Nhờ các cụ thẩm định giá con xe đạp mình mua tại X Bike ngõ 58 Giảng Võ - HN

XTC_HN

Xe hơi
Neu chua ung y thi cu doi sang xe khac. Cu mua xe nguyen chiec cua cac hang. Chac ho tru 300-500k khau hao thoi.

hoangtump3

Xe hơi
Trước em mua con Trinx M136 ở đây, thấy anh chủ cũng nhiệt tình xởi lởi chả có thái độ gì với em.
Em lên nhà xem xe, có chỉ mấy con cũng thương hiệu kiểu này, hỏi anh chủ thì anh ấy bảo luôn với em là xe kiểu ấy mà tầm loanh quanh 10tr thì toàn xe tàu nhái thương hiệu ấy mà, chứ mấy thương hiệu lớn toàn nghìn đô, làm gì có giá đó.
Em ko hiểu cụ chủ thớt làm gì mà để anh chủ thái độ thế ạ?
Ngoài ra, cụ ko tìm hiểu kĩ khi đi mua hàng, cụ đến hỏi mua con xe ấy, chẳng nhẽ ngta bán hàng lại bảo cụ là anh đừng mua hàng em đểu lắm hay sao?
Tiên trách kỉ hậu trách nhân cụ ạ. Cái gì cũng có cái giá của nó hết, hiểu biết thì giá lại càng cao.

lenn

Xe buýt
Hehe, em cũng đồng quan điểm, không PR hay dìm hàng ai hết, nếu thấy tin tưởng cửa hàng nào cũng inbox thôi cho công tâm!

forceNAF

Xe máy
lí do tại sao hay bảo mới chơi thì mua xe hãng là vì thế này đây. nhiều người cứ thích cãi xe ráp ngon thế này thế kia, nhưng chỉ ngon với ai biết thôi

khelau

Xe tải
trước lúc bắt đầu chơi cháu cũng phải tìm hiểu trước cả tháng rồi mới dám xuống tiền , cụ chủ vội vàng quá , coi như mất chút học phí chơi xe .

dino2910

Xe tải
nói chung là mua xong đạp quanh Hồ Tây vẫn ngon, coi như học phí

Mấy cụ bảo 5 củ có tý hơi quá

Hungkaax1

Xe tăng
Chẳng quá đâu cụ, 5 củ lắp cũng được đấy

dumi

Xe máy
đổi lại mất 20% khấu hao

kakashi2011

Xe tải
Em cũng từng mua hàng ở đây thấy thái độ phục vụ trước và sau của hai anh em nhà này rất tốt mà. Xe em hỏng hóc gì toàn mang đến cho bác ấy tra dầu bảo dưỡng miễn phí hết. Không biết cụ thế nào, hóng cụ xbike vào giải trình!

nemesistan

Xe tăng
cũng đã từng đến để xem xế cho vợ, nhưng phải nói thực là cái cấu hình ncungx như chất lượng nhìn qua là thấy chất lượng xe ko được ok. Đi mua luôn em X-1 cho nó lành

Darknight

Xe tải
chia buồn với cụ, e cực di ứng với mấy loại xe mang thương hiệu kiểu này, hồi e mới bắt đầu tham gia độp, không biết mô tê gì nhưng cứ thương hiệu Giant và Trek mà chơi, đi 1 thời gian bán không lỗ lắm! :)

bedoibungqua

Xe đạp
Xe ở đây thì cug ko goi là đắt , vì hầu hết là các xe dòng thấp tiền , nhưng khoản hậu mãi thì hơi chán

beoweli

Xe buýt
đồng ý với cụ là dòng xe thấp tiền nhưng giá lại ko thấp .... vấn đề ở chỗ đấy thôi ợ.... xe phù hợp với giá mới ok , vì chung quy lại cũng toàn xe của anh tàu thôi mà.
Ps: e ko rõ có bộ Microshift 27s như xe của cụ chủ nó tương đương với tầm nào của Shimano các cụ nhỉ
Xe ở đây thì cug ko goi là đắt , vì hầu hết là các xe dòng thấp tiền , nhưng khoản hậu mãi thì hơi chán

Hungkaax1

Xe tăng
Em tự mua tự lắp, khung 1tr, dàn đầu cọc yên 300, group cả phanh cơ 2,5tr, vành hub 800, xăm lốp 400, yên 100 tay nắm 50
Được chưa cụ

le-minh

Xe tải
nói chung là mua xong đạp quanh Hồ Tây vẫn ngon, coi như học phí

Mấy cụ bảo 5 củ có tý hơi quá
Đồng ý cụ,đạp hồ Tây thoải mái đi bác thớt ơi,xe thì đã mua rồi,nghe nhiều xót xa thêm,bác thớt cứ sử dụng xe đi.

Koii

Xe tải
Xin Chào các cụ ạ. Đến hôm nay em mới mượn được nick của em gái để vào chia sẻ khúc mắc với mọi người. Tất cả khách đến ghé thăm hoặc mua xe ở shop em được tư vấn giải đáp mọi thắc mắc về xe rất rõ ràng trước khi mua xe. Sau khi đã hiểu về nguồn gốc và xuất xứ về chiếc xe thì khách hàng mới hài lòng bỏ tiền ra để mua. Chứ chưa hiểu gì về xe liệu các bạn có bỏ tiền ra để mua 1 chiếc xe rẻ từ vài triệu đến hàng trục triệu đồng không?

Còn về chuyện chiếc xe Porsche của cụ (Dino2910) mua ở shop em, trước khi mua hai vợ chồng bác chủ đã ngồi rất lâu để e tư vấn về hai chiếc xe mà cụ Dino phận vân không biết trọn loại nào. 1 là chiếc CUBE Reaction Group Alivio 27 tốc phanh dầu, 2 là chiếc Porsche khung nhôm 6061 em đã giới thiệu cho cụ là full khung xe + group Microshift 27 tốc là hàng Đài loan. Sau hơn nửa tiếng bác Dino vẫn không biết trọn chiếc nào, thì cả vợ cụ Dino và em đều thấy cụ Dino ngồi chiếc Porsche hợp và vừa với người cụ hơn. Rồi cụ Dino đồng ý trọn Porsche với điều kiện lắp cho cụ xe từ phiên bản phanh cơ lên phanh dầu shimano với giá đắt hơn 1 triệu là thành 10tr800.

ảnh xe

Cả hai vợ chồng rất hài lòng và còn mua thêm 1 chiếc nữa cho chị nhà để cùng thể dục cho vui. Sau khi chuyển xe đến tận nhà xong hai vợ chồng bác Dino còn cảm ơn rối rít em cũng rất vui khi khách hàng cảm thấy hài lòng.
Xong hôm sau chắc, cụ Dino ra ngoài nghe bạn bè hoặc ai e ko bít chắc bảo là bộ số Microshift này không tốt. Thực ra cả hãng xe đạp GT của USA hơn 11tr cũng chỉ lắp bộ số Microshift chay ầm ầm có ai chê đâu. Thế là cụ Dino gọi ngay đt cho em bảo là em phải thay bộ group shimano alivio cho cụ. Thì em đồng ý không vấn đề gì nhưng với bộ Alivio trục rỗng này thì em bảo cụ phải thêm 500k nữa em mới thay được cả group cho cụ. Cụ lại đòi bảo em chỉ sang ngang không phụ thêm gì hết mà sau khi bán xe đạp em đã tặng cụ bao nhiêu là phụ kiện đủ các thứ.. em thấy bực vì là xe cụ đồng ý trọn rồi mà còn xoay em các kiểu. Cuối cùng em bảo nếu cụ đồng ý thêm 500k thì em mới thay bộ group rồi e cúp máy.
Còn nếu đắt rẻ thì em có ép được cụ mua đâu, cụ mặc cả hài lòng xong giờ quay sang nói xấu em. Mà xe đi ngon lành, bảo bị hỏng hóc đã đành. Ngay cả khi khách mua xe của em dưới 3 triệu đều rất hài lòng về thái độ phụ vụ tận tình vui vẻ và hậu mãi tốt của shopXbike. Đây em dẫn chứng cho cụ thấy riêng về giá cả xe ví dụ: ở shop xe đạp bon đang bán chiếc xe Porsche này với cấu hình 24 số phanh cơ chứ chưa nói về phanh dầu đã là 9tr500k
http://xedapbon.vn/san-pham/porsche-59487.htm
còn phiên bản 27 tốc độ là: 13 triệu cơ ạ
http://xedapbon.vn/san-pham/xe-dung-porsche-58902.htm
Còn cụ nào lắp xe cấu hình như vậy mà giá 5 củ thì cho em số điện thoại, em dẫn khách đến tận nơi cho ạ ! xe có lắp ráp ở đâu cũng vậy mà thôi.
Em xin cảm ơn các cụ đã đọc bài !

lenn

Xe buýt
Hình như em gái cụ có lần nhờ tư vấn chọn xe thì phải. Cụ bán xe mà không tư vấn cho em gái lại để nó lên đây thế? Nó không tin cụ à? :)

Koii

Xe tải
thì em muốn nhờ các cụ tư vấn giúp! bên Xbike thì lại ít mẫu size nhỏ.

Koii

Xe tải
Hình như em gái cụ có lần nhờ tư vấn chọn xe thì phải. Cụ bán xe mà không tư vấn cho em gái lại để nó lên đây thế? Nó không tin cụ à? :)
Xin chào mấy Cụ trong thread ạ!

Em là Koii ạ. Em gái trước muốn mua Độp nên lập nick lên otofun để nhờ các cụ tư vấn. Em cũng tham gia vô group TrinX trên facebook để tìm hiểu thông tin về độp mãi về sau em gái mới biết anh Huy ạ.
Nói chuyện với anh, em gái cũng hỏi về xe nhưng em không hề nói anh biết là em đang có ý mua xe. Vì em có xem qua mấy em độp em thích thì em chưa có đủ tiền nên em chờ góp gạo ( Chưa đủ tiền và cứ nhờ anh tư vấn thì em ngại nên không nói ). Đơn giản, hai anh em biết nhau qua đam mê Xế độp. Em lại là newbie nên nói chuyện với anh cũng được dịp mở mang kiến thức ạ.
Vậy nên các Cụ biết rồi nhé: Em quen anh Huy sau mấy Topic nhờ tư vấn về Độp trên forum ạ.

Vấn đề 2 là Hôm qua anh Huy lập tài khoản trên otofun để reply thread này không thành công. Anh nhờ em lập hộ tài khoản cũng không thành công. Thấy anh bức xúc khi bị đặt điều nói xấu nên em gái đưa anh tài khoản này của em để anh thanh minh và giải trình cụ thể. Điều này nếu các Cụ đặt vào vị trí anh ý sẽ hiểu khó chịu như thế nào mà khi bị người khác nói mình không ra gì mà không thể vô giải trình.

Em gái cám ơn các cụ đã đọc post này! Nick này em xin giao anh Huy sử dụng ạ!