Nhờ các cụ tư vấn cho em bệnh và nơi có thể check bệnh cho S350 2011

keep walking

Xe tải
Em nhờ các cụ tư vấn giúp em về bệnh của S350 2011 cụ thể như sau:
- Đèn check ABS sáng, em đã vào An du check thì bên đó nói chết cảm biến tốc độ và báo giá cho em thay cả 4 cảm biến. Em thì ko nghĩ chết một lúc đến 4 cảm biến nên đi về không cho thay.
- Xe em khi đỗ thì tự động hạ gầm ở 2 bánh sau mặc dù em để chế độ bình thường ko nâng hạ gầm gì cả, cái này hãng ko check ra.
Em muốn nhờ các cụ tư vấn giúp em nơi có thể tin tưởng để check và khắc phục lỗi. Ngoài ra nếu là hãng thì tay nghề của ngôi sao có tốt hơn an du không ạ. Em cảm ơn các cụ

dung_taybien

Xe tăng
Đúng là cảm biến tốc độ rất khó để chết cùng lúc cả 4 cái, nhưng hỏng 3 cái thì e gặp nhiều rồi, thường thì kt hỏng con nào thay con đó. Thường thì khi căm smays vào sẽ báo con nào hỏng, thì cho tháo con đó ra vệ sinh chạy thử lại, nếu hết thì ok,. còn ko hết thì với thay mới,
Vệ vụ nâng gầm O- nếu xe cụ là nâng gầm hơi thì cụ cho kiểm tra van chia hơi nâng gầm nằm ở trong ba đờ sốc trước ngay gần cái bơm nâng gầm. O- Nếu xe cụ dùng nâng gầm bằng dầu thì cụ cho kiểm tra lại van chia dầu bánh sau ở dưới gầm xe gần bánh sau bên trái
Chúc cụ nhanh hết bệnh

qlevis

Xe điện
Cụ mang sang ngôi sao mà check, chết con nào biết ngay, sao phải thay cả 4 con chứ. Còn vụ kia thì nghe cụ DŨng tay biên thôi:D