[Funland] Nhờ các cụ giúp em về đổi font chữ với ạ

Tiểu kê

Xe tăng
Các cụ giúp em với, hiện tại em có 1 số bản thảo mà trong đó họ dùng rất nhiều các loại font khác nhau. Bây giờ em cần chuyển hết về 1 font là Time newroman.
Các cụ chỉ cho em cách làm với ạ.
Rượu nhà em tuy không được ngon nhưng cũng xin chân thành được mời các cụ ạ.
Cảm ơn các cụ

lắc lư

Xe tải
Cụ bôi đen toàn tập rồi vào thanh công cụ mục phông chữ rồi chọn Timenewroman thôi mờ.

PhuongDong

Xe tăng
Cụ dùng cái này nhé
UOffice là một phần mềm văn phòng nhỏ gọn nhưng rất hữu dụng. Chương trình có thể chuyển đổi qua lại giữa các font chữ khác nhau.

Ưu điểm lớn nhất của phần mềm Uoffice là khi chuyển font chữ thì văn bản vẫn giữ nguyên định dạng. Một số ưu điểm nữa cũng rất hay như bạn có thể chuyển từ chữ thường sang chữ viết hoa, chuyển font chữ trực tiếp và nhanh chóng tại văn bản cần chuyển font. Không giống unikey cần phải làm một số thao tác để chuyển font mà kết quả khiến bạn buộc phải chuyển đổi về mặt hình thức, cách trình bày văn bản.

Cách cài đặt rất đơn giản chỉ việc nháy kép vào Install hoặc muốn gỡ bỏ thì cũng chỉ cần thao tác đơn giản là nháy kép Uninstall.

Chú ý: khi tiến hành cài đặt tắt hết ứng dụng office.

http://www.tech24.vn/software/download/9587-UOffice-20---Tu-dong-chuyen-doi-font-toan-van-ban.html

Tiểu kê

Xe tăng
Cụ bôi đen toàn tập rồi vào thanh công cụ mục phông chữ rồi chọn Timenewroman thôi mờ.
Dạ không đơn giản như thế được cụ ạ vì người soạn văn bản đã tạo ra font đó với bảng mã khác nên không bôi đen được ạ :) em cảm ơn cụ. Mời cụ 1 chén ạ

Cụ dùng cái này nhé
Cảm ơn cụ, em sẽ thử, mời cụ 1 chén.

dp090x

Xe tăng
Trong Unikey cũng có công cụ chuyển đổi về 1 bảng mã nhất định cụ ạ, cụ kích chuột phải vào biểu tượng Unikey sẽ thấy dòng Chuyển mã nhanh!

at2009

Xe tăng
Nếu cụ dùng Unikey thì chuyển đổi rất đơn giản:
- Bôi đen đoạn văn bản cần chuyển font.
- Bấm Ctrl_C để copy
- Bấm Ctrl_shift_F6
- Đặt mã nguồn, mã đích.
- Bấm chuyển mã.
- Bấm Ctrl_V để dán.
Xong. Em toàn làm thế, không biết đã đúng ý cụ chưa.

thule6

Xe điện
Chả hiểu có kịp giúp cụ không nhưng em vưỡn thèm rịu:
Cái cụ cần đây ạ:

Trước đây mọi người thường sử dụng các công cụ của Vietkey hay UniKey để chuyển văn bản đang sử dụng font .VNtime, VNI.. về font unicode tuy cũng rất tiện và gọn nhẹ nhưng hai công cụ trên đều có nhược điểm là khi chuyển đổi hay bị mất định dạng văn bản, lỗi một số câu có dấu như lý, điểm, sửu..., đặc biệt là trong exel, (trong exel khi chuyển đổi sẽ bị mất định dạng của Cell, mất công thức...), công đi căn chỉnh lại cũng vô cùng mệt nhất là với file lớn, ngoài ra nếu trong văn bản của bạn rất tạp phí lù sử dụng cùng lúc rất nhiều định dạng khác nhau thì khi chuyển đổi cũng gây ra lỗi (Văn bản dạng này rất hay gặp với các bác đang làm đồ án tốt nghiệp copy-paste đủ loại từ các nguồn khác nhau sang). Để khắc phục ta đã có một công cụ tuyệt vời đó là phần mềm uConvert của công ty An Nam. Chương trình này sẽ làm nhiệm vụ convert giúp bạn đảm bảo nhanh gọn và giữ nguyên định dạng, mà không cần có sẵn font Tiếng Việt trong máy, không ảnh hưởng tới công thức có sẵn, có thể convert nhiều file một lượt (cả folder).
Download

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Cụ làm như sau:
Mở văn
Bôi đen phần cần chuyển rồi ấn phím: Ctrl+C
ấn tiếp Shift+Ctrl+F9
Mở file mới rồi ấn: Ctrl+V

duyky

Xe tăng
Cháu dùng riết Unikey quen -> chuyển mã phông rất chuẩn -> ko cần chỉnh lại các cụ ợ