Nhờ các cụ hướng dẫn giúp em xác định dây kích đầu dvd 2din cho camera lùi ạ

previa

Xe máy
Rất cảm ơn cụ ngochoangimtac , em sẽ triển khai sớm

giabinh07

Xe buýt
Ở cái loa SUB cụ có thấy cái giắc chỗ LINE INPUT không?
Giắc L của SUB cắm vào lỗ màu trắng giắc hoa sen ở cụm góc trái phía trên của DVD
Giắc R của SUB nối vào giắc hoa sen màu đỏ ở cụm góc trái phía trên của DVD
Cắm điện cho sub
Cho em hỏi lại cho rõ cụ ngochoangimsat ơi
hai cái jac line input L và R trên sub đấu vào hai jac hoa sen màu trắng và màu đỏ mà trên catalog panasonic ghi là "audo/video input terminal phải không a?
hay là dùng chia chữ Y nối vào 2 đường pre out front và pre out rear đây a. Chiều nay em chụp hình thực tế rồi a.

đây là jac về sub xe của em

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
"audo/video input terminal" là cổng vào
DVD có cổng "audo/video output" không?
Nếu có thì nối vào đó, nếu không có thì nối SUB vào cái đường PRE OUT FRONT
Đầu vào của thiết bị phía sau bao giờ chả nối vào đầu ra của thiết bị phía trước. Chả riêng về điện mà cái gì trên đời cũng thế

Chỉnh sửa cuối:

giabinh07

Xe buýt
không có cổng audo/video output bác ạ. cảm ơn bác

Chỉnh sửa cuối:

giabinh07

Xe buýt
Báo cáo các cụ hôm nay em lắp sub basspro 2 cho vợ 2. lắp xong em test thử sub áp sát tai mới nghe kêu lụp phụt tất yếu thều thào lắm các cụ a. Không biết lý do âại sao, em đấu dây đúng như cụ ngochoangimsat chỉ dẫn, em đang nghi Bình acc quy yếu, acc quy của xe em 35A, xe em rất ít đi lâu lâu đề nổ khoảng 5 phút rồi vứt đó hơn tuần mới nổ máy lại.
Em đang tính test lại trích dây loa sau đấu vào sub qua cổng hi level input xem có cải thiện không.
Các cụ có khám bệnh giúp em. tks các cụ

ngochoangimsat

Xe tăng
Báo cáo các cụ hôm nay em lắp sub basspro 2 cho vợ 2. lắp xong em test thử sub áp sát tai mới nghe kêu lụp phụt tất yếu thều thào lắm các cụ a. Không biết lý do âại sao, em đấu dây đúng như cụ ngochoangimsat chỉ dẫn, em đang nghi Bình acc quy yếu, acc quy của xe em 35A, xe em rất ít đi lâu lâu đề nổ khoảng 5 phút rồi vứt đó hơn tuần mới nổ máy lại.
Em đang tính test lại trích dây loa sau đấu vào sub qua cổng hi level input xem có cải thiện không.
Các cụ có khám bệnh giúp em. tks các cụ
Kêu nhỏ cũng có nhiều nguyên nhân. File nhạc của cụ đang mở ko có bass mạnh thì nó cũng đâu có kêu, mở thử mấy cái nhạc sàn xem có hơn ko. Ác qui nó chấp vài cái loa trên.
Là con này đây hả cụ:

Chỉnh sửa cuối:

giabinh07

Xe buýt
Kêu nhỏ cũng có nhiều nguyên nhân. File nhạc của cụ đang mở ko có bass mạnh thì nó cũng đâu có kêu, mở thử mấy cái nhạc sàn xem có hơn ko.
Là con này đây hả cụ:
Em mở nhạc mạnh cụ a. Tiếng bass phát ra 4 loa 2 cánh và 2 sau đập đinh tai nhức óc. kê tai vào lỗ sub nghe nhỏ síu và có tiếng rột rẹt a.
Vâng chính là con đó cụ a.
Xe em mấy tháng rồi kg lăn bánh cụ a, cách đây 5 ngày em lắp cam lùi bật đèn pha kiểm tra thế nào quen of thế là hết bình em đẩy nổ máy 4-5phút để tới giờ, hai ngày nay còn on test cam đầu dvd chắc bình gần hết a. Em nghĩ thế.

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Em mở nhạc mạnh cụ a. Tiếng bass phát ra 4 loa 2 cánh và 2 sau đập đinh tai nhức óc. kê tai vào lỗ sub nghe nhỏ síu và có tiếng rột rẹt a.
Vâng chính là con đó cụ a.
Cụ đem cái loa sub đó vào trong nhà, đấu cái điện thoại ra hoặc đường âm thanh trong nhà vào cái sub xem sub kêu to ko đã. Nếu vẫn đấu đúng thế mà cái sub đã kêu to thì cái đường pre out trên dvd của cụ có vấn đề

giabinh07

Xe buýt
Cụ đem cái loa sub đó vào trong nhà, đấu cái điện thoại ra hoặc đường âm thanh trong nhà vào cái sub xem sub kêu to ko đã. Nếu vẫn đấu đúng thế mà cái sub đã kêu to thì cái đường pre out trên dvd của cụ có vấn đề
Vâng mai em test báo cáo cụ nhé, em đã test luôn đường pre out rear cũng thế a

ngochoangimsat

Xe tăng
Vâng mai em test báo cáo cụ nhé, em đã test luôn đường pre out rear cũng thế a
rear thì ko có sub đâu. Hai loa front nó như hai loa L R trong nhà ấy, âm thành toàn dải
Cháu ghi cụ đấu cái sub sai gì đó. Chứ cái đó có gì mà ko kêu

giabinh07

Xe buýt
Chau dau tu duong front tren dvd toi 2 jack line input L,R cua sub a. Mai em chup hinh chi tiet gui cu xem nhe. Tks cu

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Chau dau tu duong front tren dvd toi 2 jack line input L,R cua sub a. Mai em chup hinh chi tiet gui cu xem nhe. Tks cu
Cụ cứ đem cái sub đó vào trong nhà nối điện với hệ thống âm thanh trong nhà xem nó đã làm việc tốt chưa đã. Cái giắc điều khiển âm lượng của loa SUB phải lắp đầy đủ nhé. Chứ chưa chắc vấn đề đã ở đấu trên xe đâu.

giabinh07

Xe buýt
Cụ cứ đem cái sub đó vào trong nhà nối điện với hệ thống âm thanh trong nhà xem nó đã làm việc tốt chưa đã. Cái giắc điều khiển âm lượng của loa SUB phải lắp đầy đủ nhé. Chứ chưa chắc vấn đề đã ở đấu trên xe đâu.
Vâng a. Hôm nay em đấu sub lại setup trên DVD loa sub hát rồi cụ a.
Nhưng có vấn đề mới phát sinh là lắng tai nghe kỹ tiếng loa sub nghe rột rẹt, nếu áp lỗ tai gần sub thì nghe loa sub rột rẹt rõ hơn, tiếng bass kg chắc và hơi nhỏ.
Em thử đấu dây loa vào đường line lever input nghe cũng vậy a. Các cụ có cao kiến gì chuẩn bệnh em nó giúp em a.em cảm ơn

ngochoangimsat

Xe tăng
Vâng a. Hôm nay em đấu sub lại setup trên DVD loa sub hát rồi cụ a.
Nhưng có vấn đề mới phát sinh là lắng tai nghe kỹ tiếng loa sub nghe rột rẹt, nếu áp lỗ tai gần sub thì nghe loa sub rột rẹt rõ hơn, tiếng bass kg chắc và hơi nhỏ.
Em thử đấu dây loa vào đường line lever input nghe cũng vậy a. Các cụ có cao kiến gì chuẩn bệnh em nó giúp em a.em cảm ơn
Cụ mua SUB cũ thì chả biết thế nào mà lần. nó có vấn đề thì khó đoán lắm. Bệnh loạt xoạt có thể có những nguyên nhân:
- Nguồn vào có vấn đề (tín hiệu ra từ DVD đã lỗi vậy). Để khắc phục cháu đã nói nhiều lần cụ cần thử với nguồn âm thanh khác trong nhà.
- Đầu vào tín hiệu cao quá làm cụt sóng (cụ tưởng tượng như cái sóng hình sin bị cắt cụt phần đỉnh của nó ấy).
- Màng loa rách hoặc có vật kim loại đang bị nam châm hút vào và đang bám trên màng loa. Cháu đã từng bị cái ghim giấy dính vào màng loa và rột roạt mãi.
- Mạch điện khuyếch đại âm thanh bị nhiễu. Do mạch bẩn, do linh kiện hỏng, do chân mối hàn chập chờn.... nhiều nguyên nhân lắm ạ.
- Sub không chắc thì do mạch lọc tần (mạch lọc thông thấp cho tần số dưới 140 Hz đi qua - đây là phần âm tần cho loa sub) đã có vấn đề. Có thể do linh kiện kém chất lượng và trôi dạt giá trị . Ví dụ như con tụ 1uF nhưng giờ nó thành 0,5uF hoặc do tụ bị dò, điện trở dạt trị số.
Với một đống nguyên nhân trên thì đã thấy để tìm ra cần có chuyên môn đó cụ

Chỉnh sửa cuối:

giabinh07

Xe buýt
Cụ mua SUB cũ thì chả biết thế nào mà lần. nó có vấn đề thì khó đoán lắm. Bệnh loạt xoạt có thể có những nguyên nhân:
- Nguồn vào có vấn đề (tín hiệu ra từ DVD đã lỗi vậy). Để khắc phục cháu đã nói nhiều lần cụ cần thử với nguồn âm thanh khác trong nhà.
- Đầu vào tín hiệu cao quá làm cụt sóng (cụ tưởng tượng như cái sóng hình sin bị cắt cụt phần đỉnh của nó ấy).
- Màng loa rách hoặc có vật kim loại đang bị nam châm hút vào và đang bám trên màng loa. Cháu đã từng bị cái ghim giấy dính vào màng loa và rột roạt mãi.
- Mạch điện khuyếch đại âm thanh bị nhiễu. Do mạch bẩn, do linh kiện hỏng, do chân mối hàn chập chờn.... nhiều nguyên nhân lắm ạ.
- Sub không chắc thì do mạch lọc tần (mạch lọc thông thấp cho tần số dưới 140 Hz đi qua - đây là phần âm tần cho loa sub) đã có vấn đề. Có thể do linh kiện kém chất lượng và trôi dạt giá trị . Ví dụ như con tụ 1uF nhưng giờ nó thành 0,5uF hoặc do tụ bị dò, điện trở dạt trị số.
Vang cam on cu. De em khac phuc thu xem may nguyen nhan ben ngoai kg duoc em tinh vac sub len hang am thanh chuyen ngjiep nho test, neu co van de cua sub em vac ra hang sua luon cu a. Tet nhat den noi roi song chung voi lu vay a. Qua tet nho bs kham luon mot the. Em cam on cu nhieu a

Chỉnh sửa cuối:

giabinh07

Xe buýt
Kính các cụ. Hôm nay em đã tìm ra nguyên nhân loa hát nhỏ và rột rẹt. cháu mổ bụng cái sub ra thì phát hiện: viền loa mục nát rơi hết cái loa không còn viền loa. Cháu phải mang cái loa ra thợ làm viền lại a.
kinh nghiệm cho các cụ mua sub cũ xịn hay kg xịn cũng cần kiểm tra, kỹ

Chỉnh sửa cuối:

giabinh07

Xe buýt
Kính các cụ. Hôm nay em đã tìm ra nguyên nhân loa hát nhỏ và rột rẹt. cháu mổ bụng cái sub ra thì phát hiện: viền loa mục nát rơi hết cái loa không còn viền loa. Cháu phải mang cái loa ra thợ làm viền lại a.
em hỏi các cụ tí a. sub JBL em tháo loa ra củ loa nhìn chẳng có tí gì JBL hay logo gì các cụ nhỉ? chỉ có hai hàng chữ và số nhìn như hàng tàu vậy a

ngochoangimsat

Xe tăng
em hỏi các cụ tí a. sub JBL em tháo loa ra củ loa nhìn chẳng có tí gì JBL hay logo gì các cụ nhỉ? chỉ có hai hàng chữ và số nhìn như hàng tàu vậy a
Sao cụ lại tự quote bài của cụ để hỏi thế??!!!

Loa đài là cái thứ các cụ chơi âm thanh hay bị chém nhất. Hầu hết các cụ chơi âm thanh nhưng lại ko hiểu tí gì về điện tử nên càng hay bị chém. Càng mua đồ đắt càng nghĩ rằng âm thanh nó hay nên dễ dàng bị giới kinh doanh nó làm thịt. Các cụ mua loa nhiều tiền thì nghĩ nó xịn nhưng đâu có biết bên trong nó là lõi của cái gì là vì thế. Chi bằng ta hãy chọn hàng tàu ngay từ trong tư tưởng khi đi mua đồ là tốt nhất vì chả thằng nào nó thèm nhái hàng tàu...
Cái loa mà cụ hỏi như hàng tàu vậy nó chính là hàng tàu đấy cụ ạ. Ở VN đồ điện tử bây giờ trừ khi cụ xách tay từ nước ngoài với nơi mua tin cậy chứ ko thì toàn hàng tàu hết. Chả có cái gì Tàu nó ko nhái được y hệt. Điện thoại, máy bay, ô tô, tàu vũ trụ, tên lửa nó đều nhái được chứ cái loa là cái gì.
Ko riêng gì về loa sub, đã là loa cũ thì khi mua nếu được tháo ra xem hãy mua. Âm ly càng quan trọng, đồ cũ linh kiện gốc nó chết rồi thay lại toàn linh kiện khác vào các cụ ko biết về điện tử cũng chả biết. Ko biết sâu về điện tử thì ko nên mua đồ cũ là câu khuyên chân thành nhất cháu dành cho các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

giabinh07

Xe buýt
báo cáo các cụ. sub JBL basspro 2 sau khi em tháo củ loa ra làm viền loa đã bị mục, thiệt hại 60k bây giờ đánh rung xe rồi a. bass rất sâu và chắc. Nguồn phát HU panasonic âm chuẩn. Xe em matiz nhỏ bé bass đánh tưng mông.
Em mới thửa cặp loa treble pioneer xịn dùng rồi tính nâng cấp tiếp vào xe. Nhưng khổ nỗi chủ xe bán loa treble cho em kg bán cục phân tần cụ ý để lại dùng, bây giờ em nhờ các cụ tư vấn em mua tụ điện gì thông số bao nhiêu và lắp như thế nào để phù hơp pioneer a. tks các cụ a.