[Funland] Nhờ các cụ chia sẻ chút kinh nghiệm về một số công viên Vĩnh Hằng quanh Hà Nội

New Audi R8

Xe buýt
Chỗ Sông công e k biết cụ thể đoanh nào, nhưng đi lại thì chắc chắn tiện và nhanh hơn 3 vì. Đi cao tốc hn-tn chắc mất 1h là tới mà k tắc hay có bot

f1_hn

Xe container
Chỗ Sông công e k biết cụ thể đoanh nào, nhưng đi lại thì chắc chắn tiện và nhanh hơn 3 vì. Đi cao tốc hn-tn chắc mất 1h là tới mà k tắc hay có bot
Ở khu Bá Xuyên-Sông Công...chạy cao tốc lên đó cũng pải 1h30 phút ợ. Xa hơn lên Vĩnh Hằng chút nhưng chạy thoáng

bomong

Xe điện
CT Giang Trạch Dân cũng hỏa táng, rải tro cốt ra biển, thờ bài vị. Giống như hỏa táng hàng triệu dân TQ hiện nay.

Dân TQ dại thật, chả biết đường xây cất mồ mã cầu kỳ cho sướng cái người chết, thỏa người sống. TQ giàu có vậy mà tiếc đất đai tiền của làm mồ mã cho người chết, ki bo không có hậu.

Đi khắp TQ hiện nay rất ít thấy nghĩa trang, không thấy mồ mã, rất lạnh lẽo tình người, không ấm cúng mồ mã hương khói khắp nơi như VN.

nvnav

Xe đạp
67 triêuh 1 ngôi, em mua 2 ngôi cạnh nhau.

Chứ mua 1 lô gia đình thì hơi nhìu xèng.
Vâng em cũng chỉ lo 2 ngôi cho ông bà thôi ạ.

Gia đình mỗi người một nơi, sau con cháu nó tính tiếp.

Mzc

Xe điện
Cũng cực vất vả thời kỳ đàu cụ ah...xin đc chủ trương rồi nhưng pải làm việc được với dân chứ ko sao làm được hạ tầng ah.
Có gì ngon mà k vất vả đâu cụ. Nhu cầu ngày càng nhiều mà dân ngày càng khó.

vnhn

Xe tăng
CT Giang Trạch Dân cũng hỏa táng, rải tro cốt ra biển, thờ bài vị. Giống như hỏa táng hàng triệu dân TQ hiện nay.

Dân TQ dại thật, chả biết đường xây cất mồ mã cầu kỳ cho sướng cái người chết, thỏa người sống. TQ giàu có vậy mà tiếc đất đai tiền của làm mồ mã cho người chết, ki bo không có hậu.

Đi khắp TQ hiện nay rất ít thấy nghĩa trang, không thấy mồ mã, rất lạnh lẽo tình người, không ấm cúng mồ mã hương khói khắp nơi như VN.
Bên TQ cấm chôn cụ ơi. Ngược lại dân TQ sang VN mình thì thấy rất ngạc nhiên vì đâu cũng thấy mồ mả. Nó nói 1 câu khá đúng là chôn nhiều thế thì thế hệ sau lấy đất đâu ra mà canh tác, xây dựng???

bomong

Xe điện
Bên TQ cấm chôn cụ ơi. Ngược lại dân TQ sang VN mình thì thấy rất ngạc nhiên vì đâu cũng thấy mồ mả. Nó nói 1 câu khá đúng là chôn nhiều thế thì thế hệ sau lấy đất đâu ra mà canh tác, xây dựng???
Ở VN chu đáo tốn kém tiền của đất đai xây mồ mã cho người chết là thể hiện lòng biết ơn với tiền nhân, ông bà cha mẹ tổ tiên >>> chắc chắn sẽ được phù hộ cho gđ, dòng họ đất nước hùng cường thịnh vượng/
Lo chi chuyện đất đai canh tác sau này /
SỐNG GỬI THÁC VỀ MÀ

hihi

bomong

Xe điện

Xem clip mấy cô dâu Việt bên TQ, ở nông thôn xa, làng quê... đám ma cúng bái nhiều thủ tục lắm, cơm cỗ đãi khách xóm làng... quần áo trắng gậy, mũ rơm... như ở VN á, cả làng tiễn đưa đám ra đầu làng rồi xe tang đưa đi hỏa táng, không chôn cất, lập mộ gì cả.

Tất cả nghĩa trang mồ mã tự phát đều được giải tỏa hết sạch bong, đào mộ lên cúng bái rất chu đáo long trọng, đưa xương cốt đi hỏa táng rải ra sông... cho mát mẻ.

Một số mộ tổ...mà không ảnh hưởng thì được xây cất để thờ cúng chung.

Cả TQ chả có phong trào làm nhà thờ họ, nhà thờ gđ hoành tráng như ở VN.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Ở VN chu đáo tốn kém tiền của đất đai xây mồ mã cho người chết là thể hiện lòng biết ơn với tiền nhân, ông bà cha mẹ tổ tiên >>> chắc chắn sẽ được phù hộ cho gđ, dòng họ đất nước hùng cường thịnh vượng/
Lo chi chuyện đất đai canh tác sau này /
SỐNG GỬI THÁC VỀ MÀ

hihi
Sau các cụ phù hộ, đất nước giàu mạnh, đánh chiếm vài cái đảo lại chôn bét nhè.:))

chim to

Xe tăng
Em tìm hiểu mà thấy giá cả căng thật. Thôi lại tính gửi chung cư Văn điển cho gần.

Tuoitan

Xe buýt
Em tìm hiểu mà thấy giá cả căng thật. Thôi lại tính gửi chung cư Văn điển cho gần.
E thấy VN mình còn nhiều hủ tục quá. Chi bn tiền của vào mộ phần, giỗ chạp. Thật lãng phí

Khoai Cún

Xe tăng
Chào các Cụ ạ, tình hình là ông bà nhà em người thì tám chục, người thì cũng gần 8 chục mà ngày xưa khó khăn cũng không nghĩ nhiều tới chuyện sau này.

Bây giờ dịch giã ổn định, sức khỏe ông cũng đang xuống dần theo năm tháng, chẳng dám nói hay điều gì cả.

Nên em cũng tính là chuẩn bị trước hai phần cạnh nhau cho ông bà nhà em, để sau này chuyện đại sự xảy ra thì cũng giảm bớt công việc cả cũng để yên tâm hơn.

Hiện tại thì em chỉ biết tới hai công viên là Yên Kỳ (Ba Vì) và Thiên Bình An (Sông Công, Thái Nguyên)

Em đang thiên về Thiên Bình An hơn vì xem qua mạng thấy quy hoạch cũng ổn.

Cụ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em xin ít thông tin về giá cả, đường đi bên nào thuận lợi hơn, lối vào có ổn không, rồi mật độ các thứ ạ.

Em cảm ơn các Cụ!
Năm nay nhà em cũng nghĩ đến việc này, sau khi xem xét các kiểu thì chốt Thiên Đức vì đi lên thấy cảnh quan ổn, không bị ấn tượng sợ, chăm sóc (có vẻ) tốt. Mỗi tội xa, từ hoàng hoa thám đi cao tốc Nội Bài-LC lên mất 1h30p

nvnav

Xe đạp
Hình như khoảng hơn 4 chục củ cụ ạ. Lúc đầu nhà em lên lớ ngớ không biết suýt mua lại 1 ô gần đấy vài trăm củ.
Hình ảnh khu mới đây cụ, thoáng đãng và quy củ lắm.
Hôm nọ em lên thì họ kêu hết rồi!

Phải chờ khu mới xây xong khoảng vài tháng nữa.

Đợt đó gia đình bác làm việc trực tiếp với văn phòng trên nhà tang lễ hay là với môi giới hả bác?

Bác cho em thêm thông tin được không ạ?

Laman1214

Xe buýt
Hôm nọ em lên thì họ kêu hết rồi!

Phải chờ khu mới xây xong khoảng vài tháng nữa.

Đợt đó gia đình bác làm việc trực tiếp với văn phòng trên nhà tang lễ hay là với môi giới hả bác?

Bác cho em thêm thông tin được không ạ?
Nhà e cầm giấy chứng tử của cụ bà lên thẳng nhà tang lễ Cầu Giấy, họ cấp luôn cụ ạ, mình cũng ko được chọn vị trí chọn lô nào cả, cứ theo thứ tự ai đến trước cấp trước thôi.
Nếu nhà cụ đủ giấy tờ họ yêu cầu, mà kêu hết rồi chờ mấy tháng nữa thì cụ cứ ghi âm hoặc quay phim lại xem họ có dám không, vì nếu có hết chỗ thì vẫn phải tiếp nhận hồ sơ, khi nào có sẽ báo với người nhà lên nhận.

nvnav

Xe đạp
Nhà e cầm giấy chứng tử của cụ bà lên thẳng nhà tang lễ Cầu Giấy, họ cấp luôn cụ ạ, mình cũng ko được chọn vị trí chọn lô nào cả, cứ theo thứ tự ai đến trước cấp trước thôi.
Nếu nhà cụ đủ giấy tờ họ yêu cầu, mà kêu hết rồi chờ mấy tháng nữa thì cụ cứ ghi âm hoặc quay phim lại xem họ có dám không, vì nếu có hết chỗ thì vẫn phải tiếp nhận hồ sơ, khi nào có sẽ báo với người nhà lên nhận.
Em cảm ơn bác! Trường hợp của em là mua trước thôi ạ, vì ông nhà em 8x rồi, còn bà cũng gần 80. Không rõ là thế nào! Em sẽ thử gọi lại một vài lần xem sao, nếu họ vẫn bảo chưa có em lại lên trực tiếp để nhờ họ giải thích.

angkorwat

Xe container
Người OF
Em chọn Thiên Đức cho 2 cụ nhà em rồi.
Trước Tết anh cũng lên mua thêm 8 ô nữa. Sau này mấy anh chị em lên đó cả. U70 cả rồi, ông bà già cũng đã trên đó. Cảnh quang đẹp, quy hoạch tốt, nhân viên chăm sóc nhiệt tình.

crazyman.eps

Xe tải
Khu Vĩnh Hằng, Ba Vì là của tư nhân mà cụ đòi quay phim chụp ảnh doạ như xin chôn đất công ý nhỉ ? Dân thôn Yên Bồ, Vật Lại ở đấy giờ cũng ko muốn cho mở rộng nghĩa trang Vĩnh Hằng rồi, nếu muốn có đất chôn ở đấy thì tốt nhất phi lên hẳn trên đó gặp ban quan lý mà làm giá thôi

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em cảm ơn bác! Trường hợp của em là mua trước thôi ạ, vì ông nhà em 8x rồi, còn bà cũng gần 80. Không rõ là thế nào! Em sẽ thử gọi lại một vài lần xem sao, nếu họ vẫn bảo chưa có em lại lên trực tiếp để nhờ họ giải thích.
Không có vụ họ "vẫn phải tiếp nhận hồ sơ, khi nào có sẽ báo với người nhà lên nhận" đâu bác.
Và cũng không có vụ "mình cũng ko được chọn vị trí chọn lô nào cả".
Bên bán là tư nhân, họ thích thì họ bán; không thích thì mời bác next.
Tương tự với Bên mua, hình như cũng là tư nhân.

@ bác nvnav : Bác cứ lên Vĩnh Hằng, đưa nhu cầu và bảo họ chỉ cho vài ô còn trống.
Quan trọng là bác chuẩn bị cho mấy người - và sẽ táng đại quan hay táng tiểu hay chỉ là lọ tro.

Như nhà tôi, lấy 2 suất táng đại quan, khoảng chừng 14sqm.
Cũng diện tích đó, để được 4 hũ tiểu.
Khu mới xây thì còn khá nhiều ô trống.