Nhờ các cụ kinh nghiệm làm tủ bếp

Jolie3334

Xe tải
các cụ thông thái cho em hỏi gỗ CN MFC, MDF với HDF khác nhau những gì và giá có khác nhau nhiều không?
với các cụ tư vấn cho em 3 loại trên thì bếp nên làm loại nào, giường tủ thì nên làm loại nào, tủ trong wc thì làm loại nào..
Chân thành cám ơn ạ.

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
các cụ thông thái cho em hỏi gỗ CN MFC, MDF với HDF khác nhau những gì và giá có khác nhau nhiều không?
với các cụ tư vấn cho em 3 loại trên thì bếp nên làm loại nào, giường tủ thì nên làm loại nào, tủ trong wc thì làm loại nào..
Chân thành cám ơn ạ.
E cũng không thông thái lắm nhưng cũng xin phép đc trợ giúp cụ ạ.
- 3 loại này đều có những ứng dụng riêng do cấu tạo và kết cấu khác nhau.
- Giá có khác nhau nhưng ko nhiều lắm ạ. thứ tự là MFC<MDF<HDF ( cùng là hàng An Cường với nhau thôi nhé, còn giá các hãng khác so thì vô cùng ạ)
- Tủ bếp thì mọi người thường dùng MDF hoặc MFC kết hợp gỗ nhựa, giường thì MFC, tủ Lavabo thì dùng gỗ nhựa.

buicongchuc

Xe ba gác
Chân thành cám ơn ạ.
MFC (Melamine Faced Chipboard), dịch nôm là "ván dăm gỗ ép": Độ cứng cao hơn
MDF: (Medium Density Fiberboard), dịch nôm là "ván bột gỗ ép": Độ thẩm mỹ cao hơn với bề mặt thô
HDF: (High Density Fiberboard), dịch nôm là "ván bột gỗ ép cao cấp": Kết hợp cả hai ưu điểm trên.

Giường hoặc tủ dùng MFC hoặc MDF đều được, nó còn phụ thuộc vào bề mặt: Phủ Melamin, phủ Laminate, phủ sơn... Nếu phủ sơn thì nên dùng MDF, hoặc dùng cốt MFC phủ Melamin sau đó phun phủ sơn lên trên thì tuyệt. Có điều kiện dùng cốt HDF thì còn gì bằng. Tủ trong phòng WC hoặc thùng tủ bếp dưới dùng cốt HDF hoặc dùng ván nhựa Picomat, Plawood...

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
em đang định làm bằng gỗ tần bì, ở tam trinh có 1 xưởng báo giá em 3.7tr/m dài không bao gồm phụ kiện, có bác nào đóng tủ bếp bằng gỗ này chưa cho em xin ý kiến chất lượng, giá rổ thế có ổn không ạ?
Giá dưới 5 tr/md tủ cụ cần chú ý: ván gỗ có dính rác không? phần thùng vách có đúng là gỗ Tần Bì không? chiều dày ván gỗ có đủ không? (Khung, vách... ván dày 22mm, huỳnh ván dày 17mm)

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu cũng đang được một bên báo giá tủ bếp như này, các cụ các mợ có kinh nghiệm xem hộ nhà cháu giá rổ có ổn không để nhà cháu xuống tiền ạ

Đời em làm cái nhà thứ 2 rồi nên em thấy giá này "quá rẻ" :D

Mr thanh_cpv

Xe buýt
Giá dưới 5 tr/md tủ cụ cần chú ý: ván gỗ có dính rác không? phần thùng vách có đúng là gỗ Tần Bì không? chiều dày ván gỗ có đủ không? (Khung, vách... ván dày 22mm, huỳnh ván dày 17mm)
vâng em cảm ơn cụ ạ :)

Jolie3334

Xe tải
MFC (Melamine Faced Chipboard), dịch nôm là "ván dăm gỗ ép": Độ cứng cao hơn
MDF: (Medium Density Fiberboard), dịch nôm là "ván bột gỗ ép": Độ thẩm mỹ cao hơn với bề mặt thô
HDF: (High Density Fiberboard), dịch nôm là "ván bột gỗ ép cao cấp": Kết hợp cả hai ưu điểm trên.

Giường hoặc tủ dùng MFC hoặc MDF đều được, nó còn phụ thuộc vào bề mặt: Phủ Melamin, phủ Laminate, phủ sơn... Nếu phủ sơn thì nên dùng MDF, hoặc dùng cốt MFC phủ Melamin sau đó phun phủ sơn lên trên thì tuyệt. Có điều kiện dùng cốt HDF thì còn gì bằng. Tủ trong phòng WC hoặc thùng tủ bếp dưới dùng cốt HDF hoặc dùng ván nhựa Picomat, Plawood...
Cám ơn cụ, cụ cho e thêm thông tin về giá với, ví dụ theo tỉ lệ : MFC, MDF, HDF là 10, 11, 13 hay thế nào ạ. Vì em thấy có chỗ báo giá HDF mà gần gấp đôi MDF cơ

kangongjin

Xe tải
Nhà cụ là chung cư hay nhà đất, mà e khuyên cụ đừng làm sồi Nga vì nó mềm, dễ tạo vết hằn, vân ko đẹp, mỏng( sau khi hoàn thiện chắc còn 1,8-1,9cm). Cụ nên làm gỗ sồi đỏ hoặc sồi trắng mỹ ấy, cực khoẻ, chắc chắn, vân đẹp, dày dặn (sau khi hoàn thiện còn 2,3-2,3cm), lên màu cũng đẹp, nhìn chất lắm. Mời cụ tham khảo tủ bếp nhà e

e kết bếp nhà cụ quá, cụ cho e cái contact chỗ chụ làm vs

chuhoang

Xe tải
Website
www.facebook.com

bomit

Xe tăng
Em chào các cụ,
Nhà em cơ bản "ván đã đóng thuyền" cho tủ bếp inox cánh Acrylic.
Về giá khung và cánh thì em có ít lựa chọn nên chấp nhận, em lăn tăn cái vụ phụ kiện.
Vậy em đưa lên đây nhờ các cụ cho ít cao kiến!

kangongjin

Xe tải
Em chào các cụ,
Về giá khung và cánh thì em có ít lựa chọn nên chấp nhận, em lăn tăn cái vụ phụ kiện.

tính ra 15 triệu 1m dài, cao thế cụ nhỉ

thienfurniture

Xe tăng
Website
thienfurniture.vn
Em chào các cụ,

Nhà cháu không dám đưa nhiều ý kiến bình phẩm chỗ đông người, nhưng có một góp ý nhỏ là giá của cụ chủ hơi chát. Chắc cụ phải trả tiền cho cả thương hiệu nữa. :D

bomit

Xe tăng
Em cũng nghĩ là hớ 10-20% nhưng tại G nhà em nói oang oang chỗ cửa hàng là em chốt bọn này.
Hình thức và chất lượng tủ thì em ưng nhưng giá và phụ kiện thì em lăn tăn.
Trả giá cao nhưng phụ kiện mà bị nhái thì đúng là nhục.
Em cảm ơn ý kiến của cụ nhé!

Casablanca2017

[Tịch thu bằng lái]
Theo kinh nghiệm của em. Các cụ chấp nhận giá cao chút làm tủ gỗ rổi cực tốt mà vân đẹp

thienfurniture

Xe tăng
Website
thienfurniture.vn
Em cũng nghĩ là hớ 10-20% nhưng tại G nhà em nói oang oang chỗ cửa hàng là em chốt bọn này.
Hình thức và chất lượng tủ thì em ưng nhưng giá và phụ kiện thì em lăn tăn.
Trả giá cao nhưng phụ kiện mà bị nhái thì đúng là nhục.
Em cảm ơn ý kiến của cụ nhé!
Cụ thấy không, phụ nữ luôn làm chúng ta khổ. :))

bomit

Xe tăng
Lúc trc em định làm gỗ tự nhiên nhưng vì các cánh cửa cứ phải soi đường chỉ nên lồi lõm dễ bám bẩn thành ra em chuyển inox và cánh acrylic.
Gỗ CN hay tự nhiên loại tốt em nghĩ 10 năm vẫn ổn.
Gỗ dổi thì em thấy làm cửa ra vào nhiều, bản thân cái nhà cũ ông già em xây cách đây 23năm cũng gỗ này.