[HĐCĐ] Nhờ các cụ giúp cung đường Hà Nội - Ninh Thuận

Binhhidecc

Xe buýt
Hè này em định cho các cháu đi Ninh thuận 9 ngày với chương trình như sau; Ngày 1 xuất phát lúc 14h chiều (do ăn gian giờ công ty). ngày 2 chạy một lèo đến Sa huỳnh ăn nghỉ, trưa ngày thứ 3 thì đến Ninh thuận. Ăn chơi tại Ninh thuận ngày 4,5,6 trưa ngày thứ 7 trả phòng về quảng ngãi, ngày thứ 8 chạy về đến Cửa Lò, ngày cuối cùng thì ăn trưa tại Vinh rồi về Hà Nội. Các cụ xem lịch trình như trên có gì bất hợp lý không chỉnh sủa giúp cháu với ạ

Dan du an

Xe ba gác
Hè này em định cho các cháu đi Ninh thuận 9 ngày với chương trình như sau; Ngày 1 xuất phát lúc 14h chiều (do ăn gian giờ công ty). ngày 2 chạy một lèo đến Sa huỳnh ăn nghỉ, trưa ngày thứ 3 thì đến Ninh thuận. Ăn chơi tại Ninh thuận ngày 4,5,6 trưa ngày thứ 7 trả phòng về quảng ngãi, ngày thứ 8 chạy về đến Cửa Lò, ngày cuối cùng thì ăn trưa tại Vinh rồi về Hà Nội. Các cụ xem lịch trình như trên có gì bất hợp lý không chỉnh sủa giúp cháu với ạ
Cháu nghĩ ba thông tin quan trọng nhất thì cụ không đưa ra. 1. Xe cụ là xe gì đời nào vì xe mới xe ngon đi nó khác xe cỏ; 2. Tài già hay tài mới có bằng. 3. Cụ xuất phát từ đâu. Hà nội nó cũng đầu này đầu kia nên có khi loằng ngoằng 1-2 tiếng chứ chả ít. Còn nếu như em đã từng chạy mấy loại xe là Altis, Isuzu Highlander, Ford Ranger thì ngày thứ nhất em từ trung tâm Hà nội chạy đến Hà Tĩnh nghỉ. Thường 9h mới đi và vào Tp Hà Tĩnh tầm 4h chiều. Em đi cả 2 đường là đường mòn và QL1. Ngày thứ 2 em chạy Tp Hà Tĩnh sớm ra Kỳ Anh ăn sáng rồi vút phát vào đến Đà Nẵng cũng tầm 4h chiều. Đi như thế cháu thấy không mệt và dọc đường còn chụp ảnh, ăn uống ngắm cảnh tí. Tất nhiên đó là cách đây tầm 5 năm trước Tết nào cháu cũng phi. Giờ cụ đi đường 1 thì đi thẳng Hà nội vào đến đầu Nghệ An nghỉ ăn dọc đường. Rồi phi tiếp vào đến ngã ba Nam Cấm thì rẽ đường đi Cửa Lò, sau đó chạy dọc đường Cửa Lò qua cầu Cửa Hội cứ theo đường dọc biển phi vào tận Hà Tĩnh nó ngắn hơn rất nhiều mà đỡ tiền cầu đường. Đi như thế thì có thể phi vào tận Kỳ Anh hoặc thậm chí xe ngon vào tận Quảng Bình nghỉ. Hôm sau từ Quảng Bình phi một mạch vào Quảng Ngãi hoặc sâu hơn một tí thì hôm sau nữa phi vào Ninh thuân vô tư.

Dan du an

Xe ba gác
Một thông tin nữa là cụ thích chạy đêm hay chạy ngày hoặc cả 2 không. Nếu cụ đi từ 2h chiều thì cụ xác định phi một mạch vào Cửa Lò mà nghỉ. Nó mất tầm 6 tiếng cả ăn dọc đường. Sáng hôm sau cụ từ Cửa Lò đi cầu Cửa Hội rất đẹp sang Hà Tĩnh có 58km đến thành phố và đường đẹp như mơ. Phi như trâu điên thì một mạch vào thẳng Quảng Ngãi cũng có tí mệt vì cả ăn uống nó vào tầm 13 tiếng.
Còn nếu cụ đi đêm được thì ngày đầu quất luôn một mạch vào tận Kỳ Anh Hà tĩnh rồi ngủ. Hôm sau chạy vào Quảng Ngãi thong thả hơn.

Binhhidecc

Xe buýt
Một thông tin nữa là cụ thích chạy đêm hay chạy ngày hoặc cả 2 không. Nếu cụ đi từ 2h chiều thì cụ xác định phi một mạch vào Cửa Lò mà nghỉ. Nó mất tầm 6 tiếng cả ăn dọc đường. Sáng hôm sau cụ từ Cửa Lò đi cầu Cửa Hội rất đẹp sang Hà Tĩnh có 58km đến thành phố và đường đẹp như mơ. Phi như trâu điên thì một mạch vào thẳng Quảng Ngãi cũng có tí mệt vì cả ăn uống nó vào tầm 13 tiếng.
Còn nếu cụ đi đêm được thì ngày đầu quất luôn một mạch vào tận Kỳ Anh Hà tĩnh rồi ngủ. Hôm sau chạy vào Quảng Ngãi thong thả hơn.
Cảm ơn cụ, cháu chạy cung Hà Nội - Đà Nẵng cũng khá khá rồi, nhưng đi gia đình lại vướng Ngan già phải làm buổi chiều thứ 7, nên chỉ xuất phát được lúc 14h thôi, chạy vào Nghệ An ăn tối lúc 8h, đến ăn xong chạy đến Kỳ Anh là lúc 11h đêm thì nghỉ, mai chạy tiếp. Cháu đã đi một lèo Hà Nội - Quảng Ngãi một ngày nhưng vất vả lắm, hôm sau chạy tiếp thấy oải lắm.

Dan du an

Xe ba gác
Cảm ơn cụ, cháu chạy cung Hà Nội - Đà Nẵng cũng khá khá rồi, nhưng đi gia đình lại vướng Ngan già phải làm buổi chiều thứ 7, nên chỉ xuất phát được lúc 14h thôi, chạy vào Nghệ An ăn tối lúc 8h, đến ăn xong chạy đến Kỳ Anh là lúc 11h đêm thì nghỉ, mai chạy tiếp. Cháu đã đi một lèo Hà Nội - Quảng Ngãi một ngày nhưng vất vả lắm, hôm sau chạy tiếp thấy oải lắm.
Cháu thì thích chạy nhất tầm từ 11h tối đến 1h sáng. Tầm đó đường vắng mà đèn xe nhìn xa đi sướng. Tầm 7h-10h tối xe vẫn đông. Còn 1h sáng trở đi là dễ buồn ngủ. Còn cách thứ hai là chạy tầm 5h sáng cũng vắng và minh mẫn. Tất nhiên đi gia đình thì nó khác vì còn phụ thuộc mọi người trong gia đình

Binhhidecc

Xe buýt
Cháu thì thích chạy nhất tầm từ 11h tối đến 1h sáng. Tầm đó đường vắng mà đèn xe nhìn xa đi sướng. Tầm 7h-10h tối xe vẫn đông. Còn 1h sáng trở đi là dễ buồn ngủ. Còn cách thứ hai là chạy tầm 5h sáng cũng vắng và minh mẫn. Tất nhiên đi gia đình thì nó khác vì còn phụ thuộc mọi người trong gia đình
Thực ra cháu cũng thích chạy đêm nhưng con Ngan già nhà cháu không cho, chứ cháu đã quất 1 đêm từ 7h chiều đến 7h sáng, từ Đà Nẵng ra tới HN, mặc dù có 2 tài nhưng cháu chạy là chính, nên ngày đầu chỉ chạy được đến Kỳ anh là 11h đêm rồi cụ ạ, thôi đành chiều nó cho yên nhà yên của

supersanhdieu

Xe buýt
E XV ít nhất 01 năm 01 lần từ 2010 đến nay trừ 2021 và khuyên cụ ko nên đi đêm (mình đi chơi mà). Ngày 1 cụ nên đi từ HN đến Cửa Lò theo QL1 (ko nên đi HCM nhé) qua cầu Cửa Hội và nghỉ đêm tại bãi biển Xuân Thành. Ngày 2 cụ đi theo đường ven biển đến Kỳ Anh-Huế-ĐN và nghỉ đêm tại Bãi biển Tam Thanh hoặc Mỹ Khê Quảng Ngãi. Ngày 3 cụ vào Tuy Hoà hoặc Nha Trang tuỳ sk và sở thích (nhớ đi đường ven biển qua Đại Lãnh, Mũi Điện, Tứ Bình) và ngày 4+5 chơi Ninh Thuận là hợp lý. Ngày 6 cụ chạy về Dốc Lết hoặc Sông Cầu, Quy Nhơn. Ngày 7 cụ về ĐN hoặc Lăng Cô. Ngày 8 về QB và ngày 9 về HN (tuỳ theo lượt đi cụ nghỉ chỗ nào thì lượt về cụ cài răng lược). Nếu thích vẫn có thể lên ĐL từ Ninh Thuận qua đèo ngoạn mục mà vẫn kịp thời gian với điều kiện sk ng lái và xe tốt, Ninh Thuận cụ chơi 02 ngày là cơ bản rồi.

hamcuare!

Xe container
Cụ chạy ngày nào?
Nếu k có gì thay đổi thì chiều 29/4 e cũng chạy từ hn vào đến đâu thì vào :).
E cũng chạy trâu tró nên có thể chạy đến 10-11h đêm mới nghỉ.
Khớp lịch thì cụ pm e để chạy cùng cho có đội :).

Langthang_Mercedes

Xe container
Đã chạy cung HN- Đà Nẵng kha khá rồi cần gì phải hỏi nữa, cứ vậy mà triển thôi. Cố thêm 50 cây hay tụt lại 50 cây chuối là do sức khoẻ tức thời thôi. Một lèo HN - Quảng Ngãi cũng chả sao vì thêm có 2 tiếng nữa trên cao tốc chứ mấy.

Binhhidecc

Xe buýt
Cụ chạy ngày nào?
Nếu k có gì thay đổi thì chiều 29/4 e cũng chạy từ hn vào đến đâu thì vào :).
E cũng chạy trâu tró nên có thể chạy đến 10-11h đêm mới nghỉ.
Khớp lịch thì cụ pm e để chạy cùng cho có đội :).
Cám ơn cụ, em phải tháng 6 mới đi được, lúc đó mới nghỉ hè

Binhhidecc

Xe buýt
Đã chạy cung HN- Đà Nẵng kha khá rồi cần gì phải hỏi nữa, cứ vậy mà triển thôi. Cố thêm 50 cây hay tụt lại 50 cây chuối là do sức khoẻ tức thời thôi. Một lèo HN - Quảng Ngãi cũng chả sao vì thêm có 2 tiếng nữa trên cao tốc chứ mấy.
Thường em đi buổi sáng, còn đây chạy chiều lại có Ngan gia và bọn nhỏ, muốn chạy mà chiều tối vẫn tắm biển được

Langthang_Mercedes

Xe container
Thường em đi buổi sáng, còn đây chạy chiều lại có Ngan gia và bọn nhỏ, muốn chạy mà chiều tối vẫn tắm biển được
Muốn tắm thì dừng tắm, ăn rồi lên xe chạy tiếp. Quảng Bình, Huế, Đà Nẵng, Hội An đều tắm được cả. Đà Nẵng Quảng Ngãi có 2h trên cao tốc thì tắm, ăn xong nghỉ tý rồi chạy muộn muộn về có sao.

Phần buổi chiều đầu tiên muốn tắm hơi khó, nên bỏ qua đừng cố.

hung viet nguyen

Đi bộ
Cứ ban ngày mà chạy cụ ạ,đi đêm mệt ko ngắm đc cảnh,năm ngoái em chạy đêm hn đà nằng từ 10h đến 10h sáng đến nơi mệt ko chơi đc mấy,năm nay em cứ ban ngày đi,sắp tới em cũng đi cung hà nội tây nguyên phan thiết rồi vòng ra

VietHung12776

Xe điện
Quốc lộ 1A qua Ninh Thuận