Hội xa xứ Nhờ các cụ/mợ tư vấn thông tin Berlin - Europe

Huehoa

Xe tăng
Em đã thưởng thức xong Praha và về Berlin rồi ạ. Chuyến đi Praha của em rất mãn nguyện và khá thuận lợi. Tối thứ 7 em đến nơi thì trời ko có tuyết, chỉ lạnh thôi. Vẫn kịp lang thang quảng trường con ngựa và lướt qua cái Darling Club của các cụ, he he. Sáng và trưa chủ nhật trời nắng rực rỡ, đi thăm quan hết mọi danh lam thắng cảnh xong, đến 4 h chiều bắt đầu về thì trời mới bắt đầu đổ tuyết nặng hạt, lên tàu thì thấy đường sá đã phủ kín tuyết. May thế cơ chứ

Em đang ở Berlin rồi, đường ngập trong tuyết, đi lại khó khăn. Thành phố berlin xấu, kiến trúc theo kiểu thực dụng, chẳng thấy hào hoa như các nước khác, rất đúng bản chất của người Đức. Trời mứ tuyết nên cảnh vật rất lạnh lẽo và buồn, chỉ thấy hứng đi shopping thôi.

Mạng ở đây ko ổn định nên em tạm thông tin sơ qua cho các cụ. Nếu ok thì em sẽ post tặng các cụ mấy tấm ảnh sau

laicanthan

Xe container
Mr:TienTung nói:
Thế up lên bốc phưn bằng cái giề ?
Em đùa tí , nhưng quả thật up bên kia nó tiện vì dùng IP chụp nhát up lên luôn ,bên nhà mình phải cắm nối với máy tính :D mà em thì chăm có tiếng rồi

laicanthan

Xe container
Huehoa nói:
Em đã thưởng thức xong Praha và về Berlin rồi ạ. Chuyến đi Praha của em rất mãn nguyện và khá thuận lợi. Tối thứ 7 em đến nơi thì trời ko có tuyết, chỉ lạnh thôi. Vẫn kịp lang thang quảng trường con ngựa và lướt qua cái Darling Club của các cụ, he he. Sáng và trưa chủ nhật trời nắng rực rỡ, đi thăm quan hết mọi danh lam thắng cảnh xong, đến 4 h chiều bắt đầu về thì trời mới bắt đầu đổ tuyết nặng hạt, lên tàu thì thấy đường sá đã phủ kín tuyết. May thế cơ chứ

Em đang ở Berlin rồi, đường ngập trong tuyết, đi lại khó khăn. Thành phố berlin xấu, kiến trúc theo kiểu thực dụng, chẳng thấy hào hoa như các nước khác, rất đúng bản chất của người Đức. Trời mứ tuyết nên cảnh vật rất lạnh lẽo và buồn, chỉ thấy hứng đi shopping thôi.

Mạng ở đây ko ổn định nên em tạm thông tin sơ qua cho các cụ. Nếu ok thì em sẽ post tặng các cụ mấy tấm ảnh sau
Mợ cho ít ảnh chuyến đi nhé

Về thành phố thì đúng Berlin và Đông Đức nói chung xấu thật, nhưng mợ sang vùng Tây Đức nó khác hẳn ngay. Mợ up ảnh đê!

Huehoa

Xe tăng
Máy tính của em ko bắt đc wifi của ks, chỉ dùng được trên ipad nên ko post ảnh được, em nợ các cụ tuần sau về rồi báo cáo các cụ một thể ạ

giangsuki

Xe ngựa
Lão Hậu lên luôn đi nhá

Huehoa

Xe tăng
Báo cáo các cụ xa xứ, chuyến Châu Âu của em đã kết thúc tốt đẹp với sự tư vấn tận tình của các cụ. Em xin gửi lời cảm ơn chân thành đến ngôi nhà xa xứ và xin điểm danh một số địa danh mà em đã đi qua trong chuyến đi vừa rồi. Các cụ đều không lạ lẫm gì với những nơi này, tuy nhiên, em cũng xin update thêm tình hình các nơi qua cái máy “tele còm” của em

Huehoa

Xe tăng
Đầu tiên là Praha với quảng trường con ngựa

Phố đèn đỏ và cái darling club mà cụ Lái giới thiệu nếu vào thì không thể nào quên, đúng là không thể nào quên ợ :)

Nếu cụ nào chưa vào thì có thể hình dung thông qua cái panel quảng cáo dán trên thùng rác ở giữa trung tâm Praha như thế này

Quảng trường con gà với không khí noel tràn ngập

Cây cầu cổ, rất may là trời hửng nắng vào thời điểm giữa trưa, mặc dù rất lạnh, khoảng âm 5 độ

Lâu đài cổ của Praha

Huehoa

Xe tăng
Quay trở về Berlin, thời tiết như thế này

Tháp truyền hình thì ngập trong mây

Khu Postdam Plazt được trang hoàng noel cũng rực rỡ

Khu Berlin Dome và quần thể các museum cũng ảm đạm trong tuyết

Cổng thành

Tòa nhà quốc hội

Bức tường Berlin ngăn cách Tây Berlin và Đông Berlin trước kia

Khu chợ Gendarmen markt là nơi có chợ X-mast lớn nhất Berlin

Huehoa

Xe tăng
Tại Paris, thời tiết không có tuyết nhưng lại mưa phùn

Nhà thờ Đức Bà

Cây cầu khóa tình yêu

Tòa thị chính Paris

Bảo tàng Louvre

Đại lộ Champs Elysees rực rỡ đón noel

Dẫn thẳng đến Khải Hoàn Môn

Tháp Effel trong đêm

Huehoa

Xe tăng
Tại Rome với tòa thánh Vatican City, một phần đang được che đậy để duy tu bảo dưỡng

Hồ Trevi Fountain, ném xu để hy vọng quay trở lại Ý

Đền Patheon

Đấu trường La Mã cổ (Colosseum)

Huehoa

Xe tăng
Em tạm tổng kết chuyến đi như thế đã ạ, có thời gian thì em sẽ xin kể lể sau.
Chúc các cụ ngon giấc :)

laicanthan

Xe container
Ảnh của mợ đẹp quá ,có mấy nơi em đến rồi mà nhìn ảnh của mợ vẫn thấy thích :D