[Công nghệ] Nhờ các cụ hướng dẫn em kiểm tra lỗi điều hòa Panasonic ạ?

phamtung11

Xe máy
Của em năm nay bị lỗi này , đọc đi đọc lại mà vẫn chưa biết phải làm sao

timtoi

Xe tăng
Em đánh dấu thớt này cái. Điều hoà pana nhà em hôm nay cũng bị kiểu này, nhưng sau khi mày mò vệ sinh một lúc thấy hết mà vẫn chưa hiểu rõ nguyên nhân tại sao.

vieteuro

Xe container
Trường hợp của cụ có 2 nguyên nhân:
1: điện yếu
2: hết ga hoặc tắc ga
Cách kiểm tra đơn giản nhất là lúc nào nó báo đèn time cụ lấy đồng hồ đo điện kiểm tra xem điện áp nhà m là bn,nếu điện áp bt cụ ra mở cái ốp cục nóng xem đầu ống đẩy thường là ống 6 có bị đóng tuyết ko? Đường hồi ga có lạnh ko cụ nhé
cụ tư vấn em muốn lắp cái điều hòa 9000 thì mua loại nàohowpjj lý ạ
loại nào cục nóng dàn làm lạnh bằng đồng ý cụ
cụ cho em xin cái mã luôn thì càng tốt ạ

Truongcb0710

Xe đạp
Chào các cụ. Tình hình con daikin 12k btu nhà em cũng vậy. Chẳng hiểu sao cứ thi thoảng đang chạy lại báo đèn vàng ở dàn lạnh rồi tắt luôn máy. Ktra lỗi ở điều khiển thì ko bị lỗi gì cả.
Em để ý là ban đêm nhà em bật thì hầu như ko bao giờ bị tắt. Chạy 1 mạch tới sáng luôn.
Gọi thợ đến cũng k biết lỗi gì ạ.
Em mong các cụ chỉ giáo

Rolland

Xe điện
cụ tư vấn em muốn lắp cái điều hòa 9000 thì mua loại nàohowpjj lý ạ
loại nào cục nóng dàn làm lạnh bằng đồng ý cụ
cụ cho em xin cái mã luôn thì càng tốt ạ
Đây thây:
GWC09 hoặc hai chiều GWH09

Chúc Cụ thành công!

Rolland

Rolland

Xe điện
Chào các cụ. Tình hình con daikin 12k btu nhà em cũng vậy. Chẳng hiểu sao cứ thi thoảng đang chạy lại báo đèn vàng ở dàn lạnh rồi tắt luôn máy. Ktra lỗi ở điều khiển thì ko bị lỗi gì cả.
Em để ý là ban đêm nhà em bật thì hầu như ko bao giờ bị tắt. Chạy 1 mạch tới sáng luôn.
Em mong các cụ chỉ giáo
I. Lịch sử máy?
Dùng bao lâu, đã tháo lắp bao lần, sửa chữa những gì hay vưỡn còn Zin..?
II. Điều kiện làm việc?
Phòng rộng bao vuông, có ti vi, tủ lạnh hay máy móc nào không? Bao người trong phòng lúc cao điểm?
III. Tập quán sử dụng?
1. Bật lạnh nhất, cho dù trời nóng, nóng vừa hay nóng quá.
2. Bật nhiệt hợp lý vừa đủ mát, sao cho nhiệt máy hạ hơn nhiệt trời tầm 5~7°C.
3. Hàng năm bảo dưỡng thường xuyên, hàng tháng vệ sinh lưới lọc dàn lạnh.
4... Các tập quán khác

Đấy! Cụ muốn tư vấn chuẩn thì phải tự "khai báo thành khẩn". Các vị lột da... à quên... Chuyên Gia mới có căn cứ để bắt bệnh và kê toa thuốc chứ! :))

Rolland

Rolland

Xe điện
Của em năm nay bị lỗi này , đọc đi đọc lại mà vẫn chưa biết phải làm sao
Thế Cụ định "làm sao" với con máy hỏng ợ? :))
Khuyên Cụ là mời Chuyên Gia đến đê! Chớ dại dột "đi-ai-oai" mà thiệt! :>

P/S: cho dững ai chưa biết: đi-ai-oai là viết tắt của "đu ịt gio seo" DIY! =))

Rolland

Ngo Rung

Xe lăn
Em mong các cụ chỉ giáo
Chạy ban ngày hay bị phải không cụ, nhất là hôm nào nắng to?!

Truongcb0710

Xe đạp
I. Lịch sử máy?
Dùng bao lâu, đã tháo lắp bao lần, sửa chữa những gì hay vưỡn còn Zin..?
II. Điều kiện làm việc?
Phòng rộng bao vuông, có ti vi, tủ lạnh hay máy móc nào không? Bao người trong phòng lúc cao điểm?
III. Tập quán sử dụng?
1. Bật lạnh nhất, cho dù trời nóng, nóng vừa hay nóng quá.
2. Bật nhiệt hợp lý vừa đủ mát, sao cho nhiệt máy hạ hơn nhiệt trời tầm 5~7°C.
3. Hàng năm bảo dưỡng thường xuyên, hàng tháng vệ sinh lưới lọc dàn lạnh.
4... Các tập quán khác

Đấy! Cụ muốn tư vấn chuẩn thì phải tự "khai báo thành khẩn". Các vị lột da... à quên... Chuyên Gia mới có căn cứ để bắt bệnh và kê toa thuốc chứ! :))

Rolland
Dạ cụ ơi. Phòng khách nhà em 20m2. Máy daikin đời 2013 . FTE35LV1V. 1 chiều ạ. Điều khiển nhà em chỉ sử dụng để bật tắt. Nhà em chuyên để 26 độ.
Lạ cái là ban ngày thì thi thoảng tắt. Còn đêm thì chạy phà phà tới sáng cụ ạ.
Các cụ thông cho em phát.
Em có vodka kính các cụ ạ

Rolland

Xe điện
Dạ cụ ơi. Phòng khách nhà em 20m2. Máy daikin đời 2013 . FTE35LV1V. 1 chiều ạ. Điều khiển nhà em chỉ sử dụng để bật tắt. Nhà em chuyên để 26 độ.
Lạ cái là ban ngày thì thi thoảng tắt. Còn đêm thì chạy phà phà tới sáng cụ ạ.
Các cụ thông cho em phát.
Em có vodka kính các cụ ạ
Máy nhà Cụ bị "dư tải" rồi!
Cụ ra cục nóng, mở cái "ca-vờ" ra. Có hai cái khóa Gaz một to một nhỏ, Cụ mở cái "đuôi chuột" ở khóa to, cờ-lê cho Gaz R22 là cỡ 14. Đoạn dùng cái que sắt tầm 3ly hay cái gì tương tự (bút thử điện chả hạn) ấn khẽ vào cái "ti" cho thoát bớt lượng Gaz dư. Trường hợp không có áp kế thì Cụ bật xì-tóp Oát trên điện thoại, thời gian xả khoảng 3" đến 5" thôi! Bật máy và theo dõi, nếu còn dư lại lặp lại...

Chúc Cụ thành công!

Rolland

Truongcb0710

Xe đạp
Máy nhà Cụ bị "dư tải" rồi!
Cụ ra cục nóng, mở cái "ca-vờ" ra. Có hai cái khóa Gaz một to một nhỏ, Cụ mở cái "đuôi chuột" ở khóa to, cờ-lê cho Gaz R22 là cỡ 14. Đoạn dùng cái que sắt tầm 3ly hay cái gì tương tự (bút thử điện chả hạn) ấn khẽ vào cái "ti" cho thoát bớt lượng Gaz dư. Trường hợp không có áp kế thì Cụ bật xì-tóp Oát trên điện thoại, thời gian xả khoảng 3" đến 5" thôi! Bật máy và theo dõi, nếu còn dư lại lặp lại...

Chúc Cụ thành công!

Rolland
Thợ mang máy đến ktra ga. Từ lúc lắp đến giờ sang năm thứ 4 rồi cũng ko bị hao ga mấy. Ga vẫn đủ ạ. Kiểm tra 1 hổi bảo hỏng tụ đề ở dàn nóng. Lắp xong lỗi này ko ktra đc ngay phải chờ. Kết quả là sau 2h vẫn bị. Gọi ông thợ đến ko hỏng cái đó nên lắp trả tụ cũ cho e và hoàn lại tiền.
Có phải do khu nhà em điện yếu nên máy cũng ngắt k cụ nhỉ.

Rolland

Xe điện
Thợ mang máy đến ktra ga. Từ lúc lắp đến giờ sang năm thứ 4 rồi cũng ko bị hao ga mấy. Ga vẫn đủ ạ. Kiểm tra 1 hổi bảo hỏng tụ đề ở dàn nóng. Lắp xong lỗi này ko ktra đc ngay phải chờ. Kết quả là sau 2h vẫn bị. Gọi ông thợ đến ko hỏng cái đó nên lắp trả tụ cũ cho e và hoàn lại tiền.
Có phải do khu nhà em điện yếu nên máy cũng ngắt k cụ nhỉ.
Điện được coi là yếu khi dải áp xuống dưới 200, nhược bằng không phải Cụ nhá! Cách để nhận biết tốt nhất là VOM, Cụ nên có một chiếc mà đo điện! ;)

Rolland

Rolland

Xe điện
Hừn mưn quạ, không nhất thiết phải khác sự thật:

Rolland

timtoi

Xe tăng
Con pana đời eco patrol nhà em dạo này đang bị lỗi này.Nó chạy khoảng 1 tiếng xong tự tắt, đèn timer nhấp nháy đỏ. Hôm trước nó xảy ra hiện tượng này em đã đem vệ sinh cục nóng và cục lạnh. Chao ôi là bẩn. Nói thật các cụ thi thoảng em có vệ sinh lưới lọc, nhưng tháo ra vệ sinh dàn làm lạnh thì là lần đầu. Em cũng lò dò theo hướng dẫn trên mạng nhưng nhà khong có bơm cao áp xịt nên mới chỉ dùng bàn chải đánh sạch các khe thôi. Tưởng vệ sinh xong ngon được 1 hôm thì bị lại. Nói thêm con pana nhà em là 12k, mua được 5 năm rồi. Em lắp nó trong phòng ngủ độ 25m2, nhưng bình thường vợ em dạy học phòng khách lại mở cửa thông phòng sang, phòng khách cũng tầm 25m2 nữa. Em đoán là nó bị quá tải nên nó tự off để nghỉ. Dưng mà mấy năm trước hè nắng nóng nó cứ chạy phà phà năm nay lại bị. Nay lên đây xin hỏi các cụ xem có cách nào tự tìm ra nguyên nhân của nó kh? Tính em cũng thích tự vọc vạch. Hoặc giới thiệu giúp em cụ nào sửa chữa có uy tín với. Sẽ votka các cụ đầy đủ ạ.‎