[Funland] Nhờ các cụ thông thái giúp em phân biệt ván MDF An Cường

Kangar00

Xe máy
Như các cụ là dân ngoại đạo thì chỉ có cách xem logo trên đầu ván An Cường. không bao giờ có đầu ván không in logo ạ.

còn sâu hơn nữa nếu thấy vẫn ghi ngờ thì các Cụ check hóa đơn nhập hàng của họ bên công ty Ai Linh (An Cường chỉ co 2 đơn vị duy nhất phân phối ở miền bắc là cty Ái Linh và cty Việt Hoàng, Nhưng Việt Hoàng chuyên sâu về Laminate, rất ít nhập ván, và ván cũng hay có ván nhái, nên 95% các đơn vị lấy của Ái Linh).

Để kiểm tra thông tin bên công ty Ái Linh, các cụ gọi cho phòng bán hàng, hỏi đơn vị nhập, ngày... tháng... có đúng là nhập mã hàng của nhà cụ đang làm hay không, họ sẽ check lại hóa đơn và trả lời các cụ.
Cả 2 cách của cụ đều không khả thi. Cách 1: khi xẻ ván mang đến nhà mình lắp thì đâu phải miếng nào cũng còn logo. Cách 2: họ nhập hàng Ái Linh nhưng làm cho nơi khác chứ chưa chắc làm cho mình.

Kangar00

Xe máy
An Cường có mã quyển mã melamin, mã laminate khi bạn chọn mã thì bên nội thất sẽ đưa để bạn chốt. sau dùng quyển đó để đối chiếu với gỗ thực tế
Dùng cách này chọn lõi MFC thì đc nhưng lõi MDF thì sao cụ?

arcobaleno87

Xe tải
Các cụ chuyên gia thông não hộ em với, em làm tủ bếp cốt mdf chịu ẩm An Cường, em thì muốn làm cánh tủ Laminate cho thẩm mĩ (có cánh màu trắng, có cánh màu vân gỗ) - nhưng bên thi công tư vấn là nếu cánh trắng hết thì nên “xài Melamine An Cường, vì laminate giá thành cao và thường chỉ dùng để xử lý những mặt gỗ uốn cong. Mình xai ở bếp thì hơi tốn kém và sẽ ko sắc nét như xài Melamine.”
Cái đó có đúng ko ạ?

xuongmochanoi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuongmochanoi.com
Các cụ chuyên gia thông não hộ em với, em làm tủ bếp cốt mdf chịu ẩm An Cường, em thì muốn làm cánh tủ Laminate cho thẩm mĩ (có cánh màu trắng, có cánh màu vân gỗ) - nhưng bên thi công tư vấn là nếu cánh trắng hết thì nên “xài Melamine An Cường, vì laminate giá thành cao và thường chỉ dùng để xử lý những mặt gỗ uốn cong. Mình xai ở bếp thì hơi tốn kém và sẽ ko sắc nét như xài Melamine.”
Cái đó có đúng ko ạ?
chắc là bên họ ngại thi công thôi ạ, còn tất nhiên tiền nào của đó, trừ khi laminate là loại kém thì cũng phí có khi không bằng melamine. còn nếu chuẩn của An Cường thì đẹp hơn, sang hơn cụ ạ.

xuongmochanoi

Xe tăng
Website
xuongmochanoi.com
Cả 2 cách của cụ đều không khả thi. Cách 1: khi xẻ ván mang đến nhà mình lắp thì đâu phải miếng nào cũng còn logo. Cách 2: họ nhập hàng Ái Linh nhưng làm cho nơi khác chứ chưa chắc làm cho mình.
Nói như cụ chẳng bao giờ phân biệt được cả.
- Cách 1: khi họ nhập ván về các cụ bớt thời gian về thăm xưởng, kiểm tra. như vậy ta biết được đúng loại gỗ mình chọn hay không. Còn khi họ đã xẻ ra rồi thì tất nhiên là không phân biệt được rồi. nhưng đây là yêu cầu đối tác khi nhập hàng về thì khách hàng về xem, hoặc chụp, quay video cho khách.
- Cách 2: nhìn tờ phiếu nhập hóa đơn: các cụ ký ngày nào trong khoảng thời gian thi công đồ nhà mình đơn vị thi công nhập số lượng hàng hóa, mã màu của nhà các cụ. trên phiếu nhập hàng có cả ngày nhập, giao hàng ạ.

Kangar00

Xe máy
Lõi MDF sao k xem được cụ nhỉ
Melamin An Cường dán trên MFC An Cường nên cứ lấy cataloge đối chiếu là đc. Nhưng laminate thì có thể dán trên MDF An Cường hoặc MDF không phải An Cường thì sao cụ? Hay e hiểu sai chỗ nào nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Kangar00

Xe máy
Nói như cụ chẳng bao giờ phân biệt được cả.
- Cách 1: khi họ nhập ván về các cụ bớt thời gian về thăm xưởng, kiểm tra. như vậy ta biết được đúng loại gỗ mình chọn hay không. Còn khi họ đã xẻ ra rồi thì tất nhiên là không phân biệt được rồi. nhưng đây là yêu cầu đối tác khi nhập hàng về thì khách hàng về xem, hoặc chụp, quay video cho khách.
- Cách 2: nhìn tờ phiếu nhập hóa đơn: các cụ ký ngày nào trong khoảng thời gian thi công đồ nhà mình đơn vị thi công nhập số lượng hàng hóa, mã màu của nhà các cụ. trên phiếu nhập hàng có cả ngày nhập, giao hàng ạ.
2 cách của cụ có cơ sở nhưng chưa ổn. Người ta có thể cho cụ đi cùng luôn để nhập gỗ từ Ái Linh, check logo, ngày hoá đơn ... đều oke nhưng cái vấn đề là miếng gỗ đã xẻ ra mang đến nhà cụ lắp là gỗ gì mới là quan trọng. Còn gỗ mà cụ đã check logo, hoá đơn oke kia thì họ dành để làm cho cho người nào mà họ ko thể lừa được. Và số người bị lừa là rất nhiều nên đó là lý do mà giờ có đến cả nghìn công ty làm nội thất ở Hà Nội này vẫn sống tốt nhờ việc báo giá An Cường rồi trộn hàng rẻ vào làm.

Chỉnh sửa cuối:

xuongmochanoi

Xe tăng
Website
xuongmochanoi.com
2 cách của cụ có cơ sở nhưng chưa ổn. Người ta có thể cho cụ đi cùng luôn để nhập gỗ từ Ái Linh, check logo, ngày hoá đơn ... đều oke nhưng cái vấn đề là miếng gỗ đã xẻ ra mang đến nhà cụ lắp là gỗ gì mới là quan trọng. Còn gỗ mà cụ đã check logo, hoá đơn oke kia thì họ dành để làm cho cho người nào mà họ ko thể lừa được. Và số người bị lừa là rất nhiều nên đó là lý do mà giờ có đến cả nghìn công ty làm nội thất ở Hà Nội này vẫn sống tốt nhờ việc báo giá An Cường rồi trộn hàng rẻ vào làm.
xin lỗi cụ đã xẻ ra thì đến thợ cũng chịu cụ ạ, vì so với catalogue nó vẫn giống, khách không thể phân biệt dựa vào đó được, mà muốn biết thì chỉ có cách khi họ nhập hàng về khách đến ktra, còn cụ chỉ xem miếng gỗ đó thì có mang đến showroom bên an cường kỹ thuật của họ cũng khó nhận biết, còn là thợ làm lâu năm, nhưng phải là cả tấm ván thì nhấc lên đã biết rồi, ván an cường do lực ép tốt hơn nên chặt hơn, nặng hơn các ván khác cùng loại. đó là chỉ xét riêng về nặng nhẹ.

thotrandinh57

Đi bộ
Nhà e đang làm tủ bếp với nội thất phòng ngủ. Hôm nay thợ chở ván tới. Nhờ các cụ chuyên gỗ AC xem giùm e có phải đúng gỗ mdf AC ko ạ?
Em cám ơn trước ạ

baygiodulao

Xe buýt
Các cụ cho em xin giá tủ bếp Laminate với ạ. CM nào chuyên thì báo em 2 p/a cả 1 mặt và 2 mặt laminate luôn ạ. Cho em các lựa chọn khác của An Cường thì càng tốt ạ. Em đội ơn các cụ mợ thông thái

Batuoccrixto

Đi bộ
Cái đó có đúng ko ạ?
về vấn đề khuyên bác xài melamine thay cho lamilate để tiết kiệm chi phí là đúng. tuy nhiên tiền nào của lấy .Nếu bác làm cánh lamilate thì tất nhiên là sẽ đẹp hơn và bền hơn rồi. Bản chất của bề mặt lamilate chính làm melamine tuy nhiên được ép dày hơn do vậy nó sẽ bền hơn

LehmanBrothers

Xe điện
Mdf ancuong nhiều lô màu gỗ xanh như hàng ngoài, ngay quyển mẫu ancuong mdf đã có mấy kiểu màu gỗ nên chủ nhà khó phân biệt là đương nhiên.

Và nguyên tắc là chúng ta mua hàng từ cty Ái Linh , dù cty này là cty con hay độc lập với ancuong thì trách nhiệm pháp lý là ở cty Ái Linh. Có thể suy luận vì chi phí hoàn toàn có chuyện Ái Linh cấp thêm một số lô phẩm chất thấp hơn để tăng cạnh tranh cho, ancuong biết nhưng có thể lờ đi mức độ nào đó. Điều này là có thể trong thực tế.

Xưởng nào cụ mợ thấy yên tâm thì làm chứ muốn tự kiểm chứng 100% thì hết hơi. Các cty nội thất quen đặt xưởng nào cũng ko thể đi do từng tấm gỗ được, ko có đủ nhân lực mà giám sát như vậy. Nếu gỗ tự nhiên nhiều loại chủ nhà thậm chí gần như ko thể biết vân gỗ đúng sai hay ko.

Ngọc Hưng Trịnh

[Tịch thu bằng lái]
Bây h hàng nhái, hàng kém chất lượng nhiều lắm bác. Tốt nhất bác nên yêu cầu đối tác thi công cung cấp mẫu gỗ của bên An Cường vì mẫu gỗ của An Cường được cắt và dáng cạnh rất đẹp, đặc biệt trên mẫu gỗ có in tên nhà cung cấp với mã màu nữa.

chuyengiaxe

Xe máy

Em định dùng mã An Cường này đóng cái tủ gầm cầu thang thì OK ko ah?

khahuyen

Đi bộ
Mình nghĩ bác nên kí hợp đồng với bên thi công với các điều khoản rõ ràng, bắt buộc họ phải có giấy xác nhận bán hàng bản gốc của bên công ty gỗ An Cường. Thường thì bên An Cường có hỗ trợ kiểm tra lịch sử mua hàng và làm công văn xác nhận bán hàng cho khách hàng thì phải.

VHM

Xe buýt
e cũng làm xong chả chả biết An Cương hay An Cong nữa. Sau rút exp vậy

xuxu18

Xe đạp
Đọc các cụ em thấy hoang mang quá. Em đang làm nội thất, định đặt AC mà ntn thì đúng là khổ quá. Em định làm khung Melamin, cánh Acrylic, tủ bếp họ báo em 6tr/md, tủ quần áo là 3tr/m2. Sợ nhất mua AC mà lại nhận hàng fake, em dân ngoại đạo về gỗ nên mù tịt.

thienfurniture

Xe tăng
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Đọc các cụ em thấy hoang mang quá. Em đang làm nội thất, định đặt AC mà ntn thì đúng là khổ quá. Em định làm khung Melamin, cánh Acrylic, tủ bếp họ báo em 6tr/md, tủ quần áo là 3tr/m2. Sợ nhất mua AC mà lại nhận hàng fake, em dân ngoại đạo về gỗ nên mù tịt.
Bên em có 1 cách mà khách hàng tuyệt đối tin tưởng đó là mời người của An Cường qua thẩm định. Lúc đó sẽ có kết quả: 1. Là cốt ván của An Cường thì thanh quyết toán. 2. Không phải cốt ván An Cường như cam kết miễn thanh toán luôn ạ :D

thienfurniture

Xe tăng
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Nhà e đang làm tủ bếp với nội thất phòng ngủ. Hôm nay thợ chở ván tới. Nhờ các cụ chuyên gỗ AC xem giùm e có phải đúng gỗ mdf AC ko ạ?
Em cám ơn trước ạ

Nhìn thế này khá khó cụ ạ. Nhưng có 1 vấn đề em nhìn thấy luôn là chất lượng cắt dán rất tồi mong cụ không chạnh lòng!