Thảo luận Nhờ các cụ cho em thêm động lực giữa SH và Vespa Sprint

toanthangcs

Xe điện
Em vừa chọn xe này, đẹp mỹ mãn, máy êm và khoẻ. Chưa biết có bền bỉ không:

Chả là em đang tính đổi cho bà xã cái xe. Bà xã em thì trước giờ đang chạy SH150 đời 2008 nhập Ý. Giờ đang muốn đổi xe. Em thì đang chạy GTS 125 VN gần 3 năm nay rồi thấy cũng ngon, đủ dùng. Trong khi gia đình bên vợ thì thành kiến với xe Piaggio vì cũng xài qua mấy đời xe rồi toàn chê xe nặng với lại tốn xăng và phụ tùng đắt đỏ. Chính chủ vợ em thì đang lên bàn cân giữa SH150 ABS và Sprint 125 ABS.
Về màu mè thì vợ em thích Sprint hơn vì có màu hợp mệnh, còn lại chỉ sợ dắt nặng với lại lốp nhỏ không an toàn như SH thôi.
Xăng cộ thì không thành vấn đề vì vợ em đi làm cách nhà có khoảng 3km.
Nhờ các cụ cho em thêm tí động lực để cuối tuần xúc xe mới về ạ. Em kính các cụ 1 ly!
cháu đang đi con su hào việt 2017 125 abs , mua t5-6 2017 gì đó ( lúc đó chênh có 2 củ :)) cháu xúc có 78.5 chưa giấy:V ), nói chung ga đầu thì gọi su hào ý bằng bố , bù lại tk xăng và đỡ lo hơn về đèn , sạc và bình. máy cũng được gọi là bền ( các cụ đi su hào việt 2013 vẫn chạy đầy đường nên có vẻ cũng yên tâm phần nào ), còn bộ nồi thì vẫn như mứt và lap vẫn tu hú ... từ lúc lăn bánh đến giờ cũng chỉ thay dầu định kỳ , dây cu roa và lọc gió,thay cái lò xo nồi sau cứng hơn .
abs thì cũng bt , được cái chấp tất bọn dưới 175cc
bệnh rung đầu vẫn hoành hành , đặc biệt là 125 ... ngoài ra không có gì đặc biệt ngoại trừ việc dân đông lào khá khoái sh
Em nghĩ nếu vợ cụ linh động có thể mua klara nha :))
klara bảo vệ mt chấp cả lò hòn đá với pí á dồ nhé :))

Chỉnh sửa cuối:

DuongAlo

Xe buýt
Quan điểm của em là xe sang đi 5 năm thì bán nhất là phụ nữ, đã vậy cụ chủ còn ko quan tâm xăng thì càng tốt.
SH và Spi sau 5 năm thì bán đi mất giá như nhau, trong khi Spi mua mới rẻ hơn.
Nếu là em thì em chọn Spi

Satan0913

Xe hơi
Nếu so ddoiwf cũ thì khó so,,còn so 2 con đời mới bây giờ,,thì khác gì nhau đâu ạ.cùng vn sản xuất hết..piagio giờ cũng công nghệ moiws rồi

chiton

Xe máy
đến khi nào thì vespa mới có cái tắt máy dừng đèn đỏ, tìm xe trong hầm

Liberty125.ie

Xe buýt
Trước em cũng phân vân giữa sôi thịt và vét ba, sôi thịt đời 2020 nó hấp dẫn dân hi-tech như em, có nhiều công nghệ và quan trọng là hệ thắng ABS có cả bánh trước bánh sau, cái thắng này rất hữu ích khi đi trời mưa mà bị tạt đầu nên em ưu tiên an toàn là hàng đầu. Bản thân em đã chạy Piaggio từ Zip tới Liberty mà đôi khi ra đường vẫn phải liếc nhìn Vét Ba Sprint, đẹp thật sự và nhìn rất cuốn nên trong đầu lúc nào cũng có 2 luồng tư tưởng, chạy theo đam mê hay ăn sôi thịt cho lành. Suy đi tính lại thì sôi thịt vượt trội về công năng so với Vét ba hoàn toàn nhưng e lại vẫn chọn Vét Ba, đi cái xe mà mình nhìn mình yêu ngay từ lần đầu nó khác biệt hoàn toàn với cái xe mà mình "ko thích cho lắm" nhưng cứ muốn mua vì công nghệ nó đem lại. Thế là thế hệ em đi 3 đời nhà Piaggio Zip Liberty và giờ là Vét Ba.... haha