Nhờ các cụ tư vấn cho con xe Ford Laser sau ạ!

lastmem

Xe buýt
Laser AT 2003 giá này em nghĩ là được, còn chất xe thì phải xem trực tiếp cụ ạ, cụ có thể nhờ cụ Chọc Gậy Bánh Xe check giúp em này mà :)
Còn đánh giá thì em này bền bỉ, khỏe mạnh, option vừa vừa, khó chịu nhất là đi hơi ồn thôi chứ khung gầm chắc chắn hơn Altis cùng đời ạ, thêm nữa là thiết kế của em này đến giờ đã 12 năm nhưng em thấy vẫn đẹp...cụ làm em nhớ em Laser cũ nhà em quá :'(

qturang

Xe hơi
Laser AT 2003 giá này em nghĩ là được, còn chất xe thì phải xem trực tiếp cụ ạ, cụ có thể nhờ cụ Chọc Gậy Bánh Xe check giúp em này mà :)
Còn đánh giá thì em này bền bỉ, khỏe mạnh, option vừa vừa, khó chịu nhất là đi hơi ồn thôi chứ khung gầm chắc chắn hơn Altis cùng đời ạ, thêm nữa là thiết kế của em này đến giờ đã 12 năm nhưng em thấy vẫn đẹp...cụ làm em nhớ em Laser cũ nhà em quá :'(
Cảm ơn cụ, xe này ở Hải Phòng nên ko nhờ cụ Chọc đc ạ, ở HN thì em nhờ ngay ạ!

ThangTocBac

Xe tăng
Xe này thêm 20 củ thành biển HN thì giá cũng tương đương 300 củ, nếu chất còn ngon thì lấy cũng đc. Mỗi tội xe miền biển thì phải xem kỹ mấy chỗ hay mọt.
Cụ máu thì nên xuống HP 1 chuyến xem trực tiếp đê :P

máy cày

Xe tải
Thấy trên web đề là xe đã bán rồi mà cụ, mua xe cũ cụ phải nhanh nhanh chút, nếu xe đẹp giá hợp lý là bay ngay.

qturang

Xe hơi
Thấy trên web đề là xe đã bán rồi mà cụ, mua xe cũ cụ phải nhanh nhanh chút, nếu xe đẹp giá hợp lý là bay ngay.
Vâng em đang tìm hiểu nên chưa có km, lần tới pahir bốc máy gọi ngay hic

Rob Tran

Xe điện
Vâng em đang tìm hiểu nên chưa có km, lần tới pahir bốc máy gọi ngay hic
Mua xe cũ vội quá cũng không tốt cụ ạ, trên này có cụ chọc, cụ tua, tìm được xe thì nhờ các cụ ấy kiểm tra cho, được thì xúc thôi!
Mà chuyên ngành về xe FL thì cụ tìm hội FLF trên này ý, để em gọi chủ tịt [@htlongbien;50474] lên tư vấn nhé! Hồn ở đâu về ngay!

Chỉnh sửa cuối:

qturang

Xe hơi
Mua xe cũ vội quá cũng không tốt cụ ạ, trên này có cụ chọc, cụ tua, tìm được xe thì nhờ các cụ ấy kiểm tra cho, được thì xúc thôi!
Mà chuyên ngành về xe FL thì cụ tìm hội FLF trên này ý, để em gọi chủ tịt [@htlongbien;50474] lên tư vấn nhé! Hồn ở đâu về ngay!
Vâng cảm ơn cụ, em thấy khoái dòng FL 1.8 AT rồi ạ

Rob Tran

Xe điện
Vâng cảm ơn cụ, em thấy khoái dòng FL 1.8 AT rồi ạ
Trả cụ cái ly. Dòng này lành, đồ dùng chung với M3 nên dễ kiếm, form đẹp, đến giờ vẫn không lỗi thời. AT đời 2005 thì quá ngon, có cả cửa nóc. Hội FLF trên này hơi bị đông, cụ cứ đăng ký tham gia để có thêm kinh nghiệm, mua sau cũng được!

qturang

Xe hơi
Trả cụ cái ly. Dòng này lành, đồ dùng chung với M3 nên dễ kiếm, form đẹp, đến giờ vẫn không lỗi thời. AT đời 2005 thì quá ngon, có cả cửa nóc. Hội FLF trên này hơi bị đông, cụ cứ đăng ký tham gia để có thêm kinh nghiệm, mua sau cũng được!
Xe có va quệt nhẹ không a.h đến máy móc khung sườn. Máy đã mở để thay zoăn và thay xec-măng. Xe đã thay téc nước, thước lái, giảm sóc, lốp mới thay.

Xe đã bổ máy thế này nên mua ko cụ ơi?

Rob Tran

Xe điện
Xe có va quệt nhẹ không a.h đến máy móc khung sườn. Máy đã mở để thay zoăn và thay xec-măng. Xe đã thay téc nước, thước lái, giảm sóc, lốp mới thay.

Xe đã bổ máy thế này nên mua ko cụ ơi?
Va quệt nhẹ thì bình thường, nhưng thay két nước có thể đụng trước mũi vỡ két nước, cụ xem hai cái gánh vai trước (phía trên đèn) xem có dấu hiệu gì không. Nếu đâm từ dưới lên, hoặc sập gầm dẫn đến bể két thì khó kiểm tra hơn. Bể két hoặc thủng làm rò rỉ nước mát, chủ xe không kiểm tra nên cứ chạy, hậu quả là bị thổi gioăng mặt máy và phải sửa như trên.
Tình huống thứ hai là chỉ do thủng két nước (lâu ngày, bị oxi hóa, không chịu thay nước két định kỳ, thay nước không đúng chất lượng, ...) chủ xe không để ý, dẫn đến hậu quả trên.
Tình huống ba, là ngoài két nước thủng do thời gian, chủ xe không thay dầu máy định kỳ, dẫn đến ảnh hưởng đến máy.
Qua hai tình huống trên thì thấy chủ xe khá vô tâm, không chăm chút xe lắm. Mà không chăm thì còn hỏng cái khác nữa. Nói chung là không nên mua.
Em thì dự vậy thôi, chứ phải nhờ thợ chuyên nghiệp, chả ai tài giỏi lắm đâu. Cụ cứ nhờ cụ [@ChọcGậy BánhXe;160010], chiên da - uy tín lắm đấy, cụ ý sẽ trực tiếp tra cứu, kiểm tra, phán mua được là mua được. Cụ yên tâm!

Rob Tran

Xe điện
Cho cụ thêm 1 sự lựa chọn, được thì ới em theo sđt ở dưới chữ ký!
Chiếc này thì số tay, ca lăng đời 2002 - 2003. Nó là đời thứ 3 của FL. Form có đổi so với 2 đời trước, về sau cơ bản giữa nguyên form này, chỉ thay đổi một số cái nhỏ như la răng, ca lăng, cản trước, đèn, vô lăng, ... Nhưng cái ca lăng đời này là xấu nhất!

qturang

Xe hơi
Chiếc này thì số tay, ca lăng đời 2002 - 2003. Nó là đời thứ 3 của FL. Form có đổi so với 2 đời trước, về sau cơ bản giữa nguyên form này, chỉ thay đổi một số cái nhỏ như la răng, ca lăng, cản trước, đèn, vô lăng, ... Nhưng cái ca lăng đời này là xấu nhất!
đúng rồi cụ, em thích ca lăng của em AT 1.8 hơn, vì cho vợ cả đi nên em tìm con at ạ, cụ chắc cũng trong hội FLF nhĩ, bài phân tích trước của cụ thật quý giá voi nhà cháu, đúng là không nên vọi khi mua xe cũ, có dịp ra hn hy vọng đc cụ thĩnh giáo thêm ạ!

Rob Tran

Xe điện
đúng rồi cụ, em thích ca lăng của em AT 1.8 hơn, vì cho vợ cả đi nên em tìm con at ạ, cụ chắc cũng trong hội FLF nhĩ, bài phân tích trước của cụ thật quý giá voi nhà cháu, đúng là không nên vọi khi mua xe cũ, có dịp ra hn hy vọng đc cụ thĩnh giáo thêm ạ!
Hì, nhà FLF có mấy con 2.4 AT, 3.0, ... Nữa mới ác!