Nhờ các cụ thẩm định giá con xe đạp mình mua tại X Bike ngõ 58 Giảng Võ - HN

Saker2107

Đi bộ
thuận mua vừa bán, ko ai ép ai cái gì . đừng nói lời cay đắng

hoangtump3

Xe hơi
Hình như em gái cụ có lần nhờ tư vấn chọn xe thì phải. Cụ bán xe mà không tư vấn cho em gái lại để nó lên đây thế? Nó không tin cụ à? :)
Xin chào mấy Cụ trong thread ạ!

Em là Koii ạ. Em gái trước muốn mua Độp nên lập nick lên otofun để nhờ các cụ tư vấn. Em cũng tham gia vô group TrinX trên facebook để tìm hiểu thông tin về độp mãi về sau em gái mới biết anh Huy ạ.
Nói chuyện với anh, em gái cũng hỏi về xe nhưng em không hề nói anh biết là em đang có ý mua xe. Vì em có xem qua mấy em độp em thích thì em chưa có đủ tiền nên em chờ góp gạo ( Chưa đủ tiền và cứ nhờ anh tư vấn thì em ngại nên không nói ). Đơn giản, hai anh em biết nhau qua đam mê Xế độp. Em lại là newbie nên nói chuyện với anh cũng được dịp mở mang kiến thức ạ.
Vậy nên các Cụ biết rồi nhé: Em quen anh Huy sau mấy Topic nhờ tư vấn về Độp trên forum ạ.

Vấn đề 2 là Hôm qua anh Huy lập tài khoản trên otofun để reply thread này không thành công. Anh nhờ em lập hộ tài khoản cũng không thành công. Thấy anh bức xúc khi bị đặt điều nói xấu nên em gái đưa anh tài khoản này của em để anh thanh minh và giải trình cụ thể. Điều này nếu các Cụ đặt vào vị trí anh ý sẽ hiểu khó chịu như thế nào mà khi bị người khác nói mình không ra gì mà không thể vô giải trình.

Em gái cám ơn các cụ đã đọc post này! Nick này em xin giao anh Huy sử dụng ạ!
Đọc qua là biết bợn Mít đưa nick cho anh Huy rồi :))

Thưa các cụ là em có biết anh Huy và quen bạn Mít. Xác nhận là bạn này ko co họ hàng dây mơ rễ má gì với anh Huy cả. Bạn này có khi còn biết mặt anh Huy sau cả em, mà em mới biết mặt anh Huy đc cỡ gần 3 tháng chứ mấy.

Bợn gái này còn quen nhiều chỗ lắm, ko chỉ có chủ shop xbike, căn bản xe thì chả mua, toàn đi lượn lờ hóng hớt...

Em thấy cụ chủ thớt có vẻ ít hiểu biết nhưng 3 phải quá nhỉ...

//A quên, bạn Mít em đang nói đến là bạn Koii đấy ạ...

Koii

Xe tải
Đọc qua là biết bợn Mít đưa nick cho anh Huy rồi :))

Thưa các cụ là em có biết anh Huy và quen bạn Mít. Xác nhận là bạn này ko co họ hàng dây mơ rễ má gì với anh Huy cả. Bạn này có khi còn biết mặt anh Huy sau cả em, mà em mới biết mặt anh Huy đc cỡ gần 3 tháng chứ mấy.

Bợn gái này còn quen nhiều chỗ lắm, ko chỉ có chủ shop xbike, căn bản xe thì chả mua, toàn đi lượn lờ hóng hớt...

Em thấy cụ chủ thớt có vẻ ít hiểu biết nhưng 3 phải quá nhỉ...

//A quên, bạn Mít em đang nói đến là bạn Koii đấy ạ...
Tớ cũng chả muốn đôi co với hạng người chuyên ghen tị và đi nói xấu người khác như bạn. Chỉ thương Bố Mẹ bạn mất công sinh thành bạn ra đời mà Bạn sống Tốt quá thôi. Bạn cố gằng sống Tốt hơn bây giờ nhé. Tớ sẽ thắp nhang cầu khẩn cho bạn sống thêm được nhiều ngày xanh nữa, chứ không Tớ sợ cảnh oan trái mà Bố mẹ bạn sẽ gặp phải : tóc bạc đi khóc thương tóc xanh :D

Thân!

chisu1308

Xe tải
từ topic thẩm định giờ chuyển qua công kích cá nhân luôn rồi

Hungkaax1

Xe tăng
Vãi cả Mít kòi với Na bụ

sena21

Xe máy
Làm gì mà nặng lời thế mợ @@

dino2910

Xe tải
Xin Chào các cụ ạ. Đến hôm nay em mới mượn được nick của em gái để vào chia sẻ khúc mắc với mọi người. Tất cả khách đến ghé thăm hoặc mua xe ở shop em được tư vấn giải đáp mọi thắc mắc về xe rất rõ ràng trước khi mua xe. Sau khi đã hiểu về nguồn gốc và xuất xứ về chiếc xe thì khách hàng mới hài lòng bỏ tiền ra để mua. Chứ chưa hiểu gì về xe liệu các bạn có bỏ tiền ra để mua 1 chiếc xe rẻ từ vài triệu đến hàng trục triệu đồng không?

Còn về chuyện chiếc xe Porsche của cụ (Dino2910) mua ở shop em, trước khi mua hai vợ chồng bác chủ đã ngồi rất lâu để e tư vấn về hai chiếc xe mà cụ Dino phận vân không biết trọn loại nào. 1 là chiếc CUBE Reaction Group Alivio 27 tốc phanh dầu, 2 là chiếc Porsche khung nhôm 6061 em đã giới thiệu cho cụ là full khung xe + group Microshift 27 tốc là hàng Đài loan. Sau hơn nửa tiếng bác Dino vẫn không biết trọn chiếc nào, thì cả vợ cụ Dino và em đều thấy cụ Dino ngồi chiếc Porsche hợp và vừa với người cụ hơn. Rồi cụ Dino đồng ý trọn Porsche với điều kiện lắp cho cụ xe từ phiên bản phanh cơ lên phanh dầu shimano với giá đắt hơn 1 triệu là thành 10tr800.

ảnh xe

Cả hai vợ chồng rất hài lòng và còn mua thêm 1 chiếc nữa cho chị nhà để cùng thể dục cho vui. Sau khi chuyển xe đến tận nhà xong hai vợ chồng bác Dino còn cảm ơn rối rít em cũng rất vui khi khách hàng cảm thấy hài lòng.
Xong hôm sau chắc, cụ Dino ra ngoài nghe bạn bè hoặc ai e ko bít chắc bảo là bộ số Microshift này không tốt. Thực ra cả hãng xe đạp GT của USA hơn 11tr cũng chỉ lắp bộ số Microshift chay ầm ầm có ai chê đâu. Thế là cụ Dino gọi ngay đt cho em bảo là em phải thay bộ group shimano alivio cho cụ. Thì em đồng ý không vấn đề gì nhưng với bộ Alivio trục rỗng này thì em bảo cụ phải thêm 500k nữa em mới thay được cả group cho cụ. Cụ lại đòi bảo em chỉ sang ngang không phụ thêm gì hết mà sau khi bán xe đạp em đã tặng cụ bao nhiêu là phụ kiện đủ các thứ.. em thấy bực vì là xe cụ đồng ý trọn rồi mà còn xoay em các kiểu. Cuối cùng em bảo nếu cụ đồng ý thêm 500k thì em mới thay bộ group rồi e cúp máy.
Còn nếu đắt rẻ thì em có ép được cụ mua đâu, cụ mặc cả hài lòng xong giờ quay sang nói xấu em. Mà xe đi ngon lành, bảo bị hỏng hóc đã đành. Ngay cả khi khách mua xe của em dưới 3 triệu đều rất hài lòng về thái độ phụ vụ tận tình vui vẻ và hậu mãi tốt của shopXbike. Đây em dẫn chứng cho cụ thấy riêng về giá cả xe ví dụ: ở shop xe đạp bon đang bán chiếc xe Porsche này với cấu hình 24 số phanh cơ chứ chưa nói về phanh dầu đã là 9tr500k
http://xedapbon.vn/san-pham/porsche-59487.htm
còn phiên bản 27 tốc độ là: 13 triệu cơ ạ
http://xedapbon.vn/san-pham/xe-dung-porsche-58902.htm
Còn cụ nào lắp xe cấu hình như vậy mà giá 5 củ thì cho em số điện thoại, em dẫn khách đến tận nơi cho ạ ! xe có lắp ráp ở đâu cũng vậy mà thôi.
Em xin cảm ơn các cụ đã đọc bài !
Thứ nhất mình ko lập topic này để nói xấu X Bike mình tham khảo thấy có vẻ đắt thì xem mọi người cho ý kiến thế thôi
Thứ hai bạn bảo đổi sang Alivio mà chỉ thêm có 500k thì mình đổi ngay lúc đó nhé, còn lúc đầu bạn bảo thêm 1triệu 500k sau đó bảo còn 1 triệu 300k thì mình mới ko đồng ý, bạn nói trước sau như một nhé. Sau đó mình bảo đổi sang Cube thì giọng điệu bạn nghe khá khó chịu còn bảo mình loằng ngoằng này nọ, đúng không?
Thứ ba để đánh giá hết một cái xe thì phải có thời gian đâu chỉ ngồi 30' là biết hết mọi thứ

thongck

Xe tăng
Em nhớ không nhầm thì có lần cụ huy ném đá trinx dữ lắm dưng ít hum sau shop bán toàn trinx :D

xuba277

Xe máy
Từ microshift lên alivio mà cạc thêm 500 k là e quất ngay

Koii

Xe tải
đúng vây chỉ thêm 500k thôi đi ngon hơn hẳn cụ ạ !

beoweli

Xe buýt
Tóm lại giữa cụ chủ và cụ xbike chắc cũng có to tiếng. Thực ra thuận mua vừa bán thôi, cụ chủ ko tìm hiểu kỹ đã mua rồi. Cũng ko trách xbike dc vì giá trên site cũng có rồi.
Cụ chủ đi xe thế nào, có dịp đạp con xe dựng của mấy cụ trên đấy tầm giá đấy xem mà só sánh.
Xe e cũng giá như cụ alivio đây. Dựng dc hơn 1 tháng. Cụ vui vẻ lúc nào giao lưu đạp thử xem để đánh giá.

Koii

Xe tải
mình chưa từng khen TrinX. Xe giá rẻ cấu hình ok tại sao lại không bán cụ nhỉ ?

dino2910

Xe tải
Lúc đầu Xbike mà bâỏ thêm 500k lên Alivio thì mình cũng ok ngay, nhưng vấn đề lúc đó lại bảo thêm 1500k mình mới ko ok, bây giờ lên trên này lại bảo 500k! chán!

Để so sánh giá với thằng X bike mình ra 32F Lý Nam Đế quất một con giá 11 triệu cấu hình như sau:

Khung nhôm 701
Full group Alivio 2014
May ơ Novatec
Vành Mavic
Càng Zoom
Phanh dầu M395
Dàn cọc yên, ghi đông, Pô tăng WS
Yên Motachi
Pêđan Xpedo
Lốp Michelin Country
HÌnh đây mời các cụ đánh giá con nào giá hợp lý hơn nhể kkk
[/URL][/IMG]

Koii

Xe tải
chắc cụ nghe lộn rồi. cụ còn muốn em sang ngang bộ alivio mà không mất thêm đồng nào ý ạ. Xe đi ok ngon lành rồi hôm sau lai đòi đổi các cụ xem có ức chế không ?

dino2910

Xe tải
chả nhẽ mình lại chi tiền cho mạng để cho bạn nghe lại ghi âm, rõ ràng lúc đầu bảo muốn đổi thì các 1500k sau đó mình yêu cầu đổi ngang thì bạn bảo xuống 1300k mình mới ko đồng ý, vừa nói xong quên nhanh quá, bạn có dám cá mất xe đạp ko?

Chỉnh sửa cuối:

Hungkaax1

Xe tăng
Hôm trước bác ra 32F em gặp đã đoán ngay là MR.Dino rồi, em còn hỏi bác có sinh hoạt với nhóm nào trên OF không.
Bây giờ bác mang em Porche ra chỗ cụ X Bike đổi lên Alivio 500k thôi chứ còn chờ gì nữa, mà phải đúng như cụ ý nói là Alivio trục rỗng. Mở topic như này mà đc đổi từ Microshift lên Alivio M4000 được với giá 500k thì cũng ổn đấy ạ, nếu thế thì nói chung là cụ X Bike cũng uy tín !!!
Nhưng em đoán là giờ group đã sử dụng rồi, cụ muốn đổi thì phải các thêm 1tr300k.
Ấy là em đoán thế, xin các cụ đừng đáp gạch tội em.
Em chuồn

Hungkaax1

Xe tăng
À quên, em quên không chúc mừng cụ Dino, cụ vừa mua được con xe mới đẹp, vừa có nguy cơ đổi được từ Microshift lên Alivio giá rẻ, mà ngoài ra quan trọng hơn cả là cụ có vợ vừa xinh vừa dễ tính.
Đúng là nhất cụ!

Koii

Xe tải
Thấy cụ Dino Vodka Bên 32F nhiều quá ! Em không biết thế nào chứ nếu chỉ vì vài trăm ngàn mà cụ gạch đá em nhiều thế này thì sao cụ không bỏ 500k sang em lắp luôn bộ alivio 2104 cho ngon!
rồi xin mod close topic, để cho anh em đỡ phải tranh cãi chỉ vì vài trăm ngàn..

Giangcc18

Xe tải
ờ, lại còn 1 hôm - ông bạn cứ nằng nặc đòi mua xe gấp để nhét cốp, mình can mãi ko nghe, gg thấy đại chỉ - gọi đt bảo có xe, thế là cắp mít qua xem.
nhìn thấy rõ là vành chạy bi thường (mặc dù mình ko ác cảm với bi rời hay bi bạc đạn), mình vẫn hỏi: Bi gi? Nhóc bán hàng hàng cam kết đinh đóng gạch là bi bạc đạn anh ơi. Mình bảo tháo thử a xem - thì ko chịu tháo, bảo anh trả tiền đi rồi a về muốn xe gì thi xem ^:)^
Xbike vào comment xem vụ này đúng ko??? :))