Nhờ các cụ góp ý-Nhà em có dấu hiệu bị lừa.

cuop

Xe buýt
Cụ thả gà ra đuổi thế này thì mệt rồi.

Nhà đất cứ là phải mang nhau ra công chứng ủy quyền rồi ôm hết giấy tờ gốc luôn cho nó chắc. Sau tự đi làm sang tên thì đi, không thì nhờ cò vài củ nó làm cho.

Giờ chỉ còn nước báo police thôi.

Mr.Cheng

Xe tải
Cụ ơi cứ 3 mặt 1 lời cho rõ ràng, ghét nhất là kiểu mua bán cầm tiền xong là mất mặt.

Giấy tờ xe thì chắc do e nói ko rõ bên trên. E chỉ đưa bản photo thôi ạ.Em chỉ lo cái Sổ thôi
Tối em qua nhà họ là chắc rồi. Tối họ mới có nhà chứ ban ngày qua cũng ko đc việc j. Nhưng e đang sợ nó trốn ko gặp thì sau đó sẽ làm sao!!!
Chắc ko gặp thì sáng mai e qua CA Phường CÁt Linh luôn các cụ nhỉ
Theo tôi tối nay cụ cầm sẵn tiền đến cốp luôn 200t để nó nòi cái sổ đỏ ra !
còn không thấy có cụ ra luôn CA phường CLinh làm cái trình báo lừa đảo là nó sợ ngay!
nếu đến nhà mà ko gặp ( nhớ đừng Đt trước nhé ) thì chờ đến khoảng 22h30 mà ko thấy thì cung ra CA báo luôn!

tuance66

Xe buýt
Chuẩn!e cũng sẽ làm thế này!e mời cụ ~o)
Theo tôi tối nay cụ cầm sẵn tiền đến cốp luôn 200t để nó nòi cái sổ đỏ ra !
còn không thấy có cụ ra luôn CA phường CLinh làm cái trình báo lừa đảo là nó sợ ngay!
nếu đến nhà mà ko gặp ( nhớ đừng Đt trước nhé ) thì chờ đến khoảng 22h30 mà ko thấy thì cung ra CA báo luôn!

nguyentoanland

Xe tăng
Cụ đứng tên trên sổ rồi thì còn sợ gì nữa. Hơn nữa, cụ đang cầm 200 triệu đấy. Cứ kê cao gối mà ngủ, địch sẽ chủ động liên lạc thôi ạ!

joli2

Xe tải
Em hóng với!

batdauhoclai

Xe buýt
Có 1 việc cụ có thể làm ngay, đó là nhờ người quen của bác (cái người đưa cho bác bản photo sổ đỏ ấy), kiểm tra xem hiện giờ sổ vẫn đang nằm ở đó hay nhà kia vác về rồi. Nếu vẫn còn ở địa chính thì đỡ lo còn nếu nhà kia đã lấy về rồi thì lại lo cách khác. Mà sổ tên cụ, cụ không đi ký để nhận mà nhà kia vác về được thì cũng tài, chắc chắn có thông đồng

Đúng là công chứng tại nhà họ xong e để họ làm hết.
Vậy họ mà mang đi cầm thì nguy quá nhỉ. Em lo quá Cụ ạ.

thuysinh.tl

Xe container
Ý cụ địch là xxx, xã hội thâm, hay báo chí liên lạc đến thì dọn hả cụ? Kể cả đứng tên mà nó đem đi cắm thì cũng chết mệt đấy cụ ợ. Cụ ngây thơ quá
Cụ đứng tên trên sổ rồi thì còn sợ gì nữa. Hơn nữa, cụ đang cầm 200 triệu đấy. Cứ kê cao gối mà ngủ, địch sẽ chủ động liên lạc thôi ạ!

vutamhoan

Xe tăng
Có 1 việc cụ có thể làm ngay, đó là nhờ người quen của bác (cái người đưa cho bác bản photo sổ đỏ ấy), kiểm tra xem hiện giờ sổ vẫn đang nằm ở đó hay nhà kia vác về rồi. Nếu vẫn còn ở địa chính thì đỡ lo còn nếu nhà kia đã lấy về rồi thì lại lo cách khác. Mà sổ tên cụ, cụ không đi ký để nhận mà nhà kia vác về được thì cũng tài, chắc chắn có thông đồng
Sổ sang tên người mua rồi thì phòng công chứng nó vẫn lấy về được cụ ạ. Vì thường khi làm HĐ công chứng thì cũng thuê luôn bọn đấy nó làm thủ tục sang tên luôn, nó sẽ có mục ai là người nhận sổ đỏ => uỷ quyền cho nó là xong. Nhà cháu mua nhà là như vậy, không phải ra sở địa chính tẹo nào - không có cụ nào lại bảo cháu chém gió

bmw74

Xe buýt
Em nhận nhà và thay khóa rồi. Mấy hôm nữa e dọn vào ở luôn.

Em cũng nghĩ tường hợp xấu nhất là báo mất làm lại. Nhưng khi đó phải có xác nhận bị mất của CA. Nên vẫn ra phường là việc. CHỉ băn khoăn là ra báo mất hay ra tố cáo họ

Sổ tên em rồi. May quá e quen bác trên thuế nên trc khi đưa họ bác ý photo cho e 1 bản.

Vâng, e cũng chả cần cái HD xe của họ nữa. Giờ e cầ lấy SỔ về cho xong nợ để nhẹ đầu làm việc khác thôi ạ.Nhưng nó ko gặp e,cũng ko nghe ĐT để giải quyết cơ chứ
@ em cám ơn và đã mời các cụ ít rượu nhạt
Sổ tên cụ rồi thì họ cầm cũng chẳng có ý nghĩa gì cả, em nghĩ là cò quay hoặc họ đang có việc ko tiện liên lạc thôi. Tốt nhất là cứ lên thẳng nhà hỏi cho ra nhẽ.

AquariusW

Xe buýt
Em khuyên cụ, nên đến luôn bây giờ 3 mặt một lời đừng để đến tối. Mặt khác cụ dọn đến ở luôn đi, *** có công chứng đàng hoàng, thằng nào vào nhà tao chém đôi cụ ợ, lo gì. Còn cái sổ đỏ cụ xác định chính xác là đang sang tên cụ chưa, nếu sang rồi thì kệ mợ nó, vì nếu cụ không ký đek thằng nào mang đi thế chấp được đâu. còn nếu chưa sang cụ đi đòi bằng được, thậm chí thuê cả bộ đội làm việc cụ nhé. Nhưng cứ về ở đã, càng sớm càng tốt.
Em nghĩ là cứ nên đòi cho được sổ, nếu kg được thì báo mất/trình báo CA luôn, vì em biết nhiều thằng giả chữ ký, thậm chí dấu và chữ ký của công ty lớn bọn nó cũng chơi luôn. Nên chẳng may quả sổ của cụ chủ giả chữ kí rồi gán cho tín dụng đen thì phiền to, bọn mực tàu đến thăm cụ thì cụ ở cũng chả yên đâu ạ.

Còn việc đến nhà cụ chả cần hẹn, cứ xông đến. Chứ chủ nhà đấy đã chuối thì còn lâu cụ mới hẹn gặp được.

Cẩn tắc vô áy náy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Em mua nhà cũng nhiều, thuận buồm xuôi gió cũng có mà bị lừa mất cả căn hộ cũng có. Vì vậy em cảnh báo cụ quan hệ tiền bạc dây dưa mà điện thoại ko nghe 99% là lừa đảo cò quay. Cụ ra 7 thuyền quang báo cảnh ngay đi, may ra thì ...
Đợi kết quả của cụ

Sent from my iPhone using Forum Runner

thientamnt

Xe điện
Em phục cụ thớt quá, giờ này Cụ vẫn còn lên đây hỏi đc. ~X(

dht

Xe điện
Chuyện là như sau: (hơi dài dòng các Cụ kiên nhẫn giúp nhà em nhé)
-Em mua 1 căn hộ ở Trung Hòa - Nhân Chính. Khi gọi điện hỏi thì bên Bán nói có chỗ để ô tô. Đến khi e đến đặt cọc thì hóa ra ko có nhưng họ ghi rõ vào HĐ là cam kết thỏa thuận với tòa nhà cho e có HĐ gửi xe.
-Ngày 5-10 hai bên ký HĐ công chứng. E tt gần hết tiền (còn giữ lại 200T). và để họ đi làm thủ tục sang tên. HĐ ghi thời hạn sang tên trong vòng 1 tháng.
-Ngày 19-10 sổ đỏ xong nhưng họ vẫn giữ và nói là lo xong HĐ gửi xe xong thì Giao dịch luôn cả thể. Vậy nên e vẫn đợi.
- Sau đó mấy hôm e gọi điện bảo lấy Sổ về, trả họ tiền và chỉ giữ lại 1 ít để đảm bảo cho cái HĐ gửi xe nhưng họ ko đồng ý.
- Cách đây 2 tuần họ có yêu cầu em đưa giấy tờ xe đển làm HĐ với tòa nhà và nói vài hôm là xong.1 tuần sau e gọi thì họ bảo vẫn đang làm 1-2 hôm nữa xong.
- Đến hôm qua em gọi cho họ nhưng ko nghe máy, e nhắn tin nội dung là “ muốn lấy sổ đỏ và sẽ trả họ hết toàn bộ tiền còn lại, ko giữ lại tý gì” nhưng ko thấy hồi âm.
- Từ hôm qua đến sáng nay e gọi rất nhiều lần nhưng họ ko nghe máy. Em định tối đến nhà (nhà họ đang ở Cát Linh) nhưng e sợ họ sẽ trốn ko gặp mặt vì trước họ đã như thế rồi.
Tât nhiên còn nhiều tình tiết lặt vặt nhưng chi tiết chính là thế. Hạn HĐ ký là 5-11 cũng đã qua, Sổ đỏ cũng đã xong từ lâu nhưng họ ko hề liên lạc hay chủ động giải quyết cho xong.Tất cả đều là em gọi và lần nào họ cũng lần lữa.
Em cũng ko biết họ có ý định gì và có nên ra Công An Phường trình báo ko các cụ.
Cho em vài lời khuyên nhé. Thk các Cụ
Cụ đã sai ngay từ các bước thực hiện. Sau khi ký HD công chứng cụ phải cầm sổ đỏ mới thanh toán tiền. Mình là người mua phải cầm giấy tờ đi làm thủ ti=ục sang tên. Cụ để chủ cũ cầm giấy tờ làm thủ tục nghĩa là cụ đã cầm đằng lưỡi mà để chủ cũ cầm đằng chuôi.

Trên OF đã có nhiều thông tin về mua bán nhà, tiếc là cụ không cập nhật đủ. Bây giờ với chủ cũ giở mặt thì cụ chỉ có dùng luật rừng để trị. Báo công an cũng chẳng giải quyết việc gì vì đây là giao dịch dân sự, chưa đủ bằng chứng "lừa đảo".

1. Cụ nhắn tin cảnh cáo nếu không thực hiện theo cam kết thì đừng có trách, hẹn ngày chủ cũ phải gặp cụ để thực hiện giao dịch.

2. Đến ngày hẹn nếu chủ cũ không liên lạc thì cụ cho đầu gấu đến gặp.

3. Nếu chủ cũ vẫn chây bởa thì cụ làm tiếp các bước cần thiết.

Em biết chuyện mua bán không sòng phẳng, bên bán cậy người nhà làm công an muốn quịt tiền phạt đặt cọc thách "maỳ muốn àm gì thì làm", ông mua nhà chỉ cần nói "Mày nói thế hả, tao làm gì mày mà mày thách thức? Tao chỉ cần bỏ ra 5 triệu là có đứa nó sẽ làm cho mày thân tàn ma dại chứ tao chẳng thèm động đến mày". Ông ấy hoàn toàn có khả năng làm vì có quan hệ với trại cai nghiện. Bên bán thấy nuốt không trôi đành phải nộp tiền phạt.

glare

Xe điện
Thời buổi loạn lạc này mà lười thì dễ ăn quả lừa lắm. Tự đi làm sổ có khó gì đâu cơ chứ. Bọn Công chứng nó có dây lo hết mà, có đắt đâu. Bgiờ thả gà ra đuổi rồi còn gì nữa. Mà bây giờ Sổ bọn nó cũng làm trò báo mất rồi xin làm lại được thêm cái nữa đấy nhé các bác.

mr.ken_no1

Xe container
Theo như cụ nói thì em cũng thấy có mùi thịt lừa rồi
Khả năng lừa luôn thì ít, dưng khả năng mượn sổ đỏ của cụ để lừa người khác thì nhiều,

heroesdaubu

Xe điện
Kụ buồn mua nhà lạ quá đấy, số đỏ xong thì kụ phải cầm về chứ, sao lại cho họ giữ, sổ đỏ tên kụ thì họ cầm làm gì mà tên kụ thì họ cũng ko dùng sổ đỏ đấy để ký HĐ gửi xe với ban quan lý được, hơn nữa nếu cần thì chỉ cần bản photo thôi. Kụ đến nhà ng ta và lấy ngay sổ đỏ về, nếu căn kụ mua ngày trước có suất để xe thì kụ vẫn ký tiếp HĐ mới theo tên kụ được, còn nếu ngày xưa căn của kụ chưa thuê chỗ để xe thì em nghĩ kụ phải tìm chỗ khác mà để thôi, khu này hết chỗ để trong hầm rồi, ng bán cho kụ ko thể đuổi ng khác đi để đưa xe kụ vào được. Chúc kụ ko gặp phải quân lừa đảo.
E thấy là ngay sau ký HĐ mua bán tại Phòng công chứng thì thanh toán hết tiền, đồng thời phải cầm sổ đỏ ngay + 2 bản sao công chứng hộ khẩu hoặc chứng minh thư của người bán, còn sau khi chuyển tên trên sổ đỏ thì mình tự làm, chả phải lụy chủ nhà gì cả. Hoặc nếu sổ đỏ ko nằm trong tay mình thì phải nằm tại Phòng tài nguyên quận chứ. Đưa cho thằng chủ cũ nó đểu đi bán cho vài người nữa thì lúc đấy thả gà ra đuổi.:P
Cụ báo CAP đi là vừa.