[Thảo luận] Nhờ các cụ hay đi đường 5!

redTop

Xe điện
Đã có biển 411 (vạch kẻ mũi tên chỉ hướng đi tại các ngã 3, ngã 4) thì biển 412 mất tác dụng (kể cả giờ và sau này) cụ ạ! Thế nên, sau ngã tư, muốn phân làn phương tiện tiếp như cũ thì phải cắm lại biển 412.
Ở đây không có biển 412 nhưng có biển 411 nên cụ cứ đi theo 411 là đúng. :D
Cụ nhớ lại. Chỗ này không có biển 411 (có thì xxx không bắt láo dc). Có biển phân làn k có trong QC

lutapro

Xe hơi
Các cụ đi đường chú ý biển 412 theo kinh nghiệm của e điển hình đường 5 cũ chú ý nhìn biển 412 mà nó báo 3 làn có mũi tên như làn trái ( ngoài cùng dành cho xe con và xe khách) mà chỉ có rẽ trái, làn giữa đi thẳng, làn thô sơ rẽ đi thẳng và rẽ trái, nếu cụ nào đi thẳng thì đang ở làn trái ( xe con) cứ đi qua biển 412 xi nhan sang làn giữa và đi thẳng sẽ ko bao giờ bị xxx vịn, còn đến ngã tư mà có biển 412 làn trái có mũi tên đi thẳng và rẽ trái thì cụ cứ làn trái mà đi khi gần đến vạch liền làn trái cụ ép xe sang phải của làn trái để nhường đường cho xe rẽ trái thì cụ tổ cá vàng ko vịn .... để đỡ mất time với cá vàng, em toàn đi với bọn tây nên để xxx vịn bất cứ lý do gì trên các cung đường đi là em phải bán xe nghỉ việc, e toàn đi các cung đường nguy hiểm bẫy của xxx, như đng 5 hn- hp, đng 10, đường 18 sao sao đỏ, cao tốc cầu giẽ, phủ lý hà nam, cao tốc, hn- lạng sơn, quốc lộ 2 hn - vinh phúc- phú thọ- tuyên quang, còn đi loanh quanh city hn ......
Cám ơn cụ!

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, em là lái mới. Em đi Hải Dương - Hà Nội 3 lần thì 2 lần em bị bắt vì cái lỗi sai phần đường.
Nói chung cả 2 lần đều do em lơ ngơ, chưa nắm rõ luật nên bị thịt. Em cũng coi như mất tiền ngu một vài lần mới khôn ra được. Nhưng thưa các cụ là em quả thật hoang mang quá. Sau lần đầu, em cũng về chịu khó đọc kinh nghiệm của các cụ chia sẻ trên này, và hỏi thêm kinh nghiệm của các bác em quen biết. Nhưng đến giờ thì em vẫn chưa biết đi như thế nào cho phải với cái đoạn đường 5 cũ đầu Hà Nội. Chính xác là từ đèn đỏ chỗ rẽ đi Thạch Bàn, với mấy chỗ đèn đỏ khác nữa. Em không biết dừng làn nào cho nó phải nữa. Lần đầu em đỗ đèn đỏ làn giữa (Bắt lỗi sai làn - đi vào làn xe tải). Thôi thì lần sau mình cứ đi làn xe con, nhưng mới hôm 17/9 cũng ngã tư Thạch Bàn. Em đi làn xe con (trong cùng). Trong lúc chờ đèn đỏ để đi thẳng thì các xe đằng sau còi ầm ĩ, rồi có 1 xxx ra gậy cho em rẽ trái đi. Em không biết thế nào đành cho xe rẽ trái vào thạch bàn rồi quay ra. Lúc quay ra thì bị tóm :(
Em sợ ko dám đi đường 5 nữa mất thôi. Các cụ chỉ em với. Em đội ơn các cụ ạh :(
Sài ĐỒng, Thạch bàn chiều từ HD - Ha nội làn giữa mà đi , từ HN - HD đứng làn giữa hoặc sát dải phân cách cứng đề ok. Trâu quỳ làn sát giả phân cách giữa đường, đặng xá thích chỗ nào cũng được vì xxx không đứng. Như quỳnh ra giữa đường mà đứng chờ đèn... Các cụ chém tiếp về HD... Ngày em 4 lần đi từ Long Biên về đến hết HN nhá

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Vứ theo mũi trên mà đi, đèn thì kệ mịa nó