[Thảo luận] Nhờ các cụ chia sẻ kinh nghiệm gửi xe qua đêm ở Sân bay Nội Bài nào...!!!

Cường già

Xe tải
Hay đấy nhỉ cảm ơn cụ chủ thớt (b)

Prius

Xe buýt
Em hôm qua vừa đi về, bổ sung chỗ của bác Khoavivant post: Thực ra chỗ đó là cái biển để bên ngoài có chỗ dành cho xe 4 chỗ để ngoài trời có chỗ dành cho xe 45 chỗ, còn cái sân bên trong có mái che là kho hàng để các cabin chở đồ của hành khách trong máy bay, mưa to hoặc nhiều hàng quá thì xếp tạm trong cái mái che đó, em đứng quan sát và hỏi bảo vệ thì chỗ sân ngoài cũng không nhận trông xe qua đêm,cái sân trước cái biển “Điểm trông giữ xe qua đêm ” của Công ty khai thác ga hàng không Nội Bài nhưng vì lý do nào đó lại không được nhận trông xe qua đêm ở đó.

Bên này là bãi để hàng của Jet Star:

Em gửi ở chỗ đối diện trạm soát vé sân bay bên kia đường chỗ bác Winstorm07 report.
Chỗ em gửi đứng từ sân bay nhìn sang gần cái cột của đài kiểm soát không lưu mới đang xây dựng có mái che đàng hoàng:

Đêm qua vừa xuống lấy, em gửi 3 ngày x 30k =90k.

Ban đêm thì nhìn nó như thế này:

Nhìn chung là ổn và an toàn,do tường rào cao và mái che nên rất ít bụi, thích hợp cho những ai đi dưới 1 tuần đặc biệt là tỉnh xa HN (đi lâu hơn tiền gửi > tiền taxi).

Khuyến mại quả ảnh bãi đỗ của Hãng HK Jet Star đang đón khách (nhét chỗ khiêm tốn quá):

HẾT Ạ!