[Funland] nhờ các cụ thông não giúp em vụ bếp từ ạ

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Chefs là thương hiệu của Việt Nam cụ ạ, dùng chung cũng đơn giản mà cụ, Bosch với Siemens đời mới cũng làm thế rồi, chắc để tối ưu hoá giá thành. Cụ ấn nút mặc định xử dụng bếp nào rồi xử dụng bảng điều khiển thôi, thêm 1 (một) thao tác
Cảm ơn bác. Tôi noted cái đó.
Còn thương hiệu VN, đâu đó tôi thấy an tâm hơn là xuất xứ EU, khi mà mình thực sự không biết rõ về cái xuất xứ đó.

locdx

Xe buýt
Cụ nêu xem mẫu gì đấy ạ.
Các thông tin này cần chuẩn để tránh làm mọi người hiểu lầm.
Gửi cụ một video mổ bụng một em Bosch, để giảm giá thành hãng đã chơi 2 phát: mâm từ dây nhôm, sử dụng rơ le để đảo qua lại giữa 2 mâm từ (số lần đóng mở rơ le có tuổi thọ)

VuQuybn

Xe buýt
[/QUOTE]
Đấy. BMW X4 c
Chefs là thương hiệu của Việt Nam cụ ạ, dùng chung cũng đơn giản mà cụ, Bosch với Siemens đời mới cũng làm thế rồi, chắc để tối ưu hoá giá thành. Cụ ấn nút mặc định xử dụng bếp nào rồi xử dụng bảng điều khiển thôi, thêm 1 (một) thao tác
E dùng cái ở nhà 1 bảng điều khiển sướng hơn cái mua cho ông bà 2 bế 2 điều khiển. :)

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Gửi cụ một video mổ bụng một em Bosch, để giảm giá thành hãng đã chơi 2 phát: mâm từ dây nhôm, sử dụng rơ le để đảo qua lại giữa 2 mâm từ (số lần đóng mở rơ le có tuổi thọ)
Cái vụ Mâm từ dây nhôm bị chê.
Tôi có hỏi và cháu bán hàng nào cũng đem cả mông và ngực ra thề là, Dây đồng, bác ạ.

Vậy, làm như nào kiểm chứng cái đó, bác nhỉ?

wave-tau

Xe container
Mấy bác trên này có khái niệm cứ bosch hay siemen, aeg là ngon, sai toét, hãng nào cũng có đủ phân khúc cho nguời dùng, thằng bosch mà rẻ tiền nhất khéo ko bằng mấy thằng như lg hay samsung...Thế nên giá thành mới là thứ quyết định, khu bếp ngon rồi mà tiền ko phải lăn tăng cứ táng con bếp đắt nhất của 1 hãng là nhận đuợc đúng giá trị, chứ nhiều khi nói chung chung bếp của bosch ngon lắm hay đểu lắm đều là gà vịt cả, hãng có bao nhiêu model biết nói model nào.
Mà đa số bếp từ cần tản nhiệt nên khâu lắp ráp , khe hở truớc sau giữa phải đúng như trong giấy huớng dẫn bếp mới bền đuợc.

Chỉnh sửa cuối:

wave-tau

Xe container
Cái vụ Mâm từ dây nhôm bị chê.
Tôi có hỏi và cháu bán hàng nào cũng đem cả mông và ngực ra thề là, Dây đồng, bác ạ.

Vậy, làm như nào kiểm chứng cái đó, bác nhỉ?
Cụ hình như là tay vw golf lột xác à, hàng đúng chuẩn của bosch cho thị truờng châu âu chả bao giờ phải lăn tăn mấy thứ như you tu be câu viu, nó tiết kiệm đưọc tí vật liệu mà gây ra sự cố cho nguời dùng bọn eu nó phạt cho chả truợt phát nào đâu. :))
Cơ mà mấy đồ gia dụng của bosch tầm rẻ nhất hoặc tầm trung em đánh giá không cao, bọn này chúa của maketing.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hình như là tay vw golf lột xác à, hàng đúng chuẩn của bosch cho thị truờng châu âu chả bao giờ phải lăn tăn mấy thứ như you tu be câu viu, nó tiết kiệm đưọc tí vật liệu mà gây ra sự cố cho nguời dùng bọn eu nó phạt cho chả truợt phát nào đâu. :))
Cơ mà mấy đồ gia dụng của bosch tầm rẻ nhất hoặc tầm trung em đánh giá không cao, bọn này chúa của maketing.
Nầu nầu, êm chạ liên quan gì đến cái tay kia.

Còn việc Vật liệu, tôi hiểu là nó không liên quan đến cái "sự cố cho nguời dùng", vì đây liên quan nhiều hơn đến Độ bền, tôi hiểu vậy.

wave-tau

Xe container

Còn việc Vật liệu, tôi hiểu là nó không liên quan đến cái "sự cố cho nguời dùng", vì đây liên quan nhiều hơn đến Độ bền, tôi hiểu vậy.
Dây dẫn kém chất luợng nói chung gây cháy chập, to hơn là cháy nhà mà chúng nó phát hiện ra lỗi từ nhà sx là ăn phạt chứ có gì đâu, cụ nghĩ gì ngay duới chân à ? :))

4X4=16

Xe điện
So với mấy loại tàu giả danh Đức, Ý thì giống nhau, còn so với một số loại bếp xịn sò thì không có chức năng đun liu riu (hình như inverter ạ), dưới 1000w thì nó bật - tắt - bật - tắt.
Về từ chuyên môn thì em không biết, tức là nó sẽ giữ cho nhiệt độ luôn ổn định trong suốt quá trình nấu như bếp ga, cái này thì bếp xịn mới có.

Peavey3208

Xe máy
Tức là cụ đo riêng cái bếp 1 tháng hơn trăm ngàn hay là full hóa đơn điện nhà cụ tháng hơn trăm ngàn vậy?
Nhà em đang sài bếp từ.có gắn công tơ riêng cho bếp đo thử thì mỗi tháng hết tầm 30kwh điện trước đó sài gas thì 3 tháng 1 bình

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Dây dẫn kém chất luợng nói chung gây cháy chập, to hơn là cháy nhà mà chúng nó phát hiện ra lỗi từ nhà sx là ăn phạt chứ có gì đâu, cụ nghĩ gì ngay duới chân à ? :))
Khác nhau chứ bác:
Dây đồng 10 điểm.
Dây nhôm: 8 điểm.

Yêu cầu của bên Xử phạt: 5 điểm.

Vậy, bác chọn dây gì?
Xử phạt tụi nó thì khá khó rồi.

locdx

Xe buýt

Chuẩn rồi cụ, dây nhôm thì chả hỏng ngay trong thời gian bảo hành đâu, chỉ giảm độ bền so với dây đồng, vì dây nhôm ở môi trường ẩm thấp rất nhanh mủi, đặc biệt là có thêm tí nhiệt độ cao thì càng nhanh.
Còn vụ làm sao để biết được vụ mâm từ là đồng hay nhôm thì em cũng chịu, trừ khi mở bung ra xem lòng mề của nó.
Ông chuyên sửa điện trên nói chung là hướng dẫn bắt bệnh rất nhiệt tình, nhiều món đồ gia dụng em sửa được là nhờ xem clip của cụ ấy.

phuongmit

Xe cút kít
Nhà em đang dùng bếp ga, loại khá to, đá khoét 500x740mm thì có loại bếp từ nào vừa k các cụ. Giờ vá đá thì k yên tâm lắm, thay cả mặt đá e hơi lười :D

duytrong

Xe lăn
Chưa chắc đúng cụ nhé. Cái bếp từ em mua hàng nội địa của anh hàng xóm. Có 2tr mà dùng giờ được 4 năm rồi chẳng thấy hỏng. Điện thì cũng chỉ same của cụ thôi
Vâng
Tức là cụ đo riêng cái bếp 1 tháng hơn trăm ngàn hay là full hóa đơn điện nhà cụ tháng hơn trăm ngàn vậy?
[/QUOTẩng
Riêng cái bếp thôi, cả nhà em bình quân 1.5 triệu/ tháng.

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Nhà em đang dùng bếp ga, loại khá to, đá khoét 500x740mm thì có loại bếp từ nào vừa k các cụ. Giờ vá đá thì k yên tâm lắm, thay cả mặt đá e hơi lười :D
Cụ dùng bếp gì mà lỗ khoét to thế ạ?

coolpix8700

Xe ngựa
Về từ chuyên môn thì em không biết, tức là nó sẽ giữ cho nhiệt độ luôn ổn định trong suốt quá trình nấu như bếp ga, cái này thì bếp xịn mới có.
Thử cái này dễ ợt!
Lấy 1 cái xoong trắng, tốt nhất là chảo đáy trắng đổ ít nước vào đặt lên bếp để chế độ nhỏ (có thể lúc đầu để to, sau khi sôi thì đặt nhỏ lại). Nhìn tăm nước nếu bọt nước cứ lên đều đều dù rất chậm thì là bếp chạy theo kiểu inverter, còn bọt cứ sủi lên rồi lại không thấy nữa theo từng nhịp là bếp chỉ có 1 chế độ công suất, nhưng dùng công tắc để bật tắt khống chế lượng nhiệt.
Ngay những vòng từ có kín hay không thì nhìn tăm nước cũng thấy được. Nếu tăm nước rải đều đáy xoong thì các vòng từ được bố trí rất kín, nhiệt được phân bố đều cả đáy xoong, còn bọt chỉ xuất hiện theo mấy cái vòng trong dưới đáy nồi thì vòng từ được bố trí thưa,...!

Chỉnh sửa cuối: