[Funland] Nhờ các cụ tư vấn ca này :D

meotamthe

Xe cút kít
Buồn cười quá, nhưng mà vợ ghen câu đấy cũng đúng thôi, nói cứ nhơn nhơn thế phụ nữ đều a cay hết, để một thời gian rồi hết thôi.

cusao

Xe lăn
Chuyện này đúng là chuyện thư giãn cuối ngày bởi vì
- Chẳng có gì đáng chú ý
- Chẳng có gì đáng lo
- Chẳng vi phạm gì đến tiêu chuẩn đạo đức hay nhân cách
.......
- Chẳng liên quan gì đến đời sống hiện tại

Vợ chồng người ta có ghen tuông tí cho đời sống gia đinh thêm tươi mới

Chẳng có cơ sở gì để bắt lỗi hay nhận lỗi. Cứ ỉ eo vài hôm rồi đến lúc làm lành nó mới cơ thêm nhiều lửa

iphonex

Xe tải
Chuyện của thằng e cùng cơ quan:

Chả là ngày xưa thằng này có yêu 1 e học cùng trường, rồi e ấy đi học cao học ở nước ngoài, 2 đứa chắc cũng có thề non hẹn biển chờ chờ đợi đợi gì đó. Sau một thời gian yêu xa éo ăn thua thì 2 đứa chia tay trong hòa bình, thằng e lấy vợ rồi đẻ được đứa con zai còn e kia vẫn single. Mấy hôm trước đầy tháng con nó e kia đến thăm như kiểu bạn cũ thôi. Đúng lúc vợ thằng e thay bỉm cho con thì e ấy quay sang phán: thằng này được, trộm vía chim to giống bố, về sau cũng lại sát gái lắm đây. Thế là từ hôm đấy đến giờ hơn 1 tuần rồi 2 vợ chồng thằng e hết chiến tranh nóng chuyển sang chiến tranh lạnh, ông e có vẻ oải lắm rồi. E cũng hỏi nó theo đúng tinh thần ôi tô phân: thế chịch chưa, nếu chịch rồi thì nó nói đúng cmnr, phải chịu thôi. Ông e bảo e có được miếng éo nào đâu, chả qua nó vẫn cay nên nó chơi e thế thôi.

Công nhận các mợ mà cay lên nghĩ ra nhiều mưu sâu kế hiểm thật. Mà thằng e này cũng thuộc dạng ngoan, vợ nó mới là người yêu thứ 2 thôi. E cũng éo biết phải nói với nó ntn nữa, các cụ ộp nhà mình có cao kiến gì ko ạ?
Chỉ là thằng em thôi mà, cụ có cần sốt sắng thế ko? Hay là mang chuyện nhà ra kể :)) trym bé thì cứ nhận đi cho nó tiến bộ :))

XPQ

Xe cút kít
Vợ thằng em thế thì bệnh quá!

Con bé kia nó cũng nghĩ chị em chung bánh xà phòng thì nó nói chuyện cởi mở có hơi bỗ bã. Đáng ra con vợ phải ứng đối khéo léo vừa vui vẻ vừa ý nhị, đại loại:

Bố nó ngày xưa thôi chị, giờ mòn rồi. Ngày xưa kem Tràng Tiền mãi vẫn cứng , giờ không khác gì kem Thủy Tạ chưa ra khỏi quầy đã nhèo cmn nhèo nhèo chảy nhoe chảy nhoét. Chị thật là gặp may nước 1 chứ em giờ nước mấy chả biết.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chuyện của thằng e cùng cơ quan:

Chả là ngày xưa thằng này có yêu 1 e học cùng trường, rồi e ấy đi học cao học ở nước ngoài, 2 đứa chắc cũng có thề non hẹn biển chờ chờ đợi đợi gì đó. Sau một thời gian yêu xa éo ăn thua thì 2 đứa chia tay trong hòa bình, thằng e lấy vợ rồi đẻ được đứa con zai còn e kia vẫn single. Mấy hôm trước đầy tháng con nó e kia đến thăm như kiểu bạn cũ thôi. Đúng lúc vợ thằng e thay bỉm cho con thì e ấy quay sang phán: thằng này được, trộm vía chim to giống bố, về sau cũng lại sát gái lắm đây. Thế là từ hôm đấy đến giờ hơn 1 tuần rồi 2 vợ chồng thằng e hết chiến tranh nóng chuyển sang chiến tranh lạnh, ông e có vẻ oải lắm rồi. E cũng hỏi nó theo đúng tinh thần ôi tô phân: thế chịch chưa, nếu chịch rồi thì nó nói đúng cmnr, phải chịu thôi. Ông e bảo e có được miếng éo nào đâu, chả qua nó vẫn cay nên nó chơi e thế thôi.

Công nhận các mợ mà cay lên nghĩ ra nhiều mưu sâu kế hiểm thật. Mà thằng e này cũng thuộc dạng ngoan, vợ nó mới là người yêu thứ 2 thôi. E cũng éo biết phải nói với nó ntn nữa, các cụ ộp nhà mình có cao kiến gì ko ạ?
Vậy mà cũng phải hỏi, kêu nó (hay lão?) lên trời đất lấy ảnh vài thằng về đưa cho vk xem rồi kêu so sánh to hay bé? Bé là chắc rồi, điều đó chứng tỏ em kia chỉ chém :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
E cũng tư vấn cho nó đến chục cách mà cách nào nó cũng quầy quậy ko đc đâu anh ạ. Cuối cùng e kết luận kệ cmm, a bó tay rồi :D
Nếu là chuyện của lão thì em không bóc phốt còn chuyện của "thằng em" thật thì nó đang khoe hàng với lão đấy. Tặng dầu ăn chưa? :))

ngocmai227

Xe lăn
Chỉ là thằng em thôi mà, cụ có cần sốt sắng thế ko? Hay là mang chuyện nhà ra kể :)) trym bé thì cứ nhận đi cho nó tiến bộ :))
Đã bảo con gái e đầy tháng cách đây 10 năm rồi mà cụ, e muốn hỏi xem các cụ ộp nhiều cao thủ đối phó ca này thế nào thôi :)

Xe gòng

Xe điện
cụ mạnh dạn đi đỡ cho thằng em đi, chịu khó rơ rái nói cho vk nó biết thế nào là to nhỏ để chứng thực

vieteuro

Xe container
Mượn ô bạn nào của vợ đến chơi nhà rình lúc cho con bú giả vờ nhìn thấy ti rồi buông câu
Sao của em giờ to thế xưa bé tý mà
Lấy cớ ghen ngược bảu vợ :thế mà em bảu có mỗi mình a được bóp zú khà khà

ngocmai227

Xe lăn