[Funland] Nhờ các cụ tư vấn cái guitar điện cho thằng con.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Thì ra lão bán đàn, pm cái trang web hay đc cho em nhé. Em cũng đang tập thùng đc 2 tháng mà đau chai mấy đầu ngón tay.
Em ở 101 Hào Nam ạ . Mới tập thì chịu khó thôi chứ ko còn cách nào khác :D qua giai đoạn chai tay rồi là ngon thôi ạ .

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

nq19832005

Xe tăng
F1 nhà e nó kêu chơi điện hay đệm hát làm chai tay dẫn đến tiếng đàn chơi cổ điển ko chuẩn nữa nên nó bảo ko chơi mấy món kia.
f1 nhà cụ nó đã theo được cổ điển mấy năm rồi chứng tỏ nó thích và có khiếu (nhiều cụ có không có khiếu tập mệt lắm và được 1 thời gian là bỏ - ví dụ là em :D ). Chúc mừng nhà cụ.

Còn đã tập cổ điển đôi ba năm rồi thì nhìn sang mấy quả solo guitar điện hay đệm hát thì như kiểu Messi nhìn Quang Hải đá bóng ấy. Guitar cổ điển khó hơn rất nhiều, mấy ngón solo điện không biết thì thấy có vẻ kinh chứ so với guitar cổ điển thì dễ như đớp kẹo.

Mr.Chem

Xe điện
Tiện tôi hỏi bác chút. Giờ tôi sắp về hưu,time rảnh nhiều, đang tính tập đàn gutar. Nhưng tôi chưa biết nên dùng loại nào. Hiện có 1 cây thằng cu cháu nó bỏ,mà tôi thấy cần đàn nhỏ,tập các hợp âm khó quá. Toàn bị ( tè) hoặc bấm phải dùng lực khá mạnh.
1 tháng nay đau hết tay mà chửa đâu và đâu.
Cụ hơn tháng mà bấm đc hợp âm là ổn rồi, e gần 2 tháng mà ngón ko xòe ra được để bấm hợp âm đây. Bấm đơn lâu lâu còn tịt, có điều vụ đàn đủng này e xác định kiên trì, giải tỏa đầu óc khi đi làm về đỡ rượu bia.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hơn tháng mà bấm đc hợp âm là ổn rồi, e gần 2 tháng mà ngón ko xòe ra được để bấm hợp âm đây. Bấm đơn lâu lâu còn tịt, có điều vụ đàn đủng này e xác định kiên trì, giải tỏa đầu óc khi đi làm về đỡ rượu bia.
Tôi đang tập tọe thôi. Chạy nốt thì tàm tạm,giờ luyện và học hợp âm mà nhiều lúc thấy khó thật. Có tuổi nên chậm,tay không còn linh hoạt và dẻo.
Mỗi ngày tôi dành 45p buổi tối thư giãn thôi.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Mua cái này tập giãn ngón nhé , 50k thôi

Mayman181

Xe đạp
f1 nhà cụ nó đã theo được cổ điển mấy năm rồi chứng tỏ nó thích và có khiếu (nhiều cụ có không có khiếu tập mệt lắm và được 1 thời gian là bỏ - ví dụ là em :D ). Chúc mừng nhà cụ.

Còn đã tập cổ điển đôi ba năm rồi thì nhìn sang mấy quả solo guitar điện hay đệm hát thì như kiểu Messi nhìn Quang Hải đá bóng ấy. Guitar cổ điển khó hơn rất nhiều, mấy ngón solo điện không biết thì thấy có vẻ kinh chứ so với guitar cổ điển thì dễ như đớp kẹo.
Cám ơn cụ.F1 nhà e nó cũng có năng khiếu theo như giáo viên dạy nhận xét nhưng em sợ nó ảnh hưởng đến tính cách hướng nội của nó nên chỉ cho học cho vui vẻ thôi chứ ko theo chuyên. Giờ muốn nó chơi loại kia cho sôi nổi thì nó nhất quyết chê , giờ e cũng ko can thiệp để nó tụ lựa chọn.