[Funland] Nhờ các cụ thông thái về việc cá nhân cho thuê xe cho công ty.

Dangminhquan

Xe điện
Em mới hỏi lại bên kế toán.Hoá đơn đi mua không Vat vẫn chấp nhận.Tiền trên hoá đơn tt bao nhiêu thanh toán bấy nhiêu.Chi phí khác kệ bên cho thuê lo.
Vậy lập hộ kd cá thể được không ạ.Ô tô thì mình đứng tên cá nhân hay trong đăng ký xe phải ghi như nào? Các cụ chỉ em với.

Vp3

Xe tải
Em được vay ưu đãi,trả lãi giảm dần theo dư nợ hàng tháng.
Em toẹt luôn cho nhanh.
Vay 1375 lãi 7.3 cố định
Vay 5 năm
Em trả trong 36 tháng lãi giảm theo dư nợ gốc.
Tháng thứ 37 còn nợ 550tr.
Tổng cho thuê 36 tháng 792
Tháng thứ37 thanh lý xe còn 800.
Trả gốc800-550 -50tr linh tinh.còn 200 tr trong 3năm.
Bài toán này được không các cụ.
Đi vay hoàn toàn ạ.
Cụ không tính giá năm nay 19tr thì năm sau 18 tr giảm dần mà cụ. Đây là cụ đang tính bắt cua trong lỗ , theo em cụ muốn cho thuê xe thị cụ phải xác định làm nhiều xe mới bõ công, còn vụ hoá đơn cụ cần qua cty em kế toán tư vấn cho

thungkhe

Xe điện
Em mới hỏi lại bên kế toán.Hoá đơn đi mua không Vat vẫn chấp nhận.Tiền trên hoá đơn tt bao nhiêu thanh toán bấy nhiêu.Chi phí khác kệ bên cho thuê lo.
Vậy lập hộ kd cá thể được không ạ.Ô tô thì mình đứng tên cá nhân hay trong đăng ký xe phải ghi như nào? Các cụ chỉ em với.
Thế là cty tạo đk rồi.
Giờ Cụ lên đội thuế Phường sẽ hướng dẫn làm hộ kd, đóng thuế theo doanh thu. Đúng PL, đỡ lằng nhằng.
Từ qua đến giờ Cụ loay hoay thấy tội quá. Mà cái này nhạy cảm nên nhiều người biết cũng ko tư vấn sâu giúp Cụ đc.

Dangminhquan

Xe điện
Thế là cty tạo đk rồi.
Giờ Cụ lên đội thuế Phường sẽ hướng dẫn làm hộ kd, đóng thuế theo doanh thu. Đúng PL, đỡ lằng nhằng.
Từ qua đến giờ Cụ loay hoay thấy tội quá. Mà cái này nhạy cảm nên nhiều người biết cũng ko tư vấn sâu giúp Cụ đc.
Cảm ơn cụ.em đang đàm phán lại giá,mua hoá đơn bên thuế ạ.

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Có cái gì đâu bác: Xe đứng tên cá nhân, nếu muốn đúng sự thực là Chủ xe cho thuê => Chủ xe phải lên trên Thuế, đăng ký Hộ kinh doanh cá thể và đóng thuế môn bài.
Bác là Chủ xe đồng thời là Hộ kinh doanh cá thể => bác có thể cho thuê tài sản của mình.
Thế đã.

Giờ đến Tiền:
Tiền cho thuê ở mức 20 triệu / tháng thì bác đóng thuế khá nặng.
Cụ thể bao nhiêu thì tôi quên rồi. Nhưng đủ cao để Bên thuê và Cho thuê phải cân nhắc.
Tôi từng làm cho 06 tháng x 15 triệu = 90 triệu, dưới 100 triệu thì Thuế suất thấp.

Thế nên, do thủ tục đơn giản và thực sự rõ ràng, bác nên ra Thuế hỏi, mất 200K, họ tư vấn cho.

vieteuro

Xe container
Tao lấy 21 củ 5
Việc còn lai của chúng mài

vieteuro

Xe container
Có cái gì đâu bác: Xe đứng tên cá nhân, nếu muốn đúng sự thực là Chủ xe cho thuê => Chủ xe phải lên trên Thuế, đăng ký Hộ kinh doanh cá thể và đóng thuế môn bài.
Bác là Chủ xe đồng thời là Hộ kinh doanh cá thể => bác có thể cho thuê tài sản của mình.
Thế đã.

Giờ đến Tiền:
Cụ thể bao nhiêu thì tôi quên rồi. Nhưng đủ cao để Bên thuê và Cho thuê phải cân nhắc.
Tôi từng làm cho 06 tháng x 15 triệu = 90 triệu, dưới 100 triệu thì Thuế suất thấp.

Thế nên, do thủ tục đơn giản và thực sự rõ ràng, bác nên ra Thuế hỏi, mất 200K, họ tư vấn cho.
Tháng mất ccur rưỡi tiền thuế chưa kể tttcn ợ

Dangminhquan

Xe điện
Thế đã.

Giờ đến Tiền:

Thuế nó tính theo năm bác ạ.trên 100triệu 1 năm tính 5%vat 5%tncn.Tổng mất toi 10%.

Dangminhquan

Xe điện
Nếu bác - với tư cách chủ xe, lấy 21.5 triệu, giá net, thì Giá thuê có thuế của Bên A khá cao, không đáng để Mua hóa đơn đâu.
Cụ lấy giá net 21.5 thì vẫn phải đem hoá đơn về để khai thuế.Hoá đơn thì phải mua.Ai mua?Mời cụ cộng vào thêm 2,15tr cho em.
Em đang phán 23,5không Vat.Hoá đơn trực tiếp em đi mua.Mỗi bên thiệt tí.Được không ạ?

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Thuế nó tính theo năm bác ạ.trên 100triệu 1 năm tính 5%vat 5%tncn.Tổng mất toi 10%.
Thuế TNCN của bác, có lẽ là Tạm tính, nếu tôi không nhầm.
Kiểu, thu nhập từ lương của bác tạm khấu trừ 10% vậy.
Cuối năm quyết toán và tính lại.

Tiếp nữa, nếu con số quá lớn (tôi không nhớ con số), thì mức thuế có khác đấy. Vì thế, tốt nhất bác hỏi mấy cháu ở Phòng 1 cửa bên Thuế.

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lấy giá net 21.5 thì vẫn phải đem hoá đơn về để khai thuế.Hoá đơn thì phải mua.Ai mua?Mời cụ cộng vào thêm 2,15tr cho em.
Em đang phán 23,5không Vat.Hoá đơn trực tiếp em đi mua.Mỗi bên thiệt tí.Được không ạ?
Giá gì thì vẫn là Bên thuê nó làm và nó bỏ tiền ra. Bác hỗ trợ phần hành chính (ký tá hồ sơ), vì trên danh nghĩa là Chủ xe mua Hóa đơn chứ không phải là Bên thuê.

Còn việc Trị giá trên Hóa đơn và Giá tiền thuê, nó độc lập và phụ thuộc mục đích sử dụng.
Năm rồi, tôi "cho thuê " cái xe, trị giá Hóa đơn là 90 triệu / 6 tháng.
Tôi nhận được 0.00 đồng.

Còn việc đàm phán thì bác phải hỏi Bên A.
Nhân đây: Hóa đơn mua từ bên Thuế thì không có VAT trong đó để khấu trừ đâu.

thungkhe

Xe điện
Cảm ơn cụ.em đang đàm phán lại giá,mua hoá đơn bên thuế ạ.
Là Cụ đi đăng ký hộ kd cá thể, sẽ được cấp hóa đơn trực tiếp và tính thuế theo doanh thu hoặc khoán.
Cụ ko được nói mua bán hóa đơn nhá.

Dangminhquan

Xe điện
Cảm ơn cụ thêm thông tin.mỗi tháng phát sinh 1 hoá đơn bán hàng 23tr.em nghĩ chắc cò con thôi mà.:-??
Thuế TNCN của bác, có lẽ là Tạm tính, nếu tôi không nhầm.
Kiểu, thu nhập từ lương của bác tạm khấu trừ 10% vậy.
Cuối năm quyết toán và tính lại.

Tiếp nữa, nếu con số quá lớn (tôi không nhớ con số), thì mức thuế có khác đấy. Vì thế, tốt nhất bác hỏi mấy cháu ở Phòng 1 cửa bên Thuế.
Cụ

Dangminhquan

Xe điện
Là Cụ đi đăng ký hộ kd cá thể, sẽ được cấp hóa đơn trực tiếp và tính thuế theo doanh thu hoặc khoán.
Cụ ko được nói mua bán hóa đơn nhá.
Em mua bên thuế mà.hoá đơn chắc nịch còn gì.Cũng mất toi 10%= với thuế .Hàng năm năm mất thêm 300k môn bài ạ.

Nhatdang1098

Đi bộ
Không cụ chuyển cho công ty chuyên nghiệp mà ăn hoa hồng hàng tháng cho nhẹ đầu.

Altis 2011

Xe điện
Cụ kêu bên kia đi mua hóa đơn, còn cụ không cần quan tâm họ làm gì để có hóa đơn, tiền thuê của cụ là tiền không bao gồm hóa đơn.
Đừng nói bọn nước ngoài mua hóa đơn cụ ah, nó sợ vãi ra mà khỏi hợp tác luôn. Cái đó chỉ nhờ công ty nào chuyên cho thuê xe xuất hóa đơn, trả nó phần trăm thuế thôi là ok.

xda6789

Xe hơi
Hiện tại em cũng kinh doanh xe thuê và phải nhờ công ty khác xuất hoá đơn vat
Hộ kinh doanh cá thể có thể xuất hoá đơn ko vat
Tốt nhất cụ nên thành lập cty, cụ có vat đàu ra rồi thì lại tiện để khấu trừ vat đầu vào cho 1 số thứ. Có khi nó lại thành startup mới
Em cần 1 tháng xuất hóa đơn thuê xe cụ xem có giúp được e ko?