[Thảo luận] Nhờ các cụ chia sẻ kinh nghiệm gửi xe qua đêm ở Sân bay Nội Bài nào...!!!

khoavq

Xe điện
Kính các cụ,

Cháu vừa đi Nha Trang ra Hà Nội trưa nay. Tình hình là Gấu nhà cháu rất say xe... chỉ đi được xe nhà, còn các loại khác có tốt đẹp cỡ mấy cũng bị say... nên phải đi xe buýt :'(. Hôm nay mưa gió, đi xe buýt khổ quá...

Trước cũng thấy có vài cụ mở thớt nói về vụ gửi xe tại sân bay Nội Bài qua đêm tại Khách sạn hoặc Bưu điện. Dưng mờ các cụ ném đá kinh quá nên nhà cháu không dám mang xe lên để ở những chỗ đó.

Hôm nay, lúc dừng tại bến xe buýt, thấy có cái chỗ gửi xe qua đêm dư lày, chụp ảnh và muốn các cụ đã từng sử dụng dịch vụ này chia sẻ kinh nghiệm chút. Lần sau nếu đi công tác 2 - 3 ngày, khéo cháu mang xe lên đây gửi quách.

Có gì các cụ đã từng gửi xe ở đây chia sẻ chút cho anh em lên sân bay Nội Bài muốn đi xe nhà nhé.

Thanks các cụ nhiều ạ.

Nhìn gần hơn

Gần nữa

belancer

Xe buýt
trông cũng ngon cụ nhỉ, lại có cả mái che. Chả bù mấy chỗ kia chật phát sợ.

N68

Xe điện
Cám ơn cụ (b)(b)(b)
Cụ mô tả rõ hơn về vị trí của chỗ gửi xe này giúp em.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
cụ quan trọng quá mức nên tự làm khổ mình mà, người ta đi đâu gửi xe lại qua đêm bình thường có gì mà sợ . Đi Trung quốc đường lạng sơn còn len lén đậu xe cạnh đồn công an rồi . . . biến đi vài ngày, chả thèm gửi cơ :))

khoavq

Xe điện
Cháu có quan trọng gì đâu chứ :'(.

Căn bản trước đây có vài cụ nói rằng không nên gửi xe qua đêm ở Nội Bài,
Nhiều vấn đề, vấn nạn,
Nên cháu thấy sợ thôi,

Có cụ nào đã từng gửi xe ở đây chưa ạ? Lên tiếng giúp bọn cháu cái?

Nếu không thì hôm sau chắc cháu thử làm chuột bạch phát :69:.

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Em cũng có dính dáng đến tí sân bay. Được biết có những chỗ này gửi ạ. Và đã từng gửi thì chưa thấy có hiện tượng gì ạ.
1. Bãi xe của bên khai thác ga: Nằm ở góc sân đỗ xe oto gần cổng soát vé ra, chú ý là không có mái che các cụ nhé.

2. Khách sạn Hàng không: Chỗ này thì phải đặt trước vì hay hết chỗ lắm và phải để lại chìa khóa xe, số điện thoại.
3. Bưu điện: Cũng vậy
4. Ngõ cạnh bưu điện của tư nhân: Bọn nó hay yêu cầu để lại chìa khóa, em toàn kêu là xe có nhiều đồ quý, đánh gọn vào chỗ không phải di chuyển, có hôm em đi cả chục ngày về vẫn y nguyên, chỉ có bụi mù mịt trên xe.

Kính các cụ lựa chọn. Thấy okie vote em nhé

khoavq

Xe điện
Em cũng có dính dáng đến tí sân bay. Được biết có những chỗ này gửi ạ. Và đã từng gửi thì chưa thấy có hiện tượng gì ạ.
1. Bãi xe của bên khai thác ga: Nằm ở góc sân đỗ xe oto gần cổng soát vé ra, chú ý là không có mái che các cụ nhé.

2. Khách sạn Hàng không: Chỗ này thì phải đặt trước vì hay hết chỗ lắm và phải để lại chìa khóa xe, số điện thoại.
3. Bưu điện: Cũng vậy
4. Ngõ cạnh bưu điện của tư nhân: Bọn nó hay yêu cầu để lại chìa khóa, em toàn kêu là xe có nhiều đồ quý, đánh gọn vào chỗ không phải di chuyển, có hôm em đi cả chục ngày về vẫn y nguyên, chỉ có bụi mù mịt trên xe.

Kính các cụ lựa chọn. Thấy okie vote em nhé
Cái đo đỏ là ở cái hình cháu cờ hụp phải không ạ?

Cụ có thể chia sẻ theo kinh nghiệm của cụ thì cái nào hay nhất không? Và giá rổ thế nào ạ? Thanks cụ nhiều nhiều!

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Trước em hay gửi ở khách sạn Nội Bài, thỉnh thoảng cũng hết chỗ nhưng nếu có chỗ thì không phải để chìa khóa lại.
Tuy nhiên giá rổ cũng khá chat (Cách đây cả năm rồi là 30K/1ngày đêm thì phải), chưa kể là đưa ngừoi vào sân bay xong đi ra mất 10K tiền vé, 10K tiền xe ôm.
Tới lúc lấy lại mất 10K tiền xe ôm, vòng xe vào sân bay đón người nhà xong ra lại mất 10K tiền vé.

Vậy nếu có chỗ bên trong sân bay thì tiện quá, đỡ phải đi xa, cũng chả cần mái che, quan trọng nhất là rổ giá thế nào bác nhể?

Chỉnh sửa cuối:

vctv

Xe buýt
Cháu có quan trọng gì đâu chứ :'(.

Căn bản trước đây có vài cụ nói rằng không nên gửi xe qua đêm ở Nội Bài,
Nhiều vấn đề, vấn nạn,
Nên cháu thấy sợ thôi,

Có cụ nào đã từng gửi xe ở đây chưa ạ? Lên tiếng giúp bọn cháu cái?

Nếu không thì hôm sau chắc cháu thử làm chuột bạch phát :69:.
Năm ngoái nhà em đi HCMC và Mũi Né cũng gửi xe trên Nội Bài, hồi đó chỗ này treo biển rồi nhưng chưa cho gửi, em phải gửi ở cái nhà hàng gì đó không nhớ tên (đi qua KS Nội Bài và Bưu điện) bên phải sát đường, có bãi để xe ngoài trời rộng, 30k/1 ngày đêm, không phải để chìa khóa lại.

NotTube

Xe buýt
Cái chỗ bác chụp là mới rồi, trước ko có.
Ngay bên kia đường chỗ soát vé ra vào sân đỗ cũng có bãi gửi xe đấy. Sang đấy ăn uống câu cá tẹt :21::21::21:

Máy bị đơ

Xe điện
Dạo này đang đói, lên đây mà túm nhá:))

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
cụ cẩn thận quá, cứ gửi thoải mái có vấn đề gì đâu, nhà cháu lên tiện đâu thì gửi, trước tiên là ks Nội bài, hết chỗ sang Bưu điện, hay chỗ đối diện cửa soát vé bên kia đường...thấy OK cả. Nhưng tuần trước nhà cháu gửi thì chưa phát hiện ra chỗ cu chụp ảnh, xem ra chỗ đó ngon rồi...(b)

LINHDH

Xe hơi
Website
www.noithatatm.com
Em cũng gửi tại khách sạn và bưu điện vài lần rồi, nhưng khi vào bảo cậu trông xe là xe anh gửi lâu (mặc dù mình đi có 2-3 hôm thôi) kiếm cho anh chỗ nào ổn định để không phải để lại chìa. sau đó khóa xe và bàn giao cho nó cẩn thận (ghi vào mặt sau tờ phiếu gửi) thế là OK.
Mỗi tội lúc ra thì phải đợi một lát để họ đánh các xe khác ra lấy lối cho mình thôi.
Nhìn chung em thấy chưa có vấn đề gì cả.

vlab

Xe hơi
Hôm vừa rồi cháu gặp anh bạn thấy buồn buồn, hỏi chuyện anh kể. Tuần vừa rồi vợ chồng con cái anh ấy về quê ( Cà Mau ) có giỗ. Cả nhà anh ấy đi ô-tô xuống sân bay NB gửi và đi máy bay vào. 5 ngày sau cả nhà ra lấy xe đi về, hôm sau nữa 2 vợ chồng rửa xe, anh ấy rửa ngoài, chị lau chùi bên trong bỗng chị làm toáng lên vì thấy 1 vỏ BCS dưới thảm để chân. Anh ấy cũng không hiểu ở đâu ra cái của nợ ấy mà anh ấy cam đoan anh ấy không dùng, xe không ai mượn và cũng chủ yếu gia đình đi ( Everet ) chỉ có để xe ở chỗ gửi xe sân bay nó bắt để lại chìa :102:

Winstorm07

Xe container
Chào cụ Khoa, em cũng vừa được ông anh mách cho chỗ gửi xe.
Đi từ phía HN lên gần đến sân bay (còn khoảng 200m nữa là đến cầu vượt lên tầng 2 của sân bay) phía bên tay phải có một lối rẽ dốc xuống phía dưới, cụ rẽ vào đó và rẽ tay trái sẽ thấy luôn bãi xe. Cụ phi vào đó gửi.
Em đi HCM từ tối 22 đến giờ, tối nay (24) em mới ra lấy xe.
Phí gửi là 30k/ngày đêm. Có cả mái và kô mái, còn chỗ nào thì nhét vào chỗ đó. Còn tình trạng trông giữ thế nào thì tối nay ra em mới report cho cụ được. :101:

Mazda3301086

Xe buýt
Bác tới sân bay đừng rẽ vào đi thẳng khoảng 200m từ cổng soát vé, hướng ra Phủ lỗ, bên phải đường có trụ sở cơ quan Bưu điện, gửi xe ở đó có nhân viên trực 24/24, lấy vế cẩn thận,khóa xe bác giữ chìa khóa, quay vào sân bay ( nhớ là chỉ khoảng 200m rất gần )lên máy bay, khi nào quay về lấy xe cứ nhân 30.000vnd/ngày đêm.OK, tôi gửi đó vài lần rồi rất ok.:^)

khoavq

Xe điện
Chào cụ Khoa, em cũng vừa được ông anh mách cho chỗ gửi xe.
Đi từ phía HN lên gần đến sân bay (còn khoảng 200m nữa là đến cầu vượt lên tầng 2 của sân bay) phía bên tay phải có một lối rẽ dốc xuống phía dưới, cụ rẽ vào đó và rẽ tay trái sẽ thấy luôn bãi xe. Cụ phi vào đó gửi.
Em đi HCM từ tối 22 đến giờ, tối nay (24) em mới ra lấy xe.
Phí gửi là 30k/ngày đêm. Có cả mái và kô mái, còn chỗ nào thì nhét vào chỗ đó. Còn tình trạng trông giữ thế nào thì tối nay ra em mới report cho cụ được. :101:
Hay,
cụ cứ report lại tình trạng xe cộ xem dư lào nhé.

Cháu sẽ thử ở cái bãi trong ảnh chụp trang 1, rồi cũng sẽ rì pọt nhé! (b)(b)

Winstorm07

Xe container
Báo cáo bác Khoa, đêm qua 12h em mới xuống máy bay, ra lấy xe ở đó kiểm tra xe cộ không có vấn đề gì. Em gửi từ tối thứ sáu, tối chủ nhật lấy như vậy là 3 ngày x 30K =90K bác ạ.
Phía trong có mái che nhưng nếu hết chỗ thì phải để ở ngoài. Thái độ phục vụ em thấy tạm ổn. Em nghĩ bác có thể yên tâm gửi ở chỗ đó được.