[Funland] Nhờ các cụ tư vấn chạy taxi công nghệ.

cuhaifus

Xe container
Xin hỏi cụ làm sale BDDS với Bảo Hiểm thì liên quan gì đến nói dối ? Em không sale BĐS cũng không bán Bảo Hiểm nhé.
Em thấy là ko nói dối thì cũng chả nói thật hoặc họ tin vào những điều ko có thật =))

cuhaifus

Xe container
Sáng đưa con đi học rồi bật app lên. Đụng đâu thì đi đấy, 4h30 về đón con là ổn. Chẳng vay mượn gì thì sống tốt qua dịch lão ah. Cố lên ! Nghe mấy thằng bàn lùi thì chẳng có cơm cháo gì đâu
Thằng bạn em làm EVN nhưng lâu nay nó lại nghiện chạy thêm môn này cụ ạ, đi làm xong về nhà ngay lại khó chịu ấy,tháng cũng kiếm được thêm 10, 15 tr đấy. Mà cụ thớt cứ chạy thử đi vài hôm là tính ra ngay mà, xe của mình mất gì đâu mà ko thử

Xe_loi

Xe tăng
Thằng bạn em làm EVN nhưng lâu nay nó lại nghiện chạy thêm môn này cụ ạ, đi làm xong về nhà ngay lại khó chịu ấy,tháng cũng kiếm được thêm 10, 15 tr đấy. Mà cụ thớt cứ chạy thử đi vài hôm là tính ra ngay mà, xe của mình mất gì đâu mà ko thử
Đói thì đầu gối phải bò, đang lúc khó khăn chung người khác làm được thì mình cũng làm được.

vump1405

Xe hơi
Website
www.xomcho.net
cụ ko vay mượn em nghĩ được, gần nhà em có ông anh cũng mới chạy bảo cũng tầm hơn chục. Thi thoảng lại thấy cuốc tỉnh đưa về quê, đi thăm quan....

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
E cũng hoàn cảnh thất nghiệp vợ nuôi giống cụ , nhà có con civic giờ lấy ra chạy dịch vu thì cần làm những gì ạ ? Hay là cứ vào những forum , hội nhóm đăng bài kiếm khách ? ko biết trở khách loanh quanh tp mà ko đăng kí xe dịch vụ thì có bị bọn Ốc bươu vàng nó tóm ko cc nhỉ ?
Nếu là tạm thời thì cụ nên chọn loại hình dịch vụ đưa đón sân bay , chạy công nghệ giờ cũng khó nhai. Xe cụ lại là xe hạng C nên taxi không hợp lý.
Em thấy là ko nói dối thì cũng chả nói thật hoặc họ tin vào những điều ko có thật =))
Xin lỗi cụ , chẳng nghề nào nói 100% sự thật cả. Nghề BĐS và Bảo Hiểm có chăng là 2 nghề nhạy cảm , giữa tốt và xấu nó mong manh. Nhiều cái cám giỗ , mánh khóe . Nhưng không có nghĩa là cứ phải nói dối mới làm được nghề . Cụ có dám chắc cụ luôn luôn nói sự thật trong nghành của mình không?

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
"Làm EVN chạy thêm tháng kiếm 10-15tr " bạn cụ chạy cả đêm à ?

vandatAT

Xe container
Giờ chết đói hết cụ ơi, cụ cứ nhìn ngoài đường, "xe hợp đồng" nhan nhản, nhìn 10 con i10, morning, vios thì 7,8 con là xe hợp đồng.
Trước 10 khách thì 2,3 xe, giờ có khi 3,4 xe tranh nhau 1 khách (ý em là lượng xe dàn trải quá nhiều).
Cá vẫn thế mà thằng đi câu nhiều quá.
Chưa kể nắng nóng, tắc đường, xxx tóm, rủi ro khách nữa.
Gọi là đỡ thất nghiệp thôi.

mitdac1819

Xe điện
Nói thật các cụ làm gì thì cũng nên tính đến hiệu quả kinh tế.
Vác con 4 bánh ra chạy grab mà tháng chỉ kiếm được 10 củ quay đầu?
10 củ đấy thì chỉ cần con wave là xong.
Tất nhiên nó kém sang.
Wave 10 củ vất lắm cụ ạ, nắng cháy da, cháy thịt, bụi thì thôi rồi, lại còn tranh giành khách các kiểu nữa

xedieu

Xe cút kít
Em cũng đầu 4x, dạo này vào OF thấy nẫu ruột quá :(

fusovietnam

Xe đạp
Nếu xác định làm ngắn hạn cụ chạy bike cho lành, e chạy thêm buổi tối + t7 cn full, tháng cũng kiếm đc 6t, nhưng chạy bike vất vả hơn chạy car, đc cái nhàn đầu hơn chạy car

Chạy ổn cụ ah, có điều hình như bây chừ grab uber ko nhận những xe dưới 2010 đâu cụ nhé, phải 2011 trở lên ah

MEC V6

Xe điện
Chào các cụ. Bất đắc dĩ quá mới phải mở thớt nhờ tư vấn. Em năm nay gần 40, làm du lịch inbound nhưng dính Covid nên thất nghiệp. Ngồi nhà mấy tháng chỉ biết ngày ngày lau dọn nhà cửa, đưa đón con nên chán quá. Em định lấy con Morning chạy taxi công nghệ. Các cụ cho em hỏi bây giờ chạy taxi công nghệ có ổn không? Em ko vay nợ gì nên không biết 1 tháng để kiếm dc 7,8tr có phải chạy suốt ngày không ? Em chỉ cần vậy, đủ tiền gửi xe với đi học cho con là được. Còn lại tạm thời vẫn là vợ nuôi. Bạn bè rủ làm sale bất động sản hay bảo hiểm nhưng em thấy không hợp vì tính em không nói dối được. Trước em làm xuất nhập khẩu nhưng tầm này thì khối văn phòng nó cũng ko tuyển lỡ cỡ như em nữa, còn mỗi con đường lái taxi 😢😢. Bao giờ hết dịch em lại quay lại với nghề. Các cụ cho em xin ý kiến. Rượu luôn sẵn sàng hầu ạ.
Người ta bỏ còn chả đc cụ lại vơ vào , cụ xác định là bán xe ăn dần nhé

Xe_Fun

Xe tải
Nếu là tạm thời thì Grab Bike cũng là một lựa chọn.