Nhờ các cụ giúp em với Matiz 2 của em chết dọc đường

anhk5c

Xe đạp
Tình hình là xe của em là matiz 2 đời 2005 dạo gần đây là xe của em hay chết máy kể cả đang tốc độ 50km/h nếu không đạp ga là chết luôn :((. vì những lúc trên đường cao tốc đang tốc độ 70km em đạp côn và phanh để giảm tốc thế là em nó chết luôn. Sau đó em dừng xe đề máy có nổ nhưng nếu không đạp ga thì xe lại chết luôn cư như thé vài lần em mí biết là phải đạp ga thì xe mới ko chết và đi cẩn thận về đến nhà vì hôm đó tối rồi. Nhưng về đến nhà thì em nó lại không sao hết và vài hôm sau cũng vậy em nó lại không sao cả. Không biêt em nó thế nào em nhờ các cụ xem giúp em với.

matitz3979

Xe buýt
Tình hình là xe của em là matiz 2 đời 2005 dạo gần đây là xe của em hay chết máy kể cả đang tốc độ 50km/h nếu không đạp ga là chết luôn :((. vì những lúc trên đường cao tốc đang tốc độ 70km em đạp côn và phanh để giảm tốc thế là em nó chết luôn. Sau đó em dừng xe đề máy có nổ nhưng nếu không đạp ga thì xe lại chết luôn cư như thé vài lần em mí biết là phải đạp ga thì xe mới ko chết và đi cẩn thận về đến nhà vì hôm đó tối rồi. Nhưng về đến nhà thì em nó lại không sao hết và vài hôm sau cũng vậy em nó lại không sao cả. Không biêt em nó thế nào em nhờ các cụ xem giúp em với.
giống xe e trước bi y hệt cụ,thay bơm xăng cụ à.

HailuaBG

Xe buýt
Anh Ánh ơi. Chắc bơm xăng hoặc lọc xăng. Anh mang đi xử lý chưa ạ? Xe em thì bị đề mà không mồi chân gas thì phải lần thứ 2 mới nổ. Còn mồi thì đề được luôn. Hôm tới nghỉ em kiểm tra bugi lọc xăng xem ổn không!

hayama

Xe hơi
Chắc chắn liên quan hệ thống xăng rồi, kiểu chập chờn như vậy thì lọc xăng hoặc bơm xăng, nghi bơm xăng nhiều hơn, cụ sửa gấp đê ko là nguy cơ gọi cứu hộ cao đấy.

anhk5c

Xe đạp
Cám ơn các cụ nhé em sẽ mang ra thợ để thay nhưng không biết thợ có đồ để thay không các cụ nhỉ ???
Anh Ánh ơi. Chắc bơm xăng hoặc lọc xăng. Anh mang đi xử lý chưa ạ? Xe em thì bị đề mà không mồi chân gas thì phải lần thứ 2 mới nổ. Còn mồi thì đề được luôn. Hôm tới nghỉ em kiểm tra bugi lọc xăng xem ổn không!
.
Hôm nào rỗi lại trà đá anh thử xe của em xem thế nào @-)

HailuaBG

Xe buýt
Cám ơn các cụ nhé em sẽ mang ra thợ để thay nhưng không biết thợ có đồ để thay không các cụ nhỉ ???
.
Hôm nào rỗi lại trà đá anh thử xe của em xem thế nào @-)
Vâng anh. Vẫn chưa thấy được cái chụp giá nóc anh ạ. Đồng chí kia cứ kêu bận chả tìm cho em.

HailuaBG

Xe buýt
Đồng chí đấy bận thật em à, xe chật kín nhà chắc phải đợi lúc vắng thì mới được.
Vâng. Tại dễ mua thì em cũng không nhờ tìm. Cơ mà giờ tìm mua có 1 cái chụp hoặc cả bộ 4 cái cũng khó ở BG mình ạ.
Để lâu, dọn xưởng có khi thất lạc. Mà anh tìm được nắp loa chưa ạ?

phan166

Xe hơi
cụ tháo cái tuy ô bơm xăng, bật chìa khoá điện lên xem nó bơm thế nào. e nghĩ khả năng nhiều do bơm xăng. cụ mua vài cái mà dự phòng

lx3079

Xe tăng
cụ tháo cái tuy ô bơm xăng, bật chìa khoá điện lên xem nó bơm thế nào. e nghĩ khả năng nhiều do bơm xăng. cụ mua vài cái mà dự phòng
Bật khóa điện thấy nó kêu è è là được cần gì phải tháo.

phan166

Xe hơi
cụ tháo thì mới biết nó bơm yếu hay khoẻ. còn kêu è è thì biết sao đc

anhk5c

Xe đạp
Cám ơn cụ nhưng cụ cho em hỏi là bơm yếu thì nó hiện tượng như thế nào và bơm khỏe thì như thế nào hả cụ.

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Cám ơn cụ nhưng cụ cho em hỏi là bơm yếu thì nó hiện tượng như thế nào và bơm khỏe thì như thế nào hả cụ.
cụ quen cụ nào có dòng đấy thì mượn mà loại trừ lỡ mua ko đúng bệnh thì phí .

hakaraoke

Xe tăng
Số 2 ngách 124 Văn chương, Đống đa, Hà nội
Em hóng thấy bảo bơm xăng rất khó hỏng.
Cụ ơi, chỉ cần không đủ lượng xăng làm ngập hết bơm xăng là dễ hư lắm (theo em hiểu thì bơm xăng làm mát chính bằng xăng trong bình). Chính vì vậy các cụ đừng bao giờ để cạn xăng quá, bắt đầu kim xăng chạm vạch đỏ là nên đi bơm luôn, đến khi đèn báo xăng sáng là bắt đầu báo nguy hiểm rồi đấy

lx3079

Xe tăng
Cụ ơi, chỉ cần không đủ lượng xăng làm ngập hết bơm xăng là dễ hư lắm (theo em hiểu thì bơm xăng làm mát chính bằng xăng trong bình). Chính vì vậy các cụ đừng bao giờ để cạn xăng quá, bắt đầu kim xăng chạm vạch đỏ là nên đi bơm luôn, đến khi đèn báo xăng sáng là bắt đầu báo nguy hiểm rồi đấy
À vâng đúng rồi, bơm xăng chết là đi motor luôn, chứ yếu thì chắc lọc tắc, bật thấy có khởi động rồi cũng nên phân vùng loại trừ. Bơm xăng là dễ bị thay oan lắm (cái này em cũng lại hóng được :D)