Đánh giá Nhờ các cụ đánh giá giúp

rubyly

Xe đạp
Em định lấy lại chiếc xe này của người quen, mà băn khoăn không biết:
1. Đây là xe gì? Liệu có phải nguyên bản và chính hãng không?
2. Liệu tầm bao nhiêu ngân lượng thì xúc được?
3. Khi lấy về thì có cần phải kiểm tra, sửa chữa, thay thế gì thêm không?
Vậy đăng vài ảnh lên đây nhờ các cụ tư vấn giúp cho em.
Em cảm ơn và ngồi hóng.

Vanvan273k

Xe tăng
Em cảm ơn và ngồi hóng.

Đã là chỗ người quen thì những câu hỏi trên cụ hoàn toàn hỏi trực tiếp người bán được mà.
1. Đây là xe đạp, nhãn hiện giant TCR. Nguyên bản và chính hãng hay không cụ cứ hỏi người bán, câu hỏi này cũng không có gì nhạy cảm nếu là người quen (em nghĩ đã là người quen thì vẫn đề này có thể tin tưởng nhau được). Xe chính hãng nếu mới mua một vài năm thì sẽ có sổ bảo hành và giấy tờ kèm theo.
2. Giá thì cụ cũng hỏi luôn chủ xe xem họ mong muốn bao nhiêu. Giá mới trừ đi khấu hao theo năm sử dụng, nếu thấy hợp lý thì mua thôi.
3. Nếu không có lỗi hoặc hỏng hóc gì thì cụ không cần phải sửa chữa hay thay thế. Xe đi thường xuyên thì cụ cứ thế đi thôi, còn 5-7 tháng không sử dụng thì qua hiệu hoặc cụ tự tìm hiểu cách bảo dưỡng cho em nó.
Chúc cụ mua được em xe ưng ý!

h2bike

Xe tăng
K5, Khu đô thị Việt Hưng, Giang Biên, Long Biên
Website
0392711734.chatnhanh.com
Em cảm ơn và ngồi hóng.

Dạ, em chào cụ,

Cụ hỏi thì em xin thưa, theo như mắt thường em thấy như sau:

1. Đây là chiếc Giant TCR 0 (2011), hàng chính hãng, nguyên zin từng con ốc.
Chiếc này size S, không rõ chiều cao của cụ ra sao, cụ lưu ý chọn đúng size vừa với cơ thể.

2. Giá tầm 2x là xúc được cụ nhé.

3. Chắc chắn sau khi lấy xe về, cụ cần bảo dưỡng toàn bộ cho em nó. (Em thấy các răng đĩa, lip đã mòn theo thời gian)

Link cấu hình chi tiết, mời cụ tham khảo:
https://www.giant-bicycles.com/gb/tcr-0-2011

Chỉnh sửa cuối:

rubyly

Xe đạp
Đã là chỗ người quen thì những câu hỏi trên cụ hoàn toàn hỏi trực tiếp người bán được mà.
1. Đây là xe đạp, nhãn hiện giant TCR. Nguyên bản và chính hãng hay không cụ cứ hỏi người bán, câu hỏi này cũng không có gì nhạy cảm nếu là người quen (em nghĩ đã là người quen thì vẫn đề này có thể tin tưởng nhau được). Xe chính hãng nếu mới mua một vài năm thì sẽ có sổ bảo hành và giấy tờ kèm theo.
2. Giá thì cụ cũng hỏi luôn chủ xe xem họ mong muốn bao nhiêu. Giá mới trừ đi khấu hao theo năm sử dụng, nếu thấy hợp lý thì mua thôi.
3. Nếu không có lỗi hoặc hỏng hóc gì thì cụ không cần phải sửa chữa hay thay thế. Xe đi thường xuyên thì cụ cứ thế đi thôi, còn 5-7 tháng không sử dụng thì qua hiệu hoặc cụ tự tìm hiểu cách bảo dưỡng cho em nó.
Chúc cụ mua được em xe ưng ý!
Nếu thế thì em đã không đăng đàn hỏi các cụ, vì người quen của em cũng gà về khoản này, mua lại của người khác, và 2 người đó đọc tên xe còn ngọng chứ ko nói về các việc khác, mà em chỉ tiếp xúc 1 trong 2 người là người gần nhất mua xe, người này thậm chí mua về mà chưa đi xe bao giờ.

aloha_88

Xe buýt
Em nghĩ thích thì cứ nhích đi cụ, để lâu ngta lại bán mất, mình thì đang cần xe, vs lại để đi chứ có phải buôn bán gì đâu.

Vanvan273k

Xe tăng
Nếu thế thì em đã không đăng đàn hỏi các cụ, vì người quen của em cũng gà về khoản này, mua lại của người khác, và 2 người đó đọc tên xe còn ngọng chứ ko nói về các việc khác, mà em chỉ tiếp xúc 1 trong 2 người là người gần nhất mua xe, người này thậm chí mua về mà chưa đi xe bao giờ.
Cụ không nói ra từ đầu là người quen cũng không biết về xe thì ai biết đâu mà tư vấn? Mà như cụ nói thì nó đã qua ít nhất 2 đời chủ rồi. Thông thường những người không biết nhiều về xe đi xe sẽ hại hơn đấy, đồ càng đắt thì phí thay thế sửa chữa cũng đắt. Cụ nên cân nhắc trừ khi giá quá hời.

a3k42

Xe buýt
Chiếc xe tương đối có giá, nhưng em không tin chiếc xe này nguyên zin toàn bộ, có vài phụ tùng có lẽ là thay rồii.

rubyly

Xe đạp
Vâng, cảm ơn các cụ, em chắc sẽ lấy xe này ạ
Xe này em có mang ra hàng để rửa và tra dầu xích thì thợ cũng khen là ít đi.
2 chủ trước thì 1 người em ko chắc nhưng ko phải dân thể thao, còn 1 người thì em chắc là chưa đặt mông lên bao giờ :(

Vanvan273k

Xe tăng
2 chủ trước thì 1 người em ko chắc nhưng ko phải dân thể thao, còn 1 người thì em chắc là chưa đặt mông lên bao giờ :(
Vậy thì tốt rồi, chúc mừng cụ có xe mới. Cái món xe này cứ phải mắt thấy,tai nghe, tay sờ mới chắc được.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Hàng rửa xe tra dầu xe máy vào xích thì vứt

Altec604

Xe máy
Tầm 12 củ trở về là ok