C200, quãng đường hàng ngày là 25km, cuối tháng về Vinh, + tiền gửi + xăng+ .. - bảo hiểm = 3.5 tr.
Chúc bác nhanh cưới vợ

saube

Xe hơi
em đi đến 5 xe mec rồi c180k 2 cái , glk, cls, e200k nói chung e thấy mec ko tốn xăng kể cả cls còn mec c180k thì tầm 7 đến 8 lít đường trường với người bình thường chứ như các siêu nhân như ông c200k thì ít người lái được . Dầu e thay chỗ cụ big 600k 1 lần bằng với con corrola của papa e . Cụ chủ mua xe e giới thiệu cho cụ big cụ ấy có phép biến hóa cho xe cụ hết it' tiền nuôi dưỡng lắm . E nói thật chỉnh xe như cụ big Việt Nam mình ko ai làm được đâu. Em cứ đặt cược 100 triệu cho cụ nào làm được như cụ big về can thiệp vào hộp đen như cụ big địa điểm thi đấu tại nhà cụ big luôn chuột bạch là xe em e200k 2008, à mà e nghe đồn cụ big còn làm được chìa khóa hau sao y' 8-x

Chỉnh sửa cuối:

muonmuaxe

Xe tăng
em đi đến 5 xe mec rồi c180k 2 cái , glk, cls, e200k nói chung e thấy mec ko tốn xăng kể cả cls còn mec c180k thì tầm 7 đến 8 lít đường trường với người bình thường chứ như các siêu nhân như ông c200k thì ít người lái được . Dầu e thay chỗ cụ big 600k 1 lần bằng với con corrola của papa e . Cụ chủ mua xe e giới thiệu cho cụ big cụ ấy có phép biến hóa cho xe cụ hết it' tiền nuôi dưỡng lắm . E nói thật chỉnh xe như cụ big Việt Nam mình ko ai làm được đâu. Em cứ đặt cược 100 triệu cho cụ nào làm được như cụ big về can thiệp vào hộp đen như cụ big địa điểm thi đấu tại nhà cụ big luôn chuột bạch là xe em e200k 2008, à mà e nghe đồn cụ big còn làm được chìa khóa hau sao y' 8-x
Vodka cụ cái. Xe đẹp mới mà chưa khao đâu nhé. Mà cụ đặt cược thấp thế. Đặt cao cao lên tí cho nó xôm. Mà dầu lên giá rồi đó nghe, chắc cụ đi xe mới chưa phải thay nên ko nắm được giá. Em vừa thay hôm qua chỗ cụ big. 750k roài. Nhưng như thế em thấy hợp lý ko phải vì giá dầu mà ở cái sự nhiệt tình và cởi mở của cụ big.

saube

Xe hơi
hề hề ko ai vào độ cược này ah . E góp ý thành thật có nhiều bác trên ofun toàn nói thánh tướng nhưng thực ra chả biết quái ji`lam rất nhiều người mới chết oan. E thích đọc và học hỏi kinh nghiệm bên oto sài gòn vì họ nói rất chân thực và không vụ lợi đúng tinh thần học hỏi và chia xẻ kinh nghiệm >:)

mec c200a

Xe buýt
c200 2008 nhà em đi có 9l-10l đường phố 8 l đg trường thôi chưa bao h đến ngưỡng 12-13l như các cụ nói cụ máu thì chơi thôi nhưng 27-28k là mua đc con đời 2004-2005 nếu là c180k rồi :)

hieuvn

Xe tải
Các bác cho ý kiến xem nếu E có 41k USD thì mua được C200 đời bao nhiêu va có ngon ko? Tìm đỏ cả mắt mà chưa được...ai co thì hú E tiếng nhé!

thenam0512

Xe đạp
Cụ lại làm em máo lên rồi :). Thu nhập trung bình của em tầm 25-30T/tháng. Thường thì các em Merc dòng C180 2003 bây giờ chi phí trung bình cho việc bảo dưỡng khoảng tầm bao nhiêu các cụ?
bác giàu vãi thế =P~=P~
mua em Mer mà đi

phucloc8899

Xe container
Em mà thu nhập như thế thì cũng cứ mẹc C180 2003-2004 tầm tiền 25.000 đến 27.000USDmà đi,lành lắm cơ quan em có một con chỉ cần dầu mỡ bảo dưỡng tốt là ok.bác làm sao nó mới nặng tiền chứ ko đến như một số cụ nói là làm 200tr em ko hiểu tiền gì mà nhiều thế khi đi giữ gìn.Bên muare.vn có cụ này bán nhưng ko tiếp thợ ko biết là sao cụ xem nhé:http://muare.vn/oto-xemay/3613656

Chỉnh sửa cuối:

MiTa

Xe lăn
25-27k là số bỏ ra ban đầu.
Quan trọng là thu nhập trên tháng của cụ là bao nhiêu. Nếu thu nhập trung bình tháng thoải mái thì cứ tìm em nào ngon mà quất. Đã mê rồi thì tới bến luôn đi đỡ phải đi 1 cái xe rồi xuốt ngày nghĩ mình cứ phải cố đổi Merc. Mệt lắm...
Xe nào mà chả phải bỏ tiền ra bảo dưỡng và đổ xăng đâu phải chỉ có Merc.

Thế mà nhiều ông cứ thích "lành", để rồi đậu xe hoặc đi rửa xe lại cứ ngó cái thằng "không lành". Mà em thì chả biết dựa vào đâu là lành hay không. Em thì cứ sướng cái đã. Muốn tiết kiệm thì chỉ có đi taxi, tiền dư bỏ ngân hàng.

Em xin bổ sung cái đỏ đỏ của Cụ: Và cố đổi được Merc rồi thì lại cứ phải muốn có 1 cái Mer khác lúc muốn đổi xe.

hoangtuanlong

Xe tải
Cụ quan tâm e bán C180k 2003 đảm bảo chất lượng OF luôn,trót hứa năm nay đưa gia đình xuyên việt nên đổi SUV đi cho tiện.