[Funland] Nhờ các cụ tư vấn attomat công tơ bị nhảy.

smart_sharp

Xe tăng
Em dốt điện, nhưng nếu dùng at tổng trong nhà bằng A với ngoài cột thì khi bị nhảy, nó nhảy cả 2 hay nhảy trong nhà trước cụ nhỉ
Nó sẽ phụ thuộc nhiều vào độ nhạy của AT và dòng nhảy chính thức nữa cụ ơi. Ví dụ, có con sau khi quá dòng 10ms nó sẽ nhảy trong khi con khác nó nhảy ở mức 5ms khi quá dòng chẳng hạn. Nếu con 5ms nó nhảy rồi thì con 10ms không có lý do gì để nhảy tiếp cả. Hoặc ví dụ cả hai At ghi là 32A nhưng có con tầm 32,1A mới nhảy còn con kia thì 31,95 A nó đã nhảy rồi. Cái này là sai số của nhà sản xuất. Nên không có kết luận chính xác được.

vudinhtung85

Xe tải
Tiện các cụ cho em hỏi, attomat nhà e cũng hay bị nhảy. Nhảy cả attomat trong nhà và ngoài cột điện cùng lúc. Ác cái là toàn nhảy lúc đêm ( lúc đó dùng điện rất ít). E ra gạt cái attomat ngoài cột lên thì lại bình thường. Có khi vài ba tháng bị một lần, có khi 2,3 tuần bị một lần. E dốt điện mãi ko mò được nguyên nhân
Kinh nghiệm tương tự như nhà em bị thì cụ thay con Attomat ngoài cột điện là hết, cụ có thể mua at mới thông số tương tự hoặc lớn hơn là được ạ, như em thì tự thay. Nếu vẫn bị tiếp thì cần kiểm tra lại các thiết bị trong nhà.

Phỡn

Xe tăng
Giờ at chống giật cũng rẻ, các cụ lắp cho yên tâm nhất là có ng già trẻ em. Lại không lo nhảy at ngoài cột :D

vudinhtung85

Xe tải
Nó sẽ phụ thuộc nhiều vào độ nhạy của AT và dòng nhảy chính thức nữa cụ ơi. Ví dụ, có con sau khi quá dòng 10ms nó sẽ nhảy trong khi con khác nó nhảy ở mức 5ms khi quá dòng chẳng hạn. Nếu con 5ms nó nhảy rồi thì con 10ms không có lý do gì để nhảy tiếp cả. Hoặc ví dụ cả hai At ghi là 32A nhưng có con tầm 32,1A mới nhảy còn con kia thì 31,95 A nó đã nhảy rồi. Cái này là sai số của nhà sản xuất. Nên không có kết luận chính xác được.
Cụ nói đúng, thông số giống nhau mà hãng sản xuất khác nhau thì hoạt động thực tế đã khác nhau rồi, nhà em At tổng của Sino, At sau công tơ của Trung Quốc, khi có sự cố thì At sau công tơ nhảy trước.

Dungha

Xe điện
Đầu tiên cụ phải xử lý phần chập cháy điện trong nhà xong rồi cụ ra ngoài thấy cái cb nào bị nhảy thì đích thị của nhà mình. Cb nhà mẹ em cũng hay bị nhảy vào mùa hè cao điểm. Đợt lâu còn bị cháy em gọi bên điện lực họ thay cho còn không mất tiền. Chỉ phải ký xác nhận.

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Bắc cái thang, gạt cái át cho cả nhà có điện mà cụ chủ lười vãi, chịu mất điện cả đêm :))
Sáng sớm nay em xử lý xong rồi >:) Bị nhảy cái CB sau công tơ cụ ạ. Sáng cắm thử con bếp từ thì nổ bụp phát nữa lại nhảy tiếp.:)):))
CB tổng nhà và trên công tơ đều loại C40 nên nó nhảy cùng nhau các cụ ạ.:P>:)

matizvan2009

Xe ba gác
Sáng sớm nay em xử lý xong rồi >:) Bị nhảy cái CB sau công tơ cụ ạ. Sáng cắm thử con bếp từ thì nổ bụp phát nữa lại nhảy tiếp.:)):))
thấy chưa, em nói có sai đâu. Tối qua nhà cụ chủ mất điện, thắp nến nên sáng ra mãi 11h mới vào thớt trả lời được. Trả bài hơi bị kỹ.

smart_sharp

Xe tăng
Như vậy cả hai con At của cụ đều còn tốt. Giờ tùy nhu cầu:
1. Nhà cụ chỉ dùng đồ điện ít, bình thường không chập thì At chẳng bao giờ nhảy thì cụ chỉ cần sửa con bếp thôi, At kệ nó.
2. Cụ dùng nhiều đồ điện hơn, thỉnh thoảng At sẽ nhảy dù không chập (khi cụ bật nhiều đồ điện trong nhà đồng thời). Khi đó, cụ cần thay các AT bằng các con có dòng chịu tải cao hơn (63A).

Dungha

Xe điện
Nhà em cũng bị chập dây điện nó nhảy phát cả CB trong cả ngoài. 11h đêm phải gọi kỹ thuật tòa nhà đóng lại điện cho mình. Đấy là đoản mạch còn quá tải thì nó không nhảy đồng thời như thế.

ZoBon

Xe buýt
Website
zobo.com.vn
Làm con at điện tử sau at tổng rất hay các cụ nhé. Nó bảo vệ quá áp, quá dòng. Điều chỉnh dc các trị số cắt và thời gian đóng điện khi sảy ra sự cố. Tự động đóng điện khi đã ổn định. Cực an toàn

PCX9721

Xe tải
EM hóng hớt , Nhà em lâu lâu lại bị nhay at cái em thay cái att ở trong nhà rồi
để mai mò lên xem cái att công tơ trên cột xem loại gì ?